TIN TÀI TRỢ.

Khi đất nước tôi bị nói xấu

• 3.11K Lượt chia sẻ
  • 28.1K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 434 Bài viết

• 2,155 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc tiêu đề lại cứ tưởng viết về nick ĐẤT NƯỚC TÔI bị bôi xấu vì hồi xưa làm mưa làm gió trên diễn đàn với mớ triết lý ông chả ra ông thằng chẳng ra thằng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 265 Bài viết

• 642 Được cảm ơn

Các cô có công nhận cái bọn đi xe máy vào siêu thị phải là bọn nghèo khổ lắm ko? Vì nếu nghèo thì chúng đã vào siêu thị mua đồ mà nơi ưa thích của chúng là chợ cóc, vỉa hè... nhưng cái có thể khẳng định chúng nghèo là chúng nghèo tư cách, nghèo liêm sỷ. Địt mẹ chúng nó, cái mũ bảo hiểm của tôi có giá niêm yết trên sàn chứng khoán New York khoảng 30k đã "từ thành phố này người đã ra đi" chỉ sau một lát tôi vào mua đồ. Mấy hôm trước thì cái áo mưa, mà tôi đã thắng cuộc trong đợt bán đấu giá ở Hồng Công có giá trị khoảng 30k cũng "ta chia tay nhau từ đây chấm dứt không quen nhau cho qua mau cuộc tình". Tuy giá trị vật chất mất mát chả là gì so với khối tài sản "vừa ráo mồ hôi đã hết tiền" của tôi nhưng hành động của chúng phải nói là cực kỳ nguy hiểm, có thể dẫn tới tôi bị công an thịt vì tội đội mũ mà thiệt hại có thể lên tới cả chục lần hoặc ảnh hưởng đến sức khỏe khi bị ngấm nước mưa vào người. Hành động của chúng khác gì bọn phá hoại an ninh cuốc ra, kiểu như tháo trộm thanh giằng, ốc vít cột điện, đường ray tầu hỏa hay cắt trộm cáp viễn thông, khi mà giá trị tài sản bị mất ko lớn nhưng có thể gây ra những thiệt hại nghiêm trọng... Một lần nữa, cho tôi được chửi chính đồng bào của mình rằng: mẹ chúng mày, đời chúng mày thể khá được đâu khi trong đầu chúng mày luôn nghĩ tới trộm cắp của người khác, nghèo về tiền bạc có thể nhất thời nhưng loại nghèo tư cách, nghèo liêm sỷ như chúng mày thì kể cả có khối tài sản như Bill Gates bạn tao, chúng mày cũng thể nào thoát nghèo được nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,681 Bài viết

• 15,010 Được cảm ơn

Mọi người bàn chuyện chính đi chứ ạ. Bàn tào hũ với tào phớ làm gì =___= . Anh HC này ko bik đi học bổng hay là tự túc nữa. cách nói chuyện lập luận nghe chán bỏ xừ. Sao ko thấy anh ý vào wtt phản biện gì cho mình nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 375 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014eee Xem bài viết
    Bát tào phớ thế này mà đem tống đá vào, đúng là đầu đất!
    111807dsqxtaopho02
    Khổ, đã giải thích rồi. Túm lại là cái hình bạn post kg phải loại tàu hủ đá trong Nam. Cái loại đó mà bỏ đá đúng là kinh dị. Ở đây người ta ăn bằng ly cao như kiểu ăn chè, bỏ đường cát rồi khuấy lên, mọi thứ dĩ nhiên là nát như tương. Theo mình nghĩ, họ biến tấu cái này là theo kiểu chè đá ở trong Nam.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,743 Bài viết

• 31,070 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Violet8 Xem bài viết
    Khổ, đã giải thích rồi. Túm lại là cái hình bạn post kg phải loại tàu hủ đá trong Nam. Cái loại đó mà bỏ đá đúng là kinh dị. Ở đây người ta ăn bằng ly cao như kiểu ăn chè, bỏ đường cát rồi khuấy lên, mọi thứ dĩ nhiên là nát như tương. Theo mình nghĩ, họ biến tấu cái này là theo kiểu chè đá ở trong Nam.
    Khổ, bạn mất công giải thích cho mụ Bin làm rì. Trăm nghe ko bằng một thấy, trăm thấy ko bằng 1 sờ. Để bữa nào mụ đó vào Xì Gòn thăm tui thì tui chở hắn đi ăn chè cho sáng mắt ra.
    Có mỗi cái tàu hũ đá với tàu hũ nóng mà mụ nớ lắm chuyện thấy ớn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 375 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    PANAN ơi, cái hình đó là những biến tấu mới nhất nữa. Hehe. Cái nguyên thủy thì ăn trong ly cao, chỉ có tàu hủ, nước dừa (thực chất là bột béo), đường cát và sau cùng là đá bào (hoặc đá viên). Bây giờ họ cho thêm lung tung thứ màu sắc để phù hợp với tuổi teen. Mình thế hệ 7X, là thời kỳ tàu hủ đá mới ra lúc đi học cấp 2 đó nên cũng biết. Mặc dù kg ghiền nhưng là học sinh ở SGN, nhất là khu quận 1 & 3 thì ai cũng phải thử qua 1 lần.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 375 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    . Chính xác, túm lại là ở SGN cái gì cũng bỏ đá, mụ ấy ăn được thì ăn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,241 Bài viết

