Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hồ Gươm sắp biến thành 'rừng hoa'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.41K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,816 Bài viết

• 29,501 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồ Gươm sắp biến thành 'rừng hoa'

Các công nhân đang hoàn thành công đoạn cuối trang trí hoa tại Hồ Gươm (Hà Nội) để phục vụ người dân thủ đô thưởng ngoạn nhân dịp Tết Nguyên đán 2013.

qo7t1293

Những ngày này, công nhân đang rục rịch trang trí hoa quanh hồ. Họ đang triển khai công đoạn cuối cùng trước khi phục vụ du khách thưởng ngoạn vào những ngày tới.

qo7t1374

Không hoành tráng như lễ hội phố hoa như mọi năm, nhưng việc trang trí hoa quanh khu vực trung tâm Hà Nội cũng tạo nên nhiều điểm nhấn.

qo7t1338-1

Các công nhân trồng hoa, kiêm luôn bảo vệ. Tình trạng mọi người chụp ảnh, chen lấn vào các vị trí được bố trí hoa diễn ra khá nhiều.

1-26

Các loại hoa được chuyển tới liên tục. Nhiều hoa từ Đà Lạt, Sapa cũng được mang tới đây.

12-8

Những chậu hoa nhiều màu sắc lung linh dưới ánh nắng thủ đô.

qo7t1363

Những hình ảnh hoa đào, quất, chum vại... đón Tết theo phong cách xưa của người Việt Nam.

qo7t1382

Một em nhỏ "bon chen" chụp ảnh tại rừng hoa Hồ Gươm.

qo7t1267

Du khách quốc tế không bỏ lỡ cơ hội ghi lại hình ảnh vào xuân đáng nhớ của Hà Nội.

11-7

Hai bạn trẻ thích thú ngắm vườn lan trắng.

qo7t1309

Những chậu hoa này sẽ được đặt tại Hồ Gươm trong dịp Tết Nguyên đán Kỷ Tỵ 2013.

qo7t1252

Dây thừng được căng xung quanh những vườn hâ, tránh tình trạng du khách "xông" thẳng vào để chụp ảnh.

qo7t1347

Lê Hiếu
    Theo Infonet
    http://news.zing.vn/xa-hoi/ho-guom-s...uyenmuc_newest
    Muốn trở về giao diện cũ, các bạn bấm vào đây: https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50

Sống là động nhưng lòng luôn bất động
    Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương
    Sống yên vui danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 333 Bài viết

• 874 Được cảm ơn

Nhìn căng dây mà thấy buồn cho Hn của mềnh, sợ đến mức phải căng dây.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,533 Bài viết

• 2,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Được vài hôm thôi, khổ thân mấy chậu hoa. lại nát bét hết cả mà.
    Where there is will, there is a way.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 696 Bài viết

• 1,702 Được cảm ơn

CĂng dây cũng chả ăn thua. Phải di tản hết đám hoa này rồi mồng 1 bày lại chứ qua 1 đêm giao thừa thì đến cỏ cũng nhẵn thùi lụi, chả cứ gì hoa!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 495 Bài viết

• 3,852 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bỏ dây chăng ra nhưng bí mật cài thép gai với dây điện vào luống hoa cả chậu hoa may ra cải thiện được )
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 126 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

để coi diễn biến mấy ngày sắp tới sao????
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 233 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình làm ở ngay bờ hồ, ngày nào. cũng đi 1 vòng hồ (vì đường 1 chiều).Mình thấy là thường xuyên xung quanh bờ hồ có rất nhiều bồn hoa to các mầu, các dịp tết lễ thì nhiều hơn, 1 số nhà hàng goc Hàng khay cũng. có các chậu hoa rất đẹp bầy bên mé bờ hồ nữa, hàng ngày từ sáng đến tối khuya rất đông người xung quanh hồ, nhưng hoa không bị ngắt bẻ và quanh hồ không có nhiều rác đâu, thậm chí sạch se, chỉ khi có cá. loại lê, hội gì đó thì mới bị khủng bố như vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,830 Bài viết

• 8,549 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    - Mô Phật !

---> Hy vọng năm nay tiếp theo "Rừng Hoa" sẽ không phải là một "Biển Rác" nữa ...

Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu ! 2

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ... 106

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ... 12 12 12

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 415 Bài viết

• 3,577 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trytoguessreturn Xem bài viết
    Đáng ra nên đợi thêm một tuần nữa hẵng làm. SG mai phục đến 28-29 mới mở đường hoa à.
    SG chứ có phải HN đâu mà mai phục chợ hoa gì đấy. Đường hoa Nguyễn Huệ năm nào mà chẳng tưng bừng trước tết khoảng 1 tuần cho dân tới vui chơi. Ko hề có chăng dây gì cả nhé. Và đất sg này cũng toàn dân tỉnh là chủ yếu bạn nhé. Nên dẹp ngay cái giọng đổi thừa dân tỉnh đi. Đúng là gần mực thì đen gần đèn thì sáng. Dân tỉnh vào sg thì văn minh lịch sự, ra hà nội cái thành cái gì đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 415 Bài viết

• 3,577 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi, 27 tháng chạp là "trước tết khoảng 1 tuần" à? ĐHNH không năm nào mởi trước 27 đâu bạn, thường đến 28 mới mở với một đội CA bảo vệ hùng hậu canh hoa. Thế nên giờ mới có chuyện hoa thì được canh còn người bị cướp giật thì chẳng ai lo.

2012 này
    http://www.thanhnien.com.vn/pages/20120120/tung-bung-khai-mac-duong-hoa-nguyen-hue.aspx

2010

http://news.zing.vn/xa-hoi/nghet-tho...ue/a77394.html

2011

http://vov.vn/Xa-hoi/Khai-mac-Duong-hoa-Nguyen-Hue-2011/166002.vov

Năm này SG tuyển thêm 400 người bảo vệ đường hoa, chắc tại mấy năm rồi bị phá quá nên vậy.

http://m.tuoitre.vn/tin-tuc/Nhip-son...Nguyen-Hue.ttm

Người HN có chỗ được chỗ chưa được nhưng ít nhất là có gì nói đó, chẳng vì dìm hàng nơi khác mà bịa chuyện đâu.
    Thưa bạn năm nay sg trộm cướp nhiều quá loạn nên thành phố mới thuê 400 nhân viên để bảo vệ cho người xem hoa. nếu lỡ trộm cắp móc túi thì còn có cơ quan an ninh bảo vệ. chứ dân sg và dân tỉnh sinh sống ở sg họ đi xem hoa rất ý thức bạn à. phá cái gì mà phá. bạn sống ở hn toàn nhìn người dân vô ý thức riết rồi suy bụng ta ra bụng người vậy thì tội nghiệp cho sài gòn của mình quá.

Mình thì thấy dân ở vùng nào cũng có chỗ được chỗ ko đc hết. dân sg cũng có nhiều cái trời ơi đất hỡi lắm. nhưng điều mình thấy tởm lợm cái dân hà nội là hễ cái gì cũng đổi thừa dân tỉnh nó làm hỏng văn hóa hà nội. í ẹ, thế sg cũng toàn dân tỉnh ko đấy thôi mà có vô ý thức vậy đâu. Khoan nói cái chuyện hoa hòe hoa sói, chỉ nói đến chuyện kinh doanh buôn bán dịch vụ thôi. dù bạn là dân bắc quen với cái kiểu buôn mắng bán chửi đi chăng nữa, vào sg buôn bán thì lo mà phục vụ với cái kiểu khách hàng là thượng đế ngay. Bởi vậy ngừoi ta mới nói gần mực thì đen gần đèn thì sáng đó bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 415 Bài viết

• 3,577 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn cái mình thấy tởm nhất của một số người, tự nhận là dân SG, là cái gì chưa được ở cái đất nước này cũng đổ tại HN. Những kẻ như vậy đi đến đâu cũng sẽ bị mắng chửi không chỉ riêng gì đến HN đâu bạn. Đến nhà người ta mà cứ mở miệng ra là "cái lũ BK" mà không bị chửi mới là lạ. Mà bạn đồng ý với tôi rằng ĐHNH đến 27-28 tết mới mở rồi chứ???
    Mình đâu có cái gì xấu cũng đổi thừa hà lội đâu bạn. thực ra từ trước giờ mình chẳng để ý gì đến dân Hà lội, mãi đến hồi tháng 4 vừa rồi có bài báo gì đấy bảo là dân tỉnh làm bẩn văn hóa hà lội. sau bài báo đó mình vào facebook thì thấy dân hà lội họ comment rất miệt thị dân tỉnh. người vô văn hóa thì chửi huỵt toẹt dân tỉnh thế này dân tỉnh thế kia. người có văn hóa thì nhẹ nhàng ý tứ kiểu giống như bạn vậy nhưng sự kì thị ngấm ngầm từ bên trong. Tự nhiên mình cảm thấy sự tôn trọng của mình dành cho HN dường như mất sạch và thay vào đó là sự kinh tởm.

