Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Khánh Thi – Tôi thấy tim mình bắt đầu rung động

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.51K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,746 Bài viết

• 1,734 Được cảm ơn

Khánh Thi – Tôi thấy tim mình bắt đầu rung động
    18/06/2010 10:39 (GMT +7)
    Nữ kiện tướng dance sport mà bạn vẫn gặp hàng tuần trên ghế giám khảo Bước nhảy hoàn vũ đang thử hát và thử để trái tim rung động, một lần nữa

Cô gái của Hà Nội và Sài Gòn

Tôi vào Nam lập nghiệp trong tâm trạng không mấy hào hứng, mang nhiều chán nản hơn. Mọi thứ đều xa lạ, tôi không có người thân, không quen biết, ăn uống lại không hợp khẩu vị.

Tôi cố gắng mở được câu lạc bộ dance sport ở Trung tâm thể thao Hoa Lư, rồi tìm bạn nhảy mới, dạy học và tập luyện cật lực với thời gian và sức lực bỏ ra rất lớn với mục đích được thi đấu trở lại. Tôi hạnh phúc với hai tấm huy chương vàng mang về cho Việt Nam trong vòng hơn nửa năm.

Những ngày đầu ấy, trong cả những lúc chông chênh nhất, tôi cũng chưa bao giờ buông xuôi. Luôn cố gắng để ngày mai tốt hơn, nếu không được việc này thì mình chuyển hướng sang việc khác. Tôi dám làm, dám hi sinh và chấp nhận kết quả.

Bây giờ thì tôi có hai nơi để nhớ thương ròi. Tôi nhớ Hà Nội, nơi tôi sinh ra với những ngọt bùi và vị mặn. Tôi thương Sài Gòn vì nó đón nhận tôi lúc tôi tuột dốc nhất, chán nản nhất, và đến giờ thì thương nhiều hơn vì có người đã làm tôi muốn ở lại.

Ca hát – quyết định táo bạo

Ngưng sự nghiệp thi đấu, tôi mở trường đào tạo dance sport, rồi mở thêm một studio về dance sport nữa, bên cạnh đó là thương hiệu thời trang. Rồi rất tình cờ, tôi được ưu ái mời hát trong Thay lời muốn nói. Sau đó, tôi được mời hát thêm vài lần ở Thay lời muốn nói, kênh Yeah 1 TV, liveshow riêng của Đức Tuấn… Tôi quyết định học hát, thuê người làm nhạc và thu âm. Tôi muốn đầu tư chuyên nghiệp như tôi đã từng làm với dance sport.

Dù tôi hầu như như chẳng hỏi ý kiến của ai, tất cả đều đến ngẫu nhiên, nhưng đến bây giờ ai cũng ủng hộ, từ gia đình cho đến bạn bè.

Tôi biết sắc đẹp không đủ để tạo thành công trong nghề hát. Tôi đi hát, đơn giản là tôi yêu thích. Trước đây, khi tôi muốn nói điều gì thì sẽ thể hiện bằng ngôn ngữ hình thể, còn bây giờ thì tiếng hát sẽ giúp tôi làm điều đó.

Mối lương duyên với Đức Tuấn

Anh Tuấn đến gặp tôi vào đúng thời đểm tôi vừa chân ướt chân ráo vào Sài Gòn lập nghiệp. Anh gặp tôi ở studio và mong muốn được học dance sport, đơn giản vậy thôi. Thế mà phải đến năm 2010 tôi mới trực tiếp dạy được cho Đức Tuấn. Có một thời gian do bận công việc riêng không dạy được nữa, nhưng anh Tuấn vẫn đam mê và tập luyện với giáo viên của tôi.

Thời gian quen biết anh đã làm tôi thay đổi rất nhiều về quan điểm sống, anh chỉ bảo tôi nhiều điều. Và anh cũng chính là người khiến tôi quyết định đầu tư táo bạo cho con đường ca hát. Đức Tuấn gần gũi và thân thiết với tôi như một người anh trai.

Trong mắt tôi, Đức Tuấn là người đàn ông nam tính, không màu mè, thực tế và quá thẳng thắn. Nhưng Đức Tuấn là một người đàn ông rất có sức hút với phụ nữ.

Có ý kiến cho rằng Khánh Thi “nương” vào tên tuổi của Đức Tuấn để gây sự chú ý. Tôi nghĩ không cần phải đến thế đâu, ít ra bạn cũng biết Khánh Thi là ai mà.

Nói vậy nhưng trong công việc ai cũng mong chọn được một hướng đi đúng và ngắn để đi, vì vậy việc may mắn gặp được một đối tác tốt cũng sẽ mang lại những sự ổn định, có ổn định mới thăng hoa được. Trong nghề này, nhiều người ước mơ nhiều mà không được gì. Với tôi, tôi muốn mọi thứ đến với mình tự nhiên, không vụ lợi. Thành công đôi khi cũng do thiên thời địa lợi, nhân hòa nữa mà.

