Hình ảnh ngày đầu tiên xét xử ông Đinh La Thăng và đồng phạm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 29.2K Lượt đọc
  • 214 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,355 Bài viết

• 19,484 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Tui thấy ls giỏi đó chớ, nghe ls phân tích một hồi thấy mấy ảnh đáng thương ghê, toàn có công chả có tội gì
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 60 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Tất nhiên là có tội mới bị truy tố . Nhưng theo dõi phiên tòa thấy nhiều cái có sự áp đặt
    - Thứ nhất về thiệt hại 119 tỷ ( dẫn chứng để kết tội ngây hậu quả nghiêm trọng ) được tính khá lù mù theo kiểu lãi ngân hàng , khi luật sư tính toán nếu tính như thế thì chỉ có thiệt hại 15 tỷ , khi hỏi người đại diện của bộ tài chính thì ko trả lời được , rồi quan tòa phán 1 câu " anh ko phải trả lời " .
    - thứ 2 nếu tính như thế thì cũng phải tính đến lãi khi rút được tơi 1.240 tỷ - 1.115 tỷ = 125 tỷ . Cộng trừ thiệt hại trên còn dư .
    Việc áp đặt con số thiệt hại ảo trên ( trên thế giới việc tính chi phí cơ hội ko bao giờ được tính khi xảy ra chanh chấp ) làm nhiều người khó hiểu .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 950 Bài viết

• 4,185 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Lão Bin thế là không biết sức mạnh tuyên truyền của đội quân 10.000 ng rồi, lên báo đọc phần comment xem, cũng có khá khá tp thương cảm lão # trên ý nhé. Buồn cười nhất là trên FB cơ. Một số người VN đang sống ở nước ngoài ko nắm rõ tình hình, họ than khóc thương tiếc a # , đọc status của họ mà sởn da gà vì sến.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 955 Bài viết

• 3,679 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    luật sư Hoài cũng dẫn lại lời ông Đinh La Thăng: "Đến thời điểm này, ông Thăng vẫn nói với tôi rằng ông tin tưởng vào sự lãnh đạo của Đảng và Nhà nước, sự công tâm xem xét của cơ quan điều tra, VKS. Niềm tin của ông Thăng vào sự công tâm và chính sách khoan hồng của Nhà nước, sự nhân đạo của pháp luật vẫn còn nguyên vẹn cho đến ngày hôm nay".https://vtc.vn/ong-dinh-la-thang-bi-...o-d374959.html
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,125 Bài viết

• 14,140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ironfoot Xem bài viết
    Lão Bin thế là không biết sức mạnh tuyên truyền của đội quân 10.000 ng rồi, lên báo đọc phần comment xem, cũng có khá khá tp thương cảm lão # trên ý nhé. Buồn cười nhất là trên FB cơ. Một số người VN đang sống ở nước ngoài ko nắm rõ tình hình, họ than khóc thương tiếc a # , đọc status của họ mà sởn da gà vì sến.
    Nói đâu xa báo chi Tây cũng coi anh # như lực lượng cải cách, đọc thấy nẫu cả mề. Nói chung là càng già mình càng thấy bọn Tây cũng dễ bị lừa vì ideology ra phết nên ngày xưa mới đánh nhao thua cơm sườn.
    Trên FB của mình cũng có mấy người bạn khóc thương anh # + con gái anh # lên khóc bố. Mình nói thật chứ phải mình mà rơi vào trường hợp đó thì mình im nó miệng lại luôn chứ giời đất này còn lên FB kể lể lại lịch sử gia đình có công với cách mạng...Công nhận thời buổi công nghệ MXH ảo thật.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 955 Bài viết

