Khen thưởng đột xuất tân Hoa hậu Hoàn vũ Việt Nam

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.4K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,908 Bài viết

• 6,997 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Cơ quan chức năng tỉnh Đắk Lắk đang có kế hoạch khen thưởng và mời tân Hoa hậu Hoàn vũ Việt Nam H’Hen Niê ra mắt người dân địa phương trong chương trình nghệ thuật đón giao thừa.
    Chiều 9-1, ông Đặng Gia Duẩn, Phó Giám đốc Sở Văn hóa - Thể thao và Du lịch tỉnh Đắk Lắk, cho biết vừa có tờ trình gửi UBND tỉnh xin ý kiến chỉ đạo về việc tổ chức khen thưởng đột xuất, tặng bằng khen đối với cô H’Hen Niê, tân Hoa hậu Hoàn vũ Việt Nam.

"Trước khi sở gửi văn bản, lãnh đạo tỉnh cũng đã cho ý kiến rằng đây là việc cần thiết phải làm, nhằm động viên cô ấy đã mang lại niềm tự hào không chỉ cho bản thân, gia đình mà còn cho người dân toàn tỉnh" - ông Duẩn nói.
    anh-chup-man-hinh-2018-01-08-luc-185340-1515412525272-1515488858792
    Giây phút H'Hen Niê đăng quang Hoa hậu Hoàn vũ Việt Nam

Để kịp thời động viên, khích lệ tinh thần, Sở VH-TT-DL tỉnh Đắk Lắk đề nghị UBND tỉnh tặng bằng khen của Chủ tịch UBND tỉnh cho hoa hậu H'Hen Niê và tiền thưởng (nếu có). Ngoài ra, sở cũng xin chủ trương để mời tân Hoa hậu Hoàn vũ Việt Nam về dự và giao lưu cùng nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk trong chương trình nghệ thuật mừng Xuân Mậu Tuất năm 2018

Ông Nguyễn Thượng Hải, Bí thư Huyện ủy Cư M’gar, đánh giá: Cô H’Hen Niê đã nỗ lực, cố gắng vượt khó để đạt được những thành quả như ngày nay. Tân Hoa hậu Hoàn vũ Việt Nam là tấm gương để thanh niên dân tộc thiểu số nói riêng, thế hệ thanh niên nói chung học tập về tính vượt khó. Cô ấy đã mang lại vinh dự cho huyện, tỉnh, cho người dân Tây Nguyên, cho cộng đồng các dân tộc anh em… Do đó, Huyện ủy cũng đã chỉ đạo UBND huyện xem xét khen thưởng đột xuất nhằm động viên, khích lệ tinh thần.

Trước đó, như Báo Người Lao Động đã thông tin, vượt qua 41 thí sinh trong đêm chung kết, H'Hen Niê đã trở thành tân Hoa hậu Hoàn vũ Việt Nam 2017. H'Hen Niê sinh ra trong gia đình có 6 anh chị em tại buôn Sứt M’đưng, xã Cư Suê, huyện Cư M’gar.

Trao đổi với phóng viên Báo Người Lao Động, H’Min Niê (em gái của H’Hen Niê), cho biết do hoàn cảnh gia đình khó khăn nên thời học phổ thông, H’Hen vừa học vừa phụ giúp gia đình và đi làm thuê. Gia đình đã nhiều lần khuyên H’Hen nghỉ học, lấy chồng sớm nhưng cô nhất quyết không chịu. Trong thời gian học tại Trường CĐ Kinh tế Đối ngoại TP HCM, H’Hen đã phải làm thêm nhiều việc để có tiền trang trải việc học.

