TIN TÀI TRỢ.

Hoài Linh cười vỡ bụng vì Mai Quốc Việt giả gái quá lố

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.89K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 199 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Với hình ảnh sơn nữ có cơ bắp cuồn cuộn, danh hài trêu chọc “phù thủy giả giọng” bị đột biến gen và điều này rất phù hợp với lễ hội đâm trâu.

6
    Trong tập 10 Gương mặt thân quen phát sóng tối 20/6, Mai Quốc Việt có màn giả gái khi bốc thăm ca sĩ Trác Y Đình với ca khúc quen thuộc Alishan. Cựu thành viên nhóm It’s Time hóa thành sơn nữ với trang phục khoe bờ vai gợi cảm. Tuy nhiên, anh lại gặp khó khăn vì đôi vai vạm vỡ không biết lấp vào đâu. Không những thế, anh còn thực hiện những động tác vũ đạo mềm mại xuyên suốt tiết mục.
    34
    Hoài Linh không nhịn được cười nhận xét: “Tôi chúc mừng thôn bản em vì có một sơn nữ đột biến gen. Trong bản làng đó, có lẽ em là sơn nữ siêng năng tập luyện nhất nên thân hình cơ bắp. Nếu đây là một lễ hội đâm trâu thì em rất phù hợp”.
    Video
    Mai Quốc Việt hóa thân thành 'cô thôn nữ' Trác Y Đình

36
    "Dù biết bạn giả gái nhưng tôi vẫn mê mẩn nhìn bạn từ đầu đến giờ. Lâu nay, Khương Ngọc là học sinh cá biệt nhưng hôm nay bạn đã vượt mặt về khả năng làm lố”, nhạc sĩ Đức Huy cười phát biểu. Trong khi đó, giám khảo Mỹ Linh cho rằng Mai Quốc Việt sẽ nhận điểm cao nhất với màn quậy phá, dễ thương. Chị cũng đánh giá cao giọng hát giả thanh của nam ca sĩ.
    29
    Khương Ngọc hóa thân thành Mr. Bean (Rowan Atkinson) với bài hát Ode to joy trích trong bản giao hưởng số 9 của Beethoven. Diễn viên Thiên mệnh anh hùng khéo léo phiên âm ra tiếng Việt để dễ thuộc lời nhưng cách này khiến giọng hát của anh bị phô và chênh.
    5
    Mỹ Linh đánh giá Khương Ngọc khá thông minh khi những chỗ thuộc lời lên rất cao nhưng đoạn không thuộc thì hát nhỏ lại. Hoài Linh tiếp lời: “Ông ấy không phải ca sĩ nhưng em có thể bắt chước giống hệt cả về phong cách lẫn cử chỉ, điệu bộ. Tôi thấy em giống nhất là cặp mắt”.
    Video
    Phì cười với 'Mr. Bean' Khương Ngọc

25
    Ngọc Liên nỗ lực rất nhiều để hóa thành danh ca Giao Linh với bài hát Nhật ký đời tôi. Nữ ca sĩ hải ngoại vốn quen biết "nữ hoàng sầu muộn" nên nghiên cứu rất kỹ lưỡng phong cách phiên bản gốc. Đức Huy sững sờ: “Bạn trông rất giống Giao Linh. Khi bạn cất giọng lên thì không thể giống hơn được nữa, những chỗ nhả chữ, chuyển nốt của bạn quá sức giống”.
    38
    Mỹ Linh đánh giá cao nỗ lực của Ngọc Liên nhưng diva cho rằng một vài nốt thấp cô nhả chữ không rõ như bản gốc. Hoài Linh cũng nhận ra phong cách biểu diễn của cô không nhẹ nhàng và thư thái như Giao Linh nhưng Ngọc Liên đã bắt chước được cách hát. “Giọng hát em tuyệt vời, tôi quá bất ngờ”, danh hài thốt lên lời khen tặng.
    Video
    Phần trình diễn khiến Hoài Linh bất ngờ của Ngọc Liên