• 3,679 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi keobong Xem bài viết
    Nói đâu xa báo chi Tây cũng coi anh # như lực lượng cải cách, đọc thấy nẫu cả mề. Nói chung là càng già mình càng thấy bọn Tây cũng dễ bị lừa vì ideology ra phết nên ngày xưa mới đánh nhao thua cơm sườn.
    Trên FB của mình cũng có mấy người bạn khóc thương anh # + con gái anh # lên khóc bố. Mình nói thật chứ phải mình mà rơi vào trường hợp đó thì mình im nó miệng lại luôn chứ giời đất này còn lên FB kể lể lại lịch sử gia đình có công với cách mạng...Công nhận thời buổi công nghệ MXH ảo thật.
    Nghe ngứa cả đ ít, cứ theo tư zuy của bọn tư bẩn đỏa đông lào thì mấy anh chị TT Hàn Xẻng, Phi níp pin bòn được tí xèng (chả bằng móng tay số xèng #, X gửi nhà băng Thị Sĩ...) cũng thuê đội quân 3 củ bằng tiền thuế của dân Hàn, Phi... lên mạng khóc lóc kể công kách mệnh Hàn Guốc, Phi Lu nhở

P/S: Mụ có link của đứa con gái (hôm trước mụ nào tung lên mây nhẻ), gửi tui cái
    Chỉnh sửa lần cuối bởi binbin2014ee; 13/01/2018 vào lúc 09:00 PM.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,125 Bài viết

• 14,140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014ee Xem bài viết

P/S: Mụ có link của đứa con gái (hôm trước mụ nào tung lên mây nhẻ), gửi tui cái
    Chính tui là đứa tung nó lên mây đấy vì ngày xưa học cùng trường cũng biết nhưng ko ngờ nó hãm thế. Thôi tui ko tung lên đâu vì tui thấy khó chịu nhưng vẫn tội cho nó, giữ cho nó tí privacy vậy.
    • 60 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Việc có tội ai cũng biết . Nhưng những diễn biến khiến nhiều người sẽ nghĩ khác . Từ việc kết luận của cơ quan công an là thiệt hại cho nhà nước hàng ngàn tỷ đến nay chỉ thiệt hại con số ảo là 119 tỷ . Vậy liệu có công bằng cho các bị cáo . Bây giờ nhiều người vân nghĩ là tham ô , thiệt hại tới vài ngàn tỷ . Hay việc các lý lẽ của các luật sư gần như không được lắng nghe cũng là 1 dấu hỏi lớn . Việc áp đặt mức án cũng làm nhiều người phải suy nghĩ . Bản luận tội kết tội vì lợi ích nhóm nhưng khi luật sư hỏi có bằng chứng gì ko ? Lợi ích nhóm là những ai thì viện kiểm soát ko trả lời được ? Có tội phải chịu tội . Nhưng với kiêu làm án có sự áp đặt của việt nam sẽ còn nhiều vụ oan sai , nhiều trường hợp bị án nặng hơn so với tội danh .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 955 Bài viết

• 3,679 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Chôm chôm OF:

Nuật xư bảo: Sau khi toà xử mấy hôm, bên vks đề nghị mức án thì anh cứ nói như thế... như thế..! Bọn em bên ngoài cũng đang dùng công luận để tạo sức ép thêm nữa. Anh phải cố gắng làm sao rặn thêm được tý nước mắt thì càng tốt, cứ an tâm! nếu ae mình thành công thì toà chỉ tuyên vài niên thôi. Cứ thế... cứ thế...
    Sai các Cụ cứ chặt đầu em đi. Kaaaaa.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,355 Bài viết

• 19,484 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Vô nhà đá nghỉ mát vài năm, xem như trở về thời kỳ nằm rừng chống Mỹ cứu nước, vài năm ân xá ra thì thế giới lại thuộc về các anh, tk nước ngoài, nhà cửa vàng SJC còn đó, nhả có vài tỷ tiền lãi phát sinh khắc phục hậu quả thôi, hồi đó mua căn nhà 5 tỷ giờ giá lên 10 tỷ,trả lại 5 tỷ cũng không đến nổi cạp đất mà ăn đâu hen.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me bebi 2008; 14/01/2018 vào lúc 10:01 AM.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • 198 Bài viết

• 1,204 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    https://www.facebook.com/huonglydinh