• 5,064 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nói về đồ ăn mọi rợ , mọi rợ nhất phải là phomat truyền thống Hà Lan loại có giòi ở trong ;Nhật - Hàn ăn bạch tuộc sống ,cá sống ,ếch sống ; Trung Quốc có chè thịt heo ,chè trứng gà,trứng gà luộc nước tiểu,...

Đặc biệt nhất là KFC ,loteria....lần nào ăn cũng kèm ly nước ngọt có đá.

So với món ăn nhiều nước , tàu hũ đá Vn vẫn là món ăn đầy "trong sáng" .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 807 Bài viết

• 4,114 Được cảm ơn

VỤ tào phớ/ tàu hũ ni mấy mụ trong SG trồi lên đối chất nhe. Tàu hũ trong đó có cho đá ko?
    Còn ngoài bắc vụ cho đá vào CỐC tào phớ (thay vì bát) chỉ xuất hiện độ chục năm nay thôi, nên tui tưởng tụi bần nông nó du nhập từ nam ra. Nếu tui nhầm thì sorry mấy mụ trong nam
    Ghét nhất cái dạng giả danh công tử hà thành nghe ngứa cả mông.
    Trẫm sống đến nay gần 6 chục tuổi đời rồi và ăn tào phớ đá gần 30 năm nai con bin nó điêu trẹo họng.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,178 Được cảm ơn

Về vụ tàu hủ đá trong Nam, họ thường dùng đường cát thay vì nước đường nấu gừng nên kg có vụ biến đổi vị truyền thống như các bạn thắc mắc đâu. Một ly tàu hủ đá thường bỏ đường cát vào trước, sau đó đến tàu hủ và chan nước dừa lên, cuối cùng là đá.
    Bát tào phớ thế này mà đem tống đá vào, đúng là đầu đất!
    111807dsqxtaopho02
    Cái món này nhìn như tào phớ thạch găng (xanh xanh ở dưới), thấy hay bán chỗ Nghĩa Tân. Mà giờ chỗ nào bán tào phớ cũng cho đá hết, trời nóng ko cho đá sao được. Nó độn đá xuống dưới đầu tiên, rồi hớt tào phớ phủ lên trên, rồi chan nước đường pha sẵn, rồi cốt dừa vào.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,172 Bài viết

• 3,584 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ủa, topic chuyển sang đề tài ẩm thực dzồi à?

Tui cũng chưa ăn tàu hũ đá bao giờ. Tui vẫn nghĩ tàu hũ/đậu hũ/tào phớ truyền thống là món ăn nóng. Tàu hũ trong nam thì nghe nói thường đặc hơn miền bắc & trung (do họ có cho thêm bột gạo), thường thấy hồi xưa do mấy gánh hàng rong bán, đựng trong chén sành nhỏ, ăn cùng nước đường nâu thêm mấy lát gừng và chan nước cốt dừa. Chắc do nó ngọt nên ngta cho thêm đá. Mấy biến thể sau này chắc dành cho teen như ăn kèm bánh lọt, sương sa hột lựu, ... thậm chí cả với hạt é. Tàu hũ/tào phớ sau này nhiều khi ngta ko dùng thạch cao phi mà thay bằng đường nho, gelatine để làm đông nên nó dẻo hơn.

http://www.doanhnhansaigon.vn/am-thu...uu-ky/1066401/

Tui thường chỉ ăn có đá mấy món thật ngọt như chè thập cẩm với đá bào. À, nhiều đồ uống vẫn cho đá như frappuccino hay ice blended nói chung. Tui thấy nhiều nước vẫn cho đá vào đồ uống chứ ko chỉ VN. Ko hiểu với trình độ tiếng Anh của cậu Công, cậu ý có nghe nhầm ko ta?
    • 86 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

to binbin gì đó:
    Tui cứ thích ăn tào phớ tàu hủ tàu hũ gì gì đó với đá rồi trộn nát đấy làm gì được nhau nào?
    Cứ chửi cho nát họng đi cưng ko ai thèm giữ cái truyền thống ăn tào phớ tàu hủ tàu hũ gì gì đó của cưng đâu.
    Tỏ ra ta đuây sang choảnh thoanh luỵch bộ tịch ko phải lối.
    Xí.
    Ngỡ là qua được cơn mê...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 111 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Ông thầy đó nói đúng.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của rusbi
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5