TIN TÀI TRỢ.

Hoa hậu Kỳ Duyên nói gì về cáo buộc dựng cảnh nhặt rác?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.61K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 651 Bài viết

• 1,534 Được cảm ơn

(ĐSPL) - Kỳ Duyên cho biết lúc đầu cô bị sốc trước cáo buộc dựng cảnh nhặt rác, nhưng sau đó cô cho rằng đây là việc không nên đôi co qua lại.

Mới đây hoa hậu Kỳ Duyên đã có mặt tại đảo Cát Bà để cô tham gia chương trình phát động bảo vệ môi trường biển. Hoa hậu Kỳ Duyên đảm nhận vai trò MC cho buổi lễ phát động chiến dịch này. Sau buổi phát động, cô thay trang phục, buộc tóc cao để ra bãi biển nhặt rác cùng hàng trăm tình nguyện viên.

ky-duyen1

Từng bị dư luận chê bai về nhan sắc sau khi đăng quang Hoa hậu Việt Nam 2014, Kỳ Duyên nỗ lực hoàn thiện mình cả về hình thức và nhân cách. Tuy nhiên, sau đó có một nguồn thông tin trái chiều đang được lan ra cho rằng việc nhặt rác là hoàn toàn dựng cảnh. Điều này đã đem đến rắc rối cho Hoa hậu.

ky1

Thông tin được cho là dẫn lời của một bác lao công, cụ thể: "Các cháu không đến sớm một tí mà xem có đoàn bảo vệ môi trường mặc áo xanh đi cùng cô Hoa hậu đến đây yêu cầu các bác đổ hết rác xuống biển để họ và Hoa hậu dọn. Xong thấy Hoa hậu nhặt được vài cái để chụp ảnh rồi cùng cả đoàn mất hút, để lại đống rác này cho bọn bác dọn. Hoa hậu gì không biết (bác vừa nói vừa lắc đầu)".

Một lần nữa, Kỳ Duyên đã một lần nữa phải hứng chịu rất nhiều chỉ trích, "gạch đá" từ công chúng. Không ít người dành cho Hoa hậu những lời bình luận thiếu thiện chí, thậm chí có phần gay gắt dù không phải ai cũng rõ nguồn cơn câu chuyện.

ky-duyen

Khi đọc những thông tin này, Kỳ Duyên cho biết lúc đầu cô bị sốc, nhưng sau đó cô cho rằng đây là việc không nên đôi co qua lại.

Tôi cảm thấy rất sốc vì đó là hoạt động không phải do chúng tôi tự đứng ra tổ chức... Thà chúng tôi không làm thì thôi chứ sao lại làm việc thất đức, đổ rác xuống và nhặt lên như thế được. Bãi biển hôm đó chúng tôi nhặt rác là một bãi mới ở Cát Bà chứ không phải bãi Cát cò 2.
    Rác ở bãi đó từ ngoài biển trôi vào và bị cát biển vùi lên nên rất khó để lấy. Mọi người còn dùng xẻng để đào mới có thể làm sạch.

Thế nên, khi đọc được những thông tin không chính xác như thế, tôi thấy rất buồn. Hành động đó xuất phát từ tấm lòng của mình nhưng người ta cứ tự nghĩ ra mọi chuyện rồi dựng lên như thế.

Thôi thì mình làm gì thì mình biết chứ không nên nói qua nói lại làm gì. Đây không phải là hoạt động kiếm tiền mà là công tác từ thiện”, Kỳ Duyên chia sẻ.

LINH AN
    (Tổng hợp)

http://www.doisongphapluat.com/giai-...ac-a98662.html
    Đàn ông tốt không được để cho người phụ nữ mình yêu tranh đấu với kẻ thứ ba, mà phải tự giác đá văng cô ta.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 224 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Đeo cái găng tay ngược là cũng biết tnao rồi =="
    Hóng được từ các thánh soi trên fb =)) nhìn kĩ cũng thấy KD đeo găng hơi khác mng trong ảnh chút =)))
    • 13 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Sáng nay ngồi đọc bên voz để ý kỹ mới thấy là đeo găng tay ngược
    • 715 Bài viết

• 1,813 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc đeo ngược rồi lại đeo lại. Tui là chẳng tin có kiểu kêu ng ta đổ rác ra cho mình hốt lại. Tui mà gặp đứa đồn như thế tui đấm cho vỡ mặt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 368 Bài viết

• 949 Được cảm ơn

Việt Nam thiếu gì rác khắp nơi mà phải đổ ra rồi nhặt lại. Vớ vẩn
    • 174 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Đưa lời một người chả rõ danh tính là ai mà nói như đúng rồi thế thì rõ là vớ vẩn.
    Cái kiểu quote thế này thì ai cũng có thể bịa chuyện mà giật tít, câu view, vu vạ cho người khác.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,228 Bài viết

