TIN TÀI TRỢ.

Không được đem lọ cà mắm lên máy bay, ném luôn xuống nền

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.82K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 1,339 Bài viết

• 3,220 Được cảm ơn

(NLĐO)- Không được đem lọ cà mắm lên máy bay, 1 nam hành khách 38 tuổi đã lăng mạ nhân viên an ninh hàng không, ném mạnh lọ cà xuống đất làm nước mắm, muối vương vãi khắp nơi.

camam-1435554250726[COLOR=#959595 !important]Hành khách lăng mạ nhân viên, ném lọ mắm cà ngay tại sân bay - Ảnh cắt từ clip

Cảng vụ Hàng không miền Bắc vừa có quyết định xử phạt vi phạm hành chính 750.000 đồng đối với 1 hành khách có thái độ không tuân thủ hướng dẫn, lăng mạ nhân viên an ninh hàng không vì muốn đem lọ cà mắm lên máy bay.Cụ thể, theo biên bản vi phạm được lập giữa các bên và có chữ ký của người vi phạm, hành khách Nghiêm Tiến Khôi (SN 1977, hộ khẩu tại TP Móng Cái, tỉnh Quảng Ninh, hiện đang sinh sống tại quận Hai Bà Trưng, Hà Nội) là hành khách có vé đi trên chuyến bay VJ173 hành trình Hà Nội - TP HCM dự định cất cánh vào 16 giờ 10 phút ngày 22-6.Lúc 15 giờ 30, ông Khôi làm thủ tục soi chiếu an ninh để đi vào khu vực cách ly tại sảnh A nhà ga hành khách T1 sân bay quốc tế Nội Bài, nhân viên soi chiếu an ninh thấy trong hành lý xách tay của khách có 1 lọ cà mắm (loại 1 kg) nên đã yêu cầu khách bỏ hộp cà ra khỏi hành lý xách tay. Theo quy định của ngành hàng không, hành lý xách tay không được chứa chất lỏng (đây là quy định của ngành hàng không quốc tế, áp dụng sau vụ khủng bố ngày 11-9 tại Mỹ nhằm loại trừ khả năng tội phạm khủng bố đem thuốc nổ dạng chất lỏng lên máy bay) và các loại hàng hóa nặng mùi.
    2-1435554361702
    [COLOR=#959595 !important]Ông Khôi vung tay ném mạnh lọ cà mắm xuống nền khu vực làm thủ tục soi chiếu an ninh sân bay - Ảnh cắt từ clip
    [/COLOR]

1-1435554361699[COLOR=#959595 !important][/COLOR]
    Tuy nhiên, ông Khôi không chấp hành mà đứng ngay tại nơi làm thủ tục để cãi vã, có lời nói lăng mạ đối với nhân viên an ninh. Khi có thêm 2 nhân viên an ninh khác (gồm 1 nam và 1 nữ) làm cùng kíp trực đứng gần đó có ý kiến, ông Khôi tức giận cầm lọ cà mắm ném mạnh xuống sàn khiến nước trong lọ cà vương vãi ra khắp mặt sàn.Căn cứ khoản 2 Điều 24 Nghị định 147/2013 của Chính phủ về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực hàng không dân dụng với khung phạt tiền từ 500.000 đồng – 1 triệu đồng đối với cá nhân có hành vi không tuân theo sự chỉ dẫn của nhân viên an ninh hàng không khi ở trong khu vực hạn chế của cảng hàng không, sân bay, Cảng vụ Hàng không miền Băc đã ra quyết định phạt tiền 750.000 đồng đối với ông Khôi.T.Hà
    [/COLOR]

http://nld.com.vn/thoi-su-trong-nuoc...9115206897.htm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 180 Bài viết

• 1,350 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng là ngu lại gàn, ở VN bị phạt hành chính là may rồi. Ở Mỹ mà có thái độ bát họp tác như thê này với nhân viên an ninh ở sân bay là có thể bị còng tay nhốt lại ngay vì nhân viên an ninh sân bay trưc thuộc của bộ an ninh quốc gia, có súng và có thể bắt người bỏ tù.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 1,339 Bài viết

• 3,220 Được cảm ơn

Tưởng tượng hủ mắm cà nó bể thối um cả cái khu an ninh mà người ra người vô nườm nượp là chỉ muốn vả vỡ cái alo của gã này! Đồ bần nông!
    • Pik
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 116 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Quảng Ninh máu anh chị nổi lên! Không cho tau mang thì cho tụi bay...thối luôn!
    Hành xử vô văn hóa! Xử phạt như vậy còn nhẹ! Cấm đi máy bay, cho đi xe đò, muốn mang mắm tôm, mắm cà, mắm tép hay mắm gì thoải mái.
    • 1,241 Bài viết

• 3,884 Được cảm ơn

bần nông ghê tởm , giá như anh Ủn cai trị xứ Lừa thì hay biết mấy
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,211 Bài viết

• 2,709 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khách hàng là thượng đế
    • 735 Bài viết

• 1,707 Được cảm ơn

Ủng hộ phạt anh này cấm đi máy bay luôn, cho đi xe đò tha hồ muốn mang gì thì mang.

