Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hoa hậu Việt lận đận đường tình...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.65K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,877 Bài viết

• 5,026 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    http://giadinh.net.vn/20110112112679...duong-tinh.htm
    “Hồng nhan bạc phận”, đó là vốn sự trớ trêu của lẽ đời, xưa đã vậy, nay lại càng thêm đúng.

Hà Kiều Anh
    Đăng quang hoa hậu Việt Nam năm 1992 khi mới 16 tuổi, người đẹp được nhận định sẽ có một tương lai tươi sáng trong làng thời trang Việt. Đứt gánh nhân duyên trong cuộc hôn nhân lần thứ nhất, hoa hậu Hà Kiều Anh đã phải trải qua một khoảng lặng để suy nghĩ về những gì đã xảy ra.
    hoa1
    Hà Kiều Anh và con trai

Thật may mắn, giờ đây bình yên và hạnh phúc đã mỉm cười với "nàng Kiều" khi cô tìm được một bến bờ cho riêng mình.

Phan Thu Ngân

Cuộc tình giữa Hoa hậu Phan Thu Ngân và Mai Thanh Hải, một đại gia khét tiếng ăn chơi chốn Hà Thành một thời thực sự đã đem đến nhiều đau khổ cho người đẹp này. Sau khi đăng quang hoa hậu 1 năm, "cô gái Lọ Lem" những tưởng đã tìm được một cuộc sống mới, hạnh phúc và ấm êm, nhưng rồi tất cả đã đổ sụp trước mắt khi cô phát hiện ra chồng cô chỉ là một đại gia giỏi ăn chơi và nơi cuối cùng để cô tới thăm chồng chính là trại giam.
    hoa2
    Giờ đây, khi búa rìu dư luận đã qua đi, một mình chăm sóc hai con, người đẹp thật sự là một bà mẹ đảm đang trong giới showbiz.

Thu Thủy

Nguyễn Thu Thủy đăng quang ngôi Hoa hậu Việt Nam năm 1994 và rồi người đẹp có cá tính mạnh này đã lựa chọn cho mình con đường đi khác với rất nhiều người. “Tôi đã từng có một cuộc tình đẹp và lý tưởng. Chúng tôi được mọi người coi là cặp đôi tuyệt vời, chính vì vậy khi hôn nhân đổ vỡ, áp lực với tôi thực sự rất lớn”, Hoa hậu chia sẻ.
    hoa3
    Giờ đây, khi đã là một doanh nhân thành đạt, là bà mẹ đơn thân của hai đứa con, Thu Thủy đang dành ra cho mình những giây phút riêng để lắng lại và suy ngẫm…

Kim Hồng

Cuộc hôn nhân đầu tiên với tổng giám đốc công ty EPCO tan vỡ chỉ sau một tháng kết hôn, từ đó chỉ một mình nuôi con và tạo chỗ đứng vững chắc trong xã hội, Hoa hậu thân thiện của cuộc thi Miss World 2005 se lại duyên sau 13 năm.
    hoa4
    Kim Hồng tái hôn với người hơn 14 tuổi.

Xây dựng hạnh phúc đã khó, giữ được hạnh phúc còn khó hơn nhiều lần. Hi vọng cuộc hôn nhân mới sẽ đem lại hạnh phúc mãi mãi cho người đẹp.

Nguyễn Thị Huyền

Với khuôn mặt đầy đặn và đôi mắt đẹp của người phụ nữ Á Đông, hoa hậu Việt Nam 2004 chiếm được cảm tình của nhiều người. Năm 2007, thông tin Nguyễn Thị Huyền kết hôn tại Anh đã làm nức lòng biết bao người hâm mộ. Nhưng rồi, khi trở về Việt Nam từ giữa năm 2009 tới nay, dù chưa chính thức thừa nhận, nhưng câu chuyện về cuộc hôn nhân tan vỡ của Huyền đã được nhiều người bàn tán.
    hoa5
    Giờ đây, Nguyễn Thị Huyền đang tìm được những niềm vui mới trong công việc khi cô tham gia vào rất nhiều hoạt động nghệ thuật để khẳng định tên tuổi của mình.

