TIN TÀI TRỢ.

Khắc Việt bênh vực Bích Phương giữa “bão gạch đá” vì nghi vấn hát nhép

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.07K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10,592 Bài viết

• 12,944 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Khắc Việt đánh giá Bích Phương và Tiên Cookie là hai nghệ sĩ trẻ cống hiến hết mình cho âm nhạc nước nhà. Nam nhạc sĩ bày tỏ sự trân trọng dành cho những cống hiến của hai nghệ sĩ này.

>> Đại diện Bích Phương nói gì khi bị Sở VHTT Quảng Ninh mời làm việc về nghi vấn hát nhép?
    >> Bích Phương bị Sở VHTT Quảng Ninh mời lên làm việc sau nghi vấn hát nhép
    >> Bích Phương hốt hoảng khi bị giật micro trên sân khấu, vướng nghi vấn hát nhép

Mới đây, Khắc Việt gây chú ý khi chia sẻ bài viết khá dài trên trang cá nhân nhằm bày tỏ quan điểm của anh về sự vụ liên quan đến nghi vấn Bích Phương hát nhép trong đêm nhạc được tổ chức tại Quảng Ninh gây xôn xao dư luận những ngày gần đây. Ngay ở phần đầu, anh khẳng định đàn em không hát nhép.

h7uIMPn1m1SMDyWwQuOzBqDFgdbLkGpCco846s7fJ2Vs7ZPuCgtFWzKTVM4Z4qzboiX1G9uazAF-3nuyTuE7NeoOXcQt

Khắc Việt đưa ra những lời phân tích rõ ràng về chuyên môn để chứng minh Bích Phương không hát nhép như một bộ phận khán giả tố nữ ca sĩ: “Ở Việt Nam hay xu hướng thế giới, đối với dòng nhạc dance có tiết tấu nhanh, không thể đủ điều kiện có nhóm bè đi theo và hỗ trợ với dòng nhạc riêng biệt này, các ca sĩ khi lên sân khấu đều phải có backing vocals để làm nền, với những bản beat có tiết tấu nhanh như thế này để nâng giọng hát.

Hơn nữa, như liveshow của tôi vừa rồi, phần nhạc đều được làm sẵn, thu hết từ bè và sau đó band nhạc, tập đánh theo Loop, có một chuyên gia chuyên chạy Loop để đánh theo đúng timeline, có sẵn không trượt theo kịch bản. Còn trong trường hợp này, điều kiện không cho phép để band live trực tiếp trên sân khấu. Vì vậy, mong các bạn hiểu và up date theo xu hướng này để có cái nhìn rõ hơn”.

WcLtkiRO4ajrJcm7fqGohfJnQx7eyM1gUHE0h9EGfzar0hZQTYV1zZAhkTl_oas18up3MUHqkV0CtwUYUwMlNK5EfC9wzA

Nhắc đến Bích Phương và nhà sản xuất âm nhạc trẻ tuổi Tiên Cookie, Khắc Việt nhận định đây là hai nghệ sĩ cống hiến hết mình vì âm nhạc. Anh bày tỏ sự trân trọng của mình dành cho hai đàn em trong nghề và gửi tới họ lời chúc thành công.

Trước đó, Bích Phương chính thức lên tiếng về nghi vấn hát nhép tại đêm nhạc được tổ chức vào tối ngày 27/10 tại Quảng Ninh. “Tôi là ca sĩ, tôi luôn cố gắng hoàn thành phần trình diễn của mình tốt nhất. Sau một sự việc làm mình sốc đến nỗi không ngậm nổi miệng lại, tôi vẫn cố gắng đứng tiếp trên sân khấu đó và hoàn thành trọn vẹn phần biểu diễn của mình", nữ ca sĩ chia sẻ.

mZKaA67LeENEcWlilO_r0zMb07pX0ZS8qBxcVT82iv8ySmI8j2QekCJaSDsqXxWUC5VXyw2xf52DJQVpcSY1qRoSLxUtFis

