TIN TÀI TRỢ.

Khỏi bệnh trĩ thần kỳ bằng hoa thiên lí: Chỉ 4, 5 lần là hiệu quả

• 14 Lượt chia sẻ
  • 6.18K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10,332 Bài viết

• 5,341 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngoài giá trị làm thức ăn và làm thuốc nói trên, gần đây người ta còn nghiên cứu dùng lá thiên lí chữa trĩ (lòi dom) có kết quả cực tốt.

Thiên lý là cây mọc leo, thân hơi có lông, nhất là ở những bộ phận còn non. Lá hình tim, đầu lá nhọn, có lông trên các gân lá. Hoa khá to, mọc thành chùm, màu vàng xanh lục nhạt, thơm, có cuống to, hơi có lông, dài 10-20mm, mang nhiều tán mọc mau liền với nhau.

Lá và hoa thiên lý không những chế biến thành món ăn khá ngon mà còn được dùng làm thuốc chữa bệnh trĩ và sa dạ con hiệu nghiệm. Người phụ nữ mang thai bị trĩ cũng có thể dùng hoa thiên lý để trị bệnh mà không phải lo sợ ảnh hưởng đến thai nhi.

khoi-benh-tri-than-ky-bang-hoa-thien-li-chi-4-5-lan-la-hieu-qua

Bát canh nấu với hoa và lá thiên lí non không những có giá trị dinh dưỡng mà còn được coi là một bài thuốc mát và bổ, còn trừ được giun kim. Có thể nấu canh thiên lí suông, hoặc nấu với giò sống, cua, tôm, thịt nạc đều tốt.

1- Canh giò sống hoa thiên lí:

Đây là một thức ăn ngon và bổ, rất thích hợp trong những bữa cơm mùa hè của chúng ta. Cách chế biến cũng đơn giản, tốt nhất là nấu với nước xương hầm khi nước sôi cho giò sống vào, đợi giò nổi lên là chín, cho tiếp hoa thiên lí, rồi cho gia vị (mắm, muối, hạt tiêu…) đủ dùng.

Canh này ăn ngon ngọt, giầu chất dinh dưỡng, có mùi thơm hoa thiên lí rất quyến rũ, đồng thời được coi là một bài thuốc mát, giải nhiệt, tẩy giun kim thông dụng.

2- Canh cua hoa thiên lí:

Cách làm cua và nấu cũng giống các loại canh cua khác, chỉ thay các loại rau thông thường bằng hoa thiên lí. Đun canh cua sôi, rồi thả hoa thiên lí vào, đun sôi lại, cho gia vị đủ dùng.

Canh này ăn ngon ngọt, có mùi thơm đặc trưng của hoa thiên lí và cũng có tác dụng chữa bệnh như trên.
    Trên đây là mấy món canh ngon, đồng thời cũng là những bài thuốc mát, bổ, có tác dụng giải nhiệt và trừ giun kim. Nếu không sẵn giò sống và cua, chúng ta có thể nấu canh hoa lí với thịt nạc, tôm. Cũng giống các loại canh tôm, canh thịt khác.

http://soha.vn/song-khoe/khoi-benh-tri-than-ky-bang-hoa-thien-li-chi-4-5-lan-la-hieu-qua-20140718110737124.htm

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 298 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ơ, bài báo thế này thôi ạ? em tưởng là bài thuốc thì phải giã hoa thiên lý ra rồi trộn với cái gì làm thuốc chứ lại dạy nấu canh ạ?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 123 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình cũng tưởng hướng dãn chi tiết cách làm, đọc xong ớ người chả biết cách làm như thế nào nưã.
    tZI6p7
    • 639 Bài viết

• 966 Được cảm ơn

Báo với chí, bó tay chấm com, xem có mẹ nào biết bài thuốc này vào chia sẻ cho mọi người biết
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,088 Bài viết

• 3,941 Được cảm ơn

Nhảy bổ vào xem mà chẳng thu lượm đc gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,002 Bài viết

• 1,714 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bị trĩ nội loại nhẹ này:
    -Ngâm nước ấm ngày 2 lần , sáng sau khi đi vệ sinh, tối 1 lần nữa. Cái này ngâm 10-15 phút nước ấm có thể chịu được làm búi trĩ mềm ra.
    -Khi đi ngủ mua đạn trĩ như Protolog hay viên Mastu ( cái này tốt hơn nhưng ít hiệu thuốc có) về nhét vô hậu môn, để trong ngăn đá nên khi nhét thấy hơi man mát. ( dễ chịu vì kinh nghiệm bản thân ạ )
    -Thay đổi chế độ ăn nhiều rau, uống nhiều nước
    -TRánh ngồi lâu.
    Khi đi ngoài rặn nhẹ thui , đảm bảo 1 tuần đỡ hẳn luôn, khỏi cần thiên với lý.