Ngọc Khánh

“Thiên địa phong trần, hồng nhan đa truân”, hoa hậu Ngọc Khánh cũng không ngoại lệ. Mọi người vẫn thấy nụ cười rạng rỡ của người đẹp nhưng ẩn sâu trong ánh mắt đó là một nỗi buồn mênh mang, khó tả. Cuộc hôn nhân không trọn vẹn với luật sư Lê Công Định đã ảnh hưởng không nhỏ đến tinh thần của người đẹp.
    hoa6
    Sau những lần vấp ngã, giờ đây cô đang cố gắng tìm ra động lực để bước tiếp và chinh phục những những thử thách mới.

Theo *******
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,637 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

hồng nhan bạc phận..
    May mắn không tự nhiên có, may mắn là do chính bản thân mình tạo ra.
    https://vn.360plus.yahoo.com/bich227/
    https://www.facebook.com/profile.php?id=1145652149

• 160 Được cảm ơn

Zào ơi có mấy e này cứ xào đi xào lại mãi. CÁi kiểu topic thế này đọc bao nhiêu lần rồi!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 15,982 Bài viết

• 33,087 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Hồng nhan bạc phận là do trời xanh ghen ghét hay tại bản thân hồng nhan?
    "Người Phụ Nữ và bông hoa là hai kỳ công tuyệt vời của Thượng Đế. Tuy nhiên bông hoa là kỳ công tuyệt vời hơn vì…nó không biết nói"
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,482 Bài viết

• 1,801 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_mai Xem bài viết
    Hồng nhan bạc phận là do trời xanh ghen ghét hay tại bản thân hồng nhan?
    Cụ Nguyễn Du thì bảo "Trời xanh quen thói má hồng đánh ghen" nhưng mà theo ý em thì "tại nhân" hết chị ạ!
    -------------------------------------------
    Mẹ trót ru ta câu sẩm mệnh con cò
    Thôi đừng trách cành me sao mềm thế
    Đừng tưởng xung quanh ta mọi người đều dễ
    Có hạnh phúc nào giá rẻ đâu em?
    • 1,984 Bài viết

• 1,720 Được cảm ơn

"Hồng nhan bạc triệu"
    • Thành viên tích cực 2015
    • 11 năm
    • 5,342 Bài viết

• 13,213 Được cảm ơn

Không thích thì bỏ anh này lấy anh khác, lại được tiếng lận đận.......
    Thật ra các em nó sướng muốn chết! Lận đận gì?!
    Nghé Ọ

“Kẻ biết thì không nói, kẻ nói thì không biết!”
    • 38 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Huyền đẹp thật, thích Huyền nhất trong các HH
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 98 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Cứ nghĩ vào đây đọc được cái gì mới mới kiểu như chồng của Ngọc Khánh vào tù vào tội chẳng phải là do anh ấy xấu xa gì mà do quá nhiệt tình với những gì mình làm mà thôi. Nhưng rốt cục vẫn những cái cũ mèm soạn lại.
    • 1,975 Bài viết

• 5,255 Được cảm ơn

Zời, hồng nhan ngày xưa tại gia tòng phụ xuất giá tòng phu, chẳng được tự quyết cái gì nên mới bẩu tại trời được, chứ hồng nhan ngày nay bố cấm cũng vẫn đi thi hoa hậu, lấy chồng rồi thích thì cứ việc bỏ, tự do thế mà lại cứ bắt ông trời chịu trách nhiệm mãi thì khổ thân ổng quá.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,054 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Số mấy cô này có Hồng Đào, dễ nổi tiếng nhưng chính vì vậy lại chuân chuyên. Người của công chúng rất khó thuộc về một người.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 287 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Đọc bài này xong, bảo ngay xã nhà mình: Anh thấy không, làm chồng của hoa hậu là dễ bị vào tù lắm đấy. Chồng của HKA nè, Phan Thu Ngân nè, Ngọc Khánh nè. Anh là may lắm mới lấy được em đấy nhé.:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 234 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Thực ra mình cũng thấy rất thương các hoa hậu cũng như các ca sĩ, diễn viên lận đận đường tình. Mình nghĩ rằng họ cũng khổ lắm, vì họ là những người thường xuyên xuất hiện nên cũng cần mặc đẹp, xài đồ hiệu chứ đâu như mình. Muốn thế thì phải có tiền, mà kiếm tiền không dễ nên khi có đại gia xuất hiện cũng dễ mềm lòng. Mà những cái gật đầu không xuất phát từ tình yêu hay ước muốn 1 cuộc sống yên bình thì khó nhẫn nhịn để mà dài lâu. Thêm nữa những đại gia giàu có hoặc những người chỉ nhăm nhe chọn hoa hậu, người đẹp, ca sĩ nổi tiếng để yêu thì cũng khó trở thành người đàn ông của gia đình lắm. Vì thế mà nguy cơ tan vỡ của những tình yêu, những hôn nhân của hoa hậu và giới nghệ sĩ là rất cao. Chưa kể những người làm nghề ấy tâm hồn lại mong manh, cảm tính, sống bằng một tâm hồn nghệ thuật ít thực tế.
    Thế nên mình nghĩ, lận đận đó cũng là do... dòng đời xô đấy thôi. Đã leo lên lưng ngựa để trở thành người nổi tiếng nên muốn xuống cũng không dễ dàng.
    • 1,953 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vì sao họ bạc phận, vì họ trèo cao quá thôi. đã là hoa hậu, ng mẫu thì phải lấy đại gia có tiếng tăm, chứ chả mấy cô chịu lấy ng giàu nhưng kín đáo, mà những ng kinh doanh " sạch' chả ai muốn lấy mấy cô này, nên hậu quả là tất yếu. em nói trừ NTH ra nhé, vì NTH có ng nói rằng chồng NTH ko phải đại gia.
    • 3,662 Bài viết

