Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Học sinh chặn đường đánh cô giáo

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.93K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,405 Bài viết

• 7,685 Được cảm ơn

Học sinh chặn đường đánh cô giáo

Trưa 23/2, trên đường về nhà, cô Lý Thị Thu Sương (SN 1979, giáo viên trường THPT Tôn Đức Thắng, xã Hộ Hải, H.Ninh Hải, Ninh Thuận) bị một học sinh chặn lại, đạp ngã xe rồi đấm đá liên tục vào đầu, lưng cô.

Học sinh đánh cô giáo Sương được xác định là Nguyễn Như Thành là con ông Phó trưởng CAX Tân Hải, H.Ninh Hải. Địa điểm xảy ra vụ hành hung cô giáo thuộc địa phận thôn Lương Cách, xã Hộ Hải.

Nguyên nhân khiến Thành chặn đường đánh cô Sương là do trong tiết kiểm tra 15 phút môn Hóa học tại lớp 11B2A sáng ngày 23-2, thấy học sinh Nguyễn Như Thành không làm bài, cô đã nhắc nhở. Thành không nghe mà còn thách thức cô rồi bỏ ra ngoài.

Tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Ninh Thuận, cô Sương vẫn chưa hết bàng hoàng sau khi bị một học sinh chặn đánh. Theo hồ sơ bệnh án, cô Sương bị một vết rách dài 2 cm, sâu 0,5 cm phía sau gáy, phải khâu 3 mũi; bị mất máu nhiều do chảy máu mũi; kết quả chụp X-quang cho thấy tháp mũi bị dập.

Chiều cùng ngày, phụ huynh em Thành đã đến nhà cô giáo Sương xin lỗi
    http://www.anninhthudo.vn/Tianyon/In...1&ChannelID=80

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 445 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Không hiểu nếu bố thằng Thành là ông chăn vịt thì nó có hung hăng, hống hách thế ko nhỉ??!!! :Thinking:
    • 3,405 Bài viết

• 7,685 Được cảm ơn

Thằng cu này chắc học thói du côn của bố nó!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,522 Bài viết

• 2,891 Được cảm ơn

Lúc 11h15 ngày 23/2, khi chạy xe máy từ Trường PTTH Tôn Đức Thắng về nhà, cô giáo dạy hóa Lý Thị Thu Sương (30 tuổi) đã bị một nam sinh mặc đồng phục của trường chặn lại đạp, đánh ngã xuống đường tại cầu Lương Cách (xã Hộ Hải, huyện Ninh Hải, tỉnh Ninh Thuận).
    Cô giáo bị chảy máu mũi ướt cả áo khoác, bất tỉnh phải vào bệnh viện cấp cứu. Tại BV Đa khoa Ninh Thuận, cô Sương được các y bác sĩ khâu vết thương sau gáy dài 5 x 0,5 cm. Kết quả chụp X quang cho thấy cô Sương bị gãy xương chính mũi.

Theo lời nhân chứng Nguyễn Ngọc Rồi (ngụ gần đó), trên đường về nhà ông thấy hai xe máy cùng ngã trên đường. Lúc này có một học sinh đạp liên tiếp vào mặt một người phụ nữ. Ông Rồi dừng xe, can: “Có gì cũng từ từ, sao đánh người ta?” thì học sinh này thôi đánh cô Sương nhưng lại cởi áo, nhào vô đánh ông.
    Theo trình bày của cô Sương, nam sinh chặn đường đánh cô là em Nguyễn Như Thành, học sinh lớp 11 B2A của trường. Vào giờ hóa, Thành không chịu làm bài tập nên cô Sương có nhắc nhở nhưng Thành không nghe mà tự ý ôm cặp bỏ về. Khi bị Thành chặn xe, cô Sương tưởng Thành muốn xin lỗi cô nhưng không ngờ Thành nói lớn: “Bà dám cả gan giỡn mặt hả?”, rồi đạp xe cô. Thành còn đạp giày liên tiếp vào mặt, mũi cô khiến cô bị bật ngửa, phần gáy đập mạnh vào xe.

