TIN TÀI TRỢ.

Hoa hậu Hong Kong bế bụng bầu ra phố

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.54K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,498 Bài viết

• 1,103 Được cảm ơn

hồi mình bầu mình mệt quá, chỉ mong mặc cái j như k mặc, thai hàng từ tuần thứ 8 tới gần sinh luôn, lúc nào khỏe th2i cũng diện được tí nhưng căn bản là cảm thấy lúc ấy ai nghĩ j kệ vì đuối quá roài

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,851 Bài viết

• 26,424 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen1979 Xem bài viết
    Tôi là nam giới.
    Và theo tôi, trang phục bà bầu yếu tố đầu tiên không phải là đẹp hay thời trang, mà là mặc làm sao - nhìn đằng sau - nhìn từ xa đã biết đó là bà bầu, điều đó rất quan trọng đối vấn đề giao thông lộn xộn, và phương tiện giao thông chủ yếu là xe hai bánh.
    Tôi đã chứng kiến vài vụ ngã xe do né hoặc thắng gấp do phía trước là người phụ nữ mặc áo bầu, và va quẹt với phụ nữ có bầu nhưng mặc đồ thời trang.
    Nhiều khi trở một đứa bé ngồi phía trước, tôi cũng đeo túi đi học của bé ở sau lưng để báo hiệu, dù trong túi chẳng đựng gì.
    Trùi ui, đúng là lý do chỉ có ở VN.
    Mà đã bầu rồi thì ở môi trường như VN ko nên đi xe máy làm gì, muôn vàn nguy hiểm, tự mình phải bảo vệ mình chứ đâu thể mong người đi đường bảo vệ, lo lắng cho mình được.
    Còn chuyện đẹp xấu ra sao trong lúc có bầu thì mình thấy chẳng qua là do mình có cố gắng, để ý chăm chút bản thân mình hay không thôi.
    Ai mà bình thường quen luộm thuộm thì lúc có bầu chắc sẽ càng luộm thuộm hơn và sẽ càng xấu hơn.
    Mình bầu 3 đứa, thời kỳ nghén lên nghén xuống thì ko nói làm gì chứ mà hết nghén ra ngoài thì mình cũng điệu ko thua ai
    Vì biết mình bầu đã không còn gọn, đẹp như trước nên càng để ý để làm sao bù lại phần đó.
    Nói thiệt, các chị em mà cho rằng bầu phải xấu, bầu phải luộm thuộm...mình thấy hơi nguỵ biện đó
    Không có thời gian chăm sóc ăn mặc thời trang thì cũng nên để ý tóc tai, quần áo sạch sẽ, thẳng thớm...những điều đó sẽ làm bề ngoài khác hơn rất nhiều.
    Và đặc biệt, nếu ai biết ăn uống khoa học, giữ gìn sức khoẻ thì chuyện ăn mặc thời trang, thoải mái như vầy là điều hoàn toàn có thể thực hiện được.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,476 Bài viết

• 1,044 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em bầu vẫn quần jean bầu hoặc quần âu áo sơ mi đi làm nhìn năng động chứ em chịu ko chui vào váy bầu được, đi chơi mặc sock bầu áo cánh rơi hoặc áo phông dáng rộng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,147 Bài viết

• 6,190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bà bầu ở VN thường xấu vì quan niệm bầu là phải ăn cho 2 người, nên ai cũng lên cân nhiều 15-20kg, con cứ đẻ ra dưới 3.5kg là như thể có lỗi với con cái và gia đình lắm lắm. Mình tham gia vào các hội bà bầu, mà thấy thai bé hơn thai bà nọ bà kia 1,2 lạng là cứ lên kêu ca suốt thôi mệt lắm, trong khi em bé vẫn đang phát triển theo đúng chuẩn cân nặng. Mẹ thì cứ ra sức ăn, chả cần bít là con quá to và mẹ lên cân nhiều thì nguy cơ tiểu đường và tiền sản giật cũng cao. Mẹ lên cân nhiều thì cũng kéo theo người ộ ệ, chân tay phù, đi lại nặng nhọc, đã xấu lại càng xấu.
    Mình thấy khi bầu ko cần phải thời trang, đơn giản là tóc tai người ngợm sạch sẽ, ra đường ko cần makeup kỹ thì cũng tô ít son cho đỡ nhợt nhạt, mặc váy vóc gọn gàng, đừng mặc loại quá dài hoặc quá thùng thình, chọn loại vải ít nhàu và màu sắc đừng kiểu chưa mặc đã thấy cũ. Chỉ cần đơn giản như thế là nhìn cũng đã đỡ ghê rùi, kể cả ai nghén thì cũng có thể làm đc những việc đơn giản này.
    Cả thế giới này bầu chứ có phải mỗi mình bầu đâu, người ta gọn gàng đc mà sao mình cứ phải xấu xí thì mới là bầu.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,482 Bài viết