Trở lại SG, thực ra SG cũng đầy rẫy những thứ ko tốt. Rác rưởi cũng bẩn thỉu tùm lum nhưng người sg họ ko bao giờ đổi lỗi dân tỉnh là cái nguyên nhân vứt rác bừa bãi làm bẩn sg. hay năm 2012 này tự nhiên an ninh sg đột nhiên xuống cấp trầm trọng, cướp giật xảy ra khắp mọi nơi. nhưng người sg họ cũng ko đổ lỗi bởi vì dân tỉnh kéo đến sg làm mất an ninh sg. bởi vì người sg họ hiểu rằng, SG là thành phố phát triển, thú hút nguồn nhân lực khắp cả nước tụ về, thì bên cạnh những tài năng phát triển cho đất sg thì cũng phải có những thứ tào lao bí đao, điều đó là hiển nhiên như vốn dĩ nó phải như thế. vì vậy người sg họ hòa thuận với các bạn ở tỉnh miền tây, miền trung và miền nam khác. còn việc 1 bộ phận dân sg họ kì thị dân bắc, thì cái này là 1 câu chuyện liên quan đến lịch sử và chính trị, mình ko đề cập ở đây
    • 868 Bài viết

• 2,568 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình sống từ nhỏ ở SG và rất yêu SG. Điều duy nhất mình không thích là người SG rất kỳ thị dân ngoại tỉnh, đặc biệt là dân Bắc. Lúc nhỏ đi học mình rất khổ vì bị bạn bè gọi là BK

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 415 Bài viết

• 3,577 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Blue_Winter Xem bài viết
    Mình sống từ nhỏ ở SG và rất yêu SG. Điều duy nhất mình không thích là người SG rất kỳ thị dân ngoại tỉnh, đặc biệt là dân Bắc. Lúc nhỏ đi học mình rất khổ vì bị bạn bè gọi là BK
    kì thị dân bắc thôi. dân tỉnh thì bình thường. ngày xưa mình học cấp 1, lớp mình cũng có nhiều bạn là người miền tây giọng ngọng liếu ngọng lo "bắt con cá gô bỏ dzô cái gỗ kiu gột gột" nhưng vẫn chơi hòa đồng như thường. nhưng có 1 bạn nữ là dân hà nam gì đấy, học giỏi ngoan hiền nhưng cả lớp bo xì ko ai thèm nói chuyện với bạn ấy vì bạn ấy là dân BK. Mình là 8x đời gần cuối thì tình hình là vậy. ko biết thời 9x,10x cái vụ kì thị dân bk có đỡ hơn tí nào ko. lí do cái vụ kì thị dân bắc này là vì chính trị thôi. tự nhiên sg đang là hòn ngọc viễn đông tự nhiên dân bk ở đâu tràn vô đòi "giải phóng" xong cái te tua xơ mướp cái đất SG luôn, rồi còn bao nhiêu chuyện hầm bà lằng xảy ra sau đó. nếu các bạn đọc cuốn bên thắng cuộc của huy đức thì sẽ hiểu lí do vì sao dân sg họ ghét dân bắc đến như vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 233 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boyy Xem bài viết
    Mình đâu có cái gì xấu cũng đổi thừa hà lội đâu bạn. thực ra từ trước giờ mình chẳng để ý gì đến dân Hà lội, mãi đến hồi tháng 4 vừa rồi có bài báo gì đấy bảo là dân tỉnh làm bẩn văn hóa hà lội. sau bài báo đó mình vào facebook thì thấy dân hà lội họ comment rất miệt thị dân tỉnh. người vô văn hóa thì chửi huỵt toẹt dân tỉnh thế này dân tỉnh thế kia. người có văn hóa thì nhẹ nhàng ý tứ kiểu giống như bạn vậy nhưng sự kì thị ngấm ngầm từ bên trong. Tự nhiên mình cảm thấy sự tôn trọng của mình dành cho HN dường như mất sạch và thay vào đó là sự kinh tởm.Trở lại SG, thực ra SG cũng đầy rẫy những thứ ko tốt. Rác rưởi cũng bẩn thỉu tùm lum nhưng người sg họ ko bao giờ đổi lỗi dân tỉnh là cái nguyên nhân vứt rác bừa bãi làm bẩn sg. hay năm 2012 này tự nhiên an ninh sg đột nhiên xuống cấp trầm trọng, cướp giật xảy ra khắp mọi nơi. nhưng người sg họ cũng ko đổ lỗi bởi vì dân tỉnh kéo đến sg làm mất an ninh sg. bởi vì người sg họ hiểu rằng, SG là thành phố phát triển, thú hút nguồn nhân lực khắp cả nước tụ về, thì bên cạnh những tài năng phát triển cho đất sg thì cũng phải có những thứ tào lao bí đao, điều đó là hiển nhiên như vốn dĩ nó phải như thế. vì vậy người sg họ hòa thuận với các bạn ở tỉnh miền tây, miền trung và miền nam khác. còn việc 1 bộ phận dân sg họ kì thị dân bắc, thì cái này là 1 câu chuyện liên quan đến lịch sử và chính trị, mình ko đề cập ở đây
    Mình ko biết bạn là ng ở đâu, nhưng mình ghét những người cố tình viết Hà nội thành Hà lội, cảm thấy đó là sự mỉa mai và kinh tởm đúng như từ bạn dùng. Xin lỗi bạn, trong số những ng mà bạn đang mở mồm dành cho những mĩ từ đó có cả những ng đáng tuổi bố mẹ, ông bà của bạn. Và ko ai gây thù chuốc oán gì với bạn, đã ai động đến cọng lông chân quí giá nào của bạn chưa mà bạn phải ấm ức như vậy? Việc ghét ai, kinh tởm ai thì chỉ nên dùng cho từng cá nhân riêng biệt nếu họ liên quan đến bạn, hay lại giống chí phèo, Cả làng mặc kệ, nó chửi chung tất chứ có chửi riêng mình đâu. Mình nghĩ dù chỉ là comment trên diễn đàn nhưng cũng nên thể hiện sự tôn trọng bản thân bằng việc suy nghĩ chọn từ lấy vài giây trc khi post boyy
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 415 Bài viết