PS: Bệnh trĩ ko của riêng ai, chúc mọi người ai mắc phải nhanh khỏi.
    Làm điều mình thích.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 670 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Tưởng là có bí kíp gì, hóa ra chẳng có gì nhỉ
    • 382 Bài viết

• 894 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sợ mấy mụ wtt quá đi, gi gỉ gì gi cái gì cũng biết
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,395 Bài viết

• 7,945 Được cảm ơn

Mua dầu dừa bôi vô hăng ngày.

Bị trĩ có nhiều nguyên nhân: do stress, do táo bón, do anal sex ...

Cách trị dứt điểm là đốt điện búi trĩ, nhưng mà đau thấy bà nội luôn đó. Đốt xong thì chắc phải nằm sấp trên giường 1 tháng. Nếu giữ ko cẩn thận thì bị lại, hoặc to thêm.

Người bị bệnh trĩ lúc bị đau có tướng đi như ngưoi đau đẻ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,927 Bài viết

• 1,576 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cứ tưởng bài thuốc nào hay,mình vẫn ăn canh thiên lý có thấy khỏi đâu
    BN8Gp7r7Wsp7uaQ3p7
    Không phải con thì ai mang những nụ cười trở lại,Không phải con mẹ phải biết sống làm sao,Đời là cơn bão lớn, còn mẹ bên con,Mẹ sẽ mãi bên con thiên thần của mẹ
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sao mod của wtt vẫn để đăng bài nhỉ ... Vớ vẩn thật đấy . Đúng là treo đầu dê bán thịt chó mà ... Chẳng khác gì cái bài ( bí mật của biển cà mau )

Gởi từ ứng dụng Webtretho của msnga2005
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,478 Được cảm ơn

Hoa thiên lý tươi ngoài chợ đang bán 30k/ kg, đầy ụ luôn vì hoa này rất nhẹ và có thể để qua ngày mà ko sợ bị hư.
    • 6,908 Bài viết

• 12,617 Được cảm ơn

Đây bài thuốc hầu các mẹ:

Lá thiên lý non hoặc loại bánh tẻ 100g, đem rửa sạch giã nhỏ trộn với 10g muối, thêm 300ml nước cất, lọc qua vải gạc, rồi tẩm bông băng vào vết trĩ sau khi đã rửa sạch bằng thuốc tím, ngày 1-2 lần, làm trong vài ba ngày.
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 352 Bài viết

• 911 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vy_caro Xem bài viết
    Mua dầu dừa bôi vô hăng ngày.

Bị trĩ có nhiều nguyên nhân: do stress, do táo bón, do anal sex ...

Cách trị dứt điểm là đốt điện búi trĩ, nhưng mà đau thấy bà nội luôn đó. Đốt xong thì chắc phải nằm sấp trên giường 1 tháng. Nếu giữ ko cẩn thận thì bị lại, hoặc to thêm.

Người bị bệnh trĩ lúc bị đau có tướng đi như ngưoi đau đẻ
    Bôi dầu dừa khỏi hả chị? Em hình như cũng có hiện tượng bị thì phải, huhu, con gái mà bị bệnh này mới nhục!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,395 Bài viết

• 7,945 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uytxky86 Xem bài viết
    Bôi dầu dừa khỏi hả chị? Em hình như cũng có hiện tượng bị thì phải, huhu, con gái mà bị bệnh này mới nhục!
    Yes, chữa trĩ bằng dầu dừa được đó.

Mí lại, Uýt ki mới có hiện tượng chớm thôi thì bôi đi cho nó khỏi đau rát. Cũng hiệu nghiệm lắm đó.

Con gái đừng để trĩ nặng heng, để nặng tướng đi xấu lắm. Lúc ngồi cứ phải thấp tha thấp thỏm mệt lắm.

