Khen thưởng đột xuất tân Hoa hậu Hoàn vũ Việt Nam

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.32K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 757 Bài viết

• 6,795 Được cảm ơn

200 triệu là do DN thưởng đó các mẹ ới - DN nào và GĐ doanh nghiệp đó được gì thì thuộc phạm vi hợp đồng và quyền lợi của "nhà tài trợ" mình ko được rõ ;-)

Còn Nhà nước chỉ khen thưởng bằng mấy cái giấy tờ thôi,. Cơ mà nước cờ này khôn vì chả có HH nào được các loại giấy tờ chính thức thế này, ngoại trừ hình như em Ngọc Hân hồi ngàn năm TL, cũng là em HH từ tế nhất. Túm lại khởi điểm của em H'Nie này thế là an toàn. "Chả may" về sau có con-bố-nó lấy làm vợ thì cái lý lịch này quá "cơ bản:: an toàn và dễ đi xa. Nói chung con gái thế là khôn - Chỉ cần đừng bay vào làm NT3 là tui ủng hộ cả hai tay hai chân luôn.

Mặt khác, cái XH mà chỉ vài năm nữa AI nó sẽ tồn tại cùng con người và có thể loại bỏ cơ số "người" thì phải thật khôn vào mới sống được! Mà "khôn" thôi chưa đủ - phải nêu cao yếu tố khỏe mạnh - Người VN rất kém về thể lực nên rất cần promote những em trong khỏe mạnh cơ bụng vài múi thế này!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,506 Bài viết

• 5,949 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    câu hỏi dành cho H’Hen Niê đến từ Hoa hậu Việt Nam 2016 có nội dung mạng xã hội là công cụ để mọi người tìm đến nhau nhanh hơn. Nếu trở thành tân Hoa hậu Hoàn vũ em sẽ làm gì để khuyến khích mọi người sử dụng mạng xã hội một cách tích cực.

Với câu hỏi này, người đẹp có phần ứng xử “không liên quan”. Cô trả lời: “Mạng xã hội mang đến hai chiều tích cực và tiêu cực. Ngày hôm nay đứng tại đây, em muốn nói một điều bên ngoài, xung quanh chúng ta có nhiều điều thú vị hơn, tốt đẹp hơn mà chúng ta cần phải quý trọng. Cuộc sống chúng ta sẽ gặp những người thân, bạn bè… Chỉ có mặt đối mặt chúng ta mới giao lưu với nhau. Hãy hạn chế sử dụng mạng xã hội, gần nhau hơn để truyền năng lượng tích cực để mình có thể gần nhau hơn, làm cho cuộc sống tốt đẹp hơn. H’Hen muốn tìm cuộc sống có giá trị hơn và hạn chế mạng xã hội”.

Củ lạc từ cách sử dụng hiệu quả sang không dùng , xem thì miss universe năm vừa rồi mà coi, cô nào có tý lạc đề kiểu này là trượt hh hết. Có mỗi cô da đen tóc xù trả lời đúng topic ẵm hh.

Uhm ẻm này đc thưởng là hợp lý rồi, làm dân tình sôi sục bàn luận , quên béng bao chuyện hiếp dâm trẻ em, cướp đất dân nghèo, tham nhũng, ung thư... quá tốt.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 730 Bài viết

• 1,279 Được cảm ơn

Cái này chắc hợp lý hoá chi phí. Vừa có tiền xài, vừa được Pr, vừa được tiếng tốt. Các đơn vị dùng ngân sách sướng kinh! Haiz.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Acurru
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,887 Bài viết

• 21,365 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Ai mún bàn chuyện chính trị cướp hiếp thì cứ bàn
    Ai khen cô hoa hậu cứ để họ khen
    Đừng vì lạm chính trị, cướp hiếp mà bắt hay kêu gọi ng khác k được khen, để ý, còm về cô hoa hậu
    Việc ai ng đó còm, thích gì ng ta còm đó
    Chả nên áp đặt phải còm các ván đề các bạn thích
    Chính với trị hiếp với chả hãm tự mở topic mà còm. Đừng đi lang thang thở dài làm như mình là kẻ yêu nước còn ng khác còm về hoa hậu là lũ ngu bị dắt mũi

