TIN TÀI TRỢ.

Honda Việt Nam chính thức lên tiếng về vụ nổ xe Super Dream

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.06K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,150 Bài viết

• 1,968 Được cảm ơn

http://nld.com.vn/20111207015934766p...uper-dream.htm

Thứ Tư, 07/12/2011 13:59

(NLĐO)- Trưa nay, 7-12, Công ty Honda Việt Nam đã lần đầu tiên chính thức lên về vụ nổ xe máy Super Dream khiến một phụ nữ mang thai tử nạn và cháu bé 4 tuổi bị thương nặng, trong đó cho rằng "đây là trường hợp nghiêm trọng và chưa từng xảy ra".

Trong văn bản gửi Báo Người Lao động, ông Koji Onishi - Tổng giám đốc Công ty Honda Việt Nam, cho biết vẫn chưa nhận được thông tin nào từ phía cơ quan công an. Công ty Honda Việt Nam mới chỉ tiếp cận thông tin ban đầu về nguyên nhân vụ nổ xe Super Dream từ Viện Khoa học hình sự - Bộ Công an qua báo chí.

Theo đó, vị trí phát nổ trên chiếc Honda Super Dream thuộc khu vực bình ắc quy tiếp giáp với bình xăng của xe. Cán bộ Viện Khoa học hình sự khẳng định, không có dấu hiệu từ sự tác động của bom mìn, lựu đạn hay thuốc nổ trong vụ việc này.

Xe%20super%20dream

Chiếc Super Dream bị phá huỷ bởi vụ nổ có sức công phá lớn

Đến nay, Honda Việt Nam cũng chưa được kiểm tra kỹ thuật chiếc xe máy này do nó vẫn đang nằm trong diện điều tra của cơ quan điều tra.

“Đây là trường hợp nghiêm trọng và chưa từng xảy ra trước đây đối với sản phẩm của Honda Việt Nam. Vì vậy chúng tôi sẵn sàng hợp tác với cơ quan công an để sớm xác định rõ nguyên nhân vụ việc”, ông Koji Onishi nói.

Mặc dù chưa có kết luận cuối cùng về nguyên nhân vụ nổ song những thông tin từ Viện Khoa học hình sự đã dấy lên những nghi vấn cho rằng chiếc xe máy phát nổ do lỗi kỹ thuật.

Điều này hoàn toàn có cơ sở bởi theo xác nhận của gia đình nạn nhân cũng như Công ty Việt Long 1 (nơi bán xe) đều xác nhận: Chiếc xe Honda Super Dream được mua chính hãng từ nhà máy của Honda Việt Nam (đặt tại thị xã Phúc Yên, tỉnh Vĩnh Phúc) đến thời điểm phát nổ, chiếc xe mới chạy được khoảng 4.000 km.

Sau 3 lần đi bảo dưỡng, chiếc Honda Super Dream không “chế” thêm bộ phận nào và cũng không phát hiện dấu hiệu bất thường nào.

Chau%20Van

Cháu Vân nằm cấp cứu tại Bệnh viện Việt Đức

Được biết, hiện vụ việc đang nằm trong diện theo dõi, quan tâm sát sao của Ban Bảo vệ người tiêu dùng - Cục Quản lý cạnh tranh (Bộ Công thương).

Trong khi đó, lãnh đạo Cục Đăng kiểm Việt Nam (Bộ GTVT) cho biết, sẵn sàng có ý kiến đủ sức mạnh với Honda Việt Nam nếu kết luận cuối cùng của cơ quan điều tra cho rằng nguyên nhân phát nổ của chiếc xe xuất phát từ lỗi kỹ thuật.

Phó chủ tịch Hội Chống gian lận thương mại và Hỗ trợ người tiêu dùng TPHCM - Luật sư Nguyễn Văn Hậu thì khẳng định: Theo Luật Bảo vệ người tiêu dùng (có hiệu lực từ ngày 1-7), nhà sản xuất phải thu hồi sản phẩm để kiểm tra, khắc phục nếu sản phẩm của họ mắc lỗi gây mất an toàn cho người tiêu dùng.

Vừa ấn nút đề thì xe phát nổ

Khoảng 7g sáng ngày 1-12, chị Nguyễn Thị Quỳnh (SN 1982, trú tại thôn Sơn Nam, xã Nam Sơn, TP Bắc Ninh) chuẩn bị đưa con gái là cháu Nguyễn Khánh Vân (SN 2007) đi học bằng chiếc xe Honda Super Dream .

Khi chị Quỳnh vừa ấn nút đề khởi động xe thì một tiếng nổ lớn đã hất văng hai mẹ con ra khỏi xe.

Sức ép của vụ nổ khiến toàn bộ phần bụng, chân chị Quỳnh bị phá nát và đã tử nạn sau đó tại bệnh viện.

