TIN TÀI TRỢ.

Hoa hậu Việt Nam và chuyện phiếm về sự trung thực

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 166 Trả lời

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 357 Bài viết

• 1,071 Được cảm ơn

Thôi cũng thông cảm cho báo chí, có viết nhố viết nhăng thì mới nhiều người đọc chứ.

Bạn Minh Phương là ai thế nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,182 Bài viết

• 2,089 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocbidexuong Xem bài viết
    Trung bình gần 7 mà cũng gọi là kém hả? Mẹ nào đó có biết xếp loại học lực không vậy? Theo mẹ nói mấy trường mà lấy điểm đầu vào tầm 20 toàn nhận vào 1 lũ kém?
    Hỏi trên này tưởng có người biết ,không biết thì thôi mình tự tìm ,nghe 20 điểm hoảng vì Bách Khoa lấy 19 ,xem lại hệ cao đẳng Tây Đô có 10 điểm thôi .Đúng là HH ko cần học giỏi mà chả cần học cũng được như em Ngọc Trinh .Nhưng việc gì ra việc đó mình chê trường này ít điểm thì đó là sự thật .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,790 Bài viết

• 5,805 Được cảm ơn

Chuyện này chẳng đáng làm ầm ĩ, mất thời gian mọi người, kết luận như sau:

- Cô Hoa hậu Thảo này được gọi là sinh viên là đúng, vì đã trúng tuyển cao đẳng trước khi thi hoa hậu.
    - Hoa Hậu thì phải được sự quan tâm, soi mói, bóc tách, bàn tán.... là đương nhiên, dù đôi khi thông tin chưa hẳn đã chính xác.
    - Ở VN, "Sinh viên" là dùng cho hệ ĐH, Cao đẳng; "Học sinh" là dùng cho hệ trung cấp, trung học chuyên nghiệp. Không có chuyện giới thiệu "tui là sinh viên trường trung cấp" được.
    - Cái kiểu công bố thông tin mập mờ này là phải rút kinh nghiệm, nó mang đến cảm giác Cùn, thô thiển cho những người chịu trách nhiệm công bố thông tin. Ban tổ chức cũng muốn "nâng" hoa hậu lên, nên mới chỉ công bố là "Sinh viên trường ĐH Tây Đô" mà bỏ qua chi tiết "Hệ cao đẳng".
    - Ở VN, 1 bác hỏi bạn "Cháu học ở đâu?" thì bạn trả lời "Cháu là sinh viên trường ĐH Ngoại Thương", và chỉ đến vậy thì ... gần như 100% người nghe sẽ hiểu bạn là sinh viên đại học. Bạn có thể cãi cùn "tôi học cao đẳng nhưng tôi nói vậy đâu có sai?". Đúng là bạn không sai về lí, nhưng về tình mà nói bạn cũng có ý định che dấu thân phận, mập mờ giữa trình độ Đại học và Cao đẳng, phần nào đó thể hiện tâm lý của bạn có dấu hiệu không trung thực.

Thôi dừng ở đây thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 357 Bài viết

• 1,071 Được cảm ơn

Thông cảm đi mà, cái mảng giải trí văn hóa này thì đọc để mà biết thôi, chứ ko tin được đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 748 Bài viết

• 2,515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatnheo Xem bài viết

- Cô Hoa hậu Thảo này được gọi là sinh viên là đúng, vì đã trúng tuyển cao đẳng trước khi thi hoa hậu.
    - Hoa Hậu thì phải được sự quan tâm, soi mói, bóc tách, bàn tán.... là đương nhiên, dù đôi khi thông tin chưa hẳn đã chính xác.
    - Ở VN, "Sinh viên" là dùng cho hệ ĐH, Cao đẳng; "Học sinh" là dùng cho hệ trung cấp, trung học chuyên nghiệp. Không có chuyện giới thiệu "tui là sinh viên trường trung cấp" được.
    - Cái kiểu công bố thông tin mập mờ này là phải rút kinh nghiệm, nó mang đến cảm giác Cùn, thô thiển cho những người chịu trách nhiệm công bố thông tin. Ban tổ chức cũng muốn "nâng" hoa hậu lên, nên mới chỉ công bố là "Sinh viên trường ĐH Tây Đô" mà bỏ qua chi tiết "Hệ cao đẳng".
    - Ở VN, 1 bác hỏi bạn "Cháu học ở đâu?" thì bạn trả lời "Cháu là sinh viên trường ĐH Ngoại Thương", và chỉ đến vậy thì ... gần như 100% người nghe sẽ hiểu bạn là sinh viên đại học. Bạn có thể cãi cùn "tôi học cao đẳng nhưng tôi nói vậy đâu có sai?". Đúng là bạn không sai về lí, nhưng về tình mà nói bạn cũng có ý định che dấu thân phận, mập mờ giữa trình độ Đại học và Cao đẳng, phần nào đó thể hiện tâm lý của bạn có dấu hiệu không trung thực.
    Bạn nên tìm hiểu xem các cuộc thi Hoa Hậu ở nước khác xem có bao giờ người ta công khai trình độ học vấn của thí sinh ko nhé.

