TIN TÀI TRỢ.

Khách sạn cấm dân dạo biển Nha Trang

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.73K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 265 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

http://www.thanhnien.com.vn/kinh-te/...ng-559083.html
    Khách sạn cấm dân dạo biển Nha Trang

Trong những ngày qua, du khách đến Nha Trang bị khu nghỉ mát Ana Mandara, nằm trên đường Trần Phú (Nha Trang, Khánh Hòa) cấm đi trên bãi biển với lý do là họ đã thuê bãi biển này rồi.
    du_khach3_xmjd
    Bãi biển Nha Trang bị khu nghỉ mát Ana Mandara chiếm thành của riêng - Ảnh: Hiền Lương

Anh Nguyễn Bá Dũng, du khách đến từ Bình Dương cho biết, khi anh đang đi trên bãi biển trước khu nghỉ mát này thì bị bảo vệ ra ngăn cản, yêu cầu đi lối khác. Còn ông Nguyễn Văn Cường, một người dân P.Vĩnh Thọ, TP.Nha Trang cho biết, mỗi tuần ông đến khu vực gần Ana Mandara 3 - 4 lần để bắt cá, nên thường xuyên chứng kiến cảnh người dân và du khách khi đi dạo qua khu vực bãi biển trước Ana Mandara bị xua đuổi. Có hôm trời nắng gắt, người lớn tuổi, trẻ con khi đi vào hàng dừa trước khu nghỉ này để tránh nắng cũng bị đuổi ra bãi cát sát mép biển để đi vòng.
    Trong 2 ngày qua chúng tôi có mặt tại bãi biển Nha Trang đoạn trước Ana Mandara và ghi nhận phản ánh trên là đúng thực tế. Đặt câu hỏi với lãnh đạo UBND TP.Nha Trang, ông Nguyễn Khắc Hà, Phó chủ tịch UBND TP.Nha Trang khẳng định: “Việc làm của khu nghỉ mát Ana Mandara là sai trái, không thể chấp nhận. Không ai có quyền cấm dân và du khách đi bộ trên bãi biển công cộng”. Ông Hà đã chỉ đạo Phòng Quản lý đô thị TP.Nha Trang kiểm tra thông tin mà du khách phản ảnh.
    Thực tế ngay cả khi chúng tôi cùng cán bộ Phòng Quản lý đô thị TP.Nha Trang đi dọc bãi biển trước khu nghỉ mát Ana Mandara, một bảo vệ tại đây cũng đã ra ngăn cản với lý do họ đã thuê bãi biển này nên toàn quyền sử dụng. Cán bộ Phòng quản lý đô thị TP.Nha Trang đã điều động lực lượng đến lập biên bản sai phạm của Ana Mandara.
    Ngày 5.5, ông Ngô Khắc Thinh, Phó phòng Quản lý đô thị TP.Nha Trang cho biết, đơn vị đang lập hồ sơ xử phạt hành chính khu nghỉ mát Ana Mandara với mức phạt 30 triệu đồng do những vi phạm cấm người đi bộ dọc bãi biển và dựng chòi bảo vệ trái quy định; ngoài ra, sẽ xem xét lại giấy phép hoạt động cung cấp dịch vụ của doanh nghiệp này. Nếu tái vi phạm sẽ xử lý mạnh tay.

Hiền Lư
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,591 Bài viết

• 3,368 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em ghét cái kiểu này lắm nè. Nghe đồn Ana này sắp bị bắt di dời, trả lại bãi biển cho công cộng thì phải, không biết có đúng không các bác? Nếu đúng thì mừng quá
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 50 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm như vậy vừa vi phạm lại vừa để lại ấn tượng xấu cho du khách, lần sau thì đố ai thèm đến cái khu này.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,226 Bài viết

• 2,055 Được cảm ơn

Không có "bật đèn xanh" thì Ana có làm được như thế ko? Năm ngoái đi NT, mình cũng thấy tình huống này, mình cũng nghĩ là Ana nó đã thuê được đoạn bãi biển đó, ai ngờ là ko phải.
    Tôi yêu người,
    Không mượt mà như cỏ non mới cắt - Nhưng cũng xanh vì ánh sáng mặt trời,
    Như rừng thu còn khao khát bóng cây - Và biển lớn đang từng giây úp mặt.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,241 Bài viết

