TIN TÀI TRỢ.

Honda SH bốc cháy, chủ xe vứt xe chạy thoát thân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.61K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,450 Bài viết

• 2,982 Được cảm ơn

Honda SH bốc cháy, chủ xe vứt xe chạy thoát thân
    06/01/2012 14:02
    (VTC News) – Chiếc xe Honda SH bốc ngờ bốc khói mù mịt khiến hai người ngồi trên xe phải vứt xe để thoát thân.

Sư việc xảy ra vào sáng nay (6/1), tại ngõ số 3 phố Thái Hà, quận Đống Đa, Hà Nội. Hai nam thanh niên điều khiển xe đi vào trong ngõ thì bất ngờ thấy khói mù mịt từ thân xe bốc lên, lửa bắt đầu bùng lên ngay sau đó.

Noi-chay-tu-cop-xe16d41_1
    Chiếc xe may mắn thoát nạn sau khi được dập tắt lửa. (Ảnh NLĐ)

Nhanh như cắt, hai nam thanh niên đã vứt xe để thoát thân. Sau đó, hai người này đã vào nhà dân ở ngay cạnh để xin nước dội vào xe dập lửa.

Do ngọn lửa mới bùng phát và được dập nhanh nên chiếc xe phần lớn đã được “an toàn”. Cẩn thận hơn, chủ nhân của chiếc xe đã mở cốp xe, cắt hệ thống dây điện để đảm bảo an toàn.

Được biết chiếc Honda SH bị cháy là xe mới mua, xe chưa đăng ký biển số. Sau khi ngọn lửa tắt hẳn, chủ nhân của chiếc xe đã dắt xe mang đi sửa.

Gần đây đã liên tiếp xảy ra các vụ cháy xe gây nguy hiểm tới tính mạng và thiệt hại tài sản của người dân. Vụ cháy xe Honda SH này là vụ cháy xe mới nhất trên địa bàn cả nước.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 936 Bài viết

• 2,296 Được cảm ơn

tội nghiệp chủ xe quá.
    không biết bác # nhận trách nhiệm ra sao trong trường hợp này?
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hoảng quá đi trên đường còn lo hơn đi dánh trận.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 275 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Chết mất thôi, ngày nào cũng có vài cái tin cháy xe, sống trong phập phồng vì giá điện nước xăng suốt ngày đòi tăng giờ thêm cái vụ cháy này nữa, tưởng mình đang sống thời nguyên thủy, mạnh thằng nào thằng đó sống, làm gì có ai bảo vệ mình, haizzzzzzz, ước gì...
    • 189 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Có chạy thoát thân đâu, rõ ràng quay lại dập lửa và mang xe đi sửa. Chán với báo chí, văn hóa lớp mấy không biết.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,470 Bài viết

• 5,468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế này mà chập tối đi ở mấy chỗ tắc đường, chẳng may xe cháy thì "thoát thân" kiểu gì nhỉ? Chết luôn chứ còn gì nữa, nhiều khi hạ cái chân xuống mà ko cẩn thận thằng khác nó chèn cho rồi.
    Nghỉ yêu...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,321 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

Lại thêm 1 vụ nữa để anh # chịu trách nhiệm, không rõ anh sẽ chịu kiểu gì đây???
    Cuộc sống rất cần sự nhẹ nhàng :Rose: và bạn hãy thể hiện điều đó trong gia đình thân yêu của mình
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,450 Bài viết

• 2,982 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoainguyen Xem bài viết
    Có chạy thoát thân đâu, rõ ràng quay lại dập lửa và mang xe đi sửa. Chán với báo chí, văn hóa lớp mấy không biết.
    Chạy thoát thân có nghĩa là ko dc quay trở lại với cái xe à?
    Xe của nta 1 đống tiền, sau khi thoát thân (ko chạy thì chắc là đi tạo dáng catwork?) ko lẽ đứng đó ngắm xe cháy, và sau khi dập cháy xong thì ko cần mang đi sửa?
    Ngay cạnh nhà tôi năm ngoái có 1 xe @ đang đi thì cháy (đoạn Lăng Bác), sau khi dập được, người ta mang đi sửa và vẫn dùng tới giờ đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 409 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Tin nóng: Thêm một xe Honda SH vừa cháy giữa Hà Nội

06/01/2012 16:47

(VTC News) – Đang lưu thông trên đường Nguyễn Thái Học, một chiếc xe Honda SH màu đỏ lại bốc ngờ bốc cháy.

Sư việc xảy ra vào khoảng 16h35 phút ngày 06/1, tại đoạn giao giữa đường Nguyễn Thái Học và đường Lê Duẩn, quận Ba Đình, Hà Nội.

Vào thời điểm trên, nam thanh niên điều khiển chiếc xe Honda SH mang BKS 29X9 – 2244 đang lưu thông bình thường trên đường thì bất ngờ thấy khói mù mịt từ thân xe bốc lên, sau đó ngọn lửa bùng lên rất nhanh.

Thấy vậy, nam thanh niên đã lao nhanh ra khỏi xe để thoát thân. Rất may, khi thấy xe cháy những người dân sống quanh khu vực đang nhanh chóng lấy bình cứu hỏa cá nhân ra để dập tắt đám cháy.

