TIN TÀI TRỢ.

Khách sạn cấm dân dạo biển Nha Trang

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.73K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,588 Bài viết

• 3,366 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maximax43kd Xem bài viết
    Phạt khu nghỉ mát không cho người dân đi trên bãi biển

TTO - 30 triệu đồng là số tiền tỉnh Khánh Hòa xử phạt hành chính đối với khu nghỉ mát Evason Ana Mandara (đường Trần Phú, TP.Nha Trang) do có hành vi không cho người dân đi trên bãi biển.
    ShSDVg7N
    Nhân viên của khu nghỉ mát Evason Ana Mandara ngăn du khách không được đi vào khu vực bãi biển (ảnh chụp trưa ngày 6-5). Ảnh: TIẾN THÀNH

Ông Hùng cho biết việc bố trí các bốt gác đã có từ năm 1997 để bảo vệ an ninh an toàn, cứu hộ cho người dân và du khách nên đã đề nghị với phòng Quản lý đô thị cho phép giữ nguyên hiện trạng.

Theo ông Hùng, khu nghỉ mát vẫn tạo điều kiện cho du khách và người dân đi lại trên bãi biển chứ không có chuyện cấm.

Trả lời câu hỏi từ năm ngoái phòng Quản lý đô thị TP.Nha Trang đã nhắc nhở về việc nhân viên khu nghỉ mát ngăn cản người dân và du khách đi qua khu vực này, nhưng đến năm nay vẫn tiếp tục tái phạm, ông Hùng phân bua: “Do công ty mới thành lập từ tháng 2-2014 nên công tác đào tạo nhân viên chưa được chỉn chu khi tiếp nhận quản lý khu nghỉ dưỡng Evason Ana Mandara. Phía công ty chấp nhận sai sót ở khâu này”.

TIẾN THÀNH

http://tuoitre.vn/tin/chinh-tri-xa-h...en/743042.html
    .

Xạo chết bỏ!!!!! Bảo vệ an ninh, an toàn và cứu hộ cho người dân và du khách <--- có mới được nói nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 300 Bài viết

• 696 Được cảm ơn

Em thắc mắc ngu 1 tí. Thế ở những khu resort cũng có bãi biển xuynh đẹp, khi tổ chức đám cưới của ngôi sao với lại người nổi tiếng. Họ tổ chức đám cưới trên bãi biển, thuế bảo vệ rào xung quanh. Ấy có phải là vi phạm ko nhẩy?
    Con đã lớn vẫn là con của mẹ
    Đi khắp bốn phương trời lòng mẹ vẫn yêu con!!!!
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bị ảo tưởng sức mạnh à? khi nào có sổ đỏ thì hãy nói đến chuyện cấm k cho dân vào nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 229 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bechabietgi1 Xem bài viết
    http://www.thanhnien.com.vn/kinh-te/...ng-559083.html
    Khách sạn cấm dân dạo biển Nha Trang

Trong những ngày qua, du khách đến Nha Trang bị khu nghỉ mát Ana Mandara, nằm trên đường Trần Phú (Nha Trang, Khánh Hòa) cấm đi trên bãi biển với lý do là họ đã thuê bãi biển này rồi.
    du_khach3_xmjd

Hiền Lư
    Tôi dám chắc các chị mà đang nằm ngồi trên mấy cái ghế kia thì k0 bao h thích đông ng đi qua lại trước mặt như ngoài bãi công cộng. Chị nào bảo nghỉ ở 5* nhưng vẫn chấp nhận kiểu ồn ào náo nhiệt thì cho tôi 1 thank đi.

Giấy phép quây rào đất nó có thời hạn, hết hạn mà tụi Ana k0 nhúc nhích gì thì bị phạt là xứng đáng rùi.
    Tháng sau các chị lại dạo thử qua xem, nó đã gia hạn giấy phép rồi thì lại đành chặc lưỡi móc ví mà vô đó ở cho an toàn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 298 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc cái này lại nhớ đến hồi đi PQ, tháng 10/2014. Đoàn của cq em ở rì sọt SG-PQ, tha hồ chạy nhảy ở bãi biển. Ngày hôm sau, khi đi du hí mấy nơi, anh hướng dẫn viên giới thiệu về PQ nhiều lắm lắm nhưng mà chả đọng lại trong đầu em được mấy. Chỉ duy nhất em còn nhớ ảnh nói: ở PQ bi giờ, các bãi biển được ngăn, cho các rì sọt, khu nghỉ dưỡng, thiên đường nọ kia thuê và khai thác nên người dân PQ giờ ngày càng hiếm được sử dụng bãi biển một cách tự do lắm. Đọc bài này mới thấy, ô hóa ra không phải chỉ mình Phú Quốc mới thế mà các nơi có biển khác cũng thế. Hic.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,182 Được cảm ơn

Cái bãi biển này là nơi công cộng cho du khách, mà đã công cộng thì làm gì có ai cho thuê mà đòi thuê? Cũng như vỉa hè ấy, dù truoc cửa nhà anh nhưng khách bộ hành cũng có quyền đi qua, chả anh nào duoc phép đuổi / cấm khách ko dc đi qua vỉa hè nhà mình cả. Cũng chả có ai cho anh thuê đứt vỉa hè được cả. Trừ khi nta đi vào đất nằm trong sổ đỏ nhà anh thì anh mới đuổi đuoc nha.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 676 Bài viết

