TIN TÀI TRỢ.

Khi người đẹp... “sảy mồm”

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.55K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 612 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

http://tintuconline.com.vn/vn/hautru...841/index.html

Trước kia, khi các nghệ sĩ ăn nói lỡ miệng dù “nhẹ” là bị “ăn đòn” dư luận ngay. Một dạo giới trẻ rùm beng lên về câu nói của cô ca sĩ N.A (cựu thành viên của nhóm nhạc Tam ca 3A) cho rằng hở mà đẹp thì vẫn chấp nhận. Phát ngôn của cô ca sĩ này đã gây lên một cơn sóng phẫn nộ từ phía khán giả. Nhưng ngày nay tần suất các người đẹp có những phát ngôn “động trời” còn choáng hơn và không còn là chuyện lạ… .

Còn nhớ vụ việc Hoa hậu Việt Nam 1994 Nguyễn Thu Thủy trên cương vị Ban giám khảo của cuộc thi Hoa hậu Việt Nam 2010, khi phát biểu cô khẳng định như “đinh đóng cột” rằng “Tôi nghĩ bản thân cái đẹp đã là một tài năng…”. Không biết đây là sự vô tình hay cố ý nhưng với phát ngôn như vậy, Thu Thủy đã tạo một scandal không tốt đẹp cho hình ảnh cô gây dựng bao năm qua.

1

Hoa hậu Việt Nam 1994 Nguyễn Thu Thủy
    Câu nói này chẳng khác nào cô chỉ tôn vinh và đề cao cái đẹp ngoại hình quá mức mà quên đi các giá trị khác của đạo đức, tinh thần và trí tuệ. Và không ít người cho rằng Hoa hậu Nguyễn Thu Thủy đã quá thông minh khi sử dụng “chiêu bài” này để tạo scandal nhằm hâm nóng tên tuổi.

Không chọn cách im lặng để suy ngẫm, Thuy Thủy đã phản ứng bằng những phát ngôn “thô tục” trên trang FB của mình và những comments trong một diễn đàn mạng khiến độc giả lại thêm phen “choáng nặng”. Có lẽ nào đẹp là phải kiêu, mà kiêu thì mới có giá!

Giới người mẫu vốn được xem là những người hay bị “vạ miệng” nhất. Điển hình là trường hợp của “nữ hoàng dao kéo” Phi Thanh Vân.

2

Sự nổi tiếng đến với Vân trước hết bởi những phát ngôn gây sốc và rất hồn nhiên khi nói về những bộ phận dao kéo trên cơ thể mình
    Sự nổi tiếng đến với Vân trước hết bởi những phát ngôn gây sốc và rất hồn nhiên khi nói về những bộ phận dao kéo trên cơ thể mình “Còn nhớ khi tôi mang bộ ngực mới, lần đầu tiên đứng dậy, tôi bị ngã chúi về phía trước vì cơ thể mất thăng bằng. Nhưng bây giờ tất cả đã trở thành một phần cơ thể tôi. Nếu phải lấy ra chắc tôi sẽ tự tử”, “Làm sao mà chơi được (thuốc lắc – PV), vì tôi đã giải phẫu quá nhiều. Trong người tôi, lượng thuốc tê và thuốc mê gom lại có thể làm được 1000 viên thuốc lắc! Thuốc lắc được làm từ các loại thuốc kích thích thần kinh, mà trong người tôi những loại thuốc làm ức chế thần kinh hoặc làm tê liệt thần kinh đã đủ lắm rồi”... Không biết là Phi Thanh Vân may mắn hay vì khán giả yêu quý sự thật thà, bộc trực của cô mà càng ngày, cô càng nổi tiếng, càng hot và càng được khán giả quan tâm, yêu quý.

Lý Nhã Kỳ và Vũ Thu Phương đều thủ vai những vũ công trong Shanghai. Hai người đẹp chỉ có cơ hội xuất hiện vài giây ngắn ngủi trên màn ảnh và hoàn toàn không có lời thoại nhưng sự vui mừng và cách thể hiện niềm vui khi được đóng phim Hollywood của họ lại khá ầm ĩ. Mỗi người một cách "khoe" và đều không ngừng thổi phồng về vai diễn của mình.