Chuyện người ta hoài nghi về sự phát sinh tình cảm giữa tôi và Đức Tuấn tôi không thể nói gì nhiều, tôi muốn để những gì thuộc về tình cảm, xuất phát từ trái tim thì phải thật sự là của riêng mình. Tôi cũng chỉ là một người phụ nữ bình thường và cũng mong muốn có người đàn ông của riêng mình, và tất nhiên là tôi không muốn chia sẻ với ai cả.

Nếu bạn hoài nghi thì cứ hoài nghi thôi, tôi không thích phô bày. Nhưng chắc chắn nửa kia của tôi sẽ luôn đứng trong khoảng lặng đằng sau ánh sáng đầy màu sắc của làng giải trí.

Khóc một mình

Có lẽ tôi hơi khác người. Một ngày làm việc, tập luyện mệt mỏi, nghe nhạc đến lung bùng lỗ tai… cuối ngày tôi chỉ muốn được trở về góc nhỏ của riêng mình, nơi không có tiếng động và tôi thì ngồi nghe ngóng bản thân mình.

Tôi không tìm thấy ai để mình chia sẻ, bạn tin không, tôi ôm chú cún cưng vào lòng và cứ thế khóc, đôi khi cũng chẳng vì một lý do gì. Tôi cũng ít nói, ít tâm sự, có lẽ vậy nên ít ai hiểu được mình.

Với cuộc sống bên ngoài, tôi mạnh mẽ và nhiều khi đanh đá nữa, nhưng bản chất vẫn là người phụ nữ nên cũng thích sự nũng nịu, ngọt ngào và cũng mít ướt.

Tình yêu

Tôi lãng mạn và yêu cũng mãnh liệt lắm. Khi đã yêu ai thì tôn thờ và hi sinh hết mình cho người ấy. Còn chuyện với Chí Anh, có lẽ tôi không nên nhắc lại vì cũn gần hai năm rồi. Hiện tại, tôi thấy tim mình bắt đầu rung động, nhưng tôi vẫn đợi người đàn ông thật sự của đời mình.

Người đàn ông làm Khánh Thi dừng chân sẽ là người đàn ông làm tim tôi rung động, khao khát và muốn chiếm lĩnh. Là người có thể kiềm chế được tính khí thất thường của tôi, chịu đựng được tôi, người có thể chia sẻ với họ nhiều điều.

Đại gia của tôi

Đúng là tôi may mắn có một đại gia ủng hộ tôi hết mình. Người này đã nhiều tuổi, sức khỏe đã yếu, người đã yêu thương tôi và chịu đựng tôi cho đến ngày hôm nay, đó là mẹ tôi đấy.

Mẹ thường xuyên giục tôi chuyện chồng con. Mẹ không muốn thấy tôi vất vả, lo toan. Mẹ nói con gái làm nhiều chỉ khổ, kết cục vẫn là đàn bà, vẫn phải sinh con đẻ cái và chiều chồng.

Nói vậy thôi, chứ tôi làm gì mẹ cũng chả bao giờ ngăn cản, bà âm thầm ủng hộ cả về tinh thần lẫn vật chất, nên tôi nói vui với mẹ là “mẹ chờ con một chút đi, khi nào có ai yêu và thương được cả mẹ thì con mới lấy
    http://tintuconline.com.vn/vn/vanhoa/449815/index.html
    Gấu và Bí Ngô yêu thương của mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 169 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình thấy thích tính cách chị Khánh Thi! Chúc chị luôn thành công!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 509 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Khánh Thi rất thông minh sắc sảo, ở Việt Nam chưa có chân nam nào nhẩy xứng đáng với Khánh Thi. Mình nghe bạn mình nói (anh ý là dân nhẩy chuyên nghiệp), rằng khi tập luyện với nhau, Chí Anh thường bị Thi mắng, cáu gắt vì tập không đc bằng...Thi cái gì cũng hơn, nên CA không muốn núp dưới bóng Thi, đó là một trong những lí do họ chia tay. Một điều làm Khánh Thi rất cay cú với CA là sau khi chia tay, CA yêu một em kém đến gần 20 tuổi (CA sinh năm 78, em kia 9X).
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 249 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Nghe Khánh Thi hát không yêu nổi!
    • 1,256 Bài viết

• 2,682 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thocnep Xem bài viết
    Nghe Khánh Thi hát không yêu nổi!
    Nhưng mà nhảy đẹp. Tự dưng đợt này lên hình trong chương trình Bước nhảy hoàn vũ, em thấy Khánh Thy xinh kinh lên được, từ khuôn mặt, tóc tai, trang điểm. Hồi trước xem KT làm giám khảo CT Vũ điệu xanh trên VTV, èo ôi, ko đẹp như bây giờ đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,256 Bài viết