• 6,126 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bọn này đúng là bảo stupid, đứa nào bảo kê còn stupid hơn. Khác gì đang trên đường đi nó quây rào vào. Đường đi vui chơi của nhân dân chơi thể thao tập thể dục, đặt mấy cái ghế cho thuê là quá lắm rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,088 Bài viết

• 11,233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mọi người nói vậy là oan cho chỗ này, đi ngay mép nước thì nó ko nói gì đâu. Các đồng chí nhân dân của mình lại cứ muốn đi gần bờ, sát khuôn viên của nó (đi dưới hàng dừa cho mát ), ko cho là đúng rồi chứ còn giề.

Bác nào khéo lo chỗ này bị tẩy chay, nó ko có target cho khách Việt đâu ợ
    #hoadonkhong..Voldemort khekhe

https://www.webtretho.com/forum/f12
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 825 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái Ana Mandara này nó dựng chòi bảo vệ trái qui định trước bãi biển, ko cho khách du lịch đi dạo trên bãi biển trc mặt nó. Người ta đi ngắm biển, dạo biển. trời nắng chang chang, thì phải đi trên bãi cát, rợp bóng cây, chứ bảo đi xuống phía mép biển thì nghe sao đc.

Ko chi riêng cái resort này, có đợt, mình đi chơi cái party ở Sailing Club, còn thấy cái Bar Sailng nó đuổi khách du lịch ko thuộc diện ở Sailing xuống tận mép biển, ko cho đi trên đường bộ công cộng. Mình đang chơi, đang quậy khí thế mà thấy khách du lịch bị đối xử vậy cũng mất vui, nên từ đó mình cũng ko chơi ở Sailing nữa, chứ mình khoái chỗ này lắm.

Cái tình trạng đuổi khách du lịch ko cho đi qua bãi biển trước mặt và hàng cây dừa còn có Nhà hàng Louisiana ơ Nha trang.

Nhưng mà cũng chả riêng gì Nha Trang, một thời có mấy cái Resort ở Đà nẵng cũng chơi cái chiêu này như Furama chẳng hạn. Phải nói cho công bằng, hông thôi lão Phuc85 zô kiện chết, hi hi.

Mấy cái resort kia thì nó dẹp cái vụ này rồi, mỗi cái Ana Mandara là chây ì thôi. Nghe đâu bên đô thị thành phố cho ng mặc thường phục giả dân du lịch đi qua đi lại, thì đúng là bị bảo vệ zì xọt nó đuổi. Nên về lập biên bản, phạt nóng 30 chẹo lun. Ha ha ha. Đúng là Chính quyền địa phương zí Doanh nghiệp là 1 cặp bài trùng thiệt.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,018 Bài viết

• 5,659 Được cảm ơn

Khi nào các mợ là khách ở cái 5* thì mới thấy cần phải ngăn khách vãng lai vậy ợ. Đi sát mép nước nếu dễ tính thì ok, còn đi dưới hàng cây thì k0 ổn tí nào, khách nằm nghỉ ở đó ng đi lại rầm rập nhốn nháo thì đâu còn là 5* nữa, ng đi lại đông làm sao ksan bảo vệ được đồ dùng của khách... Furama ở ĐN thì cho phép khách vãng lai đi qua lại sát mép nước, nhưng k0 cho phép dừng chơi. Giờ mà 5* nào cho ng ngoài vào đi qua đi lại để em phải để mắt canh đồ thì e lại phải tẩy chay 5* đó luôn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,313 Bài viết

• 18,700 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Vy-Caro Xem bài viết
    Cái Ana Mandara này nó dựng chòi bảo vệ trái qui định trước bãi biển, ko cho khách du lịch đi dạo trên bãi biển trc mặt nó. Người ta đi ngắm biển, dạo biển. trời nắng chang chang, thì phải đi trên bãi cát, rợp bóng cây, chứ bảo đi xuống phía mép biển thì nghe sao đc.

Ko chi riêng cái resort này, có đợt, mình đi chơi cái party ở Sailing Club, còn thấy cái Bar Sailng nó đuổi khách du lịch ko thuộc diện ở Sailing xuống tận mép biển, ko cho đi trên đường bộ công cộng. Mình đang chơi, đang quậy khí thế mà thấy khách du lịch bị đối xử vậy cũng mất vui, nên từ đó mình cũng ko chơi ở Sailing nữa, chứ mình khoái chỗ này lắm.

Cái tình trạng đuổi khách du lịch ko cho đi qua bãi biển trước mặt và hàng cây dừa còn có Nhà hàng Louisiana ơ Nha trang.

Nhưng mà cũng chả riêng gì Nha Trang, một thời có mấy cái Resort ở Đà nẵng cũng chơi cái chiêu này như Furama chẳng hạn. Phải nói cho công bằng, hông thôi lão Phuc85 zô kiện chết, hi hi.

Mấy cái resort kia thì nó dẹp cái vụ này rồi, mỗi cái Ana Mandara là chây ì thôi. Nghe đâu bên đô thị thành phố cho ng mặc thường phục giả dân du lịch đi qua đi lại, thì đúng là bị bảo vệ zì xọt nó đuổi. Nên về lập biên bản, phạt nóng 30 chẹo lun. Ha ha ha. Đúng là Chính quyền địa phương zí Doanh nghiệp là 1 cặp bài trùng thiệt.
    Tui vào ĐN năm 2013 đi qua cả vạt bãi biển từ Ngũ hành Sơn ngược về phía cầu Sông Hàn thì thấy hàng km bãi biển đều rào kín mít cho các KS, rì zọt sử dụng rồi (trong đó có Furama thì phải). Nói chung là bán đất, bán bãi biển hết rồi, chán chả buồn nói.
    Hồi nhỏ tui nhớ vào khu Ngũ Hành Sơn thì ngay dưới chân núi là bãi biển rộng rãi bát ngát, giờ vào thấy chật chội, ô nhiễm. bụi bặm bẩn thỉu, cái núi có chùa non nước trước thấy cây cối um tùm xanh tốt như rừng rậm giờ thì trơ thùi lụi lại thêm cái lift bê tông bên cạnh chướng mắt vô cùng,.... thật quá thất vọng với độ tham ăn và dốt thẩm mỹ, độ hủy hoại tàn phá môi trường thiên nhiên của các IQ cơm sườn!
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,313 Bài viết

• 18,700 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MiMiChan Xem bài viết
    Khi nào các mợ là khách ở cái 5* thì mới thấy cần phải ngăn khách vãng lai vậy ợ. Đi sát mép nước nếu dễ tính thì ok, còn đi dưới hàng cây thì k0 ổn tí nào, khách nằm nghỉ ở đó ng đi lại rầm rập nhốn nháo thì đâu còn là 5* nữa, ng đi lại đông làm sao ksan bảo vệ được đồ dùng của khách... Furama ở ĐN thì cho phép khách vãng lai đi qua lại sát mép nước, nhưng k0 cho phép dừng chơi. Giờ mà 5* nào cho ng ngoài vào đi qua đi lại để em phải để mắt canh đồ thì e lại phải tẩy chay 5* đó luôn.
    Con điên, bãi biển ai cho phép bán đứt cho KS 5 sao hay 10 sao để mà mụ đòi nọ đòi kia, chỗ để đồ thì KS phải có trách nhiệm bố trí nơi giữ, người canh đồ... nếu nó muốn dịch vụ tốt, quyền íu gì mà cấm người qua lại vỉa hè, bãi biển công cộng!
    • 1,363 Bài viết

• 3,078 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vy-Caro Xem bài viết

nói thiệt heng, cái sailing bar có chao vàng kêu Hưng vô Hưng cũng hổng vô, chổ này chảnh chó lém, thấy dân VN vô là mấy con phục vụ nó đưa bản mẹt lên trời, còn vịt kieu hay tây lông vô là nó cuoi nói phục vụ tối đa luôn, bái bai chổ này lâu rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 167 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Lúc trước đi qua six scene côn đảo cũng thế! K cho đi ngang qua luôn! Bảo vệ đứng cứ y như là mình sắp qua đó ăn trộm!
    Biết rõ là nó k được phép nhưng mình làm um lên thì cũng khó coi, cơ bản nó nhìn kiểu mình k có tiền đừng bén mảng đến đấy! Đành chịu!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lananhkh
    • Khóa theo yêu cầu
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,172 Bài viết

