Khánh thành, đưa vào hoạt động cáp treo dài nhất thế giới tại Phú Quốc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.76K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

photo1517726163793-1517726163795551965428

Cáp treo Hòn Thơm (Phú Quốc) là tuyến cáp treo dài nhất thế giới do Tập đoàn Sungroup đầu tư, là cáp treo nối thị trấn An Thới với xã Hòn Thơm vừa được khánh thành sau 28 tháng thi công.

Sáng 4/2/2018, UBND tỉnh Kiên Giang phối hợp cùng với tập đoàn Sungroup đã tổ chức khánh thành và đưa vào hoạt động tuyến cáp treo 3 dây tại An Thới (Phú Quốc, Kiên Giang).
    Là hạng mục đầu tiên và quan trọng nhất trong quần thể vui chơi giải trí biển Sun World Hon Thom Nature Park mà Tập đoàn Sun Group đang xây dựng tại Nam đảo, cáp treo Hòn Thơm có tổng chiều dài 7.899,9m, nối từ thị trấn An Thới qua các đảo Hòn Rỏi, Hòn Dừa tới Hòn Thơm.
    Với chiều dài này, cáp treo Hòn Thơm được Tổ chức Guinness trao tặng Chứng nhận Cáp treo dài nhất thế giới ngay trong ngày khai trương.
    Toàn bộ hệ thống cáp treo có hai nhà ga, 6 trụ cáp, trong đó trụ lớn nhất T4 có chiều cao 174m. Với thiết kế gồm 69 cabin, mỗi cabin có sức chứa 30 khách, vận hành ở vận tốc tối đa đạt 8,5m/s, cáp treo Hòn Thơm rút ngắn thời gian di chuyển của du khách từ An Thới tới Hòn Thơm xuống còn 15 phút thay vì 30 phút di chuyển bằng cano trên biển. Trên các cabin đều có wifi, hệ thống điện chiếu sáng ban đêm.
    Công trình do tập đoàn Sungroup là chủ đầu tư được khởi công xây dựng vào 4/9/2015, sau 28 tháng thi công dự án đã chính thức hoàn thành vào đi vào hoạt phục vụ người dân và du khách đến tham quan tại "đảo ngọc" Phú Quốc vào ngày 14-2 (29 Tết) tới.
    Một số hình ảnh khai trương cáp treo dài nhất thế giới
    lanh-dao-pq-trao-bang-khen-don-vi-co-dong-gop-cho-cong-trinh-15177375499761800349893

cap-treo-hon-thom-15-15177375868451617379955
    Quang cảnh từ cáp treo nhìn xuống bãi biển An Thới.cap-treo-hon-thom-1-1517737618147577602558
    Công trình cáp treo dài nhất thế giới vượt mọi địa hình.

to-chuc-guiness-tg-trao-chung-nhan-1517737637520826405681
    Tổ chức Guinness trao tặng Chứng nhận Cáp treo dài nhất thế giới.

Bình AnTheo Trí thức trẻ/ cafef.vn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tinhdauviet2017; 05/02/2018 vào lúc 10:38 AM.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,542 Bài viết

• 11,836 Được cảm ơn

hay ho gì, toàn bọn phá nát môi trường nhân danh làm du lịch. Nên tẩy chay tụi phá hoại môi trường đi.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hy vọng là mang lại lợi ích và không ảnh hưởng của môi trường, với cơ chế hiện nay chỉ biết hy vọng thôi bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 8,820 Bài viết

• 27,405 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Anh Lam là cái anh cầm bằng chứng nhận hả các mẹ?
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • 333 Bài viết

• 720 Được cảm ơn

cho tui hỏi hổng liên quan xíu, tui thấy nó vượt biển dài thòn như vại rũi cái cabin nó rớt xuống rồi chìm xuống biển hông ai biết hết thì sao, mừ rũi tụi chủ cáp treo nó biết mừ nó ém luôn thì seo ta? há há công nhựn tui rảnh ghia
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

phá hết thiên nhiên. chỗ nào cũng cáp treo.🚡 ngấy với các bố

Gởi từ ứng dụng Webtretho của vanchel
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,798 Bài viết

• 4,086 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Anh Lam là cái anh cầm bằng chứng nhận hả các mẹ?
    Không mẹ nó, đây là anh Phó chủ tịch kiêm TGĐ
    Sóc con của mẹ đi học ngoan và khỏe mạnh con nhé
    ytwOp7