Và cho những người vẫn muốn hỏi tôi có hát nhép hay không: Tôi không hát nhép! Tôi nghĩ, với những ai hiểu tôi, họ đã hiểu rồi, còn với những người không hiểu, tôi có nói gì cũng không làm hài lòng họ được. Nhưng ngày hôm nay, sau quá nhiều cuộc điện thoại, tôi ngồi tự hỏi mình đã làm gì sai? Em bé đi lạc không phải lỗi của tôi. An ninh lỏng lẻo không phải lỗi của tôi. Việc tôi bị một người đàn ông lạ mặt xông thẳng lên sân khấu dành lấy chiếc micro khi tôi đang hát không phải lỗi của tôi. Tôi không hát nhép. Tôi thật sự phát hoảng. Thật sự những điều này là gì?”.

Ngày 2/11, Sở VHTT Quảng Ninh gửi văn bản mời Bích Phương đến trụ sở để giải trình và làm rõ nghi vấn hát nhép. Phía đại diện Bích Phương xác nhận đã nhận được văn bản từ Sở đồng thời khẳng định nữ ca sĩ không hát nhép, những ai am hiểu và có chuyên môn âm nhạc biểu diễn sẽ thấy rõ điều này. Hiện tại, luật sư của công ty quản lý Bích Phương đang làm việc, xử lý thông tin.

7cSadpFadJ8-G1NhZ0qvlvpF680kQ8VHL_GfE93XX38ZhUJ50dXpQ-3oDirwT5oOsZKX4JmDMQaRQvzdrYxs5sE_nOdIHQ0

Đại diện Bích Phương nói: “Luật sư của công ty đang làm việc và xử lý thông tin, chúng tôi sẽ làm việc với Sở trong thời gian tới cùng với đại diện pháp lý bằng tinh thần thẳng thắn, cầu thị và thượng tôn pháp luật. Chúng tôi sẽ cập nhật các thông tin qua đại diện pháp lý với các đơn vị báo chí trong thời gian sớm nhất. Rất mong các anh chị hiểu và chia sẻ với Bích Phương, đưa thông tin khách quan về sự việc”.

Minh Châu
    http://danviet.vn/van-hoa-giai-tri/khac-viet-benh-vuc-bich-phuong-giua-bao-gach-da-vi-nghi-van-hat-nhep-1028797.html
    ===================================

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 634 Bài viết

• 1,661 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ko có chuyên môn, nhưng mình cảm thấy backing vocal mà hát nhiều như thế thì lên sân khấu ca sĩ ko cần hát nhiều rồi, thế thì ca sĩ sướng biết chừng nào. Bởi vậy mình không nghe mấy nhạc này, thà bolero cho nó sến sẩm.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 510 Bài viết

• 2,125 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    BP sử dụng phương pháp trình diễn Live Music Recorded (Tức là thuật ngữ chỉ các ca sĩ sẽ hát đè lên những phần backing vocal với âm thanh khá lớn so với Music Recorded thông thường, và chúng sẽ trợ giúp cho ca sĩ trong trường hợp họ bị hụt hơi khi nhảy hay cần tạm dừng hát để lấy sức. Nói là hát nhép thì cũng ko đúng nhưng chả hẳn là hát live.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,080 Bài viết

• 15,165 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giống mình đi hát karaoke í ~

Có đôi khi sẽ bật nhạc gốc lên, nhưng để âm bé. Rồi mình dùng mic hát đè lên, cho nó hay thêm í ~

Đến đoạn nào khó hát thì để ca sĩ ngta hát cho haha.

Nói chung h đi xem live là xem ca sĩ nhảy múa, chứ hát live thật thì còn tùy. Làm ca sĩ giờ sướng mà: thu 1 bài cho ổn xong mang đi khắp nơi hát theo thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,804 Bài viết

• 11,059 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    BP hát đè trên nền nhạc thu sẵn. Vậy nên ông nội kia giật míc thì vẫn nói to rõ trong míc đó thôi.
    Sân khấu ngoài trời làm loãng âm thanh nên việc hát đè có thể hiểu đc.
    Vấn đề là, phần tiếng trên nền nhạc thu sẵn đc chỉnh nhỏ đến đâu. Nếu chỉ ở mức tương đương hát bè thì ổn. Còn nếu chỉnh tương đương giọng ca bên ngoài thì là hát nhép roài.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,339 Bài viết