• 8,503 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Schadeli Xem bài viết
    Bà bầu ở VN thường xấu vì quan niệm bầu là phải ăn cho 2 người, nên ai cũng lên cân nhiều 15-20kg, con cứ đẻ ra dưới 3.5kg là như thể có lỗi với con cái và gia đình lắm lắm. Mình tham gia vào các hội bà bầu, mà thấy thai bé hơn thai bà nọ bà kia 1,2 lạng là cứ lên kêu ca suốt thôi mệt lắm, trong khi em bé vẫn đang phát triển theo đúng chuẩn cân nặng. Mẹ thì cứ ra sức ăn, chả cần bít là con quá to và mẹ lên cân nhiều thì nguy cơ tiểu đường và tiền sản giật cũng cao. Mẹ lên cân nhiều thì cũng kéo theo người ộ ệ, chân tay phù, đi lại nặng nhọc, đã xấu lại càng xấu.
    Mình thấy khi bầu ko cần phải thời trang, đơn giản là tóc tai người ngợm sạch sẽ, ra đường ko cần makeup kỹ thì cũng tô ít son cho đỡ nhợt nhạt, mặc váy vóc gọn gàng, đừng mặc loại quá dài hoặc quá thùng thình, chọn loại vải ít nhàu và màu sắc đừng kiểu chưa mặc đã thấy cũ. Chỉ cần đơn giản như thế là nhìn cũng đã đỡ ghê rùi, kể cả ai nghén thì cũng có thể làm đc những việc đơn giản này.
    Cả thế giới này bầu chứ có phải mỗi mình bầu đâu, người ta gọn gàng đc mà sao mình cứ phải xấu xí thì mới là bầu.
    Cái vụ so cân nặng em cũng cũng thấy buồn cười. Em bầu cả 2 tập, lần nào cũng tăng 9kg, bao nhiêu ng nói ra nói vào như thế là vấn đề gì to tát lắm, lại còn nêu "gương" chị này tăng 15kg chị kia tăng 20kg chứ chả như mày. Ở mình quan niệm có bầu ăn càng nhiều, mẹ tăng càng nhiều càng tốt nên thấy đa số các mẹ tăng 15-25kg, kéo theo bao nhiêu nguy cơ mà đẻ xong rất khó để về dáng. Chỉ số của con mới quan trọng chứ mẹ tăng càng ít càng tốt chứ sao.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,125 Bài viết

• 23,593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_maitrang Xem bài viết
    ai cũng muốn đẹp, cũng muốn thời trang, cả khi mang bầu cũng vậy. nhưng vấn đề là kinh tế và hoàn cảnh mà bạn.
    và k biết mình quá dễ tính hay sao, chứ mình ít gặp mấy mẹ bầu công sở nào mà nhéch nhác, lôi thôi như mấy bạn trên nói cả.
    1 cái đầm bầu vựa vặn, vừa đủ thoải mái, vừa chê đi cái đùi to. màu sắc thanh nhã là ok rồi.
    Ủa vậy nghèo là ở dơ hả bạn?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,601 Bài viết

• 1,313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Váy bầu cũng nhiều cái nhìn thời trang lắm mà, trên gối cũng có chứ đâu phải cái nào cũng dài tới gót đâu. Mình thì lại thích nhìn bà bầu mặc mấy cái váy đó, cảm giác thoải mái và thong dong lạ.
    • 2,798 Bài viết

• 6,489 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Công nhận chị này mặc đồ bầu xinh tươi ghê. Ghi nhận và học tập!
    Em cũng có mấy đứa bạn mang bầu mà toàn viện cớ mệt mỏi, viện cớ thời tiết giá lạnh để ko tắm gội, đầu đầy gàu, da nứt nẻ, ngồi nói chuyện mà nhìn gàu trên tóc của nó cứ thấy ớn ớn là... Thời trang thì thôi ko bàn vì mỗi người mỗi cách ăn bận, nhưng mà lười luôn vệ sinh cá nhân thì kinh dị quá...
    When you are near, everything's clear, Earth is a beautiful heaven...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn này sang Hàn mà sống, chắc bạn ko hiểu gì về bầu bí
    • 473 Bài viết

• 2,154 Được cảm ơn

2
    có bầu mà vẫn giữ được body như thế này là đẹp rồi
    ko phải cứ có tiền thì mới mặc đẹp đâu mấy mẹ, dân hongkong mình thấy giới trẻ bên đó ăn mặc rất có gout, còn dân Sing thì ko bằng
    kiểu phối đồ như cô này quần áo ở vn hàng vnxk mình thấy cũng có mà. Đâu cần phải nhiều tiền đâu
    Đang mang thai mà mặc đầm dài quá sẽ rất nguy hiểm khi lái xe máy vì có sự cố thay vì chống chân xuống đất thì lại đạp nhầm lên cái đầm
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2