Cháu Vân cũng bị nát chân phải, chân trái phải cắt bỏ do chấn thương quá nặng. Hiện cháu Vân vẫn đang phải thở máy và nằm trong diện theo dõi đặc biệt của các y bác sĩ Bệnh viện Việt Đức (Hà Nội).

T.Kha
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,878 Bài viết

• 1,211 Được cảm ơn

Chúng tôi xin nghiêm khắc rút kinh nghiệm nhưng vì bà con Việt Nam vẫ tín nhiệm nên chúng tôi tiếp tục sản xuất.
    Bà Già VNAH
    Độc lập tự bơi.
    mevietnam-1
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,495 Bài viết

• 11,944 Được cảm ơn

Chưa có tin gì mới... phải đợi
    • 515 Bài viết

• 743 Được cảm ơn

Có khi nào xe bị đổi phụ tùng ko nhỉ?
    • 2,209 Bài viết

• 6,430 Được cảm ơn

Nhìn hình ảnh cháu bé thương quá. Khổ thân con, đang từ người lành lặn giờ thành thương tích đầy mình, mất mẹ mất em.

Tớ yêu chú bộ đội nên ngồi trông ngồi ngóng
    Tớ yêu chú bộ đội nên suốt ngày tự lo...
    Blog Pi: https://vn.360plus.yahoo.com/hyth83/

Giảm tốc độ, quan sát khi đi qua ngã 3, ngã tư vì sự an toàn của bạn và những người tham gia giao thông khác
    • 2,216 Bài viết

• 4,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đã lâu lắm rồi nhà mình không dùng xe của Honda VN. Linh kiện thì toàn TQ và nội địa. Giá bán thì ngất ngưởng
    Chỉ nói lên sự thực tẩy chay gia đình họ lã mà cũng vi phạm. Thôi thì khỏi ký
    • 12 năm
    • 3,881 Bài viết

• 4,264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh hanh hd Xem bài viết
    Nhìn hình ảnh cháu bé thương quá. Khổ thân con, đang từ người lành lặn giờ thành thương tích đầy mình, mất mẹ mất em.
    E nhìn cháu cũng thương. E vẫn bị ám ảnh mãi từ hôm đọc bài báo mà có đoạn nói bé hỏi mọi người xung quanh chân cháu đâu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,551 Bài viết

• 4,661 Được cảm ơn

Nhìn em bé thương quá đi mất. Mà không ghép lại được chân cho bé như là bé trong vụ thằng L ha các mẹ. Không biết con sẽ sống sao đây...
    Cv9fD7JCv9fp7
    • 6,526 Bài viết

• 9,949 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi goldenfluss Xem bài viết
    Linh kiện thì toàn TQ và nội địa.
    hàng nội địa là hàng xịn của Nhật mà ???
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 490 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

"Con bà có thương bà đâu

Để cho chàng rể nàng dâu thương cùng"

Ở đây thấy đầy tớ của dân cũng đã thương dân đâu, để cho thằng Nhật bổn nó thương cùng.

Lẽ ra những vụ việc kiểu này, cơ quan điều tra + các CỤC phải phối hợp mà bảo vệ người tiêu dùng chứ...kiểu như sống chết mặc bay thì thằng nào có thân thằng ấy giữ, sưu thuế thì cứ phải nộp đủ để trả nợ vậy
    • 3,294 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khổ thân con, nhìn cái ảnh mà rớt nước mắt
    • 453 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thương bé quá!
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 720 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HQTT Xem bài viết
    http://nld.com.vn/20111207015934766p...uper-dream.htm

Thứ Tư, 07/12/2011 13:59

Vừa ấn nút đề thì xe phát nổ

Khoảng 7g sáng ngày 1-12, chị Nguyễn Thị Quỳnh (SN 1982, trú tại thôn Sơn Nam, xã Nam Sơn, TP Bắc Ninh) chuẩn bị đưa con gái là cháu Nguyễn Khánh Vân (SN 2007) đi học bằng chiếc xe Honda Super Dream .

Khi chị Quỳnh vừa ấn nút đề khởi động xe thì một tiếng nổ lớn đã hất văng hai mẹ con ra khỏi xe.

Sức ép của vụ nổ khiến toàn bộ phần bụng, chân chị Quỳnh bị phá nát và đã tử nạn sau đó tại bệnh viện.

Cháu Vân cũng bị nát chân phải, chân trái phải cắt bỏ do chấn thương quá nặng. Hiện cháu Vân vẫn đang phải thở máy và nằm trong diện theo dõi đặc biệt của các y bác sĩ Bệnh viện Việt Đức (Hà Nội).