Vậy heng
    • 230 Bài viết

• 659 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Acurru Xem bài viết
    Cái này chắc hợp lý hoá chi phí. Vừa có tiền xài, vừa được Pr, vừa được tiếng tốt. Các đơn vị dùng ngân sách sướng kinh! Haiz.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Acurru
    Vãi cả hợp lý hóa chi phí. Các bạn biết mức khen thưởng của chủ tịch ủy ban nhân dân cấp tỉnh được bao nhiêu không? Mình nhớ k nhầm thì chỉ dưới 4 lần mức lương cơ sở (hiện tại là 1.300.000đ). Nói chung tiền khen thưởng chỉ là hình thức thôi. Cái động thái khen thưởng và vinh danh em ấy ở 1 tỉnh tây nguyên như vậy lại mang đến lợi ích hơn nhiều. Ít nhất em ấy sẽ là tấm gương cho các bé gái vùng tây nguyên dám ước mơ và rời bỏ các hủ tục lạc hậu. Mình đánh giá việc đề nghị khen em ấy là hợp lý.
    Mọi ng đừng có kêu gào rằng k đồng ý đem tiền thuế đi trao thưởng bừa như thế. Với khoản tiền nhỏ như vậy không hiểu mọi ng đóng góp được bao nhiêu đồng vào đó???
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,506 Bài viết

• 5,949 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Bà bin phan hôm nay đến tháng hả? Sao cau có khó chịu vậy trời? Bà thích khen cứ khen ai bóp mồm bà cấm nói đâu. Bà bóp mồm người khác cấm chê, đòi tước thẻ nhà báo người ta thì được. Tui vào còm bảo hh trả lời lạc đề, nét không sang thì vẫn đúng topic nha bà. Mọi khi bà đánh lạc chủ đề sang tận tám trai với chuyện bản thân bà suốt đó thôi? Sao hôm nay lại nghiêm văn túc đòi đuổi người ta tạo topic mới vậy?
    Còn đánh lạc chủ đề sang tấn công cá nhân "bọn du học nữa" , phê bình bà bin phan nhé. Hay là bị S_K với bin bin bỏ lơ nên đang nóng giận trong người à?
    • 3,887 Bài viết

• 21,365 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Tui còm về vấn đề khác cũng k bao giờ kêu gọi "ê vấn đề trai/gái này hay nè, đừng chúi mũi vào chính trị nữa, còm trai gái đi"
    Nghĩa là thích gì còm đó, ai thích thì còm qua còm lại chứ k kêu ng ta haizz tụi bây bị dắt mũi rồi, để tụi tham nhũng, này kia nó cười kìa trong khi người ta đang hào hứng còm về hoa hậu, ai quan tâm qué gì chính trị

Mà tui cũng thật lạ. Mí người Ở bển sao k lo ở bển đi, sao mà nhiệt tình về tình hình trong nước dữ, cứ lo lên đây xúi này xúi kia làm gì? Có tính về VN ở nữa hem? Về thì đấu tranh (tự đấu tranh hay kêu gọi ng nhà đấu tranh), còn k thì thôi, kệ mợ nó đi, nói làm gì lỡ mang họa
    Tui ý kiến vậy đó
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 911 Bài viết

• 3,238 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giuptoi Xem bài viết
    Sao bạn biết là Hen ko đủ trình độ. Nếu bạn từng xem Hen thời còn là thí sinh Next top là sẽ biết Hen hơn người như thế nào. HEN RẤT KHÔN NGẦM ĐÓ
    Ừ mình ko theo dõi nên ko biết. Chắc phải mò lại để xem thế nào
    Vụ khen thưởng mình cũng ko ủng hộ.
    • 214 Bài viết

• 968 Được cảm ơn

Sao có người còn chê e nó được nhỉ. Mình thì lại rất khâm phục e, 1 người dân tộc, nhưng có ya trí phấn đấu, nhìn vào gia đình em thì biết, bố mẹ ac em đều chân chất, thật thà.
    E rất khôn ngoan, việc đóng face và cách ứng xử sau đăng quang đã khẳng định EQ e ý rất rất cao. Hiện tại Mình ưng
    Body em ấy đẹp dã man, mình nhìn còn phát thèm: săn chắc, màu da nâu, nhìn cái eo, cha mẹ ơi, chắc chắn em nó cũng phải đổ mồ hôi trong p tập mới được như vậy.
    Em ấy có làn da, body, EQ (hiện giờ) quá tuyệt. Mặt em ấy hơi tối tý nhưng hy vọn e kip em ấy sẽ làm e ấy đẹp dần lên.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bongxinh300589
    • 93 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ủa, sao nhiều mẹ khắc nghiệt quá nhỉ. Khen là tỉnh Đắk Lắk quê em ấy khen, cũng giống như có em nào mà hs dân tộc thiểu số đạt giải hsg quốc gia rồi được đi thi quốc tế của tỉnh thì khen. Khen là đúng chứ có vấn đề gì đâu. Mình không biết là có phần thưởng bao nhiêu tiền nhưng cơ quan Nhà nước chắc phải theo mấy cái thông tư này nọ, không đáng bao nhiêu, chỉ có giá trị tinh thần là chính. Khen để động viên những em gái dân tộc bước ra ngoài xã hội, tự gây dựng sự nghiệp cho mìnfh, bớt được em nào tảo hôn, rồi bạo hành... thì xã hội tốt lên.
    Về HH mình thấy xứng đáng mà, kết quả này là cả quá trình cố gắng của em ấy. Xem next top thấy đúng em không hiền, cũng ra vẻ đàn chị phết. 1 cô gái bươn chải ở đời lâu như thế, hiền sao được. MIễn là em khôn mà vẫn ngoan là tốt lắm rồi. Hôm nay xem em trả lời trực tuyến trên vnexpress rất thông minh, dễ chịu. Body được như vậy cũng là thành quả quá trình tập luyện đổ mồ hôi, chỉ ăn thịt gà công nghiệp luộc là thấy phục rồi. Hay em nói nhiều đến việc giúp người nhiễm HIV trong suốt quá trình thi hoa hậu, thấy DV Hồng Ánh nói mới biết em ấy đã từng tham gia những dự án cộng đồng tuyên truyền về bảo hiểm y tế cho người bị nhiễm HIV.
    Cuộc sống vốn đã tối tăm, có những điểm sáng như thế thi nhìn nhận vấn đề tích cực cho đời nó sáng!
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy cô ấy đẹp và xứng đáng.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 730 Bài viết

• 1,279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang3188 Xem bài viết
    Vãi cả hợp lý hóa chi phí. Các bạn biết mức khen thưởng của chủ tịch ủy ban nhân dân cấp tỉnh được bao nhiêu không? Mình nhớ k nhầm thì chỉ dưới 4 lần mức lương cơ sở (hiện tại là 1.300.000đ). Nói chung tiền khen thưởng chỉ là hình thức thôi. Cái động thái khen thưởng và vinh danh em ấy ở 1 tỉnh tây nguyên như vậy lại mang đến lợi ích hơn nhiều. Ít nhất em ấy sẽ là tấm gương cho các bé gái vùng tây nguyên dám ước mơ và rời bỏ các hủ tục lạc hậu. Mình đánh giá việc đề nghị khen em ấy là hợp lý.
    Mọi ng đừng có kêu gào rằng k đồng ý đem tiền thuế đi trao thưởng bừa như thế. Với khoản tiền nhỏ như vậy không hiểu mọi ng đóng góp được bao nhiêu đồng vào đó???
    Bạn này chắc ở Tây Nguyên và cũng đang rạo rực đi thi hoa hậu phỏng? Ở trên mình thấy có nhắc đến lợi ích rất nhiều. Lợi ích ở đây là những gì vậy bạn? Cuộc sống ở Tây Nguyên từ khi có cô hoa hậu này sẽ hạnh phúc, thịnh vượng và ko còn bất công hơn hả? Hay từ bây giờ, dân cả nước khi nhắc đến Tây Nguyên là nhắc đến phụ nữ rất đẹp?
    Còn chuyện thuế má, tôi nói cho bạn hiểu, tất cả công dân Việt nam đều đang nộp thuế từng ngày, từng năm, từ lúc sinh ra cho đến chết vẫn phải nộp thuế, ko trừ ai cả. Tôi nói thế để bạn thấy rằng chả ai là không phải nộp thuế cả nhé. Do vậy, khi đã sử dụng ngân sách là phải hợp lý. Còn chuyện ít hay nhiều tôi ko biết, nhưng tôi biết rằng, để tổ chức một buổi lễ khen thưởng có báo chí truyền thông, các đại biểu này nọ thì không thể 1 triệu nhé, từ đó mới ra các kiểu..
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 730 Bài viết