• 3,577 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Qua cách bạn viết, chắc bạn cũng không phải người SG. Một bài báo hay comments trên fb về Hà Nội không thể đại diện cho cách nghĩ của dân HN được. Ngay cả khi tôi nói HN không nên trưng hoa trước 27-28 tết cũng không có nghĩa tôi đổ lỗi cho dân ngoại tỉnh. Trong post sau tôi có nói chuyện xả rác, bẩn thỉu sau ngày năm mới là bình thường ở mọi nơi trên thế giới đó thôi. Đơn giản mở muộn lại, khi đó phố xá vắng vẻ hơn, có điều kiện để trông giữ hoa hơn.
    nhà tui ba đời sống ở sg bạn ơi. tui gọi là hà lội hem phải là nói ngọng mà vì muốn chọc bạn xíu thôi, vì dân miền nam ko có ai nói ngọng từ lờ với nờ cả. có ngọng thì ngọng kiểu dân miền tây "con cá gô bỏ dô gỗ kiu gột gột" thôi. việc dân hà nội có kì thị dân tỉnh hay ko thì nội cái vụ hà lội 1 với hà lội 2 um sùm 1 thời là biết rồi đó. thêm nữa là cái vụ "hà nội gốc" nữa. ở sg chả ai hỏi bạn có phải dân "sg gốc" ko. nhưng cái cụm từ "hà nội gốc" thì cực kì phổ biến ở hà lội, nó giống như 1 tấm bằng khen hạng ưu tốt nghiệp Harvard và từ đó đc mọi người kính trọng vậy. vãi hà lội =)). ở sg này người ta nể phục bạn vì bạn có cái gì. chứ ko phải là bạn "gốc" ở đâu. bạn có là chục đời "gốc sài gòn" mà công việc lương bổng bạn bình thường thì ... kệ bạn chớ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 415 Bài viết

• 3,577 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ppthao Xem bài viết
    Mình ko biết bạn là ng ở đâu, nhưng mình ghét những người cố tình viết Hà nội thành Hà lội, cảm thấy đó là sự mỉa mai và kinh tởm đúng như từ bạn dùng. Xin lỗi bạn, trong số những ng mà bạn đang mở mồm dành cho những mĩ từ đó có cả những ng đáng tuổi bố mẹ, ông bà của bạn. Và ko ai gây thù chuốc oán gì với bạn, đã ai động đến cọng lông chân quí giá nào của bạn chưa mà bạn phải ấm ức như vậy? Việc ghét ai, kinh tởm ai thì chỉ nên dùng cho từng cá nhân riêng biệt nếu họ liên quan đến bạn, hay lại giống chí phèo, Cả làng mặc kệ, nó chửi chung tất chứ có chửi riêng mình đâu. Mình nghĩ dù chỉ là comment trên diễn đàn nhưng cũng nên thể hiện sự tôn trọng bản thân bằng việc suy nghĩ chọn từ lấy vài giây trc khi post boyy
    Uhm, giờ thì bạn đã thấy cái cảm giác bị kì thị nó khó chịu đến mức nào chưa??? vậy thì từ này về sau đừng kì thị dân tỉnh nữa T__T. dân tỉnh họ cũng có lòng tự trọng, mấy bạn cũng biết tự ái khi bị xúc phạm, vậy thì dân tỉnh họ ko biết buồn khi bị nói này nói nọ sao? Còn tui hồi nhỏ bị ba mẹ tiêm vô đầu óc kì thị dân bắc kì, cái này tui công nhận là có. nhưng lớn lên đi làm cái dần dần cái sự kì thị bắc kì này bay biến ko còn nữa. đứa bạn thân nhất của tui hiện giờ chính là dân Hải phòng học chung đại học với tui. người đồng nghiệp thân nhất trong công ty tui đang làm cũng là 1 người bắc. nói chung giờ lớn rồi, ai tốt thì tui chơi thế thôi.

Tui hết ghét dân bắc, nhưng giờ tui rất ghét dân hà nội. cái câu "dẫu ko thanh lịch cũng là tràng an" gì đấy, bạn tự hào về gốc gác và yêu mảnh đất hà nội là quyền của bạn. cũng như người sg họ iu sg, người đà nẵng họ iu đà nẵng.ko sao cả. nhưng cái sự kì thị và đổ lỗi hết những cái xấu xa, xuống cấp đạo đức văn hóa của hà nội cho dân tỉnh khiến cho mình thấy nó lố bịch thế nào ấy. rất tiếc là cái thành phần dân hà nội kì thị dân tỉnh này ko phải là ít. ngày xưa cái vụ hà nội 1 hà nội 2 gì đấy um sùm, tui ko quan tâm vì ngoài đó xa quá tui có biết cái gì đâu. mãi đến vụ người dân tỉnh làm hỏng văn hóa hà thành thì tui bắt đầu cảm thấy khó chịu. lên facebook thấy cả ngàn comment dân hà nội vs. dân tỉnh. lúc đó tui mới biết cái sự kì thị của dân hà nội với dân tỉnh ko hề thua kém sự kì thị của dân miền nam đối với dân bk đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 233 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Mình cũng ko có nhận mình là gốc hà nội, nhà mình sống ở hà nội đến nay là 4 đời, nguyên quán trên cmt của mình là Thái Bình, nhưng mình sinh ra và lớn lên ở Hà Nội, bố mẹ mình cũng vậy, nên mình yêu mảnh đất này. Quan điểm của mình là việc yêu ghét chỉ dành cho những cá nhân cụ thể, ko liên quan đến vùng miền. Còn ng hà nội gốc thật sự với đúng câu tục ngữ bạn đưa ra"dẫu ko thanh lịch cũng ng tràng an" thì giờ làm gì còn mấy đâu, chỉ có con cháu thì còn đông, nhưng ko mấy ai giữ đc cái nếp xưa đâu. ko phải ai là ng Hà nội thì cũng kì thị dân tỉnh, nhưng phần đông những ng kì thị lại hay nói nhiều, comment loa lên thành bỗng dưng họ là số đông. Vài lời chia sẻ hy vọng rằng giúp bạn phần nào bớt cái nhìn phiến diện.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 415 Bài viết

• 3,577 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hà Nội 1, Hà Nội 2 là chuyện chuyển tiếp quản lý hành chính khi thay đổi địa giới một thành phố thì liên qua gì đến kỳ thị vùng miền hả bạn??? Bạn tính lấp liếm chuyện nọ xọ chuyện kia để lòe mọi người à??? Tôi cũng ngờ cái "sg ba đời" của bạn lắm. Ba đời mà không biết ĐHNH đến 28 tết mới mở thì cũng đến buồn cười.
    ừ, thì thay vì cái chuyện chia ra hà lội 1 hà lội 2 để quản lý hành chính, giờ qua đầu óc của dân hà lội thì nó thành cái để phân biệt dân hà lội gốc cũ với dân hà nam. giờ đi facebook mấy đứa hà lội "gốc", thấy hễ chút là chửi cái đồ hà lội 2 gì gì ấy. đầy rẫy cả ra. lấp liếm cái gì mà lấp liếm

