TIN TÀI TRỢ.

Katie Holmes bị chỉ trích vì để con gái 3 tuổi đi giày cao gót

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.33K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,784 Bài viết

• 2,871 Được cảm ơn

(Dân trí) - Trước làn sóng ý kiến phản đối của đông đảo khán giả, nữ diễn viên Katie Holmes đã lên tiếng bênh vực quyết định để cô con gái đầu lòng 3 tuổi Suri của cô tiếp tục “chênh vênh” trên những đôi giày cao gót.
    6c9kat02121
    Trong tuần trước, bé Suri (3 tuổi) tiếp tục xuất hiện
    với đôi giày cao gót tại New York (Mỹ).
    Trong vòng 1 tháng trở lại đây, bé Suri đã hai lần bị bắt gặp xuất hiện trên những đôi giày đế nhỏ, cao chừng 3 cm. Phần đông ý kiến cho rằng, việc để một cô bé 3 tuổi “chênh vênh” trên giày cao gót là khá nguy hiểm và không cần thiết. Các chuyên gia sức khỏe cho rằng, việc đi giày cao gót thường xuyên có thể làm ảnh hưởng tới sự phát triển chân của bé Suri.

Song, nữ diễn viên Katie Holmes đã lên tiếng biện minh cho việc để con gái nhỏ tiếp tục diện giày cao gót. Katie cho biết, cô tôn trọng ý thích của con gái và tin rằng, con gái cô chỉ đi những đôi giày mà các các cô gái nhỏ khác mơ ước được đưa chân vào. Trên kênh truyền hình Access Hollywood của Mỹ, “bà Cruise” đã nói: “Giống như mọi cô bé con khác, con gái tôi rất thích những đôi giày cao gót. Thực ra những đôi giày mà Suri đi chỉ là những đôi giày khiêu vũ bình thường dành cho tụi trẻ. Tôi giới thiệu chúng cho Suri và con bé thích”.

kat02122
    Suri bị nhận xét ăn mặc quá già so với tuổi.

Vào tháng 4 năm sau, bé Suri sẽ 4 tuổi và hiện cô bé đã có một nhà thiết kế trang phục riêng. Theo ước tính của các chuyên gia thời trang, các trang phục mà cô con gái cưng của Tom Cruise khoác lên mình có giá trị tới 2 triệu bảng Anh. Ngoài ra, cô bé còn có riêng một bộ sưu tập đồ trang điểm. Cũng giống như các cô bé con khác, Suri “mê mệt” các loại mỹ phẩm và thậm chí đã sử dụng sơn móng tay và son môi.

Tuy nhiên, trên website dành cho các bà mẹ Mumsnet, phần đông các bà mẹ cho rằng, Suri ăn mặc không thích hợp với lứa tuổi. “Cô bé ăn mặc giống như một thiếu nữ. Không hay chút nào, và việc đi những đôi giày cao gót cũng không tốt”, một bà mẹ nhận xét. Một ý kiến khác thì tin rằng, ông bà Cruise nên nghĩ tới chuyện cho con gái đi học và để cô bé khoác lên mình những bộ đồng phục bình thường như bạn bè cùng trang lứa thay vì các trang phục quá điệu đà và người lớn.

kat02126

kat02124

kat02125
    kat02123
    Suri cùng mẹ Katie Holmes và chị gái Isabella Cruise
    đi chơi tại New York, tháng 11/2009.

Mi Vân
    Theo DM

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,314 Bài viết

• 3,090 Được cảm ơn

Ừ, mình cũng hay xem bài viết về cô con gái của cặp tài tử này. Quả thật họ nhiều tiền và chiều con quá. Nhưng việc cho con nhỏ đi giày cao gót lúc 3 tuổi thì rất là không tốt cho con gái. Ngay thói quen 3 tuổi mà mẹ vẫn cho con bú bình cũng không chấp nhận được.
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thì lại nghĩ đôi giày 3 phân thì cũng ko cao lắm, trẻ con có thể đi được.Trông cô bé đi thật điệu đà dễ thương nhìn khác hẳn so với đi đôi ủng ở ảnh dưới.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,424 Bài viết

• 5,154 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi Suri ở mấy cái ảnh dưới iu quá đi thôi. Đôi ủng xinh không chịu được.rooling:
    Công nhận nhà TomKat chiều con quá. Nhìn bé đi giày cao gót thực sự thấy lo lo. Mình là người lớn đi nhiều còn có hại nữa là.

fOKap7
    • 1,760 Bài viết

• 2,326 Được cảm ơn

Hôm nọ mình post bài nói về việc bé Suri đi giày cao gót nhưng không có hại vì đó là kiểu giày thiết kế đặc biệt cho em bé múa ba lê. Thế nhưng Mod DBGB đã xóa ngay lập tức với lý do: Không có nội dung.
    Nhờ Mod giải thích giúp em ạ?
    When a couple are in relationship, the girl talks and the boy listens
    After getting married, the husband talks and the wife listens
    After 5 year marriage, both of them talk and neighbors listen.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,973 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

trông cô nàng Katie già quá bà con nhỉ. Còn em Suri thì chảnh quá. Trẻ con nhà Sao được chiều quá khéo thành PAris hilton sớm
    life is a river driven by the God
    !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,018 Bài viết

• 5,656 Được cảm ơn

con thì mặc váy hở nách, mẹ thì mặc áo dạ dài, trông lạ thật đấy.
    • 200 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Biển và Em Xem bài viết
    Hôm nọ mình post bài nói về việc bé Suri đi giày cao gót nhưng không có hại vì đó là kiểu giày thiết kế đặc biệt cho em bé múa ba lê. Thế nhưng Mod DBGB đã xóa ngay lập tức với lý do: Không có nội dung.
    Nhờ Mod giải thích giúp em ạ?
    Đôi này là thiết kế để trẻ em học khiêu vũ ( latin thôi, standard thì đôi giày khác ) . Các bạn nào có bé học dancesport thì bít rõ về đôi này mà, đi rất nhẹ, ko đau chân. Các bé 3 tuổi bắt đầu học được rùi mừ. Tớ nhìn đôi màu bạc là bị tháo dây chéo rồi, nên mới bị tuột như vậy.:Smiling:

Còn ở đây, mẹ nào thích dansport chắc hẳn đều có 1 đôi chuyên dụng latin thế này ( nhưng đôi khi ra sàn, mọi người vẫn dùng đôi này cho standard vì ngại mang 2 đôi đi).

Suri mặc bộ đỏ nhìn " già" thật, hehe, nhưng mà trẻ con hay thích bắt chước người lớn, hồi bé tớ mê đắm đôi cao gót của mẹ, suốt ngày thích xỏ mặc dù chả vừa.
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: