Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Khi chị em cũng “dzô… dzô”

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.22K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23,100 Bài viết

• 34,977 Được cảm ơn

Khi được hỏi “Nghĩ như thế nào về việc các nữ nhân viên văn phòng hiện nay hay hẹn hò nhau đi ăn nhậu vào cuối tuần?”.

hinh_905fb

“Bây giờ là thời đại nào rồi, phụ nữ với đàn ông cũng như nhau thôi. Phụ nữ cũng đi làm, cũng có nhiều áp lực trong công việc. Nên việc đi ăn nhậu, vui chơi với nhau cuối tuần sẽ giúp giảm stress rất nhiều. Còn nếu nói hư, thì do chính bản thân họ thôi chứ không hẳn đi ăn nhậu là hư. Mà nếu phụ nữ sợ bị nói là hư, e dè trước dư luận của xã hội thì phụ nữ sẽ đứng ở chỗ nào? Phụ nữ cùng bình đẳng như đàn ông thôi mà…”.

Đó là một đoạn chia sẻ rất thẳng thắn và nhiệt tình của chị P. (27 tuổi, nhân viên văn phòng) khi được hỏi “Nghĩ như thế nào về việc các nữ nhân viên văn phòng hiện nay hay hẹn hò nhau đi ăn nhậu vào cuối tuần?”.

Thật tình mà nói thì việc các nữ nhân viên văn phòng hiện nay hay kéo nhau đi ăn nhậu, mình thấy cũng bình thường. Và tất nhiên mình đồng tình với ý kiến của chị P. Vì nỗi, phụ nữ và đàn ông đều bình đẳng trước nhau, họ cũng có tự do riêng, họ có thể làm những điều họ thích, họ có thể vui chơi,… miễn những điều ấy không phạm pháp, không ảnh hưởng đến người khác, không làm tổn hại đến cuộc sống của ai thì điều ấy có thể chấp nhận được chứ.

Hơn nữa, việc hẹn hò ăn chơi cùng nhau, hay thậm chí “chén tạc chén thù” với nhau thì có sao? Vì nỗi, mục đích chính của các nữ nhân viên ấy chỉ là vui chơi, ăn uống, xả stress, để hiểu thêm về những đồng nghiệp của mình, để có thể chia sẻ những khúc mắc, những lo toan trong cuộc sống, công việc lẫn tình cảm của nhau với vai trò là một người bạn, chứ không còn là sếp, là nhân viên nữa. Thế nên việc này đâu phải là xấu. Đàn ông cũng thế thôi mà, họ cũng anh em, bạn bè với nhau khi “chung bàn” đấy thôi, rất ư là vui vẻ, rất ư là thân thiện!

Còn một lí do nữa, việc ăn nhậu, hẹn hò này còn là sự khẳng định quyền tự do, sự phản kháng của phụ nữ đối với đàn ông. Như chị P. có nói: “Tại sao đàn ông được làm còn phụ nữ thì không? Vô lý hết sức”.

Đấy, một phần cũng do sự gò bó, sự áp đặt phụ nữ phải thế này, phụ nữ phải thế kia, làm vợ phải thế này, làm vợ phải thế kia,… của các anh và xã hội khiến các chị em cảm thấy mệt mỏi, chán nản, trầm uất để cuối cùng trở thành sự phản kháng, âu cũng là điều dễ hiểu. Vì, phụ nữ và đàn ông đều có quyền bình đẳng ngang nhau. Họ làm ra tiền, họ chăm lo cho gia đình hết mực, thì họ quyền được yêu thương, được nghe những lời động viên từ chồng, cha, gia đình của mình, họ có quyền có những phút giây tự do để làm việc mà mình thích chứ.

Thế nhưng có mấy chị em được hiểu, được cảm thông và được sự ủng hộ của chính những người thân yêu mình? Ít, rất ít. Chính vì thế họ phản kháng, cụ thể là hẹn hò nhau đi ăn chơi, đi chia sẻ…

Thực tế cho thấy không có mấy anh có thể thông cảm vợ nhà như anh Tr. (nhân viên văn phòng) khi được hỏi: “Nếu chị nhà hay đi ăn chơi với bạn bè cuối tuần thì anh thấy sao?”, “Anh thì anh còn khuyến khích chị đi chơi vì chị ấy hiếm đi lắm. Nói chung anh có suy nghĩ thoáng và muốn vợ có nhiều cơ hội giao lưu hơn”.