Mình nhớ luật đi máy bay bất cứ đâu cũng cấm mang đồ có nước lên máy bay, mình mang bình sữa cho con mà cũng phải bỏ qua máy soi kiểm tra kỹ rồi mới được đem lên. Chắc là an toàn bay tránh khủng bố.

Anh này muốn mang mắm tôm tép cà pháo gì thì gói kỹ 2, 3 lớp bỏ vào hành lý kí gửi ấy, chứ bỏ balo mang khơi khơi lên máy bay thế này là tự làm sai rồi còn nổi máu côn đồ nữa
    Mình muốn mua bán online trong và ngoài nước, tư vấn hộ mình với

https://www.webtretho.com/forum/f241/...doanh-1865707/
    • 104 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Do thằng này nó kém hiểu biết khộ cái nó lại cứ tưởng nó là anh hùng.
    • 224 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Ở nơi văn minh giở thói côn đồ gô cổ, phạt hành chính + cấm bay cho chừa những thượng đế vừa ngu vừa ngông ntnay đi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 249 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 591 Bài viết

• 1,827 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đề nghị bắt phải dọn dẹp sạch sẽ nữa!

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 666 Bài viết

• 2,659 Được cảm ơn

Đúng kiểu ăn không được, bố mày phá cho hôi (theo nghĩa đen) luôn!
    • 75 Bài viết

• 672 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phạt quá nhẹ. Đề nghị nâng tiền phạt lên gấp 10 lần thế này cộng thêm bỏ tù/lao động công ích vài tuần mới bớt thói côn đồ ăn sâu vào máu.
    • 63 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỉ vì hủ mắm cà mà mất thêm 750k nữa, đúng là cố chấp quá mà, luật đã đưa ra như vậy. Thiết nghĩ khi bán vé người bán vé nên tư vấn luôn tất cả các loại nội quy bay hoặc phát kèm cho 1 tuyển tập những điều cần lưu ý trc khi lên máy bay.
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sao lại có những người cư xử vô văn hoá thế không biết? Đáng lẽ phải phạt nặng hơn mới đúng.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mecuameomuop
    • 595 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rõ dở hơi.

Nhưng em thêm mắm chút cho có mùi ^^
    Bọn nhân viên sân bay cũng khắm lắm cơ các bác ạ. Có lần em qua cổng kiểm soát, do đeo thắt lưng khóa to nên còi hụ, em chưa kịp làm gì cả thằng an ninh sân bay tốc luôn áo em lên kiểm soát
    Chưa hết, theo quy định là được mang chất lỏng dưới 100ml, em mang chai nước hoa dạng sample 10ml, mang 3 chai. Túi chạy qua máy quét, thay vì các anh ý bảo em là cho anh kiểm tra túi, nhưng các anh vác ngay cái túi của em ( hức hức, mấy tháng lương của em ý) vứt bẹp phát sang cái bàn cạnh bên, rồi thò tay mở túi lục lọi
    Đấy, khắm khú là thế đấy.
    Nên đôi lúc, em thành ra thành phần quá khích ở sân bay
    • 2,696 Bài viết

• 11,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đề nghị tăng quyền cho an ninh hàng không, trang bị dùi cui điện, gặp những trường hợp thế này dí dùi cui điện ngay tại chỗ, ko biết đớn đau thì ko không lớn được. Ngu gì đâu mà ngu
    • 41 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao ở các sân bay ko có 1 trạm chuyển phát nhỉ, nếu như ra sân bay rồi mà có những món hàng đắt tiền, quan trọng mà mình đã mang nhưng ko cho đêm lên máy bay thì mình có thể lại quầy chuyển phát để chuyển về nhà hoặc gửi đi, dù gì cũng tiết kiệm được, chứ ko mang được, ko có người nhà để đưa lại... thì phí quá.
    • 944 Bài viết

• 2,096 Được cảm ơn

Ngay cả xe đò giờ người ta cũng bắt đầu văn minh lịch sự hơn rồi nha mấy chế. Hôm mình đi xe Phương Trang, Mai Trang gì đó quên béng, xe giường nằm máy lạnh có 1 chị khăng khăng không tháo giầy từ ngoài, không chịu cho nhân viên cất cái giỏ đựng cái chai gì đó ở dưới cốp nhà xe. Mấy anh nhà xe bắt phải cởi giầy, cất cái chai kia ở dưới lỡ là chai mắm thì hôi xe họ, cũng cãi nhau quá trời quá đất. Sau nó kêu chị không tuân thủ thì mời xuống, trả vé lại chửi rủa quá trời hic.
    • 2,206 Bài viết

• 6,012 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sammom Xem bài viết
    Tưởng tượng hủ mắm cà nó bể thối um cả cái khu an ninh mà người ra người vô nườm nượp là chỉ muốn vả vỡ cái alo của gã này! Đồ bần nông!
    Anh/chị dùng từ bần nông ở đây vô cùng chính xác. và tên bần nông này xứng đáng bị chúng ta gạch đá cho nó chừa cái thói xấu xa. Ăn cà thì để hành lý ký gửi còn chưa ăn ai mà còn ném xuống đất ăn vạ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2