• 2,352 Được cảm ơn

Nếu mục đích là an toàn cho khách của khách sạn thì làm ơn làm cái hàng rào quây cái khu vực đó lại dùm. Đồng thời quy hoạch 1 đường đi rõ ràng cho người qua lại chỗ đó. Tui không thích đi sát mép biển vì ướt át, nguy hiểm. Đuổi người ta đi sát mép biển vậy tới chừng có ai bị sự cố gì thì ai bồi thường, khách sạn có bồi thường không?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,285 Bài viết

• 3,346 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM_THI_MI-HUNG Xem bài viết
    nói thiệt heng, cái sailing bar có chao vàng kêu Hưng vô Hưng cũng hổng vô, chổ này chảnh chó lém, thấy dân VN vô là mấy con phục vụ nó đưa bản mẹt lên trời, còn vịt kieu hay tây lông vô là nó cuoi nói phục vụ tối đa luôn, bái bai chổ này lâu rồi
    Vậy tóm lại là đã vô chưa? Tui và đám bạn vô đây chơi có thấy bị gì đâu. Toàn VN rặt, ăn mặc lôi thôi như... du khách. Chẳng lẽ mặt bác với mặt tụi tui có gì khác nhau nên bị phân biệt đối xử à
    • 185 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đi dạo thì sao đâu nhỉ, ý thức vệ sinh là được mà
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 179 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bearbie Xem bài viết
    Vậy tóm lại là đã vô chưa? Tui và đám bạn vô đây chơi có thấy bị gì đâu. Toàn VN rặt, ăn mặc lôi thôi như... du khách. Chẳng lẽ mặt bác với mặt tụi tui có gì khác nhau nên bị phân biệt đối xử à

đúng rầu, tui cũng dzo đây quài, có thấy phục vụ nào chảnh chẹ đâu, tây ta gì tụi nó cũng phục vụ y chang nhau
    • 4,310 Bài viết

• 18,670 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi aBebi Xem bài viết
    Cái bãi biển này là nơi công cộng cho du khách, mà đã công cộng thì làm gì có ai cho thuê mà đòi thuê? Cũng như vỉa hè ấy, dù truoc cửa nhà anh nhưng khách bộ hành cũng có quyền đi qua, chả anh nào duoc phép đuổi / cấm khách ko dc đi qua vỉa hè nhà mình cả. Cũng chả có ai cho anh thuê đứt vỉa hè được cả. Trừ khi nta đi vào đất nằm trong sổ đỏ nhà anh thì anh mới đuổi đuoc nha.
    Về lý thuyết thì là như thế, nhưng vì IQ bảo kê cho KS, rì zọt, nên bọn KS nó mới dám hoành hành "thể hiện chủ quyền, phân chia lãnh địa" thế chứ. Chẳng qua là báo chí đưa lên, cả nước dòm vào thì IQ nó mới phải phạt/ phê bình lấy lệ, chứ ở đó mà đòi qua mặt đám IQ địa phương lẫn TP!
    Nói đơn giản như các vỉa hè trong phố cũng vậy thôi, theo luật thì ko được đậu xe, ko được bày hàng quán lấn ra vỉa hè, nhưng thử hỏi có đường nào ở cái VN mà ko có bảo kê cho lấn chiếm, ko bị trưng dụng hầu hết làm bãi đỗ xe, rồi thỉnh thoảng IQ cho mấy cái loa phường ra loa loa đuổi lấy lệ, thu mấy cái ghế nhựa, phạt mấy chăm nghìn cho có, rồi hôm sau đâu lại vào đấy hết.
    Cái bãi biển này và các bãi biển khác ở xứ này nó cũng thế thôi, rồi mấy mụ chống mắt ra mà xem, được vài hôm chìm xuồng, rồi đâu lại vào đấy hết, nó sẽ còn rào hẳn bờ biển sát mép nước cho mấy thằng dân lội xuống mép nước mới đi qua được rì zọt nhà nó cho mà xem, rồi dân lại kêu, rồi IQ lại phạt, v.... cứ thế cuối cùng chỉ có IQ là hưởng lợi nhiều nhất!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 317 Bài viết

• 693 Được cảm ơn

Tất cả các resort ven biển đều dc thành phố cho các chủ đầu tư thuê đất trong 50 năm. Ng ta có cho mình đi vào hay kô cũng tuỳ các khu.
    • 4,310 Bài viết

• 18,670 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hhang_nguyenthu Xem bài viết
    Tất cả các resort ven biển đều dc thành phố cho các chủ đầu tư thuê đất trong 50 năm. Ng ta có cho mình đi vào hay kô cũng tuỳ các khu.
    Thuê trong phạm vi ranh giới nào chìa sơ đồ sổ đỏ cho thuê ra đây!
    Văn bản luật lá nào cho phép mấy IQ TP quyền sở hữu + cho thuê bờ biển VN?
    • 389 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014eee Xem bài viết
    Con điên, bãi biển ai cho phép bán đứt cho KS 5 sao hay 10 sao để mà mụ đòi nọ đòi kia, chỗ để đồ thì KS phải có trách nhiệm bố trí nơi giữ, người canh đồ... nếu nó muốn dịch vụ tốt, quyền íu gì mà cấm người qua lại vỉa hè, bãi biển công cộng!
    Bạn Mimichan này luôn có tư tưởng tiến bộ của tư bản ấy mà, như cách bạn ý nghĩ và phát ngôn ra thì thằng nào có tiền mà mua hết tất cả đất của Việt Nam thì có mà dân Việt chúng ta đến neo thuyền ở mép biển cũng không được ý.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2