Cùng lắm chỉ là vỏn vẹn cái tên trường, or tên cơ quan là xong.

Chưa kể đến các cuộc thi tầm Quốc tế như Miss World, Miss Universe người ta còn chẳng thèm công bố trình độ học vấn của thí sinh, trong hồ sơ chỉ cần có bằng tốt nghiệp THPT là đủ.

Xin được nhắc lại đây là 1 cuộc thi Hoa Hậu, mà đã gọi là HH thì đương nhiên nhan sắc mới là yếu tố đặt lên hàng đầu, trình độ học hành miễn sao cô ta tốt nghiệp cấp 3 là được. BTC thêm vào cái đơn vị học tập làm việc là ghê lắm rồi đấy. Thế mà lại có người còn đòi hỏi khi đi thi phải tuyên bố rõ ràng 3 đời tám hoánh "sinh viên hệ Cao Đẳng trường Đại Học dân lập Tây Đô tỉnh Cần Thơ" nữa kia. Hài vãi chưởng!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 3,533 Bài viết

• 4,514 Được cảm ơn

Thôi dừng ở đây thôi.
    Bác nói BTC sai khi giới thiệu mập mờ nhưng trên này bác nói học Cao Đẳng được gọi là sinh viên là đúng. Hợp về lý. Vậy BTC mập mờ chuyện gì? BTC đại diện cho công quyền (quyền quyết định đối với thí sinh thi hoa hậu) thì phải dựa vào lý mà làm chứ.

Còn em Thào thì từ trước đến nay em ấy vẫn nói học Trung cấp đấy thôi (chứ chưa nổ đã đậu Cao Đẳng, là sinh viên nhé). Mà cho dù cá nhân em ấy gặp người lịch sự đàng hoàng thì cứ dựa vào lý và tình. Còn gặp người ko ưa thì cứ lý mà nói.

Như mình đây làm ở trường học ai hỏi làm ở đâu thì nói làm trường học abc...Ai cũng nghĩ là giáo viên. Khi nào thân hay ai muốn biết rõ hơn thì mới giải thích mình ko phải là gv, chứ hơi đâu mà đi giải thích dài dòng mặc dù người ta chỉ hỏi câu xã giao.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 357 Bài viết

• 1,071 Được cảm ơn

Thôi dừng ở đây thôi.
    Thông tin ko có gì mập mờ bạn à, báo chí bới bèo tìm bọ chứ BTC chẳng mập mờ chút nào. Sinh viên thì nói là sinh viên chứ sao. Ko lẽ MC phải đọc đầy đủ là "Đặng Thu Thảo năm nay 21 tuổi, cao..., nặng..., số đo... hiện đang là sinh viên hệ cao đẳng, liên thông lên từ hệ trung cấp, và sẽ tiếp tục liên thông lên hệ đại học...." à? Đọc xong chừng đó chữ thì thí sinh cũng diễn xong và đi vào rồi, trong khi khán giả còn đang căng tai ra nghe và sắp xếp trong đầu xem MC đang nói cái gì. Cái gì đúng thì thôi đừng có bới móc.

Câu dưới rõ ràng hỏi "học ở đâu" chứ có hỏi "học hệ nào" đâu mà không trung thực che giấu thân phận? Đúng với sai, tình với lý cái gì? Họ hỏi "học ở đâu" lại nói mình "học cao đẳng" à? Họ hiểu thế nào kệ họ chứ, đúng mình sinh viên thì nói là sinh viên. Người ta muốn biết kỹ hơn thì hỏi tiếp, được gì mà chưa hỏi đã khai? Cũng giống bây giờ ai hỏi tôi là "bạn làm ở đâu", tôi sẽ trả lời là "tôi làm ở cty..." chứ ko bao giờ tôi trả lời rằng "tôi làm trưởng phòng kinh doanh, tôi làm quản lý chi nhánh..."