• 7,011 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kể các mẹ nghe chuyện ngoài lề. 1 lần em cá sấu chúa Quỳnh Nga đi hát ở 1 ks 4*, ẻm dẫn theo 2 em vũ công nữa. 3 em sexy hết nấc giữa trời đông giá rét. Xong đùng cái... hệ thống âm thanh của ks bị hỏng, em Nga ko thể bật đc cái đĩa mà e mang theo. Thế là em nói linh tinh lang tang lấp liếm đủ kiểu, mọi ng vẫn đòi e hát. Cuối cùng em hát bài: "1 con vịt xòe ra 2 cái cánh" ạ! Mình đi party về mà chết cười. Vụ đó là đủ hiểu chất lượng giọng hát thật của e rồi.
    Còn em Phương, mình thấy e ấy có thực lực, chọn team thông minh, giọng hay bài hát ổn, mà quay clip toàn cảnh Cao Bằng, Hội An cứ hấp dẫn lung linh thôi! Đi diễn giờ 1 buổi chạy sô mấy chỗ, vừa hát vừa nhảy, khán giả yc vừa nghe bài hát hoàn hảo từ đầu chí cuối, ko chênh ko phô ko hụt hơi note nào, ca sĩ lại phải nhảy đẹp diễn đẹp các kiểu. Thì hát đè hay hát nhép nữa cũng là chuyện bt mà, để nghe ngoài cũng hay như các mẹ nghe clip, để còn giữ sức mà kiếm cơm, miễn là khi cần phải có giọng thật! Ca sĩ đi thi hát hay live show thì lại khác. 
    Các mẹ ném đá bảo mình dễ dãi, trình độ thấp tiêu chuẩn thấp thì thôi cũng đành chịu, mình nhận tất. Ps là mình ko quen biết hay pr gì cho e Phương cả!
    • 1,914 Bài viết

• 6,611 Được cảm ơn

Hình như có luật không được hát nhép ở 1 số chương trình phải k cả nhà?
    Mình không thích giọng em này nhưng mấy nay fb trên tường nhà mình tràn đầy thông tin về vụ của em ấy nên quan tâm tí.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chumnhotrengian
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vấn đề là không phải backing vocals cho chorus mà back cho toàn bài luôn và còn to hơn giọng thậ t (nghe bảo bật mic vẫn nhép được) và cô này cũng chỉ đứng dưỡn dẹo chứ nhảy gì mà hụt hơi. Mẹ nào khen giọng hay chứ mấy clip live chênh phô lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,018 Bài viết

• 4,500 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Hát đè khác với hát nhép ở chỗ là hát nhép phải tắt mic hoàn toàn
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 10,592 Bài viết

• 12,944 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chỉ mấy ca sĩ/thợ hát mới sáng tác ra "hát đè". Đã mang tiếng là ca sĩ thì chỉ có: 1 là hát live (hát sống, trực tiếp với ban nhạc) và 2 là hát kiểu như mình hát karaoke nhưng là đứng trên sân khấu lớn hơn. Giờ ca sĩ thị trường, ca sĩ hát triển lãm quá nhiều, có được học hành gì đâu mà đòi hát live, chưa kể vừa hát vừa kèm vũ đạo mà giọng vẫn căng đét thì là điều không thể. Những người được gọi là "ca sĩ" này được cái ăn ảnh, có đội ngũ làm truyền thông ủn đít mới được nhiều người biết đến.