3

Vũ Thu Phương có cơ hội xuất hiện vài giây ngắn ngủi trên màn ảnh và hoàn toàn không có lời thoại nhưng sự vui mừng và cách thể hiện niềm vui khi được đóng phim Hollywood của cô lại khá ầm ĩ.
    Vũ Thu Phương khoe với báo chí rằng "Trong phim, tôi vào vai một người mẫu Trung Quốc xinh đẹp được cài làm nội gián. Suốt phim, tôi với chị Củng Lợi sẽ diễn cùng nhau vì cả hai cùng một chiến tuyến. Trong phim sẽ có những cảnh quay phức tạp cần đến cascadeur nhưng tôi muốn tự mình thể hiện những pha đánh võ...".

Còn Lý Nhã Kỳ trở về sau khi tham gia bộ phim đã tổ chức hẳn một buổi họp báo để công bố vai diễn "đòi hỏi diễn xuất từ hành động đến ánh mắt" của mình. Trong buổi họp báo này, kiều nữ tâm sự rằng, cô cảm thấy rất hồi hộp và đã chuẩn bị chu đáo những yếu tố cần thiết như phong cách, khả năng diễn xuất, ngoại ngữ cho vai diễn. Cô chia sẻ đã phải làm việc cật lực suốt 13 ngày, từ 6h sáng đến tận khuya. Ngoài ra, cô còn phải điều trị chấn động tâm lý vì tiếng nổ và bị chấn thương do một mảnh pháo bay vào mắt...

Chia sẻ niềm hạnh phúc khi được đại diện đất nước, con người Việt Nam để tiếp đón những vị khách hoàng gia quan trọng nhưng siêu mẫu Hà Anh lại vô tình biến mình thành một phụ nữ tự mãn, kệch cỡm trước sự phán xét của dư luận. Hà Anh là một trong số ít nhân vật làng giải trí Việt được xếp vào hàng "mạnh miệng phát ngôn" bởi sự tự tin vào bản thân và vốn hiểu biết đầy đặn

4

Siêu mẫu Hà Anh lại vô tình biến mình thành một phụ nữ tự mãn, kệch cỡm trước sự phán xét của dư luận.
    Mới đây, đôi dòng tâm sự của Hà Anh trên blog riêng đã khiến dư luận không khỏi trầm trồ: "Mình mặc một chiếc đầm dạ hội bằng lụa màu đen nhìn nữ tính và sang trọng nhưng cũng không kém phần thu hút của Gosto. Lúc mình bước lên trên bục, cả phòng ồ lên một tiếng nhẹ, lúc mình cất tiếng nói mọi người rất chăm chú lắng nghe. Đại diện sứ quán Hà Lan đẩy mình ra đứng trước mặt Hoàng Gia để được nhìn thấy cho rõ hơn”, “Mình không có khả năng, chuyên môn, sức bật làm sao mình tồn tại trong cuộc sống, làm sao được trọng dụng ở các công việc, sự kiện quan trong, làm sao được Liên Hiệp Quốc bổ nhiệm làm Đại sứ Thiện chí của Unicef, làm sao được gặp gỡ đón tiếp các chính khách và các nhân vật hoàng gia quan trọng? Nói ra không phải để vỗ ngực ta đây, mà là để hiểu rõ giá trị con người mình để rồi đặt lên bàn cân ’dư luận’ kia, để thấy là nó bỗng… nhẹ bẫng”.

Đọc những dòng này của Hà Anh, nhiều cư dân mạng đã lớn tiếng chỉ trích “cô ấy nói về gặp gỡ người hoàng gia nghe chối quá”, “suy cho cùng nếu Hà Anh có thực lực, nhan sắc và tài năng thì cũng nên học cách khiêm tốn, không nên tỏ ra kệch cỡm hay tự cao tự đại quá mức”.

Gần đây nhất là sự cố “lỡ lời” rất thiếu lịch sự của diễn viên Thanh Thúy tại Lễ trao giải Cánh diều năm 2010 khi cố gắng tạo không khí hài hước nhưng lại tạo phản ứng ngược chiều. Và trong đêm thi đầu tiên của Bước nhảy hoàn vũ mùa thứ hai, Thanh Thúy lại dẫm vào “vết xe đổ” tương tự.

Có lẽ Thúy bối rối hay đứng trước đám đông không còn tự chủ mà cô đã “tuôn một tràng” khiến khán giả được một phen ngơ ngác “Điểm yếu nhất của Thúy… là không thể nào… sex được”. Tuy nhiên, sau một vài phút trấn tĩnh Thúy cười lớn và “chữa cháy” lại “Nhưng hôm nay, Thúy nghĩ là... mình đã có thể sexy rồi”.

5

Diễn viên Thanh Thúy
    Còn rất nhiều những phát ngôn nghe một lần nhớ mãi kiểu “Tôi thách Hồ Quỳnh Hương đi kiện” hay “Tôi muốn trở thành một huyền thoại âm nhạc của Việt Nam" trong khi người phát ngôn chỉ là một ca sĩ thị trường. Người xưa đã có câu “Lời nói chẳng mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau”, phát ngôn là quyền tự do của mỗi cá nhân nhưng nên chăng phải “lựa lời” bởi ngôn ngữ là cách thể hiện văn hóa của mỗi người.

Theo Kim Anh
    TGĐA

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 457 Bài viết

• 2,720 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái câu "Tôi muốn trở thành 1 huyền thoại âm nhạc VN" mình được nghe trực tiếp trong chương trình "Song ca cùng thần tượng" của "nàng" Đàm Vĩnh Hưng. Rõ khổ, phấn đấu cả đời chắc gì đã được ghi nhận là nghệ sỹ, huống hồ trèo cao thành huyền thoại. Lúc đó mình nghĩ: hay tên này có vấn đề về...thần kinh???!!!:Laughing:

Còn một số câu của HH Thu Thủy: "Người yêu tôi phải hơn tôi 1 cái đầu", hay em Mai Khôi: "Người yêu tôi phải là người có chỗ đứng và...cứng chỗ đó"... nữa mới hài hước nhỉ?!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 639 Bài viết

• 1,133 Được cảm ơn

khoái câu của Vân Dzẹo về thuốc lắc....:Laughing::Laughing:
    • 375 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

1

Mồm với giăng chị này có vấn đề phải ko ợ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 246 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ConThiNoChiPheo Xem bài viết
    1

Mồm với giăng chị này có vấn đề phải ko ợ
    Mình cũng thấy chị này xấu quá, ko hiểu sao có thể làm HH được nhỉ? Quá tầm thường, ko ấn tượng gì cả..
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 237 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me@Com Xem bài viết
    Mình cũng thấy chị này xấu quá, ko hiểu sao có thể làm HH được nhỉ? Quá tầm thường, ko ấn tượng gì cả..
    cùng suy nghĩ với mẹ này!
    "Mưa rơi rơi, bóng anh như làn khói
    Mưa rơi rơi, bóng anh xa ngàn khơi
    Mưa rơi rơi, có hay chăng lòng tôi
    Có hay bao giờ bóng người yêu tới"
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 236 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minkat Xem bài viết
    Cái câu "Tôi muốn trở thành 1 huyền thoại âm nhạc VN" mình được nghe trực tiếp trong chương trình "Song ca cùng thần tượng" của "nàng" Đàm Vĩnh Hưng. Rõ khổ, phấn đấu cả đời chắc gì đã được ghi nhận là nghệ sỹ, huống hồ trèo cao thành huyền thoại. Lúc đó mình nghĩ: hay tên này có vấn đề về...thần kinh???!!!:Laughing:

Còn một số câu của HH Thu Thủy: "Người yêu tôi phải hơn tôi 1 cái đầu", hay em Mai Khôi: "Người yêu tôi phải là người có chỗ đứng và...cứng chỗ đó"... nữa mới hài hước nhỉ?!
    Mình ko hiểu câu nói "Người yêu tôi phải hơn tôi 1 cái đầu" có vấn đề gì nhỉ? Mình thấy bình thường mà sao mà thấy hài hước vậy ta? Ngộ nhỉ:Thinking:
    • 1,040 Bài viết

• 2,107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vominhhai Xem bài viết
    Mình ko hiểu câu nói "Người yêu tôi phải hơn tôi 1 cái đầu" có vấn đề gì nhỉ? Mình thấy bình thường mà sao mà thấy hài hước vậy ta? Ngộ nhỉ:Thinking:
    Hơn 1 cái đầu tức là có 2 cái đầu đó chị. Giả sử bảo "Người yêu tôi phải cao hơn tôi 1 cái đầu" thì đỡ hài hơn
    Có ích gì đâu biển cứ mãi biếc xanh
    Em mãi yêu anh một tình yêu... không thể
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,805 Bài viết

• 761 Được cảm ơn

sao không có câu của em Thúy về HIV âm tính-dương tính nhể:Smiling:
    thôi đi, không ký nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 170 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Toàn sao xẹt đẹp ko hơn ai nhưng đầu óc thì thiếu thốn . Đề nghị góp ý là cần ăn nhiều óc heo hay uống sữa có DHA... để thông minh hơn. Vừa đẹp vừa thông minh sẽ tốt hơn.
    NB: 3kg - 50cm ==== 8d: 3,4kg ==== 1m3d: 4,8kg - 57cm ==== 2m: 6,3kg - 63 cm ==== 2m2w4d (2/12) Gôn biết lật rùi ==== 2m3w2d: Gôn lật giỏi rồi ==== 3m: 7,7kg - 65cm ==== 3m2w: 8,1kg ==== 4m: 8,7kg - 67cm ==== 4m10d: mồng 1 tết ở Dalat ==== 4m20d: sg 8,4kg ==== 5m: 8,7kg ==== 6m: 9kg , bắt đầu bít bò==== 6m14d: 9kg - 71cm, bò khá giỏi
    0DsKvUA0DsKp8
    NB: 3,2kg - 50cm ==== 3m: 6kg - 66cm ==== 3m1w6d: A biết lật
    kBgkp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,697 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hang.Ngan.2010 Xem bài viết
    Hơn 1 cái đầu tức là có 2 cái đầu đó chị. Giả sử bảo "Người yêu tôi phải cao hơn tôi 1 cái đầu" thì đỡ hài hơn
    MÌnh chả ưa gì TT nhưng mình thấy cái câu này hiểu đúng ra thì chả có gì buồn cười.Hơn 1 cái đầu nếu chả ghét mà nghe 1 người bình thường nói sẽ hiểu ngay là hơn về trí tuệ, hơn về chiều cao, hơn về nhận thức,,...bla ...bla gì gì đó nữa.
    Chứ đâu nhất thiết phải nói cao hơn 1 cái đầu thì mới hiểu được và không buồn cười đâu
    Cá nhân mình thấy, câu này khá bình thường
    ĐÚng là , ko ưa, dưa cũng có dòi
    Nam mô Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn Quảng Đại Linh Cảm Bạch Y Quan Thế Âm Bồ Tát Ma Ha Tát!
    g578p7
    zjaKci7zjaKp8
    CON CÓ LỚN VẪN LÀ CON CỦA MẸ
    ĐI SUỐT ĐỜI LÒNG MẸ VẪN THEO CON
    • l_v
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,732 Bài viết

• 1,247 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hang.Ngan.2010 Xem bài viết
    Em nói thế là k đúng đâu. Hơn 1 cái đầu là cách nói hình tượng thôi mà, chị ý nói thế cũng đâu có gì sai đâu. Chứ nói "cao hơn tôi 1 cái đầu" nếu hiểu thì cũng có thể hiểu là chỉ cao hơn về chiều cao chứ k phải là học thức hay trình độ.
    • 160 Bài viết

• 1,931 Được cảm ơn

Lại thêm một bài báo theo kiểu xào lại thức ăn thừa nữa! Lều báo ngày càng lười biếng nhỉ? Ngày xưa chỉ thấy những bài báo tổng kết năm, đại loại như: "Những phát ngôn gây sốc của năm", bây giờ thì lều báo xào nấu hàng tuần, thậm chí hàng ngày!