Hệ nào nó chỉ quan trọng khi đi xin việc, chẳng ảnh hưởng gì cái việc thi HH.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,790 Bài viết

• 5,805 Được cảm ơn

Nói gì thì nói, cùng 1 nhan sắc đó, nếu tại thời điểm đăng quang mà là:
    1. Học sinh trung cấp
    2. Sinh viên cao đẳng
    3. Sinh viên đại học
    thì sự trầm trồ, thán phục, ưng ý của Xã hội, dư luận nó cũng thay đổi tương ứng đấy ạ, đừng bảo là không. Nếu mà lại còn có bằng thạc sỹ hoặc MBA ở Mẽo về chắc dư luận đặt đầu mà thờ mất. Tâm lý ở VN nó là thế, thực tế là vậy, đừng có mập mờ.

Em Thảo nếu trượt vỏ chuối ko được giải gì thì giờ chả có ai mổ sẻ, việc em í có là thạc sỹ hay học sinh trung cấp thì ko ai quan tâm đâu. Nhưng em í đã thành hoa hậu thì bị mổ sẻ là đương nhiên.

Tui nhắc lại vụ việc này về lí thì ban tổ chức ko sai, về tình - lại xét trong bối cảnh Xh Viêt Nam - thì ban tổ chức hành xử chưa hợp tình.
    Dân VN mình ngàn đời nay đều dựa trên "hợp tình, hợp lý", Tình và Lý nó song hành với nhau.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,790 Bài viết

• 5,805 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yves Xem bài viết
    Thông tin ko có gì mập mờ bạn à, báo chí bới bèo tìm bọ chứ BTC chẳng mập mờ chút nào. Sinh viên thì nói là sinh viên chứ sao. Ko lẽ MC phải đọc đầy đủ là "Đặng Thu Thảo năm nay 21 tuổi, cao..., nặng..., số đo... hiện đang là sinh viên hệ cao đẳng, liên thông lên từ hệ trung cấp, và sẽ tiếp tục liên thông lên hệ đại học...." à? Đọc xong chừng đó chữ thì thí sinh cũng diễn xong và đi vào rồi, trong khi khán giả còn đang căng tai ra nghe và sắp xếp trong đầu xem MC đang nói cái gì. Cái gì đúng thì thôi đừng có bới móc.

Câu dưới rõ ràng hỏi "học ở đâu" chứ có hỏi "học hệ nào" đâu mà không trung thực che giấu thân phận? Đúng với sai, tình với lý cái gì? Họ hỏi "học ở đâu" lại nói mình "học cao đẳng" à? Họ hiểu thế nào kệ họ chứ, đúng mình sinh viên thì nói là sinh viên. Người ta muốn biết kỹ hơn thì hỏi tiếp, được gì mà chưa hỏi đã khai? Cũng giống bây giờ ai hỏi tôi là "bạn làm ở đâu", tôi sẽ trả lời là "tôi làm ở cty..." chứ ko bao giờ tôi trả lời rằng "tôi làm trưởng phòng kinh doanh, tôi làm quản lý chi nhánh..."

Hệ nào nó chỉ quan trọng khi đi xin việc, chẳng ảnh hưởng gì cái việc thi HH.
    Thôi đi bạn đừng cãi cùn. Bạn nói làm tôi liên tưởng đi Sầm Sơn, hỏi "bao tiền 1 trái dừa", bán hàng đáp "10k", tui bảo "OK mua 2 trái" thì bạn charge tui 50k, và bạn bảo "tui nói 10k 1 trái chứ, bạn mua 2 trái thì trái đầu 10k, trái sau 40k"
    Avata bạn để ảnh của Hoa hậu chứng tỏ bạn yêu quý thần tượng của bạn, tôi cũng thích cô hoa hậu này và ko trách gì cô ta, vì cô ta chưa có phát ngôn nào mập mờ cả, mà trách ban tổ chức.
    Sau vụ lùm xùm học vấn của Thùy Dung mà chưa biết rút kinh nghiệm.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgoHongSon Xem bài viết
    Thu Thảo có thể học kém nhưng chưa phản ánh hết được gì đâu mà bạn. Nhưng thấy rõ em ấy cầu tiến học xong Trung Cấp, thi học lên tiếp. Là người cũng cố nỗ lực bản thân.