"Chị ấy là một người mạnh mẽ, không bao giờ gục ngã trước những khó khăn của cuộc sống" - H’Min Niê tự hào nói về chị mình.
    http://nld.com.vn/thoi-su/khen-thuon...9161034357.htm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,470 Bài viết

• 4,936 Được cảm ơn

Ơ sao lại là vượt khó nhỉ? Cái này có phải là các em dân tộc thi đại học được thủ khoa và đc tuyên dương vì vượt khó học tốt đâu ạ?
    • 160 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Tỉ lệ 1 chọi 41 tức là "vượt khó". Chắc vậy!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 197 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thôi thôi, xin các mẹ mềm mại với em nó tí, như thế là ý chí cao rồi, nói thật 10 em ở hoàn cảnh em nó thì 9,5 em sẽ xuôi theo gia đình hoặc xuôi theo các con đường khác rồi. Mình cho em này là xứng đáng
    1 chồng, 2 con, 30 nhà cho thuê
    • 17,539 Bài viết

• 26,294 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Em HH đêm chung kết trang điểm bị dìm hàng quá, nhìn mắt sụp và cơ mặt hơi nhão
    Cơ mà cái vụ khen thưởng đột xuất này làm mình buồn cười quá
    METOOVN: Nạn nhân bị quấy rồi tình dục có quyền lên tiếng tố cáo kẻ quấy rối.
    Tẩy chay ca sỹ Phạm Anh Khoa vì đã quấy rồi tình dục nhiều cô gái trẻ.

Topic: https://www.webtretho.com/forum/f26/pham-lich-to-dich-danh-pham-anh-khoa-ga-tinh-bang-loi-le-tuc-tiu-2659212/index43.html
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,556 Bài viết

• 5,410 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Hài ghê à! Khen thưởng cơ đấy, tui là tui ko phản đối hoa hậu, cơ mà lấy tiền tui đóng thuế đi khen thưởng ba cái này là tui phản đối, còn mấy cái ông muốn khen thưởng hoa hậu lấy tiền mấy ổng đi khen thì tui kệ ko quan tâm.
    • 941 Bài viết

• 3,563 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Xem clip phỏng vấn em ấy mình thấy có cảm tình. Nói được tự nhiên và chân thật thế một là phải trình rất thâm sâu (kiểu vợ Harry) hai là thật. Mình tin là em ấy ko đủ trình để diễn cao siêu.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 97 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender08 Xem bài viết
    Xem clip phỏng vấn em ấy mình thấy có cảm tình. Nói được tự nhiên và chân thật thế một là phải trình rất thâm sâu (kiểu vợ Harry) hai là thật. Mình tin là em ấy ko đủ trình để diễn cao siêu.
    Sao bạn biết là Hen ko đủ trình độ. Nếu bạn từng xem Hen thời còn là thí sinh Next top là sẽ biết Hen hơn người như thế nào. HEN RẤT KHÔN NGẦM ĐÓ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 221 Bài viết

• 866 Được cảm ơn

Auto chửi, chê bai. Cái vẹo gì cũng chửi được! Chắc đời cũng lắm khó khăn nên nhiều nỗi bức xúc.
    • 2,908 Bài viết

• 6,997 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giuptoi Xem bài viết
    Sao bạn biết là Hen ko đủ trình độ. Nếu bạn từng xem Hen thời còn là thí sinh Next top là sẽ biết Hen hơn người như thế nào. HEN RẤT KHÔN NGẦM ĐÓ
    ko em nào khờ mà lọt vô được chung kết cả
    tiên sư bố nó, dân thì nghèo đói học trò đi học ko có hột cơm trong bụng mà đi khen thưởng HH, muốn khen thì bỏ tiền túi ra mà khen
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6,580 Bài viết

• 22,623 Được cảm ơn

Mình thích em ấy ở sự khôn ngoan sắc sảo mà vẫn giữ được nét chân thật. Không khôn ngoan thì sao đấu lại những người đẹp khác để lên ngôi, và làm sao đủ tự tin đại diện VN tham dự hoa hậu hoàn vũ sắp tới? Mình thích người đẹp chân dài đầu óc sáng sủa thông minh như em ấy, em đoạt vương miện thật xứng đáng.