Bao giờ phải có mấy bài tổng kết kiểu "Những trò lố, hay showbiz và báo lá cải Việt Nam", hay "Khi nhà báo...túng tiền" cho người đọc đổi món chứ nhỉ:Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,113 Bài viết

• 967 Được cảm ơn

Nhưng sao em lại thích nghe cái vụ 2 đầu hehe thấy rất chi là thư giãn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 359 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

PTV : "Trong người tôi, lượng thuốc tê và thuốc mê gom lại có thể làm được 1000 viên thuốc lắc!"

--> tếu thiệt
    Merci de comprendre :LoveStruc:

con ơi, mẹ yêu con nhiều lắm :Kiss:
    klJEp7
    • 1,281 Bài viết

• 737 Được cảm ơn

Nhà báo này đểu thật. TT bao nhiêu ảnh đẹp thì không phang, phang ngay tấm mới bị ném đá tơi tả Các nhà báo mạng dạo này chịu khó tàu ngầm WTT lắm
    Không biết TT phát ngôn gì trên FB của mình mà bị nói là "thô tục" nhỉ ?
    Sống chậm lại !
    Nghĩ khác đi !
    Yêu thương nhiều hơn !

https://sw33tdr34m.multiply.com/
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100003681323102
    2005838021512353684_rs
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,403 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi l_v Xem bài viết
    Em nói thế là k đúng đâu. Hơn 1 cái đầu là cách nói hình tượng thôi mà, chị ý nói thế cũng đâu có gì sai đâu. Chứ nói "cao hơn tôi 1 cái đầu" nếu hiểu thì cũng có thể hiểu là chỉ cao hơn về chiều cao chứ k phải là học thức hay trình độ.
    Ôi chị ngây thơ quá, "cái đầu" mà bạn Hang.Ngan cố tình giải thích nhưng hông dám nói thẳng ra. Cụ thể "cái đầu" là nói bậy đấy ạ, nó ám chỉ cái kia cơ.:Straightf:

Thôi để em giúp mẹ Hang.Ngan nêu ra một câu ranh ngôn, hy vọng sẽ rõ ý hơn. Nói thẳng quá e bị xóa bài, hihi...

Câu ranh ngôn nói rằng: "Đàn ông thường thông minh hơn đàn bà, vì đàn ông có hai cái đầu. Đàn bà hay có tật nói nhiều hơn đàn ông, vì đàn bà có hai cái miệng".
    Yêu em trời xanh hay mây bay
    Em đi gió lộng tóc mây dài
    Nghe trong cánh gió hương hoa dại
    Ngõ ý hồn thơ chếch choáng say!

(Chợ Cũ SG)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,058 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi herzhen123 Xem bài viết
    khoái câu của Vân Dzẹo về thuốc lắc....:Laughing::Laughing:
    em nhận thấy tuy bà Vân này nhão thiệt và...hơi hơi ..khó nhìn ! nhưng mà coi mấy cái clip của bả thấy cũng vui vui ! Em cảm được những gì bả nói là từ cái chân chất, từ trong lòng mà nói ra chứ không giả tạo như hàng lố ca sĩ và các chân dài xinh đẹp bây giờ, nói năng rất ư là ..... chả biết diễn tả sao nữa!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

"Giới người mẫu vốn được xem là những người hay bị “vạ miệng” nhất".---> khổ, vì giới người mẫu (Việt Nam thui nhé) tụ hội nhiều chân dài não mịn nhất mà...hài kinh lên đc =))
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 555 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

ủa, sao nói về dv Thanh Thúy lại đưa hình MPT ta ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2