Phục vụ các mẹ vào xem con gái bác # nhé. Giờ này còn mị dân, tưởng mọi người ngu hết chắc. Lúc cả nhà nó ăn sao k thấy nói gì đi ) Lại còn cả lũ vào khóc mướn nữa, tởm!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,125 Bài viết

• 14,140 Được cảm ơn

Thật sự là tôi ko thể hiểu được có những người như anh #, chết đến nơi vẫn thích làm nhân vật của báo chí, thích diễn, và nghĩ là có thể tạo sức ép dư luận từ mấy vở kịch diễn tồi. Thời buổi "tự do ngôn luận" bây giờ, kẻ ăn cắp mà lại được featured như vĩ nhân như này kể cũng hiếm.
    Nếu mà là người tử tế đã ko bao giờ đặt chân vào trong bộ máy đó , và không tồn tại được đén ngày hôm nay.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi keobong; 14/01/2018 vào lúc 12:17 PM.
    • 3,189 Bài viết

• 18,593 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Ngày trước đã ghét mấy trò truyền thông rẻ tiền của thăng rồi
    Giờ xem qua link fb con gái mới tởm cả nhà

Cha thì như vậy mà con cũng còn mặt dày lên fb hết bài này thì kể công lênh cách mạng 10 đời
    Bài sau là kể lể sự công tâm trảm tướng
    Xong bài nữa thì cha già sức yêu trong tù rồi ông sắp chết hoàn cảnh đáng thương blabla

Sao gớm hết phần người thế nhỉ?
    Cha nó k phạm tội thì ai bắt được?
    Cha nó k tham k ngu thấy 1 đống hỗn độn đã cởi áo từ quan 5 năm trước, 10 năm trước về nhà cày lúa (chứ trình làm đâu bể đó cũng chả ai cho vào cty làm đâu) thì có sao đâu? Giờ ai mà đi truy cứu

Đây ký cái nào cái đó vài chục tới vài trăm triệu $ k à, mà kêu nào là "bị cáo đọc k rõ" "nóng vội"

Trường hợp như lão này kể cả có thế lực đằng sau kêu gọi ký, lão biết sai mà vẫn ký vẫn là loại trọng tội, chứ k có ai o ép gì hết
    K thích ký thì k ai ép được. Cùng lắm xin từ chức. Nhưng biết sai vẫn ký, biết có thế lực đằng sau ép vẫn ký

Thế mà con kia (con gái ý) còn già mồm lên fb tỉ tê oan khiên tội nghiệp cho được
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Binbinphan; 14/01/2018 vào lúc 02:09 PM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 955 Bài viết

• 3,679 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Em thấy hèn bỏ mợ ra! Có gan nhậu Ballentines như nước lã, tiền rút ra cả sấp boa tip tùm lum thì giờ án thế nào cố mà chịu chứ, ai lại lôi bố ốm con đau lấy nước mắt thiên hạ làm gì.

Anh # tính tình hào sảng, đi cắt tóc boa 500k là chuyện bình thường, ngồi với bạn mà có nhà thầu mang phong bì vài chục K Obama đến, đưa luôn cho anh bạn đang xây nhà. Ai chả quý, ai chả thương, ai chả mang ơn. Mỗi tội là lấy tiền của nhà nước, của dân đi ban phát.
    Nói chung ai đc lộc của anh # trước đây thì giờ cứ vào thương vay khóc mướn thôi.

Chôm chôm.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,189 Bài viết

• 18,593 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014ee Xem bài viết
    Em thấy hèn bỏ mợ ra! Có gan nhậu Ballentines như nước lã, tiền rút ra cả sấp boa tip tùm lum thì giờ án thế nào cố mà chịu chứ, ai lại lôi bố ốm con đau lấy nước mắt thiên hạ làm gì.

Anh # tính tình hào sảng, đi cắt tóc boa 500k là chuyện bình thường, ngồi với bạn mà có nhà thầu mang phong bì vài chục K Obama đến, đưa luôn cho anh bạn đang xây nhà. Ai chả quý, ai chả thương, ai chả mang ơn. Mỗi tội là lấy tiền của nhà nước, của dân đi ban phát.
    Nói chung ai đc lộc của anh # trước đây thì giờ cứ vào thương vay khóc mướn thôi.

Chôm chôm.
    Yeah lấy tiền công hàng trăm tỷ về cho cả làng để lấy tiếng thơm
    1 kiểu cướp của dân cả nước xong cho làng mình. Gọi là của người phúc ta

1 làng lão thôi mà đã trăm tỷ rồi
    Hỏi rơi vào túi lão bao nhiêu? Hay lão chỉ lo lấy của cả nước đi cho làng lão thôi chứ lão k có đồng xu cắc bạc nào hết?

Mà giờ 1 đám thương vay khóc mướn
    1 đứa con gái tham sân si hết phần người kiểu ăn chưa đủ hay sao còn lên khóc giùm cha
    Đáng lẽ loại này nên đóng fb, tìm kế giúp cha thì hay hơn là trơ mặt lên fb xem như thất thoát mấy trăm triệu đô đó chỉ như vài trăm ngàn ăn sáng của nó
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Binbinphan; 14/01/2018 vào lúc 02:17 PM.
    • 19 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Dân việt nam đúng là suy nghĩ hành động theo cảm tính thật. Anh # mà phạm tội tham mô tư lợi của riêng thật thì các đồng chí của anh cũng chẳng bỏ lỡ cơ hội để triệt hạ anh đến tận cùng đâu. Mình ghét ai thì ghét cũng cần có bằng chứng cụ thể khi kết tội người ta.

Vấn đề ở đây là anh ấy giàu bằng cách nào ? Tất cả là do lợi dụng kẽ hở của luật pháp để kiếm lời. Mà cái này không phải chỉ riêng ở vn mà các nước khác cũng thế có điều luật pháp các nước chặt chẽ nên việc đó xảy ra hạn chế thôi. Ví dụ như tiết lộ thông tin về một đoạn đường sắp mở nào đó cũng giúp những người nhu a Thăng kiếm dc triệu đô là bình thường. Các mẹ có biết tại sao một buổi diễn thuyết của obama lại kiếm dc những 3 triệu đô không ? Các mẹ biết tại sao một cuốn hồi ký của bill clinton hay obama lại kiếm dc những hàng chục triệu đô la không ? Các mẹ biết obama thoát khỏi vụ scandal mua ghế ở chicago như thế nào không ? Nếu không thì hãy đi tìm hiểu nhé.

Chưa kể chuyện đốt tiền người dân nữa. Các mẹ biết chính phủ mỹ đốt bao nhiêu tiền thuế của dân vào chiến tranh và y tế không ? Các mẹ không biết mà chỉ nghe người này nói thế này nói thế nọ thì hãy tự đi tìm hiểu nhé.

Không chỉ ở mỹ mà ở hàn quốc úc hay mấy nước phat trien khác đều thế cả. May ra chỉ ở mấy nước đẳng cấp cao hẳn như Tây âu và bắc âu thôi,

Còn những thằng khác mới đáng bị xử tử thì không thấy bị đả động đến như chủ tịch huyện ăn cướp gạo cứu đói của người dân. Những bức tượng nghìn tỷ...
    • 955 Bài viết

• 3,679 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kingdom_loc Xem bài viết
    Dân việt nam đúng là suy nghĩ hành động theo cảm tính thật. Anh # mà phạm tội tham mô tư lợi của riêng thật thì các đồng chí của anh cũng chẳng bỏ lỡ cơ hội để triệt hạ anh đến tận cùng đâu. Mình ghét ai thì ghét cũng cần có bằng chứng cụ thể khi kết tội người ta.