• 3,106 Được cảm ơn

nhà báo giỏi bớt ghê , chuyện gỉ chuyện gi cũng biết
    553271_549902395040242_1212887963_n
    • 254 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Cũng có thể là số phận, cũng có thể đơn giản hơn là do sự lựa chọn.
    eNortjKzUjI0MDIxNleyBlwwFVxcAs4,44
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 115 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ashlee nguyen Xem bài viết
    vì sao họ bạc phận, vì họ trèo cao quá thôi. đã là hoa hậu, ng mẫu thì phải lấy đại gia có tiếng tăm, chứ chả mấy cô chịu lấy ng giàu nhưng kín đáo, mà những ng kinh doanh " sạch' chả ai muốn lấy mấy cô này, nên hậu quả là tất yếu. em nói trừ NTH ra nhé, vì NTH có ng nói rằng chồng NTH ko phải đại gia.
    Không phải đại gia nhưng trồng cỏ giàu lắm chị ơi. Đợt trước bị bắt hết, trắng tay nên Huyền mới bỏ đó chị. Anh này cũng giỏi lắm, đại ca trồng cỏ bên Anh đó chứ. Bây giờ cũng về nước làm cho sông Đà rồi.
    • 766 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Những cô gái tiến thân vì nhan sắc và lấy những người đàn ông chỉ thấy có nhan sắc của mình và đó là phận bạc

Nói thật là tớ không hiểu nhà báo định nghĩa thế nào phận bạc .
    Tớ thì nghĩ hồng nhan bạc phận thì nhân vật điển hình là Kiều - Nguyễn Du
    Cơ mà Kiều là vì chữ hiếu phụ tình , bán mình gán nợ cho cha. Thời nay vẫn còn nhiều cô Kiều .
    Nhưng các cô này thì hồng có nhan nhưng có bán mình gán nợ cho ai đâu ?
    Có khi có cô còn sẵn sàng đổi 4 đêm bằng 4 cái bánh ô tô ý chứ

Thực tế thì chỉ bán mình cho mình tiến thân hay dấn thân nhỉ

Những cô gái tiến thân vì nhan sắc và lấy những người đàn ông chỉ thấy có nhan sắc của mình và đó là phận bạc
    Những người đàn ông chỉ lấy họ vì danh thì liệu có hạnh phúc .

Tớ tin một người đàn ông chân chính sẽ nhìn thấy giá trị của người đàn bà hơn chỉ nhìn vẻ ngoài của người đàn bà.

Trong tất cả những người đàn bà này ...tớ chỉ thấy thương cho Ngọc Khánh mà thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,038 Bài viết

• 627 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Taubaygiay Xem bài viết
    Zời, hồng nhan ngày xưa tại gia tòng phụ xuất giá tòng phu, chẳng được tự quyết cái gì nên mới bẩu tại trời được, chứ hồng nhan ngày nay bố cấm cũng vẫn đi thi hoa hậu, lấy chồng rồi thích thì cứ việc bỏ, tự do thế mà lại cứ bắt ông trời chịu trách nhiệm mãi thì khổ thân ổng quá.
    Tính comment như bạn đấy, thanks bạn vì nói hợp ý mình quá! :Applause: :Applause: :Applause: