TIN TÀI TRỢ.

Hoài Linh và cách sống kỳ lạ đằng sau khối gia tài 'khủng khiếp'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4,787 Bài viết

• 9,845 Được cảm ơn

cach-song-ky-la-dang-sau-khoi-gia-tai-khung-khiep-cua-hoai-linh-3_LJMU

mtg-mark
    Dù sở hữu một khối tài sản lớn song danh hài Hoài Linh vẫn chọn cho mình cách sống dân dã và bình dị.

Sau nhiều năm hoạt động nghệ thuật, Hoài Linh đang là nghệ sĩ “đắt” show và có giá cát-sê cao nhất, nhì ở làng giải trí trong nước.

Với mức thu nhập ổn định và đầy đủ, nhiều người ước tính danh hài nổi tiếng này đang sở hữu một khối tài sản khiến nhiều đồng nghiệp phải ngưỡng mộ và ao ước.

Ngoài những lời đồn đoán từ dư luận, ca sĩ Dương Triệu Vũ em ruột Hoài Linh còn tiết lộ anh trai mình có sở thích sưu tập kim cương. Và chính Hoài Linh là người dạy Mr. Đàm chơi món đồ xa xỉ này.
    Tuy nhiên, cuộc sống hàng ngày của Hoài Linh lại khá dân dã và bình dị.
    hoai-linh-va-cach-song-ky-la-dang-sau-khoi-gia-tai-khung-khiep-hinh-anh-1

Nằm giường tróc sơn, ăn uống bình dân
    Không ở trong căn biệt thự tiền tỷ, Hoài Linh lựa chọn cho mình một không gian sống thoải mái và gắn liền với chất thôn quê.
    Trong một lần chia sẻ, Hoài Linh tiết lộ anh vẫn ở căn nhà bình thường có một chiếc giường tróc sơn, bóc vẩy và chỉ cách đất 3 tấc.

Ngoài sống ở căn nhà bình thường, Hoài Linh còn giữ nguyên nếp sống, cách ăn uống của người nhà quê. Thông thường, Hoài Linh thích ăn cơm với cá khô và nước mắm. Anh không bao đụng đến những đồ ăn bổ dưỡng như: tổ yến, bào ngư, vi cá…
    Bên cạnh đó, danh hài sinh năm 1969 thường ngồi dưới sàn để ăn chứ không bao giờ ngồi trên bàn để dùng bữa: "Ngồi trên bàn, tôi không bao giờ ăn cơm được nếu có thì phải co chân lên mới nuốt nổi. Vì thế, đi ăn tiệc đối với tôi là một cực hình.
    Tôi toàn phải lết dưới đất hoặc ngồi chồm hỗm như ông bà mình hay nói là kiểu ngồi lụt mới ăn ngon được.
    Tôi cũng ít khi đi ăn cưới nhưng mỗi lần đi thì đều tháo giầy ra rồi ngồi xếp chân lên ghế lấy khăn ăn trải lên trên để mọi người không nhìn thấy.
    Thú vui giản dị, nói không với vũ trường
    Hoài Linh có thú vui khác hẳn với những “đại gia” trong làng giải trí. Những lúc rảnh rỗi, anh thường đi câu cá hay đến những khu du lịch sinh thái để nghỉ ngơi, thư giãn.

Hoài Linh cũng từng khẳng định, anh không quen đi vũ trường hay ăn uống ở những nhà hàng sang trọng mà chỉ thích tận hưởng cuộc sống theo cách riêng của mình.
    Ngoài ra, Hoài Linh không bao giờ dưỡng da hay đi spa để níu giữ tuổi trẻ mà để nguyên ngoại hình theo cách tự nhiên nhất.
    hoai-linh-va-cach-song-ky-la-dang-sau-khoi-gia-tai-khung-khiep-hinh-anh-2

Xuất hiện nhẹ nhàng, không ồn ào, khoe mẽ
    Giống cuộc sống đời thường, mỗi khi xuất hiện trước công chúng, Hoài Linh đều gây ấn tượng bởi ngoại hình nông dân cùng tính cách vui vẻ, gần gũi.

Không bao giờ mặc đồ hiệu khi đi diễn, Hoài Linh thường lựa chọn trang phục có kiểu cách đơn giản hoặc chỉ là những chiếc áo thun, áo sơ mi, quần vải tối màu.
    Dùng điện thoại đời cũ cùng chiếc xế hộp được sử dụng nhiều năm, hiện tại Hoài Linh chưa có ý định thay đổi hình ảnh và công khai gia tài “khủng” của chính mình.
    Theo Trí Thức Trẻ

http://motthegioi.vn/van-hoa-giai-tr...ep-183089.html
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có tiền mà không hưởng thụ cũng phí nhỉ? Hay là anh ấy có lời khấn nguyện gì nên mới chọn lối sống như vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4,787 Bài viết

• 9,845 Được cảm ơn

Nằm giường tróc sơn, ăn uống bình dân
    Không ở trong căn biệt thự tiền tỷ, Hoài Linh lựa chọn cho mình một không gian sống thoải mái và gắn liền với chất thôn quê.
    Trong một lần chia sẻ, Hoài Linh tiết lộ anh vẫn ở căn nhà bình thường có một chiếc giường tróc sơn, bóc vẩy và chỉ cách đất 3 tấc.