Mình thấy Học trên trường chưa phản ánh rõ Thành Công của 1 người trong đời mà phải HỌC TRÊN ĐƯỜNG ĐỜI mới quan trọng ( Ý kiến cá nhân của mình)
    Mình thích suy nghĩ này: Mình thấy Học trên trường chưa phản ánh rõ Thành Công của 1 người trong đời mà phải HỌC TRÊN ĐƯỜNG ĐỜI mới quan trọng.
    Bảo sao xã hội đi làm lắm bon chen, cũng chỉ vì những suy nghĩ bon chen đố kỵ này đấy.
    • 10 năm
    • 3,533 Bài viết

• 4,514 Được cảm ơn

Nói gì thì nói, cùng 1 nhan sắc đó, nếu tại thời điểm đăng quang mà là:
    1. Học sinh trung cấp
    2. Sinh viên cao đẳng
    3. Sinh viên đại học
    thì sự trầm trồ, thán phục, ưng ý của Xã hội, dư luận nó cũng thay đổi tương ứng đấy ạ, đừng bảo là không. Nếu mà lại còn lại thạc sỹ hoặc MBA ở Mẽo về chắc dư luận đặt đầu mà thờ mất. Tâm lý ở VN nó là thế, thực tế là vậy, đừng có mập mờ.

Em Thảo nếu trượt vỏ chuối ko được giải gì thì giờ chả có ai mổ sẻ, việc em í có là thạc sỹ hay học sinh trung cấp thì ko ai quan tâm đâu. Nhưng em í đã thành hoa hậu thì bị mổ sẻ là đương nhiên.

Tui nhắc lại vụ việc này về lí thì ban tổ chức ko sai, về tình - lại xét trong bối cảnh Xh Viêt Nam - thì ban tổ chức hành xử chưa hợp tình.
    Dân VN mình ngàn đời nay đều dựa trên "hợp tình, hợp lý", Tình và Lý nó song hành với nhau.
    BTC làm đúng theo pháp luật, theo lý mà câu 1 bạn cũng nói mập mờ, câu 2 cũng nói mập mờ. Pó tay thật.
    Xét theo bối cảnh VN thì ai đặt vào địa vị BTC thì cũng làm vậy thôi.
    Tớ chẳng biết cái tình nghĩa là cái quái gì trong trường hợp kể dài dòng Cao đẳng hay ĐH này. Có chăng bạn cứ săm xoi hết BTC rồi HH (mặc dù người ta đúng) chắc là tình lắm, chắc hợp với bối cảnh VN lắm nhỉ?
    Nẫu, thôi đi ngủ
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 357 Bài viết

• 1,071 Được cảm ơn

Thôi đi bạn đừng cãi cùn. Bạn nói làm tôi liên tưởng đi Sầm Sơn, hỏi "bao tiền 1 trái dừa", bán hàng đáp "10k", tui bảo "OK mua 2 trái" thì bạn charge tui 50k, và bạn bảo "tui nói 10k 1 trái chứ, bạn mua 2 trái thì trái đầu 10k, trái sau 40k"
    Avata bạn để ảnh của Hoa hậu chứng tỏ bạn yêu quý thần tượng của bạn, tôi cũng thích cô hoa hậu này và ko trách gì cô ta, vì cô ta chưa có phát ngôn nào mập mờ cả, mà trách ban tổ chức.
    Tôi thấy bạn mới cùn, tự nhiên lôi cái việc sầm sơn gì của bạn vào đây tôi thấy nó chả liên quan và cũng chả có gì tương đồng để mà ví von. Bạn đi mua dừa bị lừa là việc của bạn, bạn có thể chấp nhận bị lừa hoặc thôi ko mua nữa. Còn học vấn của HH đã có thông tin thông tin rõ ràng như ban ngày, ko ai cãi lý được, người ta là sinh viên hẳn hoi bây giờ bới móc để chụp cho họ là mập mờ.
    HH là thần tượng của tôi đấy, nhưng dù ai làm hoa hậu thì cũng thế, thông tin họ cung cấp ko có gì sai, ai muốn biết thêm thì phải tìm hiểu. Khán giả ko tìm hiểu được thì báo chí sẽ làm hộ, trách thì tôi chỉ thấy báo chí đáng trách vì nghe tin một chiều, thế thôi, BTC chả làm gì để ai phải trách.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,790 Bài viết