Em vừa chân thật vừa thông minh, lên ngôi cái là em khóa facebook để rà soát thông tin hình ảnh sau mới mở lại. Cái clip phỏng vấn thể hiện tính cách của em rất rõ. Kiểu gì thì hoa hậu mới đăng quang cũng bị săm soi từ đầu tới chân, gốc gác ông bà cha mẹ anh em nhà cửa. Phóng viên kênh 14 đã nhanh chóng phi về nhà cha mẹ của em để quay phim chụp hình phỏng vấn ngay khi em còn chưa kịp về nhà, thì đủ biết có muốn giấu cũng không xong. Thế nên trong clip này em kể hết những khó khăn em phải trải qua, kể luôn việc đi làm nương rẫy phụ giúp cha mẹ, và việc đi làm thêm. Nói chung là nếu em nói ra hết thì phóng viên muốn tạo scandal cũng khó. Hầu hết các em hoa hậu bị dính scandal là do giấu đầu lòi đuôi. Riêng H'Hen Niê kể toác toàng toạc cho nên các phóng viên cũng hết đường tạo scandal cho em, đây là tuyệt chiêu của em ấy, thể hiện em không thuộc hàng chân dài não ngắn như các người đẹp khác.
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 97 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bingo06 Xem bài viết
    Hài ghê à! Khen thưởng cơ đấy, tui là tui ko phản đối hoa hậu, cơ mà lấy tiền tui đóng thuế đi khen thưởng ba cái này là tui phản đối, còn mấy cái ông muốn khen thưởng hoa hậu lấy tiền mấy ổng đi khen thì tui kệ ko quan tâm.
    Thôi mà, chúng ta nên bao dung. Cho các em 1 số vốn liếng để sinh sống. Ai cũng biết HOA HẬU thời nay như quả bom nổ chậm. Chắc gì em HOA HẬU này hơn mấy em trước.

Dù gì HOA HẬU nào cũng là HẬU HỌA
    • 360 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    tui chỉ quan tâm tiền khen thưởng này có phải tiền thuế của tui đóng trong đó hay hông? mần ơn minh bạch tiền dùm tui cái, chứ để tiền thuế tui đóng mừ toàn mần mí cái quần què gì đâu hông hà, mệt háng ghê
    • Thành viên Webtretho
    • 144 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Xem clip phỏng vấn Hen và clip khám phá nhà Hen, có cảm tình với bạn này. Ở vùng quê cha mẹ vô cùng chân chất, theo cảm nhận, họ hiếm khi được bước ra khỏi bản làng của mình, tiếng kinh còn ko biết là cũng đủ hiểu ko được giao tiếp nhiều, vậy mà Hen đã đủ bản lĩnh và năng lực rời vùng quê ra đi học hành, thi thố, và giờ là đăng quang hoa hậu, chứng tỏ em này người dân tộc vùng sâu vùng xa nhưng ko hề khờ khạo, ngu ngơ, trình độ và bản lĩnh khá cao đấy.
    Dân Vịt thì vẫn trọng cái danh hoa hậu lắm, cho nên giờ e đăng quang, tổ chức khen thưởng cũng là dễ hiểu, đây là cách tuyên truyền giáo dục rất thiết thực và dễ hiểu đến dân tộc thiểu số nói riêng, và dân vịt nói chung, nhất là các e gái xinh đẹp, có tí hình thức thì hãy cố gắng vượt qua hoàn cảnh nghèo khó hiện tại để học tập, thi thố, cố gắng có tí danh người đẹp để đổi, đời đại loại thế
    Anyway, với những gì e hoa hậu thể hiện hiện tại, khá là có cảm tình, còn sau đó, với danh hoa hậu e làm gì, thể hiện gì, sống ra sao thì hãy chờ đấy. Hi vọng e ko đi theo con đường vài chị đi trước
    • 2,608 Bài viết

• 6,611 Được cảm ơn

Thi HH cũng là thử thách chứ các mẹ, cứ nghĩ đoạn chuẩn bị các thứ, mặc bikini đi đi lại lại trước hàng tỉ người, rồi trả lời câu hỏi. Nói chung địa phương có HH cũng đáng tự hào. VN mình mà có HH cấp thế giới xem, cũng phải vinh danh chứ. Mình thấy xứng đáng mà. Chỉ hơi tiếc là mấy cái ảnh đăng quang không đẹp, thiếu sự toả sáng. Chắc đến đoạn cuối HH mệt quá
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,470 Bài viết