Khoai của mẹ hay ăn chóng lớn, học ngoan và khỏe mạnh con nhé

mwz1p7
    • 7,443 Bài viết

• 19,808 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Cái cap treo này hốt bạc nhanh nên khứa nào cũng ham. đi 1 tí hết toàn 200-300k/vòng. Tui thì thấy chán òm, nhìn rất công nghiệp hóa, mà bọn nhỏ đứa nào cũng khoái đi, không biết sao.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,478 Bài viết

• 6,989 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Top này mới thấy mem WTT vô cmt, còn top trên "Ưu tiên" toàn nick ảo quảng cáo Em vô đọc được trang đầu thấy mấy mẹ ấy tung hô với nhau buồn cười chết được. Nào là ước mơ thành sự thật, nào là hạnh phúc nhân đôi nhân 3 4 =))
    2017 - 24 tuổi Cô gái 24 cố lên
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 301 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Nói thiệt tui rất ngại treo người theo cáp treo vì không thú vị chút nào , chỉ có cảm giác hồi hộp thiệt không ảo , thầm mong đáp xuống an toàn khi nhìn xuống ( cảm giác này không hề có khi đi mái bai ) .
    Cáp treo vào bến là lo bước ra an toàn thoát ra khỏi hộp cáp treo . Hú vía

Có lẽ do tui nhát, tui dở , tui ngu ......nhưng tui tự hứa không bao giờ dại dột mạo hiểm chui vào cáp treo để có được cảm giác sợ hãi thật sự !! !! !! Phải như ai cũng như tui thì tụi cáp treo phá sản luôn , cái này trù ẻo nó mà hông phải sợ tội he ...he...he....
    • 333 Bài viết

• 720 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LLLady Xem bài viết
    Top này mới thấy mem WTT vô cmt, còn top trên "Ưu tiên" toàn nick ảo quảng cáo Em vô đọc được trang đầu thấy mấy mẹ ấy tung hô với nhau buồn cười chết được. Nào là ước mơ thành sự thật, nào là hạnh phúc nhân đôi nhân 3 4 =))
    thấy tụi nó vô nhảy se xy là tui đi ra cho phẽ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 590 Bài viết

• 3,826 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Lại "nhất" à? Đợi mãi chưa thấy vào danh sách "giàu nhất".
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 486 Bài viết

• 1,648 Được cảm ơn

chỗ nào cũng cáp cáp cáp, béo mấy thằng bán vé đi cáp. Sao không xây cầu , xe cộ đi lại tốt hơn bao nhiêu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 162 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Bữa tui đi Phú Quốc,lúc đi tham quan mấy hòn đảo nhỏ nhỏ xung quanh bằng tàu là tui thấy mấy cáp treo sắp xong rồi.Trộm nghĩ,sắp tới bà con sẽ bị thất thu vì sẽ có ít khách mướn tàu mà sẽ chuyển qua đi cáp treo.Mà theo tui,tui thích đi Tàu hơn,kinh tế hơn,mặc áo phao vô có chìm thì khả năng sống sot vẫn cao hơn là lỡ cáp nó rớt xuống mới thê thảm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nhobame
    • 1,373 Bài viết

• 6,831 Được cảm ơn

Haizz, phá vỡ cảnh quan thì có. Nhìn cảnh thiên nhiên thơ mộng, giờ tự nhiên cắm thêm cột bê tông sắt thép sừng sững, giăng dây cáp rồi treo cabin nhìn ngứa cả mắt.

Đi núi thì chịu khó trèo một tí, đi biển thì chịu khó đi tàu để hòa mình với thiên nhiên. Đằng này lại chui vào mấy cái cabin nhôm kính vèo một cái đến nơi chụp ảnh checkin các kiểu.

Mình cũng giống mấy bạn ở trên, đi cáp treo sợ từ lúc mua vé đến lúc ra khỏi cabin chặng khứ hồi. Lần nào đi cũng bị ngồi với sửu nhi lẫn sửu lão, ngồi trong cứ múa may hú hét đủ kiểu xong bảo nhau giờ nó rơi xuống thì thế nào. Xong một cabin mở cửa thì cả nùi người chen vào, mình phải đuổi bớt ra, quá tải nó đứt lại đổ tại số.

Vừa rồi cơ quan cho đi chơi, lịch trình có cáp treo lên Fansipan, mình thấy cụt hứng nên ở hotel không thèm lên đỉnh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)