TIN TÀI TRỢ.

"Hô biến" iPhone 4/4S thành iPhone 5

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.6K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,150 Bài viết

• 1,972 Được cảm ơn

"Hô biến" iPhone 4/4S thành iPhone 5

Chỉ vài 1 thao tác đơn giản, chiếc iPhone 4/4s của bạn sẽ dễ dàng biến thành chiếc iPhone 5 sành điệu.
    b1-0f98e
    Ốp lưng thay thế cho iPhone 4 để giống với iPhone 5
    Nếu bạn là một fan của Apple với ham muốn sở hữu một chiếc iPhone 5 nhưng lại không đủ khả năng tài chính thì biện pháp dưới đây chắc hẳn sẽ phần nào giúp các bạn thoả mãn.
    Về cơ bản, iPhone 4/4s sau khi được cập nhật lên iOS 6.0 thì sẽ có những tính năng tương đương với iPhone 5. Thế nhưng, sự thay đổi về thiết kế bên ngoài của iPhone 5 lại là một điều mà những người đang sở hữu iPhone 4/4s không thể có được.
    Chính vì lẽ đó, trên thị trường đồ chơi phụ kiện cho iPhone hiện nay đã xuất hiện một loại ốp lưng thay thế cho ống lưng “zin” của iPhone 4/4s có thiết kế giống với ốp lưng của iPhone 5. Và loại ốp lưng “độ” này có giá chỉ từ 250k-300k.
    Nếu các bạn đang sở hữu một chiếc điện thoại iPhone 4/4s thì chỉ cần đặt mua loại ốp lưng “độ” này và thay thế cho chiếc iPhone của mình, các bạn sẽ được sở hữu một chiếc điện thoại “giông giống” iPhone 5.
    b2-0f98e
    Ốp lưng cho iPhone 4s
    Tất nhiên, việc thay thế ốp lưng cho iPhone 4/4s chỉ giúp chiếc máy trông “giống” iPhone 5 khi nhìn từ phía sau máy. Nhưng những chi tiết như trọng lượng máy, kích thước máy sẽ không hề thay đổi. Tuy nhiên, với những fan của Apple chưa có điều kiện để mua iPhone 5 thì đây có lẽ cũng là một sự tự an ủi.
    Dưới đây là những hình ảnh chi tiết của loại ốp lưng “độ” cũng như quy trình tháo lắp ốp lưng cho iPhone 4/4s:
    b3-0f98e
    Vặn nhẹ 2 con ốc ở đáy máy để có thể tháo chốt giữa ốp lưng và khung máy
    b4-0f98e
    Đẩy nhẹ ốp lưng lên trên để tháo
    b5-0f98e
    Đặt nhẹ ốp lưng “độ” và gài vào các phía sau của máy, sau đó vặn lại ốc vít
    b6-0f98e
    Vậy là các bạn đã có một chiếc điện thoại iPhone “giống” iphone 5
    b7-0f98e
    b8-0f98e
    b9-0f98e
    Nếu khéo lựa góc để chụp ảnh, hoặc khoe thì chắc chắn nhiều người sẽ nhầm tưởng rằng bạn đang sở hữu một chiếc iPhone 5.
    (Theo TTVN)

http://phapluattp.vn/201210230443377...h-iphone-5.htm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,122 Bài viết

• 3,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngớ ngẩn hết chỗ nói
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,481 Bài viết

• 660 Được cảm ơn

Vớ va vớ vẩn ,kh xièng lên đời để nguyên bản dùng cho lành
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,597 Bài viết

• 6,178 Được cảm ơn

Tào lao!..............
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 207 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

người vn mắc cừi quá..........đam mê mấy thứ tào lao bí đao
    • 988 Bài viết

• 2,592 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    phù du. Chẳng ai cười vì xài 4, 4s mà chỉ cười kẻ 5 fake. Đang au tự dưng thành ... đồ khùng.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,488 Bài viết

• 4,057 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hâm tỉ độ.mình vẫn thích em 4 của mình,cầm đằm đằm tay,ko dài quá.tính năng thì con gái nên đơn giản.lướt web chậm tí cũng ko sao.thế mà cũng thành bài báo
    Ex2hp7

Mong con yêu luôn khỏe mạnh nhé. yêu con thật nhiều
    FZOJp7
    NB:22.12 : Kem 3.0 kg
    • 10 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,990 Được cảm ơn

Mình nói thật chân thành kinh nghiệm của mình nhé, có thể Apple làm rùm beng Ip5 này nọ kia... blah blah... nhưng chuẩn nhất hiện tại có lẽ Ip năm chưa vượt qua được Ĩp, hình thức vẫn vậy, mà mọi tiện ích hay ứng dụng cũng như nhau, tương lai chả biết thế nào nhưng thời điểm này ý, thì Ip4 vẫn là lựa chọn hoàn hảo nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,837 Bài viết

• 7,297 Được cảm ơn

Nghe cứ như kiểu mua Liberty Việt về sửa cái đuôi xe lại cho giống Liberty nhập
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,775 Bài viết

• 18,764 Được cảm ơn

Chi dzậy chời haha
    ......
    • 10 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,990 Được cảm ơn

Nói thật là... từng có nhiều bạn nhờ mình đi mua Ipad cho họ, loại nào cũng đc, kể cả SS galaxy... Nhưng mình chỉ khuyên chọn Ipad 2 ( Cho dù The new Ipàd có lâu roài ) Nhưng thực tế mình sử dụng và qua tìm hiểu... mình khuyên họ, có người nghe, có người ko và cứ muốn mình chọn The new Ipad ( Sản phẩm của Apple cho họ ) Cuối cùng sử dụng vẫn vậy, chả hơn gì....