Nguồn: Zing
    http://luocbao.com/news/Su-kien-xa-h...i-cap-cuu.html
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 1,457 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

học sinh bi h pó tay thiệt
    • 2,037 Bài viết

• 4,945 Được cảm ơn

Đọc tít bài nhớ ngày trước học cấp 3 mình cũng từng lên âm mưu đạp cho bà cô dạy Hóa 1 đạp ngã xe cho bõ ghét. Bà này còn trẻ mới ra trường mà chảnh vô cùng, học sinh đứa nào cũng ghét. Mình ngồi tám với tụi bạn, lên kế hoạch chơi bả 1 vố, nhưng chỉ nói cho sướng miệng bõ ghét, xong rồi cả lũ cười ha hả xong thôi. Vậy mà một thời gian sau, tiếp xúc với bà cô này nhiều hơn mới thấy bả ko đáng ghét như mình tưởng, dần dần cô trò lại hợp cạ nhau nữa, nhất là ở khoản ác khẩu :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 976 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghề giáo viên đã trở nên nguy hiểm rồi á?
    Cô chỉ được dỗ thôi. Đừng có ''dạy". Phải xem ý trò thế nào, có muốn học không hãy dạy. Cuối kỳ kết quả có kém thì tại số cô đen gặp phải trò không muốn học. haiz
    • alo
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,448 Bài viết

• 7,710 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender85 Xem bài viết
    Đọc tít bài nhớ ngày trước học cấp 3 mình cũng từng lên âm mưu đạp cho bà cô dạy Hóa 1 đạp ngã xe cho bõ ghét. Bà này còn trẻ mới ra trường mà chảnh vô cùng, học sinh đứa nào cũng ghét. Mình ngồi tám với tụi bạn, lên kế hoạch chơi bả 1 vố, nhưng chỉ nói cho sướng miệng bõ ghét, xong rồi cả lũ cười ha hả xong thôi. Vậy mà một thời gian sau, tiếp xúc với bà cô này nhiều hơn mới thấy bả ko đáng ghét như mình tưởng, dần dần cô trò lại hợp cạ nhau nữa, nhất là ở khoản ác khẩu :Laughing:
    TRời ơi!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,554 Bài viết

• 1,253 Được cảm ơn

Ôi cái thằng học sinh này, dạy nó làm gì cho phí công!!!
    Mong con yêu
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 43 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Ngày xưa em đi dạy, mẹ em còn dặn là thấy bọn học sinh nó quay bài thì kệ nó con nhé, ko nó ko đỗ là nó đánh cho đấy
    • 264 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Hồi học kỳ hai, bị bà chủ nhiệm lấy cuốn sách đập lên đầu. Bữa đó mình thề là phải phá cái thắng xe của bả cho bõ ghét!! Ghét đến tận bây giờ!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,066 Bài viết

• 2,757 Được cảm ơn

Học sinh hiện nay vô giáo dục nhiều quá, hệ quả của sự băng hoai đạo đức thật là kinh khủng
    • 264 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Thêm cái vụ hồi năm lớp 8 nữa. Mình và bạn mình quên mất vách ngăn giữa tâm nhĩ và tâm thất của trái tim gọi là cái gì nên mình lên hỏi cô. Bả chửi mình ngu sau đó lấy nguyên cuốn sách phang lên đầu mình. Nhớ hoài nhớ hoài. Cuốn sách Sinh 8 bộ nó mỏng lắm hả.