• 18,278 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Có cái giỏ con con nhẹ tênh mà phải tới 3 ông bà cùng giơ 1 tay lên để nâng, bọn này rảnh quá, hết việc làm hả!

ky1
    • 4,228 Bài viết

• 18,278 Được cảm ơn

Nhìn hình em Cám nét căng (như ghép hình) với em nữ mờ toẹt bên trái... có vẻ chình PS hơi kém

ky-duyen1
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,228 Bài viết

• 18,278 Được cảm ơn

Tôi cảm thấy rất sốc vì đó là hoạt động không phải do chúng tôi tự đứng ra tổ chức...
    Ý là việc đổ rác ra ko phải do ẻm tự tổ chức, ẻm ko biết gì, nta đổ rác ra bảo ẻm nhặt, đứng tạo dáng ra sao... thì ẻm cứ theo thế mà làm, ẻm vô can trong việc đổ ra-nhặt lại rác
    • 249 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

mình cg nghĩ là e KD nói đúng, em ấy chẳng thừa cơm đổ rác ra rồi nhặt lại
    dạo này toàn cứ có thông tin này nọ là các chị các mẹ share kịch liệt mà chẳng cần biết tin đấy có chính xác không
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,305 Bài viết

• 6,218 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014eee Xem bài viết
    Nhìn hình em Cám nét căng (như ghép hình) với em nữ mờ toẹt bên trái... có vẻ chình PS hơi kém

ky-duyen1
    Bác Bin ơi chụp focus vô KD thì KD rõ còn cô kia mờ chứ shao bác Bin còn chưa kể ngoài biển ánh sáng nhiều dễ làm lóa hình nữa.

Về KD thì mình nghĩ chắc đi nhặt rác sơ sơ thôi nhưng k đến mức đổ rác ra hốt lại
    aLEhm7
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em nghĩ thà ra chỗ khác đầy rác mà nhặt còn đỡ mất công hơn đổ rác lại xuống biển rồi nhặt =)))
    Với cả em Kỳ Duyên phần nhiều là do ekip của ẻm sắp xếp cho thôi, mọi người đổ hết lên đầu ẻm cũng thấy hơi tội
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng là ý nghĩa đấy chứ
    • 651 Bài viết

• 1,534 Được cảm ơn

Thông tin đổ rác ra rồi nhặt lại thì có thể là bịa nhưng găng tay đeo ngược thế này thì cũng chứng minh đôi chút là em ấy chụp ảnh là chính hay dọn rác là chính
    Đàn ông tốt không được để cho người phụ nữ mình yêu tranh đấu với kẻ thứ ba, mà phải tự giác đá văng cô ta.
    • 975 Bài viết

• 5,105 Được cảm ơn

Hóng đc cái này trên fb Mr. Lee.
    “Nghệ thuật không là ánh trăng lừa dối, không nên là ánh trăng lừa dối!" (written by Nam Cao)

11078253_10203122441821671_7759516270373434371_n
    ava-1459439452535

160331-star-songjoongki3-1459420452863

160331-star-songjoongki4-1459420453217
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 455 Bài viết

• 5,840 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chonchon188 Xem bài viết
    Bác Bin ơi chụp focus vô KD thì KD rõ còn cô kia mờ chứ shao bác Bin còn chưa kể ngoài biển ánh sáng nhiều dễ làm lóa hình nữa.

Về KD thì mình nghĩ chắc đi nhặt rác sơ sơ thôi nhưng k đến mức đổ rác ra hốt lại
    Mình chưa bao giờ thấy đi giầy cao gót đi nhặt giác ở bãi biển, Em Duyên nhìn còn đỡ hơn em mờ mờ mũ trắng

Chỉ như thế là đủ hiểu phong trào của các em chuyên nghiệp như nào rồi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,078 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một em thì mang găng ngược, một em thì mang giày cao gót đi nhặt rác ở biển ... thế thôi đủ hiểu tinh thần lao động của các em ấy cao như thế nào. Mà nói thật chứ nhìn mấy cái hình này kg soi cũng cười khuẩy cho rằng nàng ấy đóng kịch, hihihi
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Làm mất mặt ghê
    • 2,479 Bài viết

• 5,037 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực ra ko cần nói j thì cũng đoán là em diễn tập để chụp ảnh rồi. Nhà các bác cứ thử mặt bê bết son phấn xong quần bò bó chặt thế kia đi dọn rác có thấy thoải mái ko ạ? Còn chi tiết đổ rác ra nhặt lại thì cũng hơi khó tin, thiếu j rác ở biển mà phải đổ ra nhặt lại.
    • 2,190 Bài viết

• 6,031 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014eee Xem bài viết

ky-duyen1
    cái e bên cạnh làm mờ là đúng, đi nhặt rác còn đi giầy cao gót, làm chòe quá
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2