• 4,936 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KDNM Xem bài viết
    Thôi thôi, xin các mẹ mềm mại với em nó tí, như thế là ý chí cao rồi, nói thật 10 em ở hoàn cảnh em nó thì 9,5 em sẽ xuôi theo gia đình hoặc xuôi theo các con đường khác rồi. Mình cho em này là xứng đáng
    Mình cũng thấy em này xứng đáng, từ những tập thi đầu đã thấy em ý đặc biệt rồi, tác phong, dáng dấp đều ổn và ko bị ở bottom bao giờ trong mấy tập mình xem qua. Có điều việc khen thưởng vượt khó nó không mấy phù hợp thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,671 Bài viết

• 7,099 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Công nhận, được hh 200 trẹo tiền thưởng roài, ẻm làm gì cho đời mà trich thuế của tui tặng thêm ẻm cái gỉai nữa vậy trời? Ngoài cái câu hợp ý Đảng là không nên dùng mxh ra??
    Mình thấy vụ này kỳ kỳ. Em có phải hoa hậu quốc dân an ninh chìm hay ko mà được lăng xê trên tất cả mặt trận vậy ta?
    Ít nữa lại cử em làm tại mấy công ty bình phong, để em thi thoảng lại lên báo đài nói những câu theo chỉ thị phỏng? MN cứ chờ xem.
    Ảnh em này hôm kìa bị chê là bị xệ xuống , hôm qua đã thấy báo cho ảnh photoshop mắt lên roài. Lại đăng liền mấy bài hết em về nhà lại em về trường, toàn ảnh lung linh cả.
    Chứ nhìn em trông khổ khổ, mặt k sáng, body thường, được mỗi cái nước da.
    Hỏi làm thế nào để sử dụng mạng xã hội em bảo đừng sử dụng nữa mà mn ko thấy em trả lời lạc đề ạ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bingo06 Xem bài viết
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

mấy con điên chuyên sân si...người ta người dân tộc. điều kiện khó khăn mà vượt qua được tất cả.phải khen, phải thưởng và để làm tấm gương cho những em người dân tộc khác noi theo chứ....chứ để chúng nó mới nứt mắt ra đã lập ra đinh rồi đẻ đống con, chôn vui đời mình như bố mẹ ông ba nó à...thưởng là đúng.mồm chúng mày nói ra nó thể hiện cai sự ích ky, khốn nan.tâm địa y như cái thằng nha báo Bìu Dái cả....tiền thuế chúng mày đóng được bao nhiêu????

Gởi từ ứng dụng Webtretho của xuanankhangnb
    • 72 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Không bàn về nhan sắc cô tân Hoa hậu, vì mọi sự so sánh và đánh giá đều do cảm quan của mỗi người.

Riêng về sự vượt khó, mình cho rằng bản thân cô ấy cũng đã cố gắng. Nếu như chia sẻ của gia đình cổ là đúng, thì khi mọi học sinh khác chỉ phải ăn, ngủ và học thì cổ cũng đã phải đi làm thuê phụ gia đình đông anh em. Với nhiều học sinh thành phố tươm tất, việc thi vào trường Cao đẳng kinh tế đối ngoại cũng đã là một vấn đề, thì với một cô bé sống trong cảnh nghèo khó, vừa học vừa làm, chưa kể còn nhiều tác động tư tưởng cổ hủ từ gia đình và đồng bào, việc thi đậu Cao đẳng kinh tế đối ngoại là một việc cực kỳ đáng khen.

Với những bạn chưa rõ, tên trường "Cao đẳng" KT Đối ngoại có thể nghĩ là cũng thường như các trường Cao đẳng khác thôi. Thật ra, trường này tuyển sinh khá khó, có rất nhiều bạn thi cả 2 trường, Đại học và CĐKTĐN nhưng lại đậu ĐH và rớt CĐKTĐN đấy.

Riêng cô tân Hoa hậu, mình không biết gì về cổ, có hiền lành, hay ranh mãnh, sau này có quen đại gia, có làm người thứ tư thứ năm gì hay không. Thôi cứ để thời gian trả lời. Còn bây giờ, mình cứ chúc phúc cho cổ đã. Ít nhiều gì, cổ cũng đã sinh ra ở một hoàn cảnh khó khăn hơn rất nhiều người, và bây giờ, cổ cũng có được một chút thành tựu hơn khá nhiều người rồi.
    • 309 Bài viết

• 1,246 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi faithfullove Xem bài viết
    Không bàn về nhan sắc cô tân Hoa hậu, vì mọi sự so sánh và đánh giá đều do cảm quan của mỗi người.