Các ca sĩ được đào tạo trường lớp bài bản người ta nói đúng: Hát đè chính là hát nhép!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 66 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ChipIn Xem bài viết
    Kể các mẹ nghe chuyện ngoài lề. 1 lần em cá sấu chúa Quỳnh Nga đi hát ở 1 ks 4*, ẻm dẫn theo 2 em vũ công nữa. 3 em sexy hết nấc giữa trời đông giá rét. Xong đùng cái... hệ thống âm thanh của ks bị hỏng, em Nga ko thể bật đc cái đĩa mà e mang theo. Thế là em nói linh tinh lang tang lấp liếm đủ kiểu, mọi ng vẫn đòi e hát. Cuối cùng em hát bài: "1 con vịt xòe ra 2 cái cánh" ạ! Mình đi party về mà chết cười. Vụ đó là đủ hiểu chất lượng giọng hát thật của e rồi.
    Còn em Phương, mình thấy e ấy có thực lực, chọn team thông minh, giọng hay bài hát ổn, mà quay clip toàn cảnh Cao Bằng, Hội An cứ hấp dẫn lung linh thôi! Đi diễn giờ 1 buổi chạy sô mấy chỗ, vừa hát vừa nhảy, khán giả yc vừa nghe bài hát hoàn hảo từ đầu chí cuối, ko chênh ko phô ko hụt hơi note nào, ca sĩ lại phải nhảy đẹp diễn đẹp các kiểu. Thì hát đè hay hát nhép nữa cũng là chuyện bt mà, để nghe ngoài cũng hay như các mẹ nghe clip, để còn giữ sức mà kiếm cơm, miễn là khi cần phải có giọng thật! Ca sĩ đi thi hát hay live show thì lại khác. 
    Các mẹ ném đá bảo mình dễ dãi, trình độ thấp tiêu chuẩn thấp thì thôi cũng đành chịu, mình nhận tất. Ps là mình ko quen biết hay pr gì cho e Phương cả!
    Ai bắt các em ấy nhận sô đâu xong lại phải dùng cách này để cho đỡ mất sức... Mỗi một sô đấy thì cũng có ít tiền gì cho cam chứ, khán giả cũng phải bỏ ra cả mớ tiền để xem ca sĩ mà, người ta đòi hỏi thì cũng đúng thôi có gì sai

Nói chung là cũng ko vì việc này mà độ hot hay catse của bích phương giảm, dân tình VN chả quan tâm đến hát live hay nhép mẹ gì hết, thỉnh thoảng có tí scandal cho vui thôi. Nhưng mà đã nhép thì đừng lấp liếm.
    • 10,592 Bài viết

• 12,944 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiwi1106 Xem bài viết
    Ai bắt các em ấy nhận sô đâu xong lại phải dùng cách này để cho đỡ mất sức... Mỗi một sô đấy thì cũng có ít tiền gì cho cam chứ, khán giả cũng phải bỏ ra cả mớ tiền để xem ca sĩ mà, người ta đòi hỏi thì cũng đúng thôi có gì sai

Nói chung là cũng ko vì việc này mà độ hot hay catse của bích phương giảm, dân tình VN chả quan tâm đến hát live hay nhép mẹ gì hết, thỉnh thoảng có tí scandal cho vui thôi. Nhưng mà đã nhép thì đừng lấp liếm.
    Đúng là scandal này cũng ko ảnh hưởng đến độ hót của em BP cả, thậm chí nhiều người còn cố tình tạo scandal để gây tò mò. Nhưng những người hát như BP chỉ hót 1 thời gian ngắn rồi sẽ chìm. Có cầu thì có cung & thị hiếu người nghe cũng chỉ cần đến thế.

Nếu để ý 1 chút mọi người có thể nhận ra sân khấu nào sử dụng âm thanh sống & ca sĩ hát live. Cách đây 20 năm mình được người bạn làm bầu show rủ đến hậu trường của 1 chương trình ca nhạc. Các nhạc công trên sân khấu có mấy người chơi guitar, 1 trống điện tử, 1 kèn... Trống điện tử mình ko nói. Tuy nhiên mình thấy các cây đàn guitar điện đều ko cắm giắc để truyền qua amply rồi ra loa, cũng như kèn nếu biểu diễn live thì trên cây kèn phải gắn 1 micro nhỏ đến âm thanh cũng truyền qua amply rồi ra loa. Nhưng mấy ông guitar & ông thổi kèn vẫn nhún nhảy, mắt lim dim phiêu lãng như đang biểu diễn live thật . Mình có thắc mắc với ông bạn thì nó nói đúng là nhạc công chỉ là người rơm, đứng đấy gọi là có thôi. Chứ toàn bộ âm thanh của ca sĩ nào thì ca sĩ đó chuẩn bị 1 cái đĩa để người phụ trách âm thanh xử lý phía sau rèm sân khấu. Tóm lại là mình đi xem buổi karaoke giá cao.

