Hình ảnh ngày đầu tiên xét xử ông Đinh La Thăng và đồng phạm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 27.2K Lượt đọc
  • 205 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,458 Bài viết

• 7,109 Được cảm ơn

Mình chỉ thấy tồi tội chứ k thấy hả hê

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minhphuongnam
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5,279 Bài viết

• 22,716 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM-THI-MII-HUNG Xem bài viết
    nhìn cái vành móng ngựa mắc cừ qué héng há há hổng lẽ vành móng ngựa của quan tham khác với vành móng ngựa của dân đen seo ta?
    Đây nè cưng:

Từ 1.1.2018, sẽ không còn những chiếc vành móng ngựa trong các phiên tòa, đó là quy định của Thông tư 01/2017/TT-TANDTC
    Trong mấy phim nước ngoài, tui cũng ko thấy vành móng ngựa, thấy cái bàn thôi à.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,616 Bài viết

• 11,964 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me bebi 2008 Xem bài viết
    Mặt TXT rất sáng sủa thông minh, cho nên các ảnh biết lợi dụng điểm yếu của hệ thống, và vì ô dù to quá nên không nghĩ có ngày sụp hố. Lỗi hệ thống, sợ là chặt cái đầu này lại mọc cái đầu khác thôi.
    Mình thắc mắc ngày anh Thanh còn đang đương chức sao không để quả tóc như này nhỉ? Trông vừa trẻ lại vừa đẹp giai
    Bạn nào quen giao diện cũ của f26 thì nhấn vào đây:
    http://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 330 Bài viết

• 832 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maximax43kd Xem bài viết
    Mình thắc mắc ngày anh Thanh còn đang đương chức sao không để quả tóc như này nhỉ? Trông vừa trẻ lại vừa đẹp giai
    Hôm qua mình nhìn ảnh cũng thấy anh này đẹp rai mà trẻ
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    • 7,355 Bài viết

• 19,480 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Sếp PVN ép chi nghìn tỷ cho Trịnh Xuân Thanh trong ngày
    https://vnexpress.net/tin-tuc/phap-l...y-3695964.html
    Đọc cái này không biết do cái văn hóa "vâng lời" và "chờ chỉ đạo" của nhiều cán bộ nhà mình nó quá nặng hay do lòng tham, sợ mất chức lấn át lý trí
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • 2,600 Bài viết

• 6,605 Được cảm ơn

Tôi nghĩ sai phạm của bác Thăng có lẽ được biết đến từ lâu, chứ chả nhẽ hàng ngàn tỉ nhà nước trôi nổi mà chả ai biết sao? Nhưng cái chính là người ta tán thưởng cho cách làm của bác nên bác cứ thế làm thôi. Các mẹ làm ở cq nhà nước chắc cũng biết đôi khi còn bày cho nhau lách luật để kiếm chác, với quan điểm kiếm của ... rừng chứ có phải kiếm