"Hotgirl" đất cảng nhảy từ tầng 17 bệnh viện quốc tế tử vong

• 0 Lượt chia sẻ
  • 24K Lượt đọc
  • 155 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,177 Bài viết

• 12,211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Rạng sáng 4-11, một số bệnh nhân đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa quốc tế Hải Phòng kinh hoàng phát hiện một cô gái xinh đẹp rơi từ tầng 17 xuống tầng 8 của bệnh viện tử vong.

388282472715900769552374917440891938930688n-15413961574091088553596-15413978803511551046404

Chị L.P.A là cô gái xinh đẹp và điều kiện kinh tế khá giả

Ngày 5-11, Ban Giám đốc Bệnh viện Đa khoa quốc tế Hải Phòng có thông tin chính thức về sự việc một nữ
    bệnh nhân rơi từ tầng 17 xuống tầng 8 của bệnh viện tử vong tại chỗ.

Bác sĩ Bùi Thanh Doanh, Giám đốc chuyên môn Bệnh viện Đa khoa quốc tế Hải Phòng, cho biết nữ bệnh nhân L.P.A (29 tuổi, trú tại TP Hải Phòng) vào Khoa Hồi sức cấp cứu của bệnh viện lúc 23 giờ ngày 2-11 trong tình trạng hoàn toàn tỉnh táo, đau bụng và sốt nhẹ.

Nữ bệnh nhân này sau đó được đưa lên nằm điều trị tại Khoa Nội tổng hợp trên tầng 14 của bệnh viện. Đến khoảng 1 giờ 35 ngày 4-11, mọi người trong viện bỗng nghe thấy tiếng động mạnh, sau đó bàng hoàng phát hiện một người rơi xuống nền tầng 8 của tòa nhà.

Tại hiện trường, các bác sĩ phát hiện nạn nhân là nữ bệnh nhân L.P.A đang nằm bất động trong tư thế sấp, có máu chảy, vỡ hộp sọ. Mặc dù tích cực cấp cứu trong khoảng 30 phút nhưng nữ bệnh nhân đã không qua khỏi.

454036435195959852130973117434859987927040n-15413962294311987049836
    Bệnh viện Đa khoa quốc tế Hải Phòng

Kết quả xét nghiệm cũng cho thấy nữ bệnh nhân không sử dụng các chất gây nghiện.

Theo ông Doanh, sau khi trích xuất camera an ninh của bệnh viện, phát hiện nữ bệnh nhân đã tự di chuyển một mình bằng thang máy từ tầng 14 lên tầng 17. Sau đó, nữ bệnh nhân này ra khu vực lan can của tòa nhà và nhảy xuống bên dưới, rơi tại tầng 8 của tòa nhà.

"Suốt quá trình từ khi vào viện cho đến lúc điều trị, nữ bệnh nhân đều có biểu hiện tâm lý bình thường, không phát hiện sự bất thường" - ông Doanh nói.

Được biết, L.P.A là một cô gái xinh đẹp, có cuộc sống khá giả. Cô gái được xem như một "
    hotgirl" này đang làm việc trong lĩnh vực chăm sóc sắc đẹp.

Tr.Đức
    https://nld.com.vn/thoi-su/hotgirl-dat-cang-nhay-tu-tang-17-benh-vien-quoc-te-tu-vong-20181105124004959.htm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,482 Bài viết

• 2,715 Được cảm ơn

Sao vậy trời? Có can đảm để chết như vậy chắc phải có ji khủng khiếp lắm.😬

Gửi từ ứng dụng Webtretho
    • 815 Bài viết

• 2,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Em gái này xinh như vậy mà tự tử chết, uổng quá.

Đúng là hồng nhan bạc mệnh!
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    • 1,482 Bài viết

• 2,715 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Summerivy Xem bài viết
    Em gái này xinh như vậy mà tự tử chết, uổng quá.

