TIN TÀI TRỢ.

"Hoa hậu thác loạn" kế nhiệm Ngọc Trinh bất ngờ kín đáo và đằm thắm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrutTrut_Mummy Xem bài viết
    Quê và Sến súa lòe loẹt kinh....Tiếc cho mấy em birkin bị dùng sai chỗ !! ! :-
    Tránh xì pam :Không hiểu sao em này lại được giải hoa hậu toàn cầu người Việt nữa..., Tự nhiên thấy giải hoa hậu của Ngô Phuơng Lan bị kém giá trị đi hẳn
    Chị ơi Ngô Phương Lan là hoa hậu Thế giới người Việt 2007 nhé chị, k phải cái hoa hậu ao lang của em NT và em này đâu, 2 cuộc thi khác nhau hoàn toàn về tầm cỡ và cách tổ chức mà.. nói thế tội Ngô P lan quá, chả àm j cũng bị lôi vào bằng em này sao

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 803 Bài viết

• 2,677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi August_fashion Xem bài viết
    Nghe nói muốn mua Hermes phải có trong waiting list rất lâu, mà sao các bạn sao Việt nhà mình ai cũng có, sao VN ta hẳn rất nổi tiếng & giàu có

Đúng rồi,tạp Chí bên Mỹ có đăng một bài viết về túi hermes,củng có nói ý này,họ làm vậy vì mổi chiếc túi làm ra đều bằng thủ công,họ củng may thử nghiệm như thuốc vậy,nếu phát hiện một lỗi gì trong các công đoạn,thì phải huỷ chi tiết đó ngay.Nên để có 1 chiếc túi hoàn hảo,phải trải qua công đoạn rất lâu và họ củng tiết lộ,như vậy củng làm tâm lý khách hàng sẻ cảm thấy hứng thú và trân trọng khi mua được túi.Ở nước ngoài ngôi sao củng chả thấy xách hermes nhiều như việt nam( ra quán ăn,quán ốc,cafe....hermes xếp dài như bịt nilon)=>Viet Nam quá giàu,mừng quá.
    Hic, túi này mà vào tay em chắc em ko dám xách đi đâu quá. Sợ dơ và nhăn....Em mua tùi 150 k tiện đâu quăng đó, dơ, nhăn gì cũng đỡ xót hơn.
    • 1,379 Bài viết

• 3,711 Được cảm ơn

Sao mình lại khoái khuôn miệng của em này, nhìn nó cứ mọng mọng, sếch xy, mún cắn cho 1 phát
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 21 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

ko đẹp = NT
    mà cái bộ trên gọi là kín đáo sao? mặc váy trễ vai, hở cổ, khoe ngực thế mà???
    trông như 1 bà cô già vậy, chả đẹp gì
    • 470 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Bà Diễm My già rồi mà còn đú theo showbiz, nhìn thấy sao sao đó.
    • 3,435 Bài viết

• 7,846 Được cảm ơn

em Thuý Anh thẩm mỹ xong đẹp hơn trước hẳn, make up cũng xinh hơn
    nhìn mấy mợ show bí Việt loè loẹt sợ quá
    NHỮNG GÌ BẠN TYPE SẼ THỂ HIỆN CON NGƯỜI CỦA BẠN
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,165 Bài viết

• 3,753 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trông ko nai và ngoan bằng Ngọc Trinh hic
    :Rose: Bàn tay tặng đóa hồng bao giờ cũng còn phảng phất mùi thơm:Rose:
    • 1,900 Bài viết

• 1,809 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuchep Xem bài viết
    trông ko nai và ngoan bằng Ngọc Trinh hic
    em cũng thấy thế ,nhất là hình còn chơi với hot gơ meo meo ,nhìn 2 người cách xa nhau ,meo meo nhìn vẫn đẹp hơn TA ,sao ko thấy TA có nét nào đẹp hết nhỉ ,còn hình sau này đã PTTM rùi ,
    pts đẹp lên là phải thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,103 Bài viết

• 13,838 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có cái mình không hiểu nha , mình để ý thấy trong các buổi dạ tiệc , các sao VN mặc áo dạ hội nhưng lại cứ xách mấy cái túi to đùng là sao kỳ vậy ??
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,000 Bài viết

• 4,701 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Winter09 Xem bài viết
    Có cái mình không hiểu nha , mình để ý thấy trong các buổi dạ tiệc , các sao VN mặc áo dạ hội nhưng lại cứ xách mấy cái túi to đùng là sao kỳ vậy ??
    Không khoe túi sao bằng chị bằng em! Nhiều khi đi mượn túi để show đó gái kakakkaka, mệt với mấy má này lắm sân si thấy ớn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 191 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Tởm !nhìn mà thấy nhớp nháp !
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 724 Bài viết