Mình chả dám chủ quan, nhưng mình vẫn nghĩ, thời điểm này lựa chon Ip4 vẫn hay hơn là Ip5, cho dù họ quảng cáo thế nào chăng nữa
    • 207 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elber Xem bài viết
    Nói thật là... từng có nhiều bạn nhờ mình đi mua Ipad cho họ, loại nào cũng đc, kể cả SS galaxy... Nhưng mình chỉ khuyên chọn Ipad 2 ( Cho dù The new Ipàd có lâu roài ) Nhưng thực tế mình sử dụng và qua tìm hiểu... mình khuyên họ, có người nghe, có người ko và cứ muốn mình chọn The new Ipad ( Sản phẩm của Apple cho họ ) Cuối cùng sử dụng vẫn vậy, chả hơn gì....

Mình chả dám chủ quan, nhưng mình vẫn nghĩ, thời điểm này lựa chon Ip4 vẫn hay hơn là Ip5, cho dù họ quảng cáo thế nào chăng nữa
    so sánh màn hình 1 trời 1 vực mà dám nói chả hơn j.......... phán như thánh
    sao môi bơ thâm xì vậy ta??????
    • 777 Bài viết

• 3,285 Được cảm ơn

Bạn bơ xạo quá, tui có cả ip4,ip4s và thử test ip5 tại apple store. Tốc độ nhanh hơn ip4 rất nhiều, dĩ nhiên là app bên trong đều giống nhau nhưng cấu hinh, tốc độ tăng lên gấp nhiều lần. Nói như chú thì ai sẽ mua ip5 đây. Còn cái bài báo trên nhảm nhí vô cùng, thà trung thành ip4s rồi để dành tiền mua ip5 chứ nhái ip5 để được gì???
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 579 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

Về kỹ thuật thì không bàn, về hình thức thì Ip5 là bước thụt lùi so với Ip4. Có hâm mới ốp áp để cho Ip4 trông giống Ip5
    ckOJ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,374 Bài viết

• 17,335 Được cảm ơn

Dành cho mấy đứa nhóc thích thể hiện thôi
    Con thích bố mẹ cứ vui như thế này!

https://www.youtube.com/watch?v=ZZ1ijNTYfOA
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 598 Bài viết

• 7,891 Được cảm ơn

Mình đã nhận được ip5 từ tuần trước, giờ có ý kiến dư lày:
    Tốc độ: nhanh và rất nhanh, chớp mắt một cái là vào đc oép trẻ ranh, ipad của mềnh chậm hơn 5-6 lần, cùng mạng và thời điểm.
    Màn hình đẹp, tiếng và âm thanh rất hay. Tai nghe phê lòi ra, tai nghe mới rất đẹp, rất thích.
    Ngoại hình, đầu tiên cũng hơi chán, vì cầm nó rất nhẹ, như kiểu cầm tờ giấy ấy. Mình rất thích mặt sau của ip5, cái màu bạc bạc khói khói của ip5 trông rất mạnh mẽ và sang trọng, nhưng kết hợp với màu trắng lại cho vẻ j đó rất tinh khiết, hí hí.
    Trc đây mình mua ipad xong, mình cho các con giời ip lên đường hết, vì nhìn màn hình to xong nhìn màn hình bé thấy chán lắm. Nay nó kéo dài ra thì mình ưng phết.
    Nói chung đối với một bà nội trợ có nhu cầu check mail, lướt oép trẻ ranh, nghe gọi nhắn tin và đã có ipad, thì ip5 như một sự trải nghiệm mới cho vui. Chán android thì mua ip5 cho nó thay đổi, vì dù sao nhắn tin trên ip rất sướng. Pin ip 5 cũng khá bền, charge nhanh vãi chầy... Hí hí... Có tiền và có nhu cầu thay đổi thì mua hẳn cái mới nhất dùng cho sướng, tội j mua đời cũ.
    Đối với mềnh, mềnh thích nhất vertu, còn cái điện thoại mãi mãi không bao giờ quên là cái samsung nữ hoàng âm nhạc, với cái quảng cáo cô gái mặc váy đen kéo violin trên nắp điện thoại, có cái bản nhạc chuông violin sonata, nghe buồn và nhiều kỷ niệm kinh khủng. Ai bít bản gốc là j chỉ cho mềnh với...
    Quên, trong các dòng cảm ứng, ghét nhất cảm ứng của vertu và mấy dòng hạng sang, cảm ứng như cục **** mà giá thì rõ là đắt.
    • 7 năm
    • 193 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Lố bịch quá, nhưng sẽ bán chạy vì bài báo PR cái ốp lưng rất tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 187 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Nhảm dữ ta!?! Chắc phục vụ cho mấy chú háo danh háo sắc
    • 1,309 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

làm vậy làm chi cho khổ vậ?
    1. Kẻ thù lớn nhất của đời người là chính mình
    2. Ngu dốt lớn nhất của đời người là dối trá
    3. Thất bại lớn nhất của đời người là tự đại
    4. Bi ai lớn nhất của đời người là ganh tỵ
    5. Sai lầm lớn nhất của đời người là đánh mất mình
    • 7 năm
    • 2,443 Bài viết

• 3,708 Được cảm ơn

Ui xời...dùng cái gì là cái đó..kiểu râu ông nọ cắm cằm bà kia là mình ghét lắm.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2