Nghĩ lại hồi bé đi xem đám cưới ở hội trường, người hát hay khách đến đám cưới lên sân khấu hát live, còn nhạc là nhạc sống vẫn thấy chất hơn nhiều so với những chương trình ca nhạc bây giờ.
    • 10,592 Bài viết

• 12,944 Được cảm ơn

Đối với những người thính tai khi nghe 1 bài hát nào đó của 1 "ca sĩ" nào đó, nghe ở nhà chẳng hạn. Đến lúc mua vé xem ca nhạc trên sân khấu có "ca sĩ" đó biểu diễn, cũng hát bài mà mình đã nghe ở nhà. Phần âm thanh tại sân khấu ko khác tí gì so với âm thanh nghe ở nhà cả về tiết tấu, cao độ, các dụng cụ âm nhạc tạo ra bản nhạc đó thì chính là mình đang đi nghe karaoke giá cao đấy. Tốt thì "ca sĩ" ấy chỉ "mượn" phần âm nhạc (nhạc nhép), giọng hát là thật. Còn xấu nữa thì nhép 100% cả phần lời lẫn âm thanh.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,804 Bài viết

• 11,059 Được cảm ơn

Hát live bây giờ muốn nghe thì vô phòng trà hoặc các mini show nhỏ, chương trình có không gian giới hạn. Các ca sỹ gạo cội hát live nghe hay hơn thu đĩa là chuyện bình thường mà.
    • 3,264 Bài viết

• 8,068 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby168 Xem bài viết
    Hát đè khác với hát nhép ở chỗ là hát nhép phải tắt mic hoàn toàn
    Ở Việt nam thì trước năm 2000 là vậy,Từ sau 2000 thì hát nhép vẫn bật mic để ca sĩ hò het giao lưu với khán giả cho nó sống động

Trích dẫn Nguyên văn bởi miranda-vu Xem bài viết
    BP sử dụng phương pháp trình diễn Live Music Recorded (Tức là thuật ngữ chỉ các ca sĩ sẽ hát đè lên những phần backing vocal với âm thanh khá lớn so với Music Recorded thông thường, và chúng sẽ trợ giúp cho ca sĩ trong trường hợp họ bị hụt hơi khi nhảy hay cần tạm dừng hát để lấy sức. Nói là hát nhép thì cũng ko đúng nhưng chả hẳn là hát live.
    Mấy cái khái niệm Music Recorded, All Recorded, Live AR và Live MR thực ra là bọn Hàn nó sử dụng để nguỵ biện cho các kiểu hát nhép khác nhau của đám Idol. Còn Âu Mĩ bọn nó chỉ có khái niệm truyền thống là hát Live và Lip Sync. Nếu cần bọn nó đã có kỹ thuật hỗ trợ kiểu hát phô thì có phần mềm cân cho đúng nốt hoặc ca sĩ nó tự tin hát tốt thì chả cần dùng luôn. trong phần biểu diễn chênh 1-2 nốt cho nó thật vì khán giả nó coi trọng hát hơn là nhìn.
    KV lẽ ra đừng nói hay hơn là giải thích kiểu đó chả phải trong nghề mà khán giả sành họ cũng cười tủm.
    Trở lại vụ BP thì rạch ròi hát sân khấu có mấy kiểu thế này.

1- hát live là chỉ có giọng ca sĩ hát thật. beat chỉ có nhạc và phần backing vocal các bè khác với bè chính nếu bài hát có bè

2- hát đè là có thu sẵn giọng ca sĩ nhưng mix khoảng 50% âm lượng . khi diễn thì ca sĩ vấn hát full bài như thường. phần thu sẵn sẽ làm giọng ca sĩ đầy đặn hơn nhất là những bài hát có vũ đạo mạnh. Nghe kỹ vẫn ra 2 giọng cùng lúc vì hát thu và hát lại không bao giờ trùng khớp hoàn toản. Trong nghề hay gọi đùa là song ca Bích Phương, song ca Chi pu, ví dụ thế.