28
    Kết quả Ngọc Liên giành giải nhất tuần thứ 10. Tất cả thí sinh còn lại đều dành cho nữ ca sĩ sự ngưỡng mộ và thừa nhận cô xứng đáng. Chiến thắng của Ngọc Liên khiến tất cả hài lòng.
    2
    Nhật Thủy hóa thân thành NSƯT Thanh Thanh Hiền trong vở Cung phi điểm bích. Vì muốn đột phá hơn, quán quân Vietnam Idol không ngại thách thức bản thân. Mỹ Linh thừa nhận cô rất ngạc nhiên trước màn biểu diễn xuất thần của học trò.
    16
    “Tôi đã xem phần biểu diễn của chị Thanh Thanh Hiền và thấy quá khó khi vừa hát cải lương miền Bắc, vừa hát ả đào lẫn ca trù. Em làm tôi mấy lần phải nổi gai ốc”, diva phát biểu. Hoài Linh cũng đánh giá cao giọng ca Tỉnh giấc: “Em có 5 điểm nhấn từ cách diễn, hát, thanh, sắc và thần thái. Chỉ một trích đoạn nhưng em đã khiến mọi người hiểu hết cả vở tuồng”.
    Video
    Nhật Thủy như lên đồng trong trích đoạn 'Cung phi điểm bích'

9
    Thanh Duy hóa thân thành EXO với ca khúc Mama. Á quân Vietnam Idol 2008 rủ Kelvin Khánh, Đại Nhân và Tronnie mô phỏng nhóm nhạc nổi tiếng xứ Hàn. Tuy nhiên, bộ ba Lớp học vui nhộn chỉ hỗ trợ giọng ca Tonight phần vũ đạo, Thanh Duy tự hát cả bài nên tiết mục không hấp dẫn như mong đợi.
    1
    Đức Huy nhận xét: “Những tiết mục của tuần trước bạn làm rất xuất sắc nhưng tôi chưa thấy sướng như hôm nay. Sự ăn khớp trong các bước nhảy và lời hát từ nửa bài sau trở đi chính xác giống như một chiếc đồng hồ Thụy Sĩ”.
    Video
    Thanh Duy khuấy động sân khấu khi hóa thân thành EXO

14
    Tiết mục sôi động của Thanh Duy khiến ban giám khảo thích thú lên sân khấu tham gia. Hoài Linh cao hứng nhảy theo tiếng nhạc làm khán giả phấn khích.
    22
    Ái Phương rơi vào thế khó khi bốc thăm Anna Caterina Antonacci với ca khúc Habaneratrích trong vở nhạc kịch Carmen. Tác giả Trót yêu phải luyện giọng soprano để có thể lên cao ở những quãng rộng. Người đẹp phải tìm đến ca sĩ Đồng Lan cấp tốc để nữ đồng nghiệp thị phạm tiếng Pháp cho mình. Hoài Linh cho rằng cô đã trở thành một ca sĩ thực thụ.
    21
    Nhạc sĩ Đức Huy khen ngợi: “Có vài nốt em không tập trung nhưng diễn xuất tự nhiên đã lấp đi tất cả. Tiết mục của em rất khó nhưng em khá thành công”. Mỹ Linh đánh giá cao Ái Phương: “Tôi thật sự rất ngạc nhiên. Em đã phải hát với chất giọng soprano liên tục, vừa diễn vừa phải tập trung để hát. Em hát tiếng Pháp rất hay”.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mai Quốc Việt diễn hay vậy mà điểm gần như thấp nhất. Nhật Thuỷ đáng nhẽ thấp nhất mà lại cao. Chị Mỹ Linh ơi chị có muốn nâng đỡ cho gà nhà mình cũng phải hợp lý chứ, khán giả có phải ko biết thưởng thức đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 129 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy tập đầu thì thấy có một sự bất công không hề nhẹ dành cho MQV, giờ thì thấy là sự bất công ghê gớm. Thương ảnh quá, ảnh lành quá mà
    • 1,363 Bài viết

• 3,075 Được cảm ơn

NL giái nhất xứng đáng, giọng voi ngoại hình rat giong cô GL, ghét nhất ông KN
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 91 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Xem tiết mục của MQV và nghe Chú Hoài Linh nhận xét và cười chảy cả nước mắt! Tiết mục hay vậy mà điểm rõ là thấp. Mình thấy Nhật Thủy lần nào cũng đc ưu ái quá. Thích Mai Quốc Việt với Thanh Duy

