Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Không được ăn gan, mật, trứng cóc sống để chữa bệnh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 651 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11,436 Bài viết

• 6,304 Được cảm ơn

Không được ăn gan, mật, trứng cóc sống để chữa bệnh

Thứ năm, 25/06/2009, 01:52 (GMT+7)
    http://www.sggp.org.vn/ytesuckhoe/2009/6/195040/

(SGGP).- Trước việc một bệnh nhân ở Quảng Bình đã tử vong do ăn cóc sống để chữa bệnh ung thư, ngày 24-6, Bộ Y tế đã có công văn yêu cầu Sở Y tế các tỉnh, thành phố trong cả nước chỉ đạo các Trung tâm truyền thông giáo dục sức khỏe và phối hợp với các cơ quan thông tin đại chúng của địa phương thực hiện truyền thông “không ăn cóc sống và gan, mật, da, trứng cóc để chữa bệnh” trước khi có kết luận chính thức của Bộ Y tế.

Bộ Y tế đang xúc tiến thành lập Hội đồng chuyên môn để xem xét cụ thể các bằng chứng khoa học về trường hợp của ông Mai Xuân Khởi ở Quảng Trạch – Quảng Bình ăn mật cóc tươi để khống chế bệnh ung thư.
    Tuy nhiên, những nghiên cứu khoa học từ trước tới nay cho thấy, trong gan và mật cóc chứa rất nhiều độc tố, đặc biệt là chất bufotoxine, đây là loại chất độc cực mạnh, ăn phải sẽ gây rối loạn hệ thống tim mạch, thần kinh và đủ gây chết người với một liều lượng rất nhỏ.

(Trung Kiên)

Thông tin liên quan

- Ăn cóc độc để chữa ung thư: Thêm hai trường hợp thoát án tử
    - Hiện tượng lạ ở Quảng Bình - Ăn cóc trị bệnh u gan: Cần sự vào cuộc của giới chuyên môn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 842 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Nghe thấy ăn cóc sống đã sợ rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,403 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

Ung thư là sự phát triển đột biến của các tế bào, gan hay mật và trứng cóc sống hay chín cũng làm sao mà trị cho nổi. Tội nghiệp người dân chả biết tin vào đâu nên mới ra nông nỗi. :Sad::Sad::Sad:

Ăn để tự tử, tự giải thoát mình thì đúng hơn! :Sad::Sad::Sad:
    • Kai
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 876 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các bác đúng là ko có người nhà bị ung thư nên ko hiểu đc cái khổ của cái bệnh này. trường hợp ông mai văn khởi bệnh viện trả về bảo chỉ sống đc 6 tháng nhưng nhờ ăn cóc mà ông sống đc thêm đến 5 năm liền là tốt quá rồi, lại còn ko phải điều trị phóng xạ, khổ sở vật vã tóc rụng lả tả như những người khác.
    báo cũng đưa tin rõ là mấy năm đi khám ông Khởi vẫn còn khối u nhưng khối u ko phảt triển, đấy có thể là do mật cóc " dĩ độc trị độc " mà dân gian nói đến nhiều (quả này giống đoạn thiên long bát bộ đoạn Đoàn Dự ăn con "vạn độc chi tâm ", nhờ đó mà tránh đc cái chết do con kim xà cắn, nhở )
    Có thể là do ông Khởi ăn nhiều cóc quá , độc quá liều mà chết, cũng có thể là chỉ giữ đc đến thế mà thôi . Khách quan mà nói thì ông sống khỏe mạnh đến ngày nay ko bị bệnh hoành hành thế là cũng tốt hơn là ko ăn, vật vã sống với cái bệnh khỉ gió kia rồi.
    Mấy ông nhà báo chỉ đc cái bốc phét nói to, cái mấy ông nhà nước cũng thế. mồm thì bảo con ngta ko ăn ko ăn, trong khi cứ ngồi vắt vẻo đến nửa năm trời có đưa đc ra cái kết luận gì đâu, kệ con ngta vật vã đối mặt với cái chết từng giờ. thùng rỗng kêu to
    Con là bông hoa nhỏ
    Tỏa sáng bầu trời của mẹ, trong sáng, dịu dàng ...
    • 2,031 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rosaline Xem bài viết
    Ung thư là sự phát triển đột biến của các tế bào, gan hay mật và trứng cóc sống hay chín cũng làm sao mà trị cho nổi. Tội nghiệp người dân chả biết tin vào đâu nên mới ra nông nỗi. :Sad::Sad::Sad:

Ăn để tự tử, tự giải thoát mình thì đúng hơn! :Sad::Sad::Sad:
    ấy bạn ơi đừng võ đoán như thế, người quen của mình cũng đang ăn mật có đây, kết quả tốt nhé. Đầu tháng 6, chú ấy bị bệnh viện K gửi về nhà... chờ chết. Đằng nào cũng thế nên dadánhh liều cho ăn thử... vậy mà lại khoẻ ra nhé. Chuyện thật 100% đấy bạn ạ.
    386758_2290987595693_1279106514_32010057_1124136300_n384999_2290989115731_1279106514_32010062_71561564_n
    • 2,031 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kai Xem bài viết
    các bác đúng là ko có người nhà bị ung thư nên ko hiểu đc cái khổ của cái bệnh này. trường hợp ông mai văn khởi bệnh viện trả về bảo chỉ sống đc 6 tháng nhưng nhờ ăn cóc mà ông sống đc thêm đến 5 năm liền là tốt quá rồi, lại còn ko phải điều trị phóng xạ, khổ sở vật vã tóc rụng lả tả như những người khác.
    báo cũng đưa tin rõ là mấy năm đi khám ông Khởi vẫn còn khối u nhưng khối u ko phảt triển, đấy có thể là do mật cóc " dĩ độc trị độc " mà dân gian nói đến nhiều (quả này giống đoạn thiên long bát bộ đoạn Đoàn Dự ăn con "vạn độc chi tâm ", nhờ đó mà tránh đc cái chết do con kim xà cắn, nhở )
    Có thể là do ông Khởi ăn nhiều cóc quá , độc quá liều mà chết, cũng có thể là chỉ giữ đc đến thế mà thôi . Khách quan mà nói thì ông sống khỏe mạnh đến ngày nay ko bị bệnh hoành hành thế là cũng tốt hơn là ko ăn, vật vã sống với cái bệnh khỉ gió kia rồi.
    Mấy ông nhà báo chỉ đc cái bốc phét nói to, cái mấy ông nhà nước cũng thế. mồm thì bảo con ngta ko ăn ko ăn, trong khi cứ ngồi vắt vẻo đến nửa năm trời có đưa đc ra cái kết luận gì đâu, kệ con ngta vật vã đối mặt với cái chết từng giờ. thùng rỗng kêu to
    Đồng tình với mẹ này, người ta chờ chết hàng ngày, ai mà chờ được mấy ông cử đoàn nọ ddoàn kia về kiểm tra ỡm ờ cho xong chiện, nếu có kết quả chắc cũng còn lâu nữa
    386758_2290987595693_1279106514_32010057_1124136300_n384999_2290989115731_1279106514_32010062_71561564_n
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,659 Bài viết

• 80,861 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Kai Xem bài viết
    Hoàn toàn chính xác.
    Ngồi đó mà cấm với chả không cấm. Sao không chỉ đạo xét nghiệm nghiêm túc để có cơ sở lý luận. Noben cả đấy ...
    Nhà các người quan chức còn có tiền đưa nhau đi Sing
    Dân nghèo đến BV nhục lắm ai ơi.
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 765 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Hôm trước mình có đến thăm bố cô bạn mình bị ung thư gan, được nghe là bác ấy đang uống than có để chữa bệnh.Mẹ bạn ấy là nguời làm trong ngành y và cũng là người trực tiếp chế biến món than cóc cho bác trai uống thì kể lại cách làm là,con cóc mua về mổ bụng bỏ dạ dầy và buồng trứng đi, sau đó cho vào hộp sắt tây ( như ống sữa chẳng hạn) sau đó nướng trên than hoa chừng 4h tới 5h cho con cóc thành than ra rồi tán nhỏ để uống.Sau khi uống chừng 2 tháng nay thì thấy tiến triển rất tốt ,kiểm tra khối u ở gan có nhỏ lại.Mà bác trai là sĩ quan cao cấp của quân đội nên mọi xét nghiệm , chiếu chụp đều làm tại bệnh viện 108 của quận đội chứ không phải là bện viện huyện , tỉnh gì đâu mà bảo là còn có khi nhầm nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

gachipchip oi, ban co the cho minh dia chi va so dien thoai cua co chu de minh toi xin kinh nghiem voi. Ong xa minh cung dang bi ung thu nen can gap lam. Cam on ban nhieu. So cua minh la 0912972200
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bong & Bi oi, ban cho minh xin dia chi cua nguoi nha ban voi nhe.Minh muon hoi ro rang de cho nguoi than cua minh thu vi chac cha con duong nao de lua chon nua. Cam on ban.