3- hát nhép ,là ca sĩ thu trước full bài, mĩx giọng to như 1 bản audio thông thường,lúc diễn chỉ mấp máy môi không ra tiếng, có thể vào đoạn điệp khúc có bè dày thì hát chồng lên và tương tác khán giả như thường vì mic vẫn bật.

Vì clip sự cố của BP không có full bài để nghe kỹ nên mình không chắc. Nhưng nghe 1 câu trước khi bị cướp mic thì chỉ có 1 giọng. và sau khi bị lấy mic thì giọng thu sẵn vẫn to tròn căng đét, mình tạm cho là ở trường hợp thứ 3 - hát nhép.

Mặc dù mình công nhận BP là ca sĩ nghiêm túc trong nghề. sản phẩm nào ra cũng kỹ và mình hiểu giờ khán giả đi xem ca sĩ trình diễn nghĩa là họ muốn xem ca sĩ thời trang, hình ảnh đẹp vũ đạo tốt hát không quá quan trọng thì việc hát nhép các bản nhạc dance sôi động là điều bình thường . nhưng cần nhìn đúng bản chất chứ không phải giải thích vòng vo hát đè hát chồng gì đó.

Mà quan điểm cá nhân thì trừ những bản nhạc vũ đạo quá mạnh, quá vật vã. thì lắc lư kiểu vũ đạo sexy cứ hát live cho máu. Vì cảm giác hát live trên sân khấu lớn nó sung và phê hơn nhiều khi hăt giả vờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,329 Bài viết

• 12,542 Được cảm ơn

Có ai dí súng vào đầu bắt chạy show đâu mà bảo vì nhiều show nên thế này thế kia.
    Căn bản là muốn giữ giọng để kiếm tiền, vì bản thân thôi. Mọi lí do đều là ngụy biện cả.
    Ca sĩ 1 tuần cùng lắm hát 2-3 ngày, ngày hát vài tiếng. Giáo viên người ta dạy 1 ngày 8-9 tiết, mỗi tiết 45 phút nói liên tục thì sao? Giờ họ cũng thu âm bài giảng xong nhép có được không?
    tinywomans.wordpress.com - Góc nhỏ giành cho những người phụ nữ muốn hạnh phúc
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,593 Bài viết

• 18,983 Được cảm ơn

Thật ra dạng ca sĩ như Bích Phương hay Chi Pu có fan không phải vì giọng đẹp, hát hay, loại nhạc họ hát cho dù có hát 1 bài 1 buổi nhưng mà phải nhảy nhót vũ đạo thì cũng hát không được như đĩa đâu. Nên bỏ tiền mua vé cho dạng ca sĩ - entertainer này cũng không nên trông đợi, đòi hỏi hát thật hay hát xuất sắc. Giống như Britney Spears trùm lip sync nhưng vẫn có người thích, vì tính tình dễ thương có tính giải trí cao thôi.

Còn ca sĩ chỉ thuần về vocal như Tuấn Ngọc, Thái Hiền, khi bỏ tiền ra nghe thì khán giả expect là phải được nghe hát live, phải đảm bảo giọng hay, còn hát có đứng yên 1 chỗ không nhảy nhót gì cũng được.

Những ca như Beyonce, vừa hát vừa nhảy hùng hục 2 tiếng đồng hồ, mà toàn những bài khó, đòi hỏi vocal xịn thì có hát đè 1 số đoạn cũng chấp nhận được.

Nói chung là showbiz âm nhạc bây giờ không còn đơn thuần là hát nữa, nên xác định là mình thích cái gì rồi bỏ tiền cho cái đó, chứ đòi ca sĩ nào cũng phải thuần hát hay hát thật thì showbiz bây giờ bỏ nghề gần hết. Mình thì không ghét hay tẩy chay mấy bạn ca sĩ nhàng nhàng hát nhép, chỉ là không phải gu của mình thôi, họ phục vụ 1 gu giải trí khác.