Ngoài sống ở căn nhà bình thường, Hoài Linh còn giữ nguyên nếp sống, cách ăn uống của người nhà quê. Thông thường, Hoài Linh thích ăn cơm với cá khô và nước mắm. Anh không bao đụng đến những đồ ăn bổ dưỡng như: tổ yến, bào ngư, vi cá…
    Bên cạnh đó, danh hài sinh năm 1969 thường ngồi dưới sàn để ăn chứ không bao giờ ngồi trên bàn để dùng bữa: "Ngồi trên bàn, tôi không bao giờ ăn cơm được nếu có thì phải co chân lên mới nuốt nổi. Vì thế, đi ăn tiệc đối với tôi là một cực hình.
    Tôi toàn phải lết dưới đất hoặc ngồi chồm hỗm như ông bà mình hay nói là kiểu ngồi lụt mới ăn ngon được.
    Tôi cũng ít khi đi ăn cưới nhưng mỗi lần đi thì đều tháo giầy ra rồi ngồi xếp chân lên ghế lấy khăn ăn trải lên trên để mọi người không nhìn thấy.
    Hai đức tính dưới tạm OK chứ cái này thì dù thành công và kiếm được tiền nhiều như vậy chắc cũng khó mà giữ được vợ nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,916 Bài viết

• 3,729 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sống thế này mới sướng, chả phải quan tâm ai nghĩ cái gì
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 34 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Hà tiện quá xá
    • 2,600 Bài viết

• 6,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế mà vẫn nổi bần bật, trong cái thế giới show hàng này. Muốn học bí kíp hấp dẫn của anh ấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 368 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một Phượng Channel phiên bản đàn ông, cũng nuôi trai giỏi và xài trai tốt.
    • 214 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luu68 Xem bài viết
    Một Phượng Channel phiên bản đàn ông, cũng nuôi trai giỏi và xài trai tốt.
    Thật hả bạn, mà cũng phải, mỗi người có sở thích tiêu tiền khác nhau, nhưng Hoài Linh nuôi trai giỏi như bạn nói thì đúng là có cách sống kỳ lạ.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 242 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Chơi bùa nhiều nên phải trả bằng cách ăn khem nằm đất thôi . . có cái giá cả.
    Nhờ MOD xoá account dùm, sao không thấy phản hồi gì hết vậy?????
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Ko thấy HL nhắc đến vợ con bao giờ ,chắc do cuộc sống khổ hạnh vợ cũ bỏ chạy chăng ?Đúng là hơi kỳ lạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,270 Bài viết

• 16,824 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay587 Xem bài viết
    Ko thấy HL nhắc đến vợ con bao giờ ,chắc do cuộc sống khổ hạnh vợ cũ bỏ chạy chăng ?Đúng là hơi kỳ lạ
    Chú linh tâm sự về gia đình đây, chú dấu rất kín chuyện riêng tư của mình, nên cs gia đình chú khá bình ổn, tránh scandal cho cả mình lẫn ng thân, đó cũng là 1 sự lựa chọn khôn ngoan.

• 28 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ms_Rum Xem bài viết
    Chú linh tâm sự về gia đình đây, chú dấu rất kín chuyện riêng tư của mình, nên cs gia đình chú khá bình ổn, tránh scandal cho cả mình lẫn ng thân, đó cũng là 1 sự lựa chọn khôn ngoan.
    Kể cũng ít người showbitz VN làm được như vậy
    Nhưng bắt cả vợ con sống vậy khổ quá cũng ko hay
    Chú bôn ba ghê há
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,270 Bài viết

• 16,824 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay587 Xem bài viết
    Kể cũng ít người showbitz VN làm được như vậy
    Nhưng bắt cả vợ con sống vậy khổ quá cũng ko hay
    Chú bôn ba ghê há
    Tôi thì nghĩ vợ chú cũng khổ, thực chất lấy nghệ sĩ tính cách rồi công việc của họ thất thường nên khó giữ hạnh phúc lâu dài, chuyện gia đình chú giữ kín lắm, tới Dương Triều Vũ mà vừa đây có báo nói là DTV va HL là anh em cùng cha khác mẹ trong khi ng ta anh em ruột chú mới lên tiếng, tôi nghĩ chỉ khi nào quan trọng chú ý mới lên tiếng còn không muốn nói sao thì nói.
    Minh thích cách chú đối xử với bố mẹ, rất hiếu thảo tôn trọng, nên nhìn vô gia đình thấy tươi vui và gia giáo.
    Ví dụ clip này là Kỉ niệm 50 ngày cưới bố mẹ NS Hoài Linh (cac con cháu hát tặng ông bà).

Mẹ Hoài Linh, bà già rồi nhưng vẫn vui vẻ thích hát ca, nhìn phúc hậu

• 1,363 Bài viết

• 3,078 Được cảm ơn

Tôi thì nghĩ vợ chú cũng khổ, thực chất lấy nghệ sĩ tính cách rồi công việc của họ thất thường nên khó giữ hạnh phúc lâu dài, chuyện gia đình chú giữ kín lắm, tới Dương Triều Vũ mà vừa đây có báo nói là DTV va HL là anh em cùng cha khác mẹ trong khi ng ta anh em ruột chú mới lên tiếng, tôi nghĩ chỉ khi nào quan trọng chú ý mới lên tiếng còn không muốn nói sao thì nói.
    Minh thích cách chú đối xử với bố mẹ, rất hiếu thảo tôn trọng, nên nhìn vô gia đình thấy tươi vui và gia giáo.
    Ví dụ clip này là Kỉ niệm 50 ngày cưới bố mẹ NS Hoài Linh (cac con cháu hát tặng ông bà).

chánh xác thím Vũ là em họ thím Linh, thằng em của bạn Hưng hồi xưa đi theo mần gạc đờ co cho thím Linh nói vại, mà thím Linh hông phải có nhà bình thường đâu, thím Linh có căn biệt thự o quận PN và có thời gian dài cặp với LND, thím ND thì mê cờ bạc tháng nào thím Linh cũng phải chu cấp tiền nuôi ND, sau này hông biết còn qua lại hay hông để bữa nào gặp nhỏ bạn hỏi nói
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,270 Bài viết

• 16,824 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM_THI_MI-HUNG Xem bài viết
    chánh xác thím Vũ là em họ thím Linh, thằng em của bạn Hưng hồi xưa đi theo mần gạc đờ co cho thím Linh nói vại, mà thím Linh hông phải có nhà bình thường đâu, thím Linh có căn biệt thự o quận PN và có thời gian dài cặp với LND, thím ND thì mê cờ bạc tháng nào thím Linh cũng phải chu cấp tiền nuôi ND, sau này hông biết còn qua lại hay hông để bữa nào gặp nhỏ bạn hỏi nói
    Em họ á, nếu chỉ là em họ sao hôm rồi ổng tức phải đăng cả stt lều báo phải gỡ xuống. Tin này có xác minh ko, 2 ng đó cũng khác nhau nên cũng nghi nghi
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,472 Được cảm ơn

@Hưng : LND là siêu mẫu ấn tượng 2004 La Ngọc Duy phải ko ? Him hình như hết thời từ lâu rồi mà, sau scandal chụp hình hở hang .
    Dương Triệu Vũ quê ở Cam Ranh, Hoài Linh quê Quảng Nam vậy có phải ae thiệt hôn đây ...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4,787 Bài viết

• 9,845 Được cảm ơn

Mẹ Hoài Linh, bà già rồi nhưng vẫn vui vẻ thích hát ca, nhìn phúc hậu
    Hôm nay mình mới biết bố mẹ chú Linh mà đã cảm thấy quý mến hai bác ,từ phong cách đến lối sống ,ông vui tính còn bà thật hiền hậu! Cách đối đáp của hai bác cũng dí dỏm ,hài hước !Đúng là chú HL có gen hài của cả bố và mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 307 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Có lần HL đã đính chính HL và DTV là anh em ruột mà.Còn chuyện HL sống thanh đạm là do anh không muốn khoe thôi ,gần đây anh nhận nhiều show là do anh cần tiền để xây nhà thờ tổ sân khấu ở Bình Dương ,việc này anh chỉ muốn 1 mình mình làm chứ không cần anh em nghệ sĩ đóng góp
    • 205 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Chú Linh thích sống thanh đạm như thế cũng có gì là quá đáng và khó hiểu đâu ta.Chú ấy đang lao động miệt mài là để kiếm tiền xây Tổ Đình Sân Khấu đó...
    • 209 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuc85 Xem bài viết
    @Hưng : LND là siêu mẫu ấn tượng 2004 La Ngọc Duy phải ko ? Him hình như hết thời từ lâu rồi mà, sau scandal chụp hình hở hang .
    Dương Triệu Vũ quê ở Cam Ranh, Hoài Linh quê Quảng Nam vậy có phải ae thiệt hôn đây ...
    Quê gốc ở Quảng Nam, Vũ được sinh ra lúc cả nhà dọn đến Cam Ranh.
    Còn chuyện vợ con chẳng qua người ta ko muốn show ra, làm ơn đừng phán bừa
    dont-cry-because-its-over-smile-because
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2