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 248 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Khương Ngọc lần nào cũng đứng ra làm trò nhưng vô duyên, đấy mới là lố.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minhphuong9003
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 663 Bài viết

• 1,228 Được cảm ơn

E có cảm giác MQV bị đì sao á các mẹ, lúc nào cug bị điểm thấp

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thusang80
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,054 Được cảm ơn

Mọi khi thấy MQV lành lành, tưởng ko bit làm trò, tới hôm qua thì mắc cười quá đáng
    MQV lành vậy chắc ko tranh giải nhất đâu, mặc dù khán giả nhiều ng thích MQV đứng nhất.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 160 Bài viết

• 768 Được cảm ơn

MQV diễn hay vậy mà chưa lần nào được nhất tuần, xem ct cảm giác thấy không công bằng cho em ấy
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trời. Giọng nam trầm hát ra giọng nữ từ đầu tới cuối bài, tính giải trí cũng cao mà điểm thấp quá. Mình cứ nghĩ thế nào cũng nhất. Oan cho MQV quá
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 890 Bài viết

• 1,615 Được cảm ơn

Coi đi coi lại clip của MQV đóng giả Trác Y Đình mà cười đau cả ruột, nhất là phần trò chuyện với Đại nghĩa, BGK khi hát xong.Anh chàng đóng gái dễ thương chết đi được.
    Ái Phương, Ngọc Liên tuần này cũng xuất sắc luôn.
    • 325 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

E cũng tưởng sẽ nhất tuần. Ai dè
    Kiểu bị vùi dập mà
    Haiz

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,059 Bài viết

• 10,424 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    MQV cười dễ thương quá thể.

Không hiểu BGK nghĩ gì mà cho MQV điểm thấp thế, xem điểm xong mình muốn ngất.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,424 Bài viết

• 5,154 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ko hiểu cái bạn Nhật Thuỷ có gì hay mà điểm lần nào cũng cao chót vót, trong khi MQV hay vậy mà điểm thấp lè tè. Nhớ mùa đầu Phương Thanh cũng được thiên vị quá trớn nên mình ghét tới giờ luôn.

fOKap7
    • 937 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua xem Mai Quốc Việt diễn và hát thấy nhẹ nhàng dễ thương gì đâu luôn, thế mà điểm bị thấp, bất công quá.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,361 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi.. nhắc tới là em lại cười tít.. tiết mục hay vậy mà.. h em vẫn nhớ như in mấy động tác lúc anh ấy giả nữ..

Giọng hát cũng hay nữa.. em cứ tưởng cũng phải điển 9 10 chứ.. haizza.. thiệt bùn quá..
    Thời gian và khoảng cách sẽ là thử thách để tình yêu thêm vững, mạnh và bền chặt hơn.
    Nhưng đôi khi, cũng là lý do đáng sợ để hơi ấm tình yêu dần tan chảy, nhường chỗ cho con tim băng giá, lạnh lùng và cách xa...

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 463 Bài viết

• 2,131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mọi người nói giống ý mình ghê, thấy MQV bị dìm hàng 1 cách rất rõ ràng, các tiết mục toàn bị điểm thấp ko hiểu lý do vì sao, nếu Nhật Thủy được nhất show này chắc mình thù luôn khỏi coi nữa quá, từ hồi giờ chỉ có mỗi show GMTQ là mình theo dõi thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,273 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xem cười đau cả bụng. Nhưng nói công bằng thì điểm MQV không hề oan, MQV sử dụng giọng giả thanh nghe lảnh lót, chứ hoàn toàn không giống bản gốc của Trác Y Đình từ bề ngoài lẫn giọng hát.
    cVJSp7
    • 2,809 Bài viết

• 3,187 Được cảm ơn

Ghét con thanh duy và ák phương
    một con thì lộ , một con thì xạo xạo !
    Phải tin tưởng sẽ có một ng yêu mình.
    Mình đã từng có đo !
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,054 Được cảm ơn

Bố HL bố khen, bố cười ngả nghiêng cho đã, rùi bố cho MQV 7 điểm là sao ta?
    KN cũng có mấy tuần gây cười mà được nhất mà, chứ có giống bao giờ đâu.

Xem lại thì ML cho MQV 8, cho gà NT 12 điểm MQV mới nhất 1 tuần giả Chế Linh thì phải.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2