Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Khách online đổ xô mua xà phòng làm từ sữa mẹ

• 1 Lượt chia sẻ
  • 3.02K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,991 Bài viết

• 8,882 Được cảm ơn

Những bánh xà phòng nhỏ xinh, với nhiều hình dạng bắt mắt, được làm từ sữa mẹ, đang là sản phẩm bán chạy như tôm tươi trên nhiều trang mạng.

f_1
    Tìm kiếm với từ khóa 'xà phòng sữa mẹ' trên trang bán hàng trực tuyến lớn nhất Trung Quốc, Taobao, cho ra hơn 3.000 kết quả.
    f1_1
    Phần lớn những bánh xà phòng xinh xắn này được chính những người mẹ đang nuôi con làm ra từ sữa của mình.
    f2_1
    Một phụ nữ họ Lưu tiết lộ với phóng viên, cô bắt đầu làm xà phòng từ sữa mình do cô thừa sữa nuôi bé và hàng ngày thường phải vắt bỏ đi do sữa mẹ không trữ được lâu.
    f3_1
    Loại xà phòng đặc biệt này có giá từ 10 - 58 tệ (35.000 - 200.000 đồng), với nhiều kiểu dáng khác nhau như trái tim, lá cây, mèo Hello Kitty...
    f4_1
    Tờ Tin tức Buổi tối Nam Kinh cho biết, một gian hàng online đã bán được gần 1.000 bánh xà phòng làm từ sữa mẹ chỉ trong vòng một tháng.
    f5_1
    Một số chủ gian hàng khẳng định, xà phòng làm từ sữa mẹ hoàn toàn không có chất phụ gia hóa học, thích hợp với mọi loại da và có thể dùng cho cả em bé.
    f6_1
    Trong số các phản hồi từ khách hàng, đa phần đều thể hiện sự hài lòng và lời khen tặng dành cho loại xà phòng sữa mẹ.
    f7_1
    Tuy nhiên, nhiều chuyên gia da liễu ở Nam Kinh, cảnh báo, sữa mẹ có thể dễ dàng bị nhiễm khuẩn và giống như máu, nước bọt, nó có thể truyền bệnh nếu người mẹ không khỏe.
    f8_1
    Bộ Y tế Trung Quốc cũng tuyên bố rằng, sữa mẹ không phải là sản phẩm, do đó việc mua bán sản phẩm từ sữa mẹ là vi phạm pháp luật.
    f9_1
    Trước đó, Cơ quản quản lý Thực phẩm và Dược phẩm Hoa Kỳ cũng khuyến cáo người dân không được chia sẻ sữa mẹ trên mạng và kêu gọi ngăn chặn các hoạt động mua bán sữa mẹ.

995518_10151879227797645_886847623_n_zps068398e9

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 942 Bài viết

• 1,594 Được cảm ơn

Xà phòng sữa mẹ,không tốt bằng xà phòng sữa bò đâu
    • 633 Bài viết

• 1,985 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lấy đâu ra lắm sữa mẹ thế cơ chứ?
    • 1,690 Bài viết

• 1,410 Được cảm ơn

Dư thừa quá thì cho con ng khác . Mắc gì rãnh rỗi làm xà bông tắm gội rồi rửa trôi mất hết.

Em là em ko tin , ko bao giờ tin. Chả đâu ra lắm sữa đến nỗi đúc đặc lại thành 1 cục như thế kia cả
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,312 Bài viết

• 1,850 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramden.0209st Xem bài viết
    Dư thừa quá thì cho con ng khác . Mắc gì rãnh rỗi làm xà bông tắm gội rồi rửa trôi mất hết.

Em là em ko tin , ko bao giờ tin. Chả đâu ra lắm sữa đến nỗi đúc đặc lại thành 1 cục như thế kia cả
    Chỉ 10% là sữa à bạn còn lại là dầu nền.. chứ 100% sữa thì k phải xà bông mà là ya-ua đông đá rùi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 228 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

sao chỉ bọn tq nó mới nghỉ ra cái trò này nhỉ @@
    • 942 Bài viết

• 1,594 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sangchoaloa Xem bài viết
    sao chỉ bọn tq nó mới nghỉ ra cái trò này nhỉ @@
    VN cũng có mà chị
    Có cả dịch vụ làm soap thuê,bằng sữa của mình nữa ,hí hí .Tức c đưa sữa,ng ta làm soap,lấy tiền công

Hôm rồi,bên lờ cờ mờ,có chị bán đồ handmade rao bán soap từ sữa của chị kiến trúc sư nào đấy
    Nghe bùn cười dã man,chị bán hàng giải thích : sữa của chị kst,có nhiều quá,em bé dùng k hết,chị ý vắt cho túi vô trùng,đưa chị này làm soap
    Làm e liên tưởng đến ...xô sữa bò

Soap sữa mẹ e không ham,mùi gây gây
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 2,502 Bài viết

• 11,442 Được cảm ơn

tắm từ sữa người khác mà ko biết nguồn gốc có "sạch" hay ko thấy ghê ghê gần chết, đã vậy chả biết có thơm tho gì ko mà mua lấy mua để vậy ko biết.
    533654_4525803961732_822850116_n

553997_4525806081785_1928330125_n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 66 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IvyleMUA Xem bài viết
    Chỉ 10% là sữa à bạn còn lại là dầu nền.. chứ 100% sữa thì k phải xà bông mà là ya-ua đông đá rùi.
    Like còm này quá.

Cái này mình có nghe qua rồi. Chưa dùng không có ý kiến. Cơ mà nhìn mí cục xà bông handmade đẹp quá.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thôi, dùng xà phòng từ thiên nhiên cho chắc ăn. tui đang dùng xà phòng folia j đó thấy cũng tốt, mà lại đẹp nữa. có dây treo ngộ lắm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Loại xà phòng chị nói đó như thế nào?
    Giá cả ra sao? có bán ở siêu thị không?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Loại xà phòng chị nói đó như thế nào? Giá cả ra sao? có bán ở siêu thị không?