T.Kha
    Vừa ấn nút đề xe phát nổ thì khả năng bị cài chất nổ là lớn.
    Sức ép toàn bộ phần bụng, chần chị Q phá nát, cháu V chấn thương quá nặng , Mức độ phá hủy do nổ khá lơn nếu do bình ac quy nổ thì cũng khó hiểu.
    • 1,268 Bài viết

• 3,144 Được cảm ơn

Đúng là ko ai chon được trước cho mình kiếp sống. Đang lành lặn, khỏe khoắn mà giờ bé thế này, thương con quá!!
    • 740 Bài viết

• 533 Được cảm ơn

Các bác Nhật bổn đã kiếm biết bao nhiêu tiền của ở VN rồi.Sự việc xảy ra như vậy rồi,dù đúng dù sai gì thì trước tiên các bác ấy phải có tinh thần trách nhiệm theo kiểu:''tôi yêu Việt Nam'' chứ.Sự việc điều tra thì cứ điều tra,có kết quả để tính sau.Nếu kết quả đúng là lỗi kỷ thuật thì các cơ quan chức năng phải làm đúng theo mức độ nghiêm trọng của sư việc,và hãy bảo vệ người VN.Nếu cháu bé kia là con của các quí vị cơ quan chức năng thì không biết các vị nghĩ sao!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 484 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Mong sớm sẽ có kết luận khách quan!
    never say never:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 994 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Master338 Xem bài viết
    Vừa ấn nút đề xe phát nổ thì khả năng bị cài chất nổ là lớn.
    Sức ép toàn bộ phần bụng, chần chị Q phá nát, cháu V chấn thương quá nặng , Mức độ phá hủy do nổ khá lơn nếu do bình ac quy nổ thì cũng khó hiểu.
    Khổ quá, bác ko đọc cả bài à, đã rà soát rùi, ko có chất nổ của bom, mìn, lựu đạn bác ơi.
    Mình nghĩ là do ac quy đấy, ac quy đảm bảo chất lượng ko sao, nhưng ac quy chất lượng ko đạt chuẩn thì có khả năng xảy ra chứ bác ơi.

Chính ra mình nghĩ có khi cứ đi quả honda tc thì chả sao ý nhỉ? Vừa rẻ vì bản chất là hàng tc rùi nên chả bị thổi đồ vào nữa, còn đi xe vn lắp ráp hay sx thì dễ bị lắm, giá thì hét rõ cao mà chất lượng thì tà tà. Đã ko có thì xài hàng tầu, có thì xài hẳn hàng của nhựt bổn hoặc châu âu cho nó lành à.

Nhìn cháu bé mà ko cầm được lòng, nỗi đau về tinh thần và thể xác quá lớn, theo bé suốt cuộc đời. Thật tiếc vì chân cháu ko ghép lại được, dẫu có bỏng toàn thân nhưng vẫn giữ được chân của bé thì tốt biết mấy, đằng này mất chân rùi thì thật là, thương quá cháu ơi. Làm gì các mẹ ơi, ức chế quá đi thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 512 Bài viết

• 664 Được cảm ơn

Vụ này nếu xảy ra ở Nhật, Bắc Mỹ, Tây âu thì Honda phải bồi thường tiền triệu usd cho nạn nhân, còn ở Vn thì chắc Honda cũng mất tiền triệu usd nhưng kô biết nạn nhân có đc bồi thường kô hay chỉ bồi thường tiền mua xe máy

Mong có Bao Công trong vụ này !!!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,333 Bài viết

• 4,678 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Teddy.Love.Jerry Xem bài viết
    hàng nội địa là hàng xịn của Nhật mà ???
    nội địa hóa ở đây là nói đến các linh kiện được sản xuất ở việt nam khác với hàng nội địa Nhật Bản.

Người mất cũng đã mất rồi, thương nhất là em bé gái còn sống, em sẽ phải đối diện với cuộc đời phía trước ra sao với một thân thể bị tàn phế suốt đời. Sống như vậy còn đau đớn hơn phải chết. Honda VN đền bù bao nhiêu tiền cũng khó giúp em thoát bỏ được nỗi đau này.
    Thương em quá em ơi!
    • 4,271 Bài viết

• 14,741 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matongnghe Xem bài viết
    Nhìn em bé thương quá đi mất. Mà không ghép lại được chân cho bé như là bé trong vụ thằng L ha các mẹ. Không biết con sẽ sống sao đây...
    Vụ thằng Luyện vết chém nên chắc dễ ghép hơn mẹ nó ạ, còn em bé này chân đứt là do lực nổ nên chắc các mạch máu rồi dây thần kinh nó tổn thương trầm trọng hơn
    “When it comes to the future, there are three kinds of people: those who let it happen, those who make it happen, and those who wonder what happened.”
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2