Còn cái bà chủ nhiệm lấy sách đập đầu mình hồi đầu năm lớp 12 mà mình đã kể ở trên đó, sau khi bị đập đầu xong mình giữ nguyên cái tay trên đầu trừng mắt nhìn bả nhưng chắc bả không hiểu. Nguyên năm 12 mình là con ngoan trò giỏi và hiền lành (mọi năm chỉ là con ngoan trò giỏi thôi =)) ). Tới bữa tiệc buffet cuối năm mình lộ mặt thật ra làm bà ấy té ngửa. Chủ nhiệm lớp 11 mới nói: “Ủa vậy chứ chị không biết nó lí lắc lắm à?” “Không, sao thấy trong lớp nó hiền khô à.” =)) Mẹ mình ngồi ăn chung bàn với các cô giáo (mẹ mình nằm trong hội phụ huynh) lúc về kể lại mình vậy.
    • 287 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender85 Xem bài viết
    Học sinh mất dạy và vô học thật!
    hanhphuclagi
    • 287 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi s5233w Xem bài viết
    Ngày xưa em đi dạy, mẹ em còn dặn là thấy bọn học sinh nó quay bài thì kệ nó con nhé, ko nó ko đỗ là nó đánh cho đấy
    buồn cho mẹ em quá!
    hanhphuclagi
    • 4,162 Bài viết

• 40,750 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi nghĩ là bạn I need you - bạn mắng ngkhac trẻ con vậy chắc bạn là người lớn - nên nói chuyện có lý có tình một chút hơn là chỉ chỉ trích khơi khơi vậy. Bạn nói buồn người này, rồi bạn mắng người khác là trẻ con là đi thay tã đi. Ít ra bạn cũng nên đưa ra lý do vì sao bạn nói vậy chứ nói khơi khơi như thế thì trẻ con còn nói tốt hơn.

BTW, mong 'người lớn' I need you ko nên xúc phạm người khác như kiểu bạn nói ở post ngay trên kia. Nếu bạn ko đồng tình với ý kiến của Wir-Fansub thì bạn có thể phản bác ý kiến WF, chứ còn kiểu lên mặt mắng mỏ như vậy tôi thấy rất trẻ con và coi thường người khác. Vài lời góp ý, mong đây sẽ là nơi chúng ta trao đổi ý kiến và thảo luận quanh các vấn đề xã hội, chứ không phải chỗ cãi nhau như trẻ con.
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,597 Bài viết

• 6,187 Được cảm ơn

I need you bạn nghĩ bạn là ai thế. Rảnh đi khám bệnh đi nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,953 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nói vụ đón đường đánh thầy cô này, em nhớ năm lớp 10 đám con trai chơi chung với em đã đánh thầy giáo chủ nhiệm trên đường về. kể ra thầy bị đập cũng đáng tội, ai đời thầy giáo mà đi dẫn học sinh vào karaoke rồi đòi làm chuyện tầm bậy làm chi? mà ông này lúc thì dẫn hs nữ đi ăn kem, lúc thì karaoke, mà 1 trò 1 thầy đi mới ác. sau vụ đó, gia đình bạn em lên làm lớn chuyện, thầy bị đuổi.
    • 472 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

thấy I nedd you vào topic này để phá thôi hả,chửi người ta là vô học ban xem lại nhưng dòng comment của bạn đi còn quá người ta ý chứ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ashlee nguyen Xem bài viết
    nói vụ đón đường đánh thầy cô này, em nhớ năm lớp 10 đám con trai chơi chung với em đã đánh thầy giáo chủ nhiệm trên đường về. kể ra thầy bị đập cũng đáng tội, ai đời thầy giáo mà đi dẫn học sinh vào karaoke rồi đòi làm chuyện tầm bậy làm chi? mà ông này lúc thì dẫn hs nữ đi ăn kem, lúc thì karaoke, mà 1 trò 1 thầy đi mới ác. sau vụ đó, gia đình bạn em lên làm lớn chuyện, thầy bị đuổi.
    Định không cmt nhưng thấy bạn này nói mà mình thấy chướng mắt quá. Động cơ đánh thầy và cô giáo ở đây hoàn toàn khác nhau chả liên quan gì đến nhau mà cũng đem ra so sánh, liên tưởng vớ vẩn. Thầy cô có người này người nọ. Nói thế mà cũng đòi nói chả liên quan đến trọng tâm bài báo, suy diễn vớ vẩn.
    Hãy yêu nhau đi :Rose::Rose::Rose:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3