còn cái vụ đường hoa nguyễn huệ, thực ra nó kéo dài đúng 1 tuần: 3 ngày trước tết và 4 ngày sau tết vì lúc trưng ra hoa nó đã nở tòe le rồi, cộng thêm cái nắng của sài gòn nữa, nếu để lâu hơn 1 tuần thì tòe loe toét loét bung bét hết. Nói đâu xa chỉ cần mồng 3 thôi là đường hoa xấu xí hẳn đi rồi, đến mùng 4 đã thấy như chó mửa. hông tin để vài bữa mồng 4 tui chụp rồi up lên cho bạn coi nhé! nhưng trước khi có cái đường hoa vào 27 tết thì họ đã trang trí trước đó mấy ngày nên đi ngang qua rất đẹp, chứ có phải đùng phát có ngay đường hoa đâu.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 415 Bài viết

• 3,577 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ppthao Xem bài viết
    Mình cũng ko có nhận mình là gốc hà nội, nhà mình sống ở hà nội đến nay là 4 đời, nguyên quán trên cmt của mình là Thái Bình, nhưng mình sinh ra và lớn lên ở Hà Nội, bố mẹ mình cũng vậy, nên mình yêu mảnh đất này. Quan điểm của mình là việc yêu ghét chỉ dành cho những cá nhân cụ thể, ko liên quan đến vùng miền. Còn ng hà nội gốc thật sự với đúng câu tục ngữ bạn đưa ra"dẫu ko thanh lịch cũng ng tràng an" thì giờ làm gì còn mấy đâu, chỉ có con cháu thì còn đông, nhưng ko mấy ai giữ đc cái nếp xưa đâu. ko phải ai là ng Hà nội thì cũng kì thị dân tỉnh, nhưng phần đông những ng kì thị lại hay nói nhiều, comment loa lên thành bỗng dưng họ là số đông. Vài lời chia sẻ hy vọng rằng giúp bạn phần nào bớt cái nhìn phiến diện.
    nice comment , như mình nói, thành phần dân hà nội gốc kì thị dân tỉnh rất đông, nhưng vẫn có số ít dân hà nội họ khá nice. đến giờ mình vẫn giữ sự kì thị với dân hà nội, nhưng mình tôn trọng những số ít người hà nội nice như bạn .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 415 Bài viết

• 3,577 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    2 chỗ bôi đậm cho thấy bạn lấp liếm đó. Trước khi khai mạc bao giờ ĐHNH cũng cấm xe, bảo vệ dày đặc, mấy người vào được đâu. Mà bạn nên bớt thời gian du lịch qua màn ảnh nhỏ fb để đến xem cuộc sống ở nơi khác thế nào.
    à, nói quá lên xíu đó mà. tưởng bạn ở ngoài bắc ko biết ai ngờ cũng search giỏi ghê T__T. Mà trước ngày khai mạc đường hoa, làm gì nói cấm xe bảo vệ dày đặt ghê gớm dzị!!! chỉ rào lại một số khu vực do chưa trang trí xong thôi T__T. Năm nay ko biết bảo vệ nhiều thế nào, vì năm nay an ninh sg quá kinh khủng. cướp giật móc túi quá ghê. phải có an ninh để bảo vệ dân chứ ko có bảo vệ ai dám đi coi hoa. còn mấy năm trước mình thấy nguyên con đường dài cả trăm mét mà loe hoe có mấy ông bảo vệ thôi.

Còn cái vụ bạn nói nên bớt thời gian du lịch qua màn ảnh nhỏ fb thì mình lại có suy nghĩ khác với bạn nha. theo mình thì fb, blog, và những comment clone vô danh trên youtube, 4rum chính là thước đo chính xác nhất suy nghĩ của con người là thế nào. Ví dụ như mình đây, mình rất ghét dân hà nội. Nhưng nếu ở ngoài đời tiếp xúc với dân Hn thì thái độ mình bình thường. nói chung tùy vào thái độ của đối phương thế nào thì mình tiếp chuyện thế đó. nhưng khi online thì bao nhiêu cái suy nghĩ thầm kín trút ra hết chả ngán cmn thằng nào con nào. hoặc là bạn lên mạng, sẽ thấy dân miền nam họ kì thị chửi rủa dân bắc rất ghê, nhưng khi bạn vào nam sẽ thấy cũng chả có gì, họ cũng đối xử với bạn bình thường như những người nam khác thôi.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3