Sở thích cá nhân mình nếu đã đi nghe hát (nghe chứ không phải xem) thì sẽ chọn nghe những người thực sự có khả năng hát và trình diễn nhạc cụ live xịn sò luôn. Năm nay vừa được đi nghe Thái Hiền hát live, tái xuất sau 10 mấy năm giải nghệ, 61 tuổi rồi mà giọng vẫn xịn lắm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 66 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Avalanche Xem bài viết
    Thật ra dạng ca sĩ như Bích Phương hay Chi Pu có fan không phải vì giọng đẹp, hát hay, loại nhạc họ hát cho dù có hát 1 bài 1 buổi nhưng mà phải nhảy nhót vũ đạo thì cũng hát không được như đĩa đâu. Nên bỏ tiền mua vé cho dạng ca sĩ - entertainer này cũng không nên trông đợi, đòi hỏi hát thật hay hát xuất sắc. Giống như Britney Spears trùm lip sync nhưng vẫn có người thích, vì tính tình dễ thương có tính giải trí cao thôi.

Còn ca sĩ chỉ thuần về vocal như Tuấn Ngọc, Thái Hiền, khi bỏ tiền ra nghe thì khán giả expect là phải được nghe hát live, phải đảm bảo giọng hay, còn hát có đứng yên 1 chỗ không nhảy nhót gì cũng được.

Những ca như Beyonce, vừa hát vừa nhảy hùng hục 2 tiếng đồng hồ, mà toàn những bài khó, đòi hỏi vocal xịn thì có hát đè 1 số đoạn cũng chấp nhận được.

Nói chung là showbiz âm nhạc bây giờ không còn đơn thuần là hát nữa, nên xác định là mình thích cái gì rồi bỏ tiền cho cái đó, chứ đòi ca sĩ nào cũng phải thuần hát hay hát thật thì showbiz bây giờ bỏ nghề gần hết. Mình thì không ghét hay tẩy chay mấy bạn ca sĩ nhàng nhàng hát nhép, chỉ là không phải gu của mình thôi, họ phục vụ 1 gu giải trí khác.

Sở thích cá nhân mình nếu đã đi nghe hát (nghe chứ không phải xem) thì sẽ chọn nghe những người thực sự có khả năng hát và trình diễn nhạc cụ live xịn sò luôn. Năm nay vừa được đi nghe Thái Hiền hát live, tái xuất sau 10 mấy năm giải nghệ, 61 tuổi rồi mà giọng vẫn xịn lắm.
    Có ai tẩy chay đâu. Nhưng hát nhép thì nhận đi. Có gan làm thì có gan chịu. Nhưng cứ lấp liếm, đá sang cái khác thì xấu tính quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,189 Bài viết

• 2,118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vụ này fb fan chửi nhau kịch liệt à ngay cả fb cựu ca sĩ nào đó Đinh Dũng bán hàng nói mấy câu nhép có ngay hơn nghìn cmt chửi ngu .Nhép hay không mình thấy cũng bình thường thời bây giờ nó vậy mà có quy định biểu diễn bán vé không được nhép lên nó nói là đè cho hợp lệ .Khổ nỗi fan chửi rủa mạt sát hết ai có ý kiến ngược lại y hệt vụ fan BP vào page Honda cmt mắng BTC vì không cho BP sao hạng A chính giữa poster (tụi nó còn có hình trưởng nhóm fan thông báo đi pk chứ không phải tự phát ) .Các ca sĩ tất nhiên bênh rồi không thành lệ sau này hát thật mệt chết .Vụ này bị chơi vì không ai biết ông kia là ai sau đó cũng không thông báo tìm được con hay không với BTC và gia đình BP vẫn ở đây .Cuối cùng vụ này huề cả làng vì Zing kêu nhép còn Kênh 14 kêu không cho 2 phe tranh luận .
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 212 Bài viết

• 412 Được cảm ơn

BP người gầy đét, yếu ớt thì lấy đâu ra sức mà vừa nhảy nhót vừa hát live. Beyonce to như con trâu, khỏe mạnh mới làm được kiểu đó. 100% là nhép thôi. Fan của BP cũng ko cần nghe nhạc, chỉ cần thấy thần tượng là thích rồi.

giá của BP với Sơn Tùng MTP là 1 tỷ/bài hay sao đó. Không rẻ đâu ấy
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2