Đúng là hồng nhan bạc mệnh!
    Thương 2 đứa con gái ghê.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1,044 Bài viết

• 7,286 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    đẹp vậy mà chết, tội ghê. mới 29t mà đã 2 đứa con rồi ah? k biết có chuyện gì.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 815 Bài viết

• 2,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haimy2014 Xem bài viết
    Thương 2 đứa con gái ghê.

Sao có 2 đứa con (chắc còn nhỏ) mà lại dại dột vậy, lại thấy tội lũ trẻ con, hic hic.
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 815 Bài viết

• 2,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Không hiểu sao, mình thấy mình nhát và hèn lắm nhé.
    Đi thang máy 1 mình còn sợ thang máy rơi. Ra ngoài đường tốc độ toàn rùa bò 20km/h, max là 30km. Mà đây em này đủ can đảm nhảy lầu, chết đau đớn.
    Cuộc sống còn muôn vàn cách lựa chọn để tiếp tục mà em lại chọn cách chết đau đớn này. Thấy thương ghê!
    • 2,701 Bài viết

• 12,467 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    @Summerivy: sao bà với tôi giống nhau vậy chời!

Hôm qua tôi đi tập, có bạn tập cùng là giáo viên một trường cao đẳng. Bạn ấy kể học sinh nữ của trường vừa nhảy sông tự tử vì chuyện yêu đương gì đó. Mình bào sao chúng nó dại dột thế không biết, mình đây còn đang đi tập để tăng cường sức khỏe và kéo dài tuổi thọ, vậy mà đứa trẻ khỏe lại đâm đầu đi tự tử.

Nói vậy chớ tâm lý lúc cùng quẫn chắc không tự chủ được. Haizz
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 815 Bài viết

• 2,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Kysuu, nói chuyện nhảy sông tự tử. Tôi lại nhớ chuyện hàng xóm chỗ nhà bà nội tôi.

Hai vợ chồng bán cà phê, ông chồng cặp bồ với 1 cô kém chục tuổi, cũng phải mấy năm rồi. Dùng dằng tưởng thôi rồi, thế năm kia cô bồ sống chết đòi bỏ chồng để lấy ông kia. Ông kia về bảo vợ đại loại là chúng tao yêu nhau, muốn cưới nhau, mày tính thế nào thì tính. Bà vợ cũng phẫn uất quá,cũng nhảy sông tự tử.

Bao nhiêu người bảo bà này dại, chết thế thì đúng ý bọn nó còn gì. Mà còn con, còn cháu (khoảng 4-5 tuổi), còn đầy thứ để vui, thế mà lại tìm cách chết dại dột vậy.

Chết thì mình thiệt chứ, thằng chồng nó lại hả hê. Khổ thế.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,254 Bài viết

• 14,622 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Summerivy Xem bài viết
    Chết thì mình thiệt chứ, thằng chồng nó lại hả hê. Khổ thế.
    Chồng có hả hê không thì không rõ, vì thật sự chuyện "tự tử" là chuyện ít ai ngờ, lại càng không có ai kỳ vọng. Ông chồng này cùng lắm chỉ hi vọng vợ thuận tình ly hôn, chứ bảo ông ta mong cho vợ chết, thì mình không có nghĩ vậy.

Còn nói chuyện tự tử. Tại sao trên thế giới hàng năm vẫn có bao nhiêu người chọn cách chủ động kết thúc cuộc đời mình, trong khi có bao nhiêu người khác muốn được sống thêm dù chỉ một ngày mà không được. Và những gì người ngoài nhìn vào họ đều bảo, "sao dại thế, sao mà phải chết". Thực ra tâm lý con người luôn là ham sống sợ chết, cái này là bản năng rồi. Nên những người mà cùng quẫn tới mức chọn kết liễu mạng sống của mình, thật sự là có lẽ họ cũng ở đường cùng theo một nghĩa nào đó rồi. Mình nghĩ có thể họ bị depressed/ trầm cảm hay một cái gì tương tự thế về tâm lý. Vì có nhiều người do tức lên mà làm, nhưng tới phút giây sinh tử, lại sợ, lại thôi. Có đấy, không ít đâu. Nên người mà vượt qua được cái giây phút sinh tử ấy, vượt qua nỗi sợ có thể nói là lớn nhất đời người ấy, để làm đến cùng, thì chắc là, họ thật sự không còn vương vấn gì cuộc đời này nữa rồi.