Riêng về sự vượt khó, mình cho rằng bản thân cô ấy cũng đã cố gắng. Nếu như chia sẻ của gia đình cổ là đúng, thì khi mọi học sinh khác chỉ phải ăn, ngủ và học thì cổ cũng đã phải đi làm thuê phụ gia đình đông anh em. Với nhiều học sinh thành phố tươm tất, việc thi vào trường Cao đẳng kinh tế đối ngoại cũng đã là một vấn đề, thì với một cô bé sống trong cảnh nghèo khó, vừa học vừa làm, chưa kể còn nhiều tác động tư tưởng cổ hủ từ gia đình và đồng bào, việc thi đậu Cao đẳng kinh tế đối ngoại là một việc cực kỳ đáng khen.

Với những bạn chưa rõ, tên trường "Cao đẳng" KT Đối ngoại có thể nghĩ là cũng thường như các trường Cao đẳng khác thôi. Thật ra, trường này tuyển sinh khá khó, có rất nhiều bạn thi cả 2 trường, Đại học và CĐKTĐN nhưng lại đậu ĐH và rớt CĐKTĐN đấy.

Riêng cô tân Hoa hậu, mình không biết gì về cổ, có hiền lành, hay ranh mãnh, sau này có quen đại gia, có làm người thứ tư thứ năm gì hay không. Thôi cứ để thời gian trả lời. Còn bây giờ, mình cứ chúc phúc cho cổ đã. Ít nhiều gì, cổ cũng đã sinh ra ở một hoàn cảnh khó khăn hơn rất nhiều người, và bây giờ, cổ cũng có được một chút thành tựu hơn khá nhiều người rồi.
    Những ý của bạn mình cũng thấy thế, riêng cái đoạn bôi đậm, mình thấy sao sao. Bởi vì, thực tế ở VN rất nhiều trường DH (đặc biệt khu vực phía nam, mình k có ý phân biệt vùng miền mà thực tế là thế) lấy điểm đầu vào rất thấp, thậm chí còn thiếu sv dù thừa chỉ tiêu tuyển, chất lượng các trường DH đó còn thấp hơn 1 số trường cao đẳng. Có thể trường CĐ KTDN là 1 trong những trường có chất lượng, thuộc trường cao đẳng top đầu. Vậy nên 1 bạn vừa thi DH và trường CD này mà lại đỗ DH, cao đẳng trượt là bthuong, nhất là thi ngành hot của XH mà trường có.
    Thêm nữa e HH đã tốt nghiệp trường CĐ này đc vài năm (sn 1992), e í thi cao đẳng từ thời thi DH, CD có chính sách cộng điểm ưu tiên dân tộc, ưu tiên vùng, cộng lại fai đc 4 -5 điểm ưu tiên - đây là con số k hề nhỏ, vì mình có c đồng nghiệp ng dân tộc Tày, dù lấy chồng hà nội vẫn giữ hộ khẩu, thành phần dân tộc tày miền núi kv1 cho con, để được cộng điểm ưu tiên khi thi DH, nên mình biết rõ vde này. Vậy nên e í thi đỗ trường CĐ này cũng bthuong.
    MÌnh cảm nhận BTC HHHVVN đã rất chuẩn khi đưa e này lên HH, đánh vào yếu tố dân tộc, vượt khó là chủ yếu để xoa dịu, làm lãng quên những ì xèo của BTC trc chung kết, tổ chức bán kết trong mưa bão, mua bán giải..., vì thực ra e Hoàng Thùy hay Mâu Thủy (đã nổi tiếng) làm HH sẽ ít nhiều bị mổ xẻ, đánh giá hơn mà k có hiệu ứng truyền thông "vượt khó, người DT".
    E Nie này thật ra k hề đơn thương độc mã đâu, e í vẫn có 1 ekip tư vấn, truyền thông & vc đóng facebook là 1 chiến lược dc nhắc nhở trc đó r, e í đóng fb cá nhân nhg vẫn có fb khác để nt cho BGK cảm ơn này kia (trên báo đưa tin, e k nêu cụ thể nữa)
    "After all, tomorrow is another day!"
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3