• 5,805 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ant999 Xem bài viết
    BTC làm đúng theo pháp luật, theo lý mà câu 1 bạn cũng nói mập mờ, câu 2 cũng nói mập mờ. Pó tay thật.
    Xét theo bối cảnh VN thì ai đặt vào địa vị BTC thì cũng làm vậy thôi.
    Tớ chẳng biết cái tình nghĩa là cái quái gì trong trường hợp kể dài dòng Cao đẳng hay ĐH này. Có chăng bạn cứ săm xoi hết BTC rồi HH (mặc dù người ta đúng) chắc là tình lắm, chắc hợp với bối cảnh VN lắm nhỉ?
    Nẫu, thôi đi ngủ
    Bạn thật vớ vẩn, cái tình ở VN cực quan trọng
    Em Vương Thu Phương về lí là chưa kết hôn, nhưng ban tổ chức vẫn kết luận sự việc là không phù hợp truyền thống, tức là về phía tình đấy; nên vẫn loại em này.
    Vụ hoa hậu Thảo chả có gì phải ầm ĩ hay nghiêm trọng, nhưng nó vẫn gợn, và gợi nhiều suy nghĩ về sự mập mờ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 701 Bài viết

• 1,659 Được cảm ơn

Mẹ này giỏi tưởng tượng
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 474 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

Rút cuộc em Thảo học Trung Cấp hay là Cao Đẳng, cứ nghe nói là TC liên thông lên CĐ.

Mình thấy BTC mập mờ, nên nói rỏ ra đi lằng nhằng mệt quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,790 Bài viết

• 5,805 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yves Xem bài viết
    Tôi thấy bạn mới cùn, tự nhiên lôi cái việc sầm sơn gì của bạn vào đây tôi thấy nó chả liên quan và cũng chả có gì tương đồng để mà ví von. Bạn đi mua dừa bị lừa là việc của bạn, bạn có thể chấp nhận bị lừa hoặc thôi ko mua nữa. Còn học vấn của HH đã có thông tin thông tin rõ ràng như ban ngày, ko ai cãi lý được, người ta là sinh viên hẳn hoi bây giờ bới móc để chụp cho họ là mập mờ.
    HH là thần tượng của tôi đấy, nhưng dù ai làm hoa hậu thì cũng thế, thông tin họ cung cấp ko có gì sai, ai muốn biết thêm thì phải tìm hiểu. Khán giả ko tìm hiểu được thì báo chí sẽ làm hộ, trách thì tôi chỉ thấy báo chí đáng trách vì nghe tin một chiều, thế thôi, BTC chả làm gì để ai phải trách.
    - "Bao nhiêu tiền 1 trái dừa?"
    - "10 K"
    - "Vậy 2 trái dừa bao tiền?"
    - "50K"
    - "OK cho mua 1 trái thôi"

Ý bạn là phải hỏi rõ ràng thế ra hả?
    • 10 năm
    • 3,533 Bài viết

• 4,514 Được cảm ơn

Bạn thật vớ vẩn, cái tình ở VN cực quan trọng
    Em Vương Thu Phương về lí là chưa kết hôn, nhưng ban tổ chức vẫn kết luận sự việc là không phù hợp truyền thống, tức là về phía tình đấy; nên vẫn loại em này.
    Vụ hoa hậu Thảo chả có gì phải ầm ĩ hay nghiêm trọng, nhưng nó vẫn gợn, và gợi nhiều suy nghĩ về sự mập mờ.
    Thế bạn giải thích xem cái tình ở đây là gi? Bộ nếu Đại học thì mọi người yêu quý em ấy, còn Cao đằng thì ko. Và BTC đã "lừa tình" mọi người vì ko nói rõ học hệ gì à?
    Còn so sánh với vụ em Phương nữa cơ. Khập khiễng quá. Chối bỏ có đám cưới, BTC hỏi 5 lần 7 lượt cũng chối, có yêu cầu ko lên sân khấu mà mặt dày ko nghe. Chuyện phanh phui chửi xéo chồng, chửi khéo BTC.
    Tình hay ko, mập mờ hay ko thì cứ coi dư luận phản ứng kìa. Chứ chỉ riêng bạn thôi thì do bạn soi mói và bới bèo ra bọ thôi.
    Chừng nào có người hỏi BTC em Thảo học gì mà BTC cố tình nói ĐH thì mới nói nhé.
    Có nhiêu đó thôi mà mợ đã gợn, đã mập mờ, đa nghi? Cuộc sống còn nhiều phức tạp hơn thì đối với mẹ nó như thế nào? Sống cho tinh thần thanh thản đi mẹ nó ơi...
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,790 Bài viết