Mí lại, lúc bị ốm cảm sốt hay mệt mỏi trong người, búi trĩ hay sưng đau nữa.

Nói chung là, bệnh trĩ là 1 loại bệnh rất li kì và thú vị...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 88 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Đây là kinh nghiệm trị bệnh trĩ của mình:
    Mình có tiền sử là bị táo bón lâu năm và gần 2 năm về trc mình cũng phát hiện mình bị trĩ. Đi khám bác sĩ, bác sĩ cho uống thuốc dỡ đau thôi chứ không hết. Lúc mới phát hiện bị bệnh, mình lên mạng tìm hiểu mọi cách để cho hết bệnh này. Nhưng đi khám bệnh cộng với nhiều cách khác mà bệnh không khỏi. Một ngày, đi khám bệnh, đánh liều hỏi bác sĩ đến khi nào hết bệnh vì mình ngán uống thuốc lắm. Bác sĩ bảo là làm sao đừng để bị táo bón là sẽ khỏi trĩ. Nghe bác sĩ nói thế, mình lại về tìm mọi cách trị hết táo bón. Vô tình đọc đc bài báo giải độc cơ thể bằng nước ấm pha với chanh với muối trên WTT. Trong bài báo có nói cách này chữa táo bón và giảm cân. Thế là mình áp dụng thử, sáng sớm, làm một ly nước ấm với chanh với muối rồi nghỉ khoảng 30 phút sau mới ăn sáng. Kết quả thấy rõ rệt, sau đó mình không còn bị táo bón nữa. Tự nhiên hết bị bệnh trĩ luôn, khỏi uống thuốc trị bệnh nữa. Giờ thì mình vẫn duy trì uống nước đó mõi buổi sáng chỉ với mục đích không bị táo bón để không bị trĩ. Từ khi không còn bị táo bón, mình thấy cơ thể nhẹ nhõm hơn với lại tự nhiên thấy mình nhẹ cân một tí, da sáng lên một tí vì mình nhớ mang máng là uống nước ấm pha chanh với muối có tất cả 7 công dụng nhưng mình chỉ nhớ làm giúp giảm táo bón, giảm cân và làm đẹp da.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13,781 Bài viết

• 11,390 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trĩ có thể trị bằng rau diếp cá, các chị em đọc comment trong bài rau của ròm nghen, chia sẻ đó quý lắm
    https://www.facebook.com/photo.php?f...type=3&theater
    • 1,644 Bài viết

• 3,158 Được cảm ơn

nhiều cách quá nhưng em bị đau da dạy chác ko áp dfungj được uống chanh muối rồi, em bị táo bón kinh niên vì lười ăn rau, cho nên hic hic , chán đời quá
    • 870 Bài viết

• 5,150 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày xửa mình cũng bị táo bón (lý do chính là mải mê ngồi lv + stress), suýt bị trĩ.

Sau đó mình áp dụng chế độ:

- Sau khi thức dậy, còn nằm trên giường: tập 1 động tác yoga 5', là động tác thứ 3 trong bài http://bacsytructuyen.com/doi-song/r...ngay/9730.html

- Sau đó uống nước ấm (không có chanh, muối) trước khi ăn uống bất cứ thứ gì. Khoảng 30' sau thì mình có cảm giác phải vào WC.

- Trong ngày thì cố gắng uống nước nhiều. Mình tập thói quen bằng cách: mình mua 1 bình nước 2l đặt trên bàn lv trong cty, sáng vào đong đầy, lúc nào cũng rót sẵn 1 ly nước. Ở nhà thì mua 1 cái ly thật lớn 0.5l hơn, ngồi lv hay đọc sách luôn có nó. Thủ sẵn 1 chai nước lọc 0.5l trong giỏ xách, đi đâu cũng mang theo.

Quan trọng là luôn luôn ưu tiên đi WC, khi có cảm giác muốn thì bất cứ lúc nào cũng phải đi WC, không vì mải mê công việc mà quên nó.

Bây giờ mình rất tự hào với bộ tiêu hóa của mình
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 588 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Mọi người thử thuốc bôi preparationH đi, cực kỳ tốt đến ko ngờ. Thuốc này giờ k còn bán ơ vn nữa. Muốn mua phài mua ở nước ngoài. M thì hay mua trên amazon
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2