• 2,682 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baonam09 Xem bài viết
    Khánh Thi rất thông minh sắc sảo, ở Việt Nam chưa có chân nam nào nhẩy xứng đáng với Khánh Thi. Mình nghe bạn mình nói (anh ý là dân nhẩy chuyên nghiệp), rằng khi tập luyện với nhau, Chí Anh thường bị Thi mắng, cáu gắt vì tập không đc bằng...Thi cái gì cũng hơn, nên CA không muốn núp dưới bóng Thi, đó là một trong những lí do họ chia tay. Một điều làm Khánh Thi rất cay cú với CA là sau khi chia tay, CA yêu một em kém đến gần 20 tuổi (CA sinh năm 78, em kia 9X).
    Uh nếu chỉ đơn giản chỉ là bạn nhảy cùng, và cả 2 cũng muốn tiến trên con đường sự nghiệp thì còn chịu được. Chứ nếu bị bạn gái mắng xơi xơi như chị mắng em thì ắt phải thế thôi. Tiếc nhỉ, mình thích họ là một đôi cực.
    • 34 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baonam09 Xem bài viết

Theo bài báo này http://www.*************/tin-tuc/chi...sc-99119n.html thì Nhã Khanh chỉ thua CA có 10 tuổi thôi mà bạn, là em í sn 88 :Silly:
    • 2,452 Bài viết

• 1,122 Được cảm ơn

KT thì vẫn luôn xinh và body thì quá ổn so với người việt mình.. thích chị này
    EPUop7 6Cf3p7 2VHbp7
    • 148 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Em Nhã Khanh sinh năm 1994, tức là năm nay, em ấy mới 16 tuổi, tính cả tuổi mụ thì là 17. Mà em này và Chí Anh đã yêu nhau được 2 năm rồi, nghĩa là em nay yêu từ năm 14. Yêu gì sớm thế không biết!
    Vụ tuổi tác của em này thì mình chắc luôn, vì mẹ em này còn đang nhờ mình... đưa ẻm lên báo. Nhưng mà hãy đợi đấy!
    Ơ, tự nhiên nghĩ, em Nhã Khanh này chưa đủ 18 tuổi, công an mà nhòm tới Chí Anh là Chí Anh tèo luôn, các mẹ nhỉ?!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 148 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Ui, mình nhầm. Em người yêu mới của Chí Khanh tên là Uyên, không phải tên là Nhã Khanh. Sorry các mẹ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,785 Bài viết

• 2,286 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đức Tuấn là ca sĩ ấy à các mẹ? cái anh đc giải cống hiến phải ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,205 Bài viết

• 12,880 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi ấy mẹ MimPa. Thích ca sĩ này.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,460 Bài viết

• 1,881 Được cảm ơn

Ko hiểu sao cứ nhìn KT nói chỉ muốn quay đi. Ko hiểu sao ko thích cái mặt KT được, dù cũng phải công nhận là trông cũng xinh. Giờ lại lùm xùm vụ NTV, lại càng ko thích.
    mai em vào lớp Một rồi,
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,205 Bài viết

• 12,880 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thích giọng ca Đức Tuấn. Giọng Khánh Thi thì bình thường. Có gặp nàng một lần. Trẻ hơn khi lên hình. Thích dáng nàng nay. Cực kỳ sport.
    • 5,082 Bài viết

• 2,566 Được cảm ơn

Khánh Thi chắc định bắt chước em Thùy Vân bên Thúy Nga, vừa nhảy vừa hát, dưng mà là hát phụ họa.:Smiling:
    P/S: Chí Anh iu bạn nhảy mới thật hả các mẹ, nhảy cùng nhau rùi nảy sinh tình cảm ah, mình tòa mòa vụ này qué.:Smiling:
    • 651 Bài viết

• 814 Được cảm ơn

Hôm nọ đi ăn quán nem Hải Phòng ở phố Phan Bội Châu, gặp KHánh Thi đi với Đức Tuấn, có vẻ tình cảm lắm. KT bên ngoài không trang điểm thì mặt mũi bình thường, body rất đẹp, chỗ nào ra chỗ ấy, người không cao lắm nhưng tràn đầy sức sống. Đức Tuấn trông đẹp trai, bên noài ăn mặc kiểu thể thao nhìn đỡ ngố hơn lên hình. Có khi là một cặp cũng nên
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

doi nay thanh cap thi hay phai biet, thich nhu vay!!!!!1
    • 121 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

KT & ĐT là 1 đôi mà. Đợt đi xem Indoor Games thấy ôm nhau chặt lắm.
    KT từ ngày làm lại răng nhìn ngon hơn hẳn...
    Cơ mà chả hiểu sao...thích Chí Anh, phần vì thấy Chí Anh sống thật...
    Sống trong cuộc đời...cần có một tấm lòng, cho gió cuốn đi :Rose:
    • 3,475 Bài viết

• 7,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thấy KT cũng xinh, mỗi tội gương mặt không quen mắt người VN lắm. Body thì chuẩn thôi rồi. KT cá tính, sắc sảo nên chị em nhiều người mê lắm, không phải chỉ anh em đâu ạ.
    • 2,877 Bài viết

• 5,026 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi susimatnau Xem bài viết
    Ui, mình nhầm. Em người yêu mới của Chí Khanh tên là Uyên, không phải tên là Nhã Khanh. Sorry các mẹ nhé.
    Vậy thì Nhã Khanh là nghệ danh hả bạn?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2