Vấn đề ở đây là anh ấy giàu bằng cách nào ? Tất cả là do lợi dụng kẽ hở của luật pháp để kiếm lời. Mà cái này không phải chỉ riêng ở vn mà các nước khác cũng thế có điều luật pháp các nước chặt chẽ nên việc đó xảy ra hạn chế thôi. Ví dụ như tiết lộ thông tin về một đoạn đường sắp mở nào đó cũng giúp những người nhu a Thăng kiếm dc triệu đô là bình thường. Các mẹ có biết tại sao một buổi diễn thuyết của obama lại kiếm dc những 3 triệu đô không ? Các mẹ biết tại sao một cuốn hồi ký của bill clinton hay obama lại kiếm dc những hàng chục triệu đô la không ? Các mẹ biết obama thoát khỏi vụ scandal mua ghế ở chicago như thế nào không ? Nếu không thì hãy đi tìm hiểu nhé.
    Chưa kể chuyện đốt tiền người dân nữa. Các mẹ biết chính phủ mỹ đốt bao nhiêu tiền thuế của dân vào chiến tranh và y tế không ? Các mẹ không biết mà chỉ nghe người này nói thế này nói thế nọ thì hãy tự đi tìm hiểu nhé.
    Không chỉ ở mỹ mà ở hàn quốc úc hay mấy nước phat trien khác đều thế cả. May ra chỉ ở mấy nước đẳng cấp cao hẳn như Tây âu và bắc âu thôi,
    Còn những thằng khác mới đáng bị xử tử thì không thấy bị đả động đến như chủ tịch huyện ăn cướp gạo cứu đói của người dân. Những bức tượng nghìn tỷ...
    So ngu thế mà cũng so con chân gỗ khóc mướn.
    Bọn Mỹ, Hàn Tổng thống do dân bầu ra hay đoảng đưa ra để lúc "có việc" thì "chúng iem vô tội, tại dân cảm tính, tại dân trí lùn"? Lúc TT nó ăn tiền thì nó phải bỏ tiền túi ra chả hay dân phải trả tuốt như đông lào?
    TT Mỹ, Hàn có quyết định lớn nào mà ko phải thông qua cả đám thượng/ hạ bộ, à quên hạ viện ko, hay do 1 nhúm tự quyết?
    Lúc TT Mỹ/ Hàn ra tòa có khóc lóc kể công "CCCC cống hiến 3 đời, bố ốm con đao, tao luôn 1 lòng tin đoảng, thèng khác cũng ăn sao xử mỗi tao".... bla bla.... để lấp liếm hèn hạ ko?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,230 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Mai Văn Dâu bị 12 năm mà đi có 5 năm thì về, và trong tù toàn tỉa cây cảnh chứ ko phải đi đập đá,... nói chung từng nhiều thành tích thì bao giờ cũng có khoan dung
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,125 Bài viết

• 14,140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kingdom_loc Xem bài viết

Ê thế em hỏi thật mợ nó có bằng chứng là # giàu bằng cách nào ko mà đã chắc là ko phải là do tư lợi của riêng? Thế ở Mẽo ở các nước khác nó tởm thế có nghĩa là ở mình cũng tởm thế thì ko nên đi tù à? Không có thằng ăn cắp lớn nhất ngồi trên thì tằng chủ tịch huyện có dám ăn chặn gạo cứu đói ko? Nhéo hiểu là ngu hay là dlv nữa?
    • 19 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ tôi có bảo anh # dũng cảm mạnh mẽ rắn rỏi như bạc hy lai bên tàu đâu. Đến lúc đấy ko ai cứu mình dc thì mình phải tự cứu thôi.

"TT Mỹ, Hàn có quyết định lớn nào mà ko phải thông qua cả đám thượng/ hạ bộ, à quên hạ viện ko, hay do 1 nhúm tự quyết? "

Thế nên tôi mới nói cơ chế hoạt động chính trị ở mỹ hàn tốt hơn dân chủ hơn nên mới ít để ra tình trạng như vậy. Các nước đó có cơ chế kiểm soát quyền lực tốt hơn nhiều ở vn.

Việc nào ra việc đó. Đến kẻ thù của a # còn ko tìm dc bằng chứng cụ thẻ tư lợi để giết anh ấy thì các mẹ cũng đừng "cố gắng" làm gì. Tại sao giang kim đạt dương chí dũng bị khép tội tham mô còn anh thăng thì không. Có luật sư nào cãi lại trong vụ giang kim đạt như ở vụ của a Thăng không. Tất cả đều xấu xa như nhau như các mẹ nói cơ mà.