Thế nhưng mê ăn nhậu cũng có mặt trái của nó. Nếu chị em chỉ đơn thuần vui chơi, ăn nhậu với đồng nghiệp, bạn bè vào dịp cuối tuần thôi thì chả có gì đáng lo, và cũng chả có gì là hư hỏng.

Nhưng không hẳn vậy, từ việc giải tỏa những khúc mắc, giảm stress trong công việc lẫn tình cảm nếu không biết kiềm chế thì rất dễ trở thành thói quen, mà thói quen thì rất khó dứt bỏ, và có thể vì thói quen ấy mà các chị sẽ bốc đồng trong tình cảm của mình, từ đó hạnh phúc gia đình có thể bị rạn nứt và tan vỡ không chừng. Đó là chưa nói còn ảnh hưởng đến sức khỏe và công việc nữa.

Cái chính muốn nói ở đây là hư hỏng hay không là ở chính các chị có biết kiềm chế, có thể dừng đúng lúc, có biết ăn chơi, giải tỏa đúng cách hay không thôi. Bởi thế mới nói: “Làm phụ nữ thật là khó”, ngẫm đúng ơi là đúng!

Theo Phụ nữ ngày nay

http://nld.com.vn/20120228071238992p...ng-dzo-dzo.htm
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,813 Bài viết

• 6,140 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhờ uống rượu mà kiếm được chồng..uống cho chồng sắp xỉn luôn.. Cái gì cũng thế, vừa thì tốt, quá là xấu.
    Chị em thi thoảng uống tý chả sao cả, vấn đề là biết điểm dừng, và lúc nào thì uống, lúc nào thì không
    • 1,182 Bài viết

• 2,753 Được cảm ơn

chấp nhận cho vợ "thi thoảng" đi ăn uống, hát hò, đàn đúm :P
    nhưng muộn nhất là 10h PM có mặt ở nhà là OK!

và vợ cũng phải thế với mình, nhưng deadline là 2h AM sáng ;P
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 153 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Cuối tuần thì được, dù sao thì các ông cũng nhậu " any time, any where" rồi
    糖水倒入耳朵
    Cầm tay anh em vẽ một tình yêu
    • 23,100 Bài viết

• 34,977 Được cảm ơn

Làm thân con gái chớ nên rượu bia

Chủ nhật 25/03/2012 19:44

ANTĐ - Đi hát Karaoke, H.T không biết giữ mình, uống quá say, bị 2 bạn xấu đưa vào nhà nghỉ hiếp dâm.

Sử dụng 2 bao cao su liệu có an toàn hơn?
    Quấy rối tình dục không được, đâm nạn nhân chết tại chỗ
    Điều gì bất thường sau tình trạng gia tăng mạnh các vụ hiếp dâm?

Chiều tối 24/03/2012, trong khi đi hát Karaoke cùng nhau, lợi dụng chị Phạm Thị H.T. (sinh ngày 10/09/1983, HKTT tại Minh Quán, Chấn Yên, Yên Bái) bị say rượu, hai đối tượng Phạm Xuân Bằng (SN 1990, ở tập thể X130, Ngọc Hồi, Thanh Trì, Hà Nội) và Ngô Thế Tùng (SN 1998, ở Hoàng Hoa Thám, Đa Mai, Bắc Giang) đã ép và đưa chị Thu đến phòng số 202 nhà nghỉ Quốc Cường (ở tập thể Trung đoàn 17, xã Ngũ Hiệp, Thanh Trì) và thực hiện hành vi hiếp dâm.

Công an huyện Thanh Trì, Hà Nội đã tạm giữ 2 đối tượng Bằng và Tùng, lập hồ sơ xử lý.

Ngọc Dư

http://www.anninhthudo.vn/Phap-luat/...ia/440999.antd
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,636 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    e thấy chuyện này cũng bình thường mà, nói chung là phải biết điểm dừng đừng để say xỉn quá mà để xảy ra những chuyện đáng tiếc thôi
    • 2,744 Bài viết

• 12,997 Được cảm ơn

Em chỉ thích uống bia một mình ở nhà, một mình và ở nhà. Em k thích ai nhìn thấy mình trong tình trạng bê tha , còn uống ở ngoài thì xã giao cầm chừng cho vui vẻ thôi.

Bây giờ đang buồn buồn, cũng thèm uống bia.
    Em đã biết tự tập sống cho riêng mình.

https://www.youtube.com/watch?v=3rp4l...eature=related
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 246 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Đang muốn say để quên đi những điều không nên nhớ
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng mình cũng đi nhậu với đồng nghiệp cũ hoặc mới vào cuối tuần, rất vui, xả stress và thắt chặt mối quan hệ. Theo mình, nếu biết kiểm soát bản thân thì cũng không có gì là quá nguy hiểm. Về trước 10h tối là ok.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,266 Bài viết

• 4,209 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uống thì uống, nhưng đến mức đi đứng liêu xiêu và ói lên ói xuống trước mặt đám đàn ông thì...
    • 452 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

hihi, ở gần cơ quan em nhiều quán nhậu lắm, thịt chó ở tông đản nhé, hàng lòng ở Hai bà trưng.... em đếm đi đếm lại rồi, phụ nữ chắc chắn nhiều hơn đàn ông!
    • 1,890 Bài viết

• 2,665 Được cảm ơn

đã từng nhậu từ năm 17t-22t,1-2h sáng mới về
    giờ bỏ rồi ,chả đụng 1 giọt nào
    Sống là động nhưng lòng luôn bất động

Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương
    • 865 Bài viết

• 1,176 Được cảm ơn

thi thoảng bậu nhậu chị em cũng vui mà
    mọi ng bảo con gái khi uống say say rồi hay khóc lóc chứ riêng em là biêng biêng gặp ai nhìn thấy ai cũng cười :"> như kiểu vui lắm ấy he he
    Nhưng cũng nên uống cầm chừng biêng biêng đủ vui là đc roài....
    "Trái tim người phụ nữ là một đại dương sâu thẳm đầy bí ẩn... "
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,854 Bài viết

• 31,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi học ĐH, có cô bạn trong lớp đi giao lưu với hội đồng hương, uống xỉn tới mức đái trong quần luôn. Đám cùng phòng phải đi dìu về.
    Con bạn mình thì đi nhậu uống rượu bia được tới tấp, cả 6,7 chai, đi cafe thì phải cafe rum hay là Tiger. Nhưng sự đời là nó hay thắc mắc: tại sao bọn con trai đối xử với nó chả galan tí nào, toàn gắp đồ ăn cho tụi bay mà chả gắp cho tao, đi xe chở tụi bay mà ko chở tao.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 994 Bài viết

• 1,400 Được cảm ơn

lâu lâu bù khú bạn bè,tâm sự loài chim biển,uống vừa phải cho câu chuyện thêm thú vị.em là em uống được nhưng em chỉ thích say mồi thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 140 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

E thấy con gái mà uống được chút bia cũng tốt, thỉnh thoảng gặp mặt bạn bè hay ngày vui của mình được mọi người mời uống được tí cũng thấy khí thế hơn. Mùa hè hôm nào hứng lên thì mua ít bia về 2vc nhâm nhi cùng con mực nướng thấy cũng hay.
    Nhưng đó là mơ ước của e thôi, vì e ko uống được nên nhiều khi thấy mọi người hò dô cũng thấy buồn ghê í. E uống rượu hay bia cũng đều thấy cay và đắng ngắt, uống xong 1ly mặt đỏ tưng bừng và đầu có cảm giác quay quay, hôm nào nắng nóng thấy mọi người bảo làm cốc bia cho mát mà e chạnh lòng ngồi cạnh chỉ nhâm nhi tí mồi cho đỡ tủi