• 5,805 Được cảm ơn

Thế bạn giải thích xem cái tình ở đây là gi? Bộ nếu Đại học thì mọi người yêu quý em ấy, còn Cao đằng thì ko. Và BTC đã "lừa tình" mọi người vì ko nói rõ học hệ gì à?
    Còn so sánh với vụ em Phương nữa cơ. Khập khiễng quá. Chối bỏ có đám cưới, BTC hỏi 5 lần 7 lượt cũng chối, có yêu cầu ko lên sân khấu mà mặt dày ko nghe. Chuyện phanh phui chửi xéo chồng, chửi khéo BTC.
    Tình hay ko, mập mờ hay ko thì cứ coi dư luận phản ứng kìa. Chứ chỉ riêng bạn thôi thì do bạn soi mói và bới bèo ra bọ thôi.

1
    - "Bao nhiêu tiền 1 trái dừa?"
    - "10 K"
    - "Vậy 2 trái dừa bao tiền?"
    - "50K"
    - "OK cho mua 1 trái thôi"

Bạn chắc từng có thời gian đi bán dừa cũng phải mấy năm rồi ấy nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,790 Bài viết

• 5,805 Được cảm ơn

1
    Bạn thật vớ vẩn, khôgn biết đọc à?
    Tôi đã bảo là cùng nhan sắc đó nếu trình độ : ĐH, cao đẳng, trung cấp hoặc thạc sỹ thì sự đánh giá của dư luận sẽ khác nhau, việc này quá rõ rồi.
    Và nếu chỉ giới thiệu là sinh viên thì 99.99% người nghe sẽ liên tưởng là học đại học. Đừng trách người nghe vì ở VN nó là thế, bạn không thể phủ nhận được,
    Hay là bạn có thâm niên bán dừa lâu năm ?
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 268 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Bài này chắc để vớt vát cho em Thu Phương đây mà. Đến giờ mà em Phương vẫn chưa trở về thực tại được à? Thế trình độ học vấn của em Vương Thu Phương là gì? (giải Siêu mẫu không được tính là trình độ học vấn nhé).
    Em Thảo cũng đâu tự nhận là mình học giỏi mà anh bồi bút đay nghiến phát sợ thế? Có bị bới bèo ra bọ em ấy cũng đâu có lu loa lấp liếm như em Thùy Dung, hay cãi chày cãi cối trên bàn thờ tổ tiên như em Thu Phương. Nếu học giỏi thì dù có đẹp nghiêng nước nghiêng thành thì chưa chắc em nó đồng ý thi hoa hậu để mặc bikini đi qua đi lại trước hàng triệu cặp mắt đàn ông nhé! HHVN là cuộc thi Nhan sắc và Ứng xử, hết. Vậy thì chỉ cần đáp ứng đủ tiêu chí BTC đưa ra là được, sao phải chì chiết Trung cấp với chả Đại học mãi thế? Không biết " nói dài-dai-dở-dại" à?

Em Thu Phương: Thay vì đốt tiền của bầu hay đại gia cho bọn bồi bút nửa mùa để chơi xấu đối thủ thì nên đầu tư vào những việc tích cực hơn để tiến thân em ạ. Ai cũng có thể mắc sai lầm, nhưng hơn nhau ở chỗ biết khắc phục sai lầm hay cứ mãi nhầy nhụa trong vũng bùn em ạ!
    zYsBp7

TẨY CHAY HÀNG TRUNG QUỐC!

DÙNG HÀNG VIỆT NAM LÀ YÊU NƯỚC!

https://www.youtube.com/watch?v=mkpj-Ht-66o
  • Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...