• 3,077 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenngan1610 Xem bài viết
    Sao mình lại khoái khuôn miệng của em này, nhìn nó cứ mọng mọng, sếch xy, mún cắn cho 1 phát
    đừng cắn, phọt silicon vô miệng ngộ độc chết đó.
    • 18 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LeslieTran Xem bài viết
    đừng cắn, phọt silicon vô miệng ngộ độc chết đó.
    đọc cmt của mẹ này tếu quá đi mất ) haha
    • 284 Bài viết

• 855 Được cảm ơn

Thế hệ của tôi – một thế hệ vứt đi
    October 12, 2012 By Guest 65 Comments

BLOG NGÀY THỨ SÁU 12/10/2012 Của Tiểu Bối

8-10-2012

(Viết cho những người bạn của tôi và diễn đàn Wegreen Vietnam)

Bạn của tôi ạ, bạn hỏi tôi đang nghĩ gì trong đầu ư?

Tôi cũng như bạn vậy. Tôi không hiểu các bạn nghĩ gì trong đầu.

Các bạn không thấy một ngày của các bạn trôi qua buồn tẻ sao. Các bạn trao nhau những câu từ nhạt thếch. Các bạn tung ảnh tự sướng. Các bạn vào mạng xã hội chửi một thằng hiếp dâm. Một thằng đâm cha, chém mẹ, và châu đầu vào cái quần lót của 1 người mẫu để mà bình phẩm v.v. Các bạn tung tăng khắp nơi, trợn mắt dòm dòm từ cái chuồng xí trở đi, miệng trầm trồ xuýt xoa: “Ồ, lạ quá, đẹp quá”. Các bạn về ưỡn bụng, vắt chân chữ ngũ mà thầm nhủ ta là người hạnh phúc nhất đời.

Các bạn có bao giờ mơ thấy những gì lớn lao hơn chuyện ngày mai sẽ sống thế nào chăng? Tôi chắc là không. Cái xã hội này đã dạy cho các bạn cách sống mà chẳng cần phải tư duy gì cả rồi. Các bạn chẳng cần tri thức, chẳng cần sự thật. Các bạn thậm chí cũng chẳng cần bộ não nữa. Cứ cột các bạn lại, như cột những con cừu ấy, rồi ném cho mỗi người một bó cỏ. Thế là xong.

Các bạn có dám dấn thân vào cuộc sống này không, có dám thay đổi cuộc sống này không? Các bạn có thấy buồn không khi hòa bình đã bốn chục năm mà đất nước vẫn chưa có nổi một ngày sung sướng? Các bạn có thấy nhục nhã không khi từng tốp sinh viên Việt Nam vừa dí bưu ảnh vào mặt người nước ngoài vừa giải thích bằng thứ tiếng Anh lắp ba lắp bắp: “Đây Việt Nam, đây Hồ Hoàn Kiếm, đây Hoàng Thành”? Người ta quan tâm đến cái xứ này cũng chẳng nhiều hơn họ quan tâm đến sao Hỏa. Mà có khi còn chẳng bằng đâu các bạn ạ.

Các bạn có đau không khi mảnh đất quê hương mình bị người ta xâu xé, khi đập thủy điện bị vỡ, khi đồng bào các bạn lang thang không cửa không nhà? Các bạn có buồn không khi tổ quốc nghẹn ngào nhìn “người lạ” lấn dần từng phân đất, từng mảnh rừng đầu nguồn và chở đi từng tấn tài nguyên. Các bạn có muốn khóc không khi một ông già cúi gập người bôi xi lên giày của một ông Tây, và rưng rưng cảm kích với mấy đồng tiền lẻ nát?

Tất cả nỗi đau hằn xuống mảnh đất này có đáng làm cho các bạn quan tâm hơn một cái túi xách Gucci, một hốt–gờ hở trên hở dưới hay chẳng may toạc váy hở nội y, hay một cô ca sĩ hay người mẫu mới nổi với những phát biểu “đầy chất xám”, một trận đấu bóng hay một cuốn tiểu thuyết ba xu không? Muốn hiểu được nỗi đau các bạn chẳng cần tìm chúng trong một cuốn tiểu thuyết ba xu làm gì. Cách các bạn không xa, người ta đang khóc, người ta đang phải gồng mình lên mà chống chịu và nuốt nước mắt vào trong lòng. Một con đê đang vỡ. Một con tàu sắp chìm. Rất nhiều tập đoàn kinh tế vỡ nợ mà chính các bạn phải gánh lấy phần trả nợ. Một khúc sông sắp mất. Người dân ngậm đắng nhìn từng tấc đất có máu thịt tổ tiên bị mất.