Do được cứu chữa kịp thời nên chiếc xe chỉ bị cháy nhẹ ở phần cốp và yên xe. Theo ghi nhận tại hiện trường thì ngọn lửa có thể đã bùng phát từ phần thân máy, nơi có hệ thống dây điện gần bình xăng.

Đây là vụ cháy xe Honda SH thứ 2 tại Hà Nội diễn ra trong ngày. Trước đó, vào sáng nay (6/1), tại ngõ số 3 phố Thái Hà, quận Đống Đa, Hà Nội. Hai nam thanh niên điều khiển xe đi vào trong ngõ thì bất ngờ thấy khói mù mịt từ thân xe bốc lên, lửa bắt đầu bùng lên ngay. Sau đó, hai người này đã vào nhà dân ở ngay cạnh để xin nước dội vào xe dập lửa, nhờ đó mà chiếc xe đã gần như được “an toàn”.

(Nguồn)
    -----------------------------------------

CHÁY! CHÁY! CHÁY!
    Sài Gòn - Phan Thiết
    bekhoe
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,450 Bài viết

• 2,982 Được cảm ơn

Vừa định post tiếp con Ét hát thứ 2 thì bekhoe post rùi.
    Thế này thì loạn thật rồi. Chả lẽ ko có ai chịu trách nhiệm à?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 178 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trong các trường hợp cháy xe có vẻ cái này là nguyên vẹn nhất nhỉ.
    Vậy là có thể đem ra điều tra được rồi.
    Từ ngày có hiện tượng cháy xe, đi xe máy cứ thấp thỏm k yên.
    You give me All I need!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 84 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Mình thì sáng nay có việc phải mang quyển Hóa đơn đỏ đi viết cho khách hàng. Ám ảnh đến nỗi chẳng dám để nó trong cốp xe. Mình cho vào túi to, đeo quàng qua người. Ra đường mà tâm thế cứ như lên đường ra trận ý nhỉ.
    • 466 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qanhdiep Xem bài viết
    Mình thì sáng nay có việc phải mang quyển Hóa đơn đỏ đi viết cho khách hàng. Ám ảnh đến nỗi chẳng dám để nó trong cốp xe. Mình cho vào túi to, đeo quàng qua người. Ra đường mà tâm thế cứ như lên đường ra trận ý nhỉ.
    Mình đọc thông tin mà hãi quá, giờ chỉ dám đổ xăng ở những chỗ cây xăng to làm ăn đàng hoàng thôi, chứ không bừa phứa như trước nữa. Mà giờ chắc cũng không mang hay để giấy tờ quan trọng trong cốp nữa, rủi cháy cái là tiêu luôn, hic hic
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 759 Bài viết

• 1,277 Được cảm ơn

Ngày nào cũng có xe cháy, dân yếu vía sợ té đái trong quần, các cơ quan chức năng vừa đui vừa điếc, vừa không có CPU bên trong cái chỗ để đội nón hay sao í
    chén rượu ngon không làm giặc say chết, tiếng hát hay không làm giặc điếc tai
    • 127 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Mọi người ơi, tại sao lại toàn cháy SH vậy ạ? Lo lắng cho mọi người ở nhà quá
    Khi nào con mỏi gối
    Không vượt được khổ đau
    Gắng gượng suối con về
    Me đợi...
    :Rose:
    • 740 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

anh # ấy , anh ấy sẽ chịu trách nhiệm là tặng mỗi người dân chúng ta 1 cái búa , và 1 cái cuốc . dùng để làm gì nhỉ ?
    Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng .
    các em dùng búa , đập cho xe nát ra . Sau đó các em dùng cuốc đào đất lên . cho xe đã đập nát chôn xuống .
    Vậy là xong . Chúc các em thành công .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 328 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

Không biết những trường hợp xe bị cháy thế này có được bảo hiểm chi trả không nhỉ?
    • 487 Bài viết

• 1,846 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoainguyen Xem bài viết
    Bạn này buồn cười nhỉ? Có vẻ như đang có phong trào ném đá báo chí mà không kể điều đó là gì, đúng hay sai. Trong trường hợp này bạn ném sai rồi. Vào phút đó thì 2 bạn kia vứt xe chạy thoát khỏi cái xe (chứ chả lẽ chạy luôn về nhà không ngoảnh đầu lại mới là chạy thoát thân)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 334 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Dạo này đi xe, cứ thấy mùi mùi khen khét là mình lại phải xuống ngắm. Sợ quá chừng.
    Mẹ ơi, mẹ với con có họ với nhau không? Sao họ con khác họ mẹ?
    • 2,111 Bài viết

• 4,472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bà con cô bác và cá đồng chí cứ an tâm lưu thông nhưng ( nhớ mang bình cứu hỏa) nhà nước chính phủ đang đồng thuận quyết liệt tìm ra nguyên nhân khoảng.... nhiệm kì quốc hội sau sẽ tìm ra nguyên nhân thôi , còn bây chừ bà con hãy mua bào hiểm nhân thọ ( nhớ mua của Bảo Việt nha) và mua thêm bình PCCC chúc bà con may mắn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2