• 11,282 Được cảm ơn

M cũng từng bị đuổi khéo chỗ Anna mandara này nè. mà k phải m k ý tứ, cố tình đi vào khu vực hàng dừa và khu đặt ghế của du khách đâu nha. m đi cách mép nước chừng 2m mấy theo đà đi dạo dọc từ sân bóng. vậy mà vẫn bị đuổi sát xuống mép nước mới quê chứ. sau đó m tìm thông tin về khu resort này thì thấy rằng chế độ trc đã ưu tiên, lờ đờ sau này lên thay k biết mâu thuẫn ra sao mà 5 lần 7 lượt Anna mandara đc lên báo kiểu tiêu cực như này

cái chợ Đầm tròn bị tiểu thương biểu tình rầm rộ buổi sáng, buổi trưa các anh cho xe cơ động xuống hốt cả đám lên phường, hôm sau im re. bữa trc đi NT thấy cái trung tâm mới đang xây, cũng ít ng buôn bán hơn trc.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,420 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng bị vậy, lần đi với mẹ người ta ko cho đi, nhưng ko nhớ đc là có phải tên này hay ko thì ko nhớ điên thật, Biển mà cũng có người mua sao?
    I need a Doctor
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đi biển, mà không cho đi dạo, thì ra cái gì nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 179 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

bạn này phát biểu theo kiểu thị tiền quá nhỉ. Bãi biển công cộng, của chung, chứ có phải do ông nội thằng Ana để lại đâu mà ng dân muốn đi dạo phải được nó cho phép
    • 807 Bài viết

• 4,119 Được cảm ơn

Đất, biển, phong cảnh, núi non bla bla... Cá gì xẻ ra đc để bán là bán hết. Ngày xưa đnahs tư bản là để xóa bỏ giai cấp, đểko có sự phân biệt đói xử giữa ngừoi với người. Để toàn bộ ng dân đc sở hữu tài nguyên thiên nhiê. CS mà nghĩa là cá j cũng là của chung. Giờ nó mang ra mó xẻ hết nó bán. Dân muốn sử dụng cũng k đc. Thế thì đánh tư sản làm cái chó j cho nó thụt lùi xã hội mất mấy chục năm. Mà tư sản giờ còn xách dép cho tư sản ngừy trc.

Vụ các resort hay bãi năm sao nó cắt bãi đất ra làm của riêng là thực trạng tồn tại từ hàng chục năm nay rồi, có j lọa đâu mà giờ mới la ỏm tỏi lên vậy
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

theo e thì biển là của tự nhiên, có khi hàng dừa đó cũng có cả chục năm trước í chứ. nên dù 5* hay 6 7* j chăng nữa cần có kế hoạch phù hợp, đừng cấm người dân sd những cái của tự nhiên. Họ mua đất xây resort trên khuôn viên đấy thôi chớ k phải mua luôn cát và biên của khu vực đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10,604 Bài viết

• 12,949 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Phạt khu nghỉ mát không cho người dân đi trên bãi biển

TTO - 30 triệu đồng là số tiền tỉnh Khánh Hòa xử phạt hành chính đối với khu nghỉ mát Evason Ana Mandara (đường Trần Phú, TP.Nha Trang) do có hành vi không cho người dân đi trên bãi biển.
    ShSDVg7N
    Nhân viên của khu nghỉ mát Evason Ana Mandara ngăn du khách không được đi vào khu vực bãi biển (ảnh chụp trưa ngày 6-5). Ảnh: TIẾN THÀNH
    Ngày 6-5 trao đổi với Tuổi Trẻ, ông Ngô Khắc Thinh - phó phòng Quản lý đô thị TP. Nha Trang nói: "Bãi biển là nơi công cộng. Hành vi cấm người dân và du khách đi bộ trên bãi biển công cộng của khu nghỉ mát Evason Ana Mandara là hoàn toàn sai, không thể chấp nhận được”.