Còn các bạn thì sao? Các bạn ở trong nhà, trùm chăn kín đầu, đánh đánh gõ gõ trao cho nhau những lời nhạt phèo và foward những tin nhắn vô vị. Tôi không nói như thế tức các bạn phải ôm súng xông ra chiến trường hay phải đao to búa lớn hay phải là cái gì cho lớn lao. Mà rằng các bạn chẳng thiết làm gì cả, chẳng thiết tìm hiểu, chẳng thiết suy ngẫm, chẳng thiết tìm tòi.

Tất nhiên khi đọc đến đây, các bạn sẽ tấn công lại cá nhân tôi bằng những câu hỏi đại loại như sau: “Thế mày đã làm được cái quái gì ra hồn chưa mà lớn tiếng la lối và chỉ trích”. Tất nhiên tôi sẽ thẳng thắng trung thực trả lời, tôi cũng không khác mấy các bạn là bao, bởi thế hệ chúng ta – Một thế hệ vứt đi! Tôi cũng sẽ thành thật trả lời rằng:

– Tôi vẫn không biết phải làm thế nào để ngư dân VN không bị tàu lạ đánh, có nói gì, làm gì cũng không làm các ngư dân có cái ăn và những người đã chết sống lại.

– Tôi chả làm gì được để khiến những tệ nạn chấm dứt.

– Tôi chả làm gì được để khiến các ông lãnh đạo hết tham nhũng và dân bớt khổ.

– Tôi cũng chả làm gì được để làm cho điện hết cúp và giao thông hết tắc, và xăng thôi không tăng giá.

– Tôi chả làm gì được hay có giải pháp gì làm cho cô gái trẻ ở các tỉnh nghèo ngưng đi lấy chồng ĐL, HQ.

– Tôi không biết làm gì hay có kế sách gì để khiến các người dân nghèo thôi bán nhà sang xuất khẩu lao động ở Malaysia hay Đông Âu.

– Tôi chả biết làm gì để ngăn các cô gái trẻ không lơ ngơ bị lừa sang làm điếm ở Campuchia.

– Tôi vẫn không biết làm thế nào để các tập đoàn kinh tế bớt làm ăn thất thoát, kém hiệu quả, tham nhũng tràn lan

– Tôi chả biết làm gì, và làm thế nào để bla bla bla,…

Tôi biết bạn sẽ chúng ta sẽ chẳng làm dược gì hơn, nhưng bạn ạ, chúng ta, khi chưa có 1 hành động thực sự cụ thể và 1 giải pháp rõ ràng, ít nhất có thể lên tiếng để làm thức tỉnh và tác động. 1 hành động nhỏ nhoi là quan tâm và lên tiếng vẫn còn hơn ngồi yên đó thụ động chết chìm trong ảo tưởng và tự thõa mãn tự phong.

Và tôi đã sống, và tôi đã hiểu tại sao cái xã hội này vô cảm đến vậy, vô tâm đến vậy rồi. Vì nơi đó còn một lớp người không biết tư duy, không ý chí tiến thủ, không tri thức, không nghị lực, không ước muốn, không lý tưởng, không cả niềm tin? Họ giới hạn hạnh phúc của mình trong hai mươi mét vuông nhà, bàn chuyện thiên hạ và tính xem ngày mai nên đi xem phim hay lượn phố. Họ không đòi hỏi một điều gì hết, họ không ý thức được vị trí của mình, chẳng cần rung động, chẳng cần xót xa. Họ chẳng có động lực để làm bất cứ điều gì trừ khi người khác lấy roi quất vào mông họ.

Gần 3 giờ rưỡi sáng.

OH, Chủ Nhật, Ngày 7/10/2012

Tiểu Bối

P/S Mình chẳng quan tâm hay bình loạn gì với những thể loại sâu bọ này nữa đâu.
    Còn các bạn thế nào , vẫn quan tâm đến mấy gái này hay sao ????
    Có đáng để chúng ta quan tâm hay không ? Khi chúng ta là những người ít ra ăn học tử tế hơn biết suy nghĩ hơn những người con gái đó .
    Bác Alan Phan vừa viết và thấy đau quá ...
    ...

Nguồn : http://www.gocnhinalan.com/blog-cua-...he-vut-di.html
    • 125 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

nhìn cái mặt méo thấy tợm quá, tưởng cứ có tiền đắp lên là đẹp, ko khác gì xác chết nhà tang lễ mới dc bôi son
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Photoshop nhiều quá nhỉ?
    • 3,373 Bài viết

• 2,754 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unchangable Xem bài viết
    vừa đọc bài nợ lương nhân viên bên kia vô bên này thấy các em sâu bitch giàu thật,
    '
    các sếp còn mải bao chân dài mua túi Hermes thì nợ lương là đúng roài còn gì
    Buôn tàu - bán bè, không bằng ăn dè - hà tiện
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3