• 1,279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    Ai mún bàn chuyện chính trị cướp hiếp thì cứ bàn
    Ai khen cô hoa hậu cứ để họ khen
    Đừng vì lạm chính trị, cướp hiếp mà bắt hay kêu gọi ng khác k được khen, để ý, còm về cô hoa hậu
    Việc ai ng đó còm, thích gì ng ta còm đó
    Chả nên áp đặt phải còm các ván đề các bạn thích
    Chính với trị hiếp với chả hãm tự mở topic mà còm. Đừng đi lang thang thở dài làm như mình là kẻ yêu nước còn ng khác còm về hoa hậu là lũ ngu bị dắt mũi

Vậy heng
    Bài báo nói về việc khen thưởng cô hoa hâu. Tôi chỉ bàn về việc khen thưởng, không bàn về cô hoa hậu này xấu hay xinh, bởi cô ý có xinh hay xấu thì tôi cũng chả có hứng thú gì. Tuy nhiên, tôi rất quan tâm tới việc người ta sử dụng ngân sách hay phân bổ thế nào với tư cách là một người lãnh đạo của tỉnh. Việc bạn thích bàn về trai gái thì kệ bạn, còn tôi thích bàn về vấn đề khen thưởng thì kệ tôi. Nhưng tôi muốn nói thêm rằng, tình trạng tham ô tham nhũng ở Việt nam cũng do một phần quá dễ dãi của người dân từ những vấn đề rất nhỏ.
    • 2,847 Bài viết

• 19,050 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Theo luật thi đua khen thưởng thì cũng có quy định trường hợp nào được tặng Huân chương Lao động hạng 1, 2, 3, Huân chương Độc lập, etc.: https://thuvienphapluat.vn/van-ban/B...ng-315685.aspx

Cô hoa hậu này sẽ đươc tặng bằng khen/giấy khen của chủ tịch Uỷ ban nhân dân tỉnh nhé mấy mẹ. Bài báo cũng nói rõ là vậy.

Theo luật thì Bằng khen của Uỷ ban nhân dân tỉnh sẽ được 1 lần lương cơ sở, tức là 1.3 triệu X 1 = 1.3 triệu nhé

Còn giấy khen thì được 1.3 triệu X 0.3 = gần 400 ngàn

b) Bằng khen cấp bộ, ban, ngành, tỉnh, đoàn thể trung ương được tặng Bằng và được thưởng 1,0 lần mức lương cơ sở;

c) Cá nhân được tặng Giấy khen quy định tại các điểm a, b, c và d khoản 2 Điều 74 Luật thi đua, khen thưởng được kèm theo mức tiền thưởng 0,3 lần mức lương cơ sở;
    • 391 Bài viết

• 977 Được cảm ơn

Em cũng thấy thế, nên khen thưởng

20180c8c79cf-40c0-4c3e-bf03-339bdd395b00
    • 230 Bài viết

• 659 Được cảm ơn

Bạn này chắc ở Tây Nguyên và cũng đang rạo rực đi thi hoa hậu phỏng? Ở trên mình thấy có nhắc đến lợi ích rất nhiều. Lợi ích ở đây là những gì vậy bạn? Cuộc sống ở Tây Nguyên từ khi có cô hoa hậu này sẽ hạnh phúc, thịnh vượng và ko còn bất công hơn hả? Hay từ bây giờ, dân cả nước khi nhắc đến Tây Nguyên là nhắc đến phụ nữ rất đẹp?
    Còn chuyện thuế má, tôi nói cho bạn hiểu, tất cả công dân Việt nam đều đang nộp thuế từng ngày, từng năm, từ lúc sinh ra cho đến chết vẫn phải nộp thuế, ko trừ ai cả. Tôi nói thế để bạn thấy rằng chả ai là không phải nộp thuế cả nhé. Do vậy, khi đã sử dụng ngân sách là phải hợp lý. Còn chuyện ít hay nhiều tôi ko biết, nhưng tôi biết rằng, để tổ chức một buổi lễ khen thưởng có báo chí truyền thông, các đại biểu này nọ thì không thể 1 triệu nhé, từ đó mới ra các kiểu..
    nãy có chị little_oyster đã tra ra mức khen thưởng của Hoa hậu là 400k nhé. Vâng 400k, anh cứ việc thắc mắc, còn ng khác k quan tâm đâu.
    Còn mình thấy kế hoạch khen em ấy là kết hợp chương trình giao lưu cuối năm của tỉnh. Tức là dù có khen em ấy hay k thì chương trình này vẫn diễn ra. Bạn có thắc mắc nữa không?

Mình cũng chả phải bênh nhưng thấy bạn hẹp hòi, tủn mủn quá nên mới nói thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 757 Bài viết

• 6,795 Được cảm ơn

...
    Thế không khen thưởng cô HH này thì đời sống Tây Nguyên "sẽ hạnh phúc, thịnh vượng và ko còn bất công hơn hả" ? Nếu cả 2 vế đều "vẫn y nguyên" thì vì sao không khen? Vì sao không suy nghĩ tích cực về người khác và không Khen người ta để tạo động lực sống tốt hơn, phấn đấu hơn. Chỉ cần 1 người sống tốt hơn là XH đã tốt hơn rồi!
    Hơn nữa, giữa 1 đống các em khoe túi Hẹc mẹc phếch và tự hào là em trắng em tự hào là gái bao, hoặc "tình yêu không có lỗi" em thích kim cương là em nhẩy vào gia đình nhà người ta thôi - Thì một em gái nhận mình nghèo - nhận mình cố gắng vươn lên, vượt lên kỳ thi để sống positive (theo như cách em ý đáp trả lại thằng nhà báo mất dậy kia) thì rất ĐÁNG KHEN! Và đáng promote!

Còn nếu bạn thắc mắc "tiền thuế của dân" thì đi mà đấu tranh dẹp cái Hội Phụ nữ Vn mỗi năm tốn khoảng 150 tỷ đồng ý, chứ hằm hè gì cái 400k cho em HH này!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,140 Bài viết

• 5,602 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Ừ thì hoa hậu vì là dân tộc thiểu số, nhà nghèo, ở vùng sâu vùng xa nên đáng được khen.
    Thế còn đứa sinh viên mình quen thì chiều cao có hơn 1m6 thôi, năm nay bảo lưu kết quả học tập để vào TPHCM thi HHHV đó, cũng vào được đến vòng gần cuối. Khen thưởng để các em như này tiếp tục phấn đấu bỏ học đi thi hoa hậu nhỉ? Lỡ được giải thì tham gia showbiz, tiếp thị đại gia, lại còn được khen thưởng nữa!
    Mình chỉ thấy lạ là các nước phát triển: Anh, Pháp, Mỹ, Đức, Australia v.v... mấy năm nay có quan tâm gì đến các cuộc thi hoa hậu đâu nhỉ! Chỉ còn vài nước châu Á và Mỹ la tinh thì vẫn xôn xao với thi hoa hậu, coi hoa hậu là cái gì vinh dự ghê gớm lắm?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,847 Bài viết

• 19,050 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ChipIn Xem bài viết
    Ừ thì hoa hậu vì là dân tộc thiểu số, nhà nghèo, ở vùng sâu vùng xa nên đáng được khen.
    Thế còn đứa sinh viên mình quen thì chiều cao có hơn 1m6 thôi, năm nay bảo lưu kết quả học tập để vào TPHCM thi HHHV đó, cũng vào được đến vòng gần cuối. Khen thưởng để các em như này tiếp tục phấn đấu bỏ học đi thi hoa hậu nhỉ? Lỡ được giải thì tham gia showbiz, tiếp thị đại gia, lại còn được khen thưởng nữa!
    Mình chỉ thấy lạ là các nước phát triển: Anh, Pháp, Mỹ, Đức, Australia v.v... mấy năm nay có quan tâm gì đến các cuộc thi hoa hậu đâu nhỉ! Chỉ còn vài nước châu Á và Mỹ la tinh thì vẫn xôn xao với thi hoa hậu, coi hoa hậu là cái gì vinh dự ghê gớm lắm?
    Thế bạn thấy là Phạm Hương, Mỹ Linh, Lan Khuê, etc. được hoa hậu thì tỉnh/thành phố có khen ko bạn ?? Chả ai khen cả. Đứa sinh viên bạn quen có cái gì đâu mà khen thưởng, thậm chí là đáng chê trách nữa, vì có điều kiện chả chịu học hành, cứ lo thi hoa hậu để tìm đại gia

Cô hoa hậu này khác. Cô ấy là người dân tộc Ê đê, nơi mà nạn tảo hôn tràn lan, nam nữ thất học, phải kết hôn sớm 14-15 tuổi đã lấy chồng, sinh con đẻ cái nheo nhóc, cái nghèo luẩn quẩn. Còn cô hoa hậu này đi ngược lại với “truyền thống” đó, vẫn học lên cao đẳng, ko chịu bỏ học, kết hôm sớm. Người như vậy ko đáng là hình mẫu cho dân Ê đê sao bạn ? Cô ấy là nhân vật truyền cảm hứng, nhiều người sẽ lấy cô ấy làm tấm gương, sẽ ko bỏ học, ko kết hôm sớm….Tất nhiên là khen thưởng cô này thì chả làm cho cái truyền thống đó mất hết ngay được, nhưng nó sẽ diễn ra từ từ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 342 Bài viết

• 1,488 Được cảm ơn

Thấy cũng là có đóng góp cho ngành giải trí mà, giống như chồng mình bảo lương cầu thủ bóng đá cao, mình nói: cũng phải thôi, phục vụ đông khán giả đến thế cơ mà. Hoa hậu cũng vậy, suy cho cùng cũng là phục vụ nhu cầu giải trí, với đại gia hay không- hạ hồi phân giải, nhưng khán giả vẫn có nhu cầu xem, tường thuật trên VTV1 cơ mà, thì cũng phải có gì đó gọi là tưởng thưởng chứ. Khi nào ế ường không ai xem mà cứ phải bỏ tiền ra nuôi mới lên án chứ. Công bằng mà nói cuộc thi này quy mô lớn nhất trong hằng hà sa số cuộc thi hoa hậu hoa khôi tầm xàm hiện giờ. Chỉ trừ chuyện trúng đợt bão mà "dính tâm bão" ở Nha Trang ra thì cuộc thi này cũng có uy tín mà. Có ai để ý vụ bị "cấm trong năm 2017" không, sau đó sang năm 2018 được tường thuật trực tiếp trên VTV1, và khán giả cũng quên ngay cái vụ bão và "những bàn tay nõn nà", "bão đi qua chỉ 1 đêm nhưng bão của hoa hậu thì kéo dài mãi"... kaka...