Trước đó, vào chiều 4-5, khi nhận được phản ảnh của du khách, lãnh đạo phòng Quản lý đô thị TP. Nha Trang đã cho người xuống kiểm tra, đóng vai du khách và bị bảo vệ của khu nghỉ mát Evason Ana Mandara ngăn cản không cho đi qua khu vực bãi biển nằm kề khu nghỉ mát này.

Theo ông Thinh, đây không phải là lần đầu tiên Eveson Ana Mandara ngăn cản du khách và người dân đi trên bãi biển. “Năm ngoái khu nghỉ mát này đã làm cam kết không tái phạm, nhưng năm nay tiếp tục vi phạm nên chúng tôi quyết định lập biên bản xử phạt” - ông Thinh nói.

Ông Nguyễn Đình Quyền, người dân P.Lộc Thọ, TP.Nha Trang, cho biết chuyện bảo vệ xua người dân và du khách vào khu vực bãi biển của khu nghỉ mát Evason Ana Mandara không lạ.

“Sáng sớm, chúng tôi chỉ đi bộ tập thể dục qua bãi biển của khu nghỉ mát này nhưng lần nào, bảo vệ ở đây cũng xua đuổi rất khó chịu” - ông Quyền bức xúc.

Cùng ngày, trao đổi với Tuổi Trẻ, ông Phạm Duy Hùng - đại diện Hội đồng thành viên Công ty TNHH Sovico Khánh Hòa, đơn vị quản lý khu nghỉ mát Evason Ana Mandara - xác nhận đã làm việc với đoàn kiểm tra của phòng Quản lý đô thị TP. Nha Trang.

Ông Hùng cho biết việc bố trí các bốt gác đã có từ năm 1997 để bảo vệ an ninh an toàn, cứu hộ cho người dân và du khách nên đã đề nghị với phòng Quản lý đô thị cho phép giữ nguyên hiện trạng.

Theo ông Hùng, khu nghỉ mát vẫn tạo điều kiện cho du khách và người dân đi lại trên bãi biển chứ không có chuyện cấm.

Trả lời câu hỏi từ năm ngoái phòng Quản lý đô thị TP.Nha Trang đã nhắc nhở về việc nhân viên khu nghỉ mát ngăn cản người dân và du khách đi qua khu vực này, nhưng đến năm nay vẫn tiếp tục tái phạm, ông Hùng phân bua: “Do công ty mới thành lập từ tháng 2-2014 nên công tác đào tạo nhân viên chưa được chỉn chu khi tiếp nhận quản lý khu nghỉ dưỡng Evason Ana Mandara. Phía công ty chấp nhận sai sót ở khâu này”.

TIẾN THÀNH

http://tuoitre.vn/tin/chinh-tri-xa-h...en/743042.html
    Bạn nào quen giao diện cũ của f26 thì nhấn vào đây:
    https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50
    • 6,591 Bài viết

• 3,368 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thôi đi mẹ nó, làm như không có ai có tiền ở 5* á! Cũng ở Nha Trang, Sheraton có cấm hông? Novotel có cấm hông? hay nói cách khác là có thằng nào cấm hông? ngoài Anna dỏm đó
    Biển là biển chung, đừng có cái kiểu nói là khách nằm nghỉ đó người đi lại rầm rập nhốn nháo. Thích thì bảo vệ quây ở cái khúc đi vào resort á. Đồ đạc trong resort thì bảo vệ quản lý, ở ngoài thì thôi.
    Furama, tui chạy long nhong ở trong đó, ai cấm tui? Resort Mũi Né, đó, người ta cũng resort ngay biển đó, có thằng resort nào cấm khách du lịch đi loanh quanh không?

Cái kiểu tui canh không được cái chuồng của tui, nên tui vẽ quanh chuồng 1 cái vòng bự thiệt bự là nhảm ruồi. Sao không cấm dân đi trên vỉa hè ở mặt đường luôn đi, cấm luôn xe chạy ở ngoài đường luôn.
    Tui là tui cú cái Anna này cả chục năm nay rồi nha.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2