Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hưng Yên: Nữ sinh lớp 9 bị sát hại dã man, phi tang xác dưới ao

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.9K Lượt đọc
  • 97 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 303 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

(Dân trí) - Cơ quan CSĐT Công an tỉnh Hưng Yên vừa phối hợp Công an huyện Văn Giang dựng lại hiện trường một vụ án mạng kinh hoàng. Em Đặng Thị Thùy, học sinh lớp 9 Trường THCS Thắng Lợi - Văn Giang bị sát hại phi tang ngay dưới ao làng cách nhà vài trăm mét.
    Sáng nay (16/5), tại thôn Phù Bãi - Thắng Lợi - Văn Giang - Hưng Yên, cơ quan CSĐT Công an tỉnh Hưng Yên phối hợp với Công an huyện Văn Giang đã tiến hành thực nghiệm dựng lại hiện trường vụ án em Đặng Thị Thùy (SN 1997) bị giết hại dã man, vứt xác xuống ao làng.

D-Thi-Thuy_fca77

Em Đặng Thị Thùy bị sát hại khiến cả gia đình bàng hoàng đau đớn.
    Anh Đặng Văn Kiểu, bố nạn nhân đau đớn cho biết, khoảng 7h ngày 11/5, khi cháu Thùy đang ở nhà thì một người bạn tên G., học cùng khối đến rủ đi ăn kem. Ngày hôm trước, G. có đến rủ nhưng Thùy không đi vì 2 người vốn không thân thiết với nhau. Nhưng hôm sau, khi G. lấy lí do tốt nghiệp cấp 2 sẽ không đi học tiếp nên muốn rủ Thùy đi ăn kem chia tay, Thùy nể bạn nên đồng ý.

Hinh0688_72716

Khu vực em Thùy bị kẻ thủ ác vứt xác phi tang.
    Sau đó, không thấy Thùy về, cả gia đình lo lắng đổ xô đi tìm nhưng không có thông tin gì của Thùy. Chỉ đến chiều ngày hôm sau (12/5), thi thể em Thùy nổi tại ao làng cách nhà vài trăm mét, cả gia đình mới biết Thùy đã bị sát hại. Thi thể nạn nhân được khám nghiệm trong tình trạng bị vỡ sọ não, ặt bị biến dạng và có vết bóp cổ, tay và đùi bị thâm tím.

Hinh0680_f667f

Cơ quan công an tiến hành dựng lại hiện trường vụ án.

Hinh0683_94781

Người bạn rủ nạn nhân đi ăn kem kiên quyết không ra khỏi xe ô tô để thực nghiệm hiện trường.
    Theo thông tin từ gia đinh, Thùy là một người con ngoan, học giỏi, sống hòa đồng và không có xích mích với bạn bè.

Tại buổi thực nghiệm dựng lại hiện trường, người bạn tên G. cũng được đưa tới. Tuy nhiên, G. tỏ thái độ sợ hãi, gào khóc và kiên quyết không ra khỏi xe. Hàng trăm người dân xã Thắng Lợi tập trung chứng kiến sự việc bày tỏ sự căm phẫn kẻ thủ ác gây án dã man.

Hiện sự việc đang được cơ quan công an tiếp tục điều tra làm rõ.

Dân trí sẽ tiếp tục thông tin đến bạn đọc.

Thế Cường - Vũ Hoan

http://dantri.com.vn/c170/s170-59648...ac-duoi-ao.htm
    :CẢ MỘT ĐỜI VÌ VỢ VÌ CON.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 189 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Hóng xem động cơ của kẻ ác này là gì? Nguy hiểm thế đấy, đi ăn với bạn mà cũng bị giết
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,704 Bài viết

• 8,868 Được cảm ơn

Trời ạ, ko hiểu G có phải là thủ phạm ko? Là gái hay trai mà sao tàn ác như quỷ vậy? Thương cháu gái quá, thời buổi này biết cảnh giác thế nào đây, chẳng lẽ đến bạn bè cũng phải tránh xa à?
    Các mẹ WTT đồng hành cùng bệnh nhân nghèo Viện Bỏng Quốc Gia nhé!
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...g-tuan-870346/
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 422 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Lớp 9 -15t- đúng là loạn với XH bây giờ
    Mẹ là tất cả :LoveStruc:
    • 1 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 715 Bài viết

• 1,100 Được cảm ơn

Tò mò vụ này quá
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 131 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

dạo này Hưng Yên quê mình nổi tiếng quá, bao nhiêu vụ, toàn vụ " cướp giết" hic, mỗi ngày đọc báo mạng là thấy chữ Hưng Yên to tướng. Haizzz, thấy buồn quá! Cầu cho linh hồn e sớm siêu thoát. Những kẻ dã man sẽ fai đền tội.
    Sac ip5 0 một 2 bốn 2 ba 8 bảy 468
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,966 Bài viết

• 3,509 Được cảm ơn

15 tuổi giết người lại ko bị sao hả ? Sợ quá .
    • 3,842 Bài viết

• 8,366 Được cảm ơn

Thương cho em gái, về an nghỉ nước Chúa bình an em nhé
    (Xót xa khi đọc những vụ án thế này... )
    Trái tim người con gái phải là quân cảng lớn, nhưng chỉ dành riêng cho một chiến hạm duy nhất neo đậu mà thôi
    • 369 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

1 lũ trẻ zanh giờ là fan của anh Luyện đây...đc mùa cướp giết nhé
    • 23,100 Bài viết

• 34,983 Được cảm ơn

(VTC News) – Không thấy con gái về, anh lên CA trình báo và cho đến chiều cùng ngày thì hoảng hồn phát hiện con mình bị chết ở ao nước.

Sự việc xảy ra vào sáng 12/5, khi anh Đặng Văn Kiều (SN 1970, ở thôn Dương Thượng, xã Thắng Lợi, Văn Giang, Hưng Yên) trình báo với CA xã Thắng Lợi việc con gái mình là Đặng Thị Thùy (SN 1997) đi chơi cùng Nguyễn Thị Giang (SN 1997, ở thôn Phù Bãi, Thắng Lợi, Văn Giang, Hưng Yên) nhưng chưa thấy về nhà.

Nhanh chóng tổ chức tìm kiếm, anh Kiều hoảng hồn khi cùng lực lượng chức năng phát hiện thi thể con mình nổi dưới ao nước ở thôn Dương Thượng vào lúc 16h cùng ngày.

DSC0200_1
    Ao nước nơi Thùy bị bạn dìm chết. Ảnh: Thu Thủy.

Nhanh chóng tổ chức lực lượng khám nghiệm hiện trường và tổ chức điều tra, lực lượng chức năng đã mời Nguyễn Thị Giang lên làm việc.

Qua đấu tranh khai thác, bước đầu Giang đã thừa nhận cái chết của Thùy do mình gây ra.

Theo đó, do có mâu thuẫn cá nhân, Giang đã sẵn có ý định “xử” Thùy. Tối 11/5, Giang rủ Thùy đi ăn kem, hai đứa đi đến ao nước thôn Dương Thượng thì Giang bỗng đẩy Thủy xuống nước.

Vốn là vận động viên nhảy cao, Giang nhanh chóng lao xuống dìm Thùy xuống nước cho đến chết. Sau đó, Giang vứt xe đạp của Thùy xuống ao để phi tang rồi trở về nhà, coi như không có chuyện gì xảy ra.

Hiện CQCA đang tích cực lấy lời khai của Giang để làm rõ vụ việc.

Nguyễn Dũng – Thu Thủy

http://vtc.vn/7-333376/phap-luat/nu-...oi-ao-nuoc.htm
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,549 Bài viết

• 8,368 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Vy Xem bài viết
    Trời ạ, ko hiểu G có phải là thủ phạm ko? Là gái hay trai mà sao tàn ác như quỷ vậy? Thương cháu gái quá, thời buổi này biết cảnh giác thế nào đây, chẳng lẽ đến bạn bè cũng phải tránh xa à?
    Học cùng khối, rủ bạn đi ăn kem..Những tình tiết đó thì chắc là con trai rồi. Trong bài báo không nói đến việc đã xác minh được thủ phạm như thế nào mà lại kêu G ra thực nghiệm hiện trường?
    ẤU DÂM LÀ BIẾN THÁI, KHÔNG PHẢI ANH HÙNG.
    TẨY CHAY MINH BÉO VÀ NHỮNG KẺ ỦNG HỘ CHÀO ĐÓN ANH TA KHỎI SHOWBIZ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,916 Bài viết

• 3,738 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Như trong phim, 15 tuổi mà giết người có tính toán, tàn độc dã man kinh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 154 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Nếu không sửa đổi kịp thời luật, giáo dục luật kịp thời thì sẽ còn rất nhiều vụ như thế này nữa. Cách đây mấy tháng cũng có vụ học sinh lớp 8 giết bạn cướp xe đạp ở Bắc Ninh đấy thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,944 Bài viết

• 5,470 Được cảm ơn

thôi tiu rồi , xã hội thời loạn khó sống quá @.@
    TKN5p7

JAt2p7
    • 1,407 Bài viết

• 3,365 Được cảm ơn

Khủng khiếp!
    Phải sửa lại luật thôi, loại kinh khủng họ nhà Luyện này là thú chứ không phải người, không được hưởng luật của người, nên có luật cho loại thú mặt ngừoi riêng. Tòa án việc đầu tiên là quyết định xem kẻ gây án này nên được xử theo luật người hay chuyển sang luật thú mặt người.
    Ngày càng thấy nhiều chuyện điên loạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,636 Bài viết

• 436 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    dã man con này bị điên rồi
    • 715 Bài viết

• 1,100 Được cảm ơn

Quá nhẫn tâm, loại ng này phải loại trừ nó ra khỏi cuộc sống này.
    • 367 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi. 15 tuổi bít tính toán để giết ng. bít phi tang chứng cứ. Xong về nhà như ko có chuyện gì.

Nhà nước,phải thay đổi luật sớm chứ ko thì những đứa trẻ thành niên sẽ trở thành tội phạm hết mất.
    • 341 Bài viết

• 917 Được cảm ơn

phải sửa luật chứ còn gì, trc ở Hn cũng có thằng Trung giết 3 mạng người ở phố Minh Khai, nhưng chỉ xử 12 năm tù vì nó mới 15 tuổi khi gây án

......*(¯°•._.•°¯)*......

Nếu em cần một người để nói yêu em

......*(¯°•._.•°¯)*......thì người đó không phải là anh.......*(¯°•._.•°¯)*......
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5