Ngày xưa khi mình còn trẻ, chưa thật sự hiểu chuyện, cũng hay nghĩ, sao mà phải chết, sống mới khó chứ chết thì dễ ẹt à. Sau này càng nhiều tuổi thì càng hiểu, có những thứ mà khi mình không ở trong hoàn cảnh đó, không phải mang tính cách đó, thì sẽ tuyệt đối không thể hiểu được tại sao họ lại làm như vậy. Nếu họ muốn chết thật, mà cứ phải cố sống, biết đâu, cuộc sống lúc đó lại còn tệ hại hơn là được chết, thì sao? Who knows?

Mong họ được yên nghỉ. Và chia buồn cùng người thân. Cuộc sống, đúng là khó có thể nói trước được điều gì.
    Vô cùng tàn nhẫn, vô cùng yêu thương
    aaaaaaaaaa_Sara Imas_---_
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 357 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hãy thấy may mắn khi còn muốn sống ,còn thấy cuộc đời ý nghĩa .
    Nhưngx người đã chọn tìm đến cái chết chắc đối với họ chết là được giải thoát khỏi những lo lắng ,buồn phiền hoặc mặc cảm tội lỗi ko thể tha thứ,cuộc sống đối với họ ko còn tương lai ,ko còn ý nghĩa .
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,783 Bài viết

• 4,311 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Đau tinh thần đau hơn đau thể xác. Kinh nghiệm của tui là cảm thấy trầm cảm thì tập môn thể thao có nhạc sôi độg như belly dance, swing, zumba, flashmod. Hoạt độg thể chất sẽ đẩy lùi năg lượg tiêu cực đag có trog cơ thể. Lúc đó tránh xa tất cả nhữg gì trầm bổg du dươg, phim, nhạc, kể cả nhạc thính phòg. Kinh Phật cũg ko vào đâu. Ko ăn được thì cố nhấm nháp socola đừg để kiệt sức tinh thần sẽ càg tồi tệ. Tập trug nghĩ đến cách giải quyết, đừg nhìn lại chuyện đã qua.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,657 Bài viết

• 80,198 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IKEA Xem bài viết
    Đau tinh thần đau hơn đau thể xác. Kinh nghiệm của tui là cảm thấy trầm cảm thì tập môn thể thao có nhạc sôi độg như belly dance, swing, zumba, flashmod. Hoạt độg thể chất sẽ đẩy lùi năg lượg tiêu cực đag có trog cơ thể. Lúc đó tránh xa tất cả nhữg gì trầm bổg du dươg, phim, nhạc, kể cả nhạc thính phòg. Kinh Phật cũg ko vào đâu. Ko ăn được thì cố nhấm nháp socola đừg để kiệt sức tinh thần sẽ càg tồi tệ. Tập trug nghĩ đến cách giải quyết, đừg nhìn lại chuyện đã qua.
    Trầm cảm vì thất vọng về ai đó hay buồn vì tư tưởng còn tập thể dục được
    Nếu thua lỗ nợ bạc tỷ, anh em quay lưng, bán đứng...sức khỏe yếu nữa thì có nhấc đc ngón tay lên ko mà zumba, zumba thì p mất phí, mặc đẹp và mất thời gian, lấy đâu ra những điều ấy khi tiền ăn chiều còn chưa có em ơi
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 452 Bài viết

• 1,805 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình đã từng stress nặng đến mức trầm cảm 1 thời gian dài, may mắn vượt qua được.

Những người tự tự có sợ chết không? có chứ. Bản năng con người là ham sống sợ chết mà. Nhưng họ vẫn chọn cái chết vì nỗi sợ sống phải tiếp tục chịu đựng áp lực/ nỗi buồn..

Nên tự tự là 1 lựa chọn.

Nghe những ai nói tự tự là hèn nhát, bất hiếu etc .. chỉ thấy họ giáo điều lắm
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,783 Bài viết

• 4,311 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Chị taiuong: em mở đt lên tập ở nhà. Em lười kể ra chứ mọi thứ cùg lúc ập đến, ng suy nhược đến mức như bánh trág nhúg nước. Nhờ triết lý Phật ko tự tử mà em sợ ko dám. Ko chết được nên phải vực dậy thôi. Mà cũg có khi em còn mắc nợ trần gian nhiều nên ko đi được.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,657 Bài viết

• 80,198 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi whitenight Xem bài viết
    Mình đã từng stress nặng đến mức trầm cảm 1 thời gian dài, may mắn vượt qua được.

Những người tự tự có sợ chết không? có chứ. Bản năng con người là ham sống sợ chết mà. Nhưng họ vẫn chọn cái chết vì nỗi sợ sống phải tiếp tục chịu đựng áp lực/ nỗi buồn..

Nên tự tự là 1 lựa chọn.

Mình cũng nghĩ nếu ko muôn sống trong u sầu, áp lực, bất lực...thì chết là một lựa chọn đúng, sống mệt bỏ cha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,657 Bài viết

• 80,198 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Chị taiuong: em mở đt lên tập ở nhà. Em lười kể ra chứ mọi thứ cùg lúc ập đến, ng suy nhược đến mức như bánh trág nhúg nước. Nhờ triết lý Phật ko tự tử mà em sợ ko dám. Ko chết được nên phải vực dậy thôi. Mà cũg có khi em còn mắc nợ trần gian nhiều nên ko đi được.
    Chúc mừng em, e mạnh mẽ để bọn c nương vào mà sống chứ bọn c oải lắm, chắc chả nhấc đc mông mà tập luyện đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,783 Bài viết

• 4,311 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Chị taiuong: Em bây h vẫn trầm cảm nhưg em nhìn theo hướg tích cực là mình còn lành lặn, còn gia đình, còn điều kiện lên wtt tán dóc là vui lên. Dù em trắg tay hoàn toàn về mọi thứ. Cũg như trước khi làm gì cũg suy nghĩ chút, kinh doanh thì đừg dại dột mag sạch tiền ra làm, đã vậy còn vay mượn, cầm cố. Bạn bè mượn thì số tiền phải đảm bảo bị quỵt ko ảnh hưởg đến mình. Nói chug cố kiểm soát mọi thứ có thể.
    • 1,552 Bài viết

• 1,194 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chị taiuong: Em bây h vẫn trầm cảm nhưg em nhìn theo hướg tích cực là mình còn lành lặn, còn gia đình, còn điều kiện lên wtt tán dóc là vui lên. Dù em trắg tay hoàn toàn về mọi thứ. Cũg như trước khi làm gì cũg suy nghĩ chút, kinh doanh thì đừg dại dột mag sạch tiền ra làm, đã vậy còn vay mượn, cầm cố. Bạn bè mượn thì số tiền phải đảm bảo bị quỵt ko ảnh hưởg đến mình. Nói chug cố kiểm soát mọi thứ có thể.
    Lắm khi nghĩ sống mệt mỏi quá, muốn buông mà ko có gan đó. Thể thao đúng là một cách giải tỏa áp lực có hiệu quả như bạn nói. Mình nghĩ có nhiều ng khi thực hiện hành vi rồi sẽ hối hận mà ko làm cách nào quay lại được.
    • 137 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi whitenight Xem bài viết

Nên tự tự là 1 lựa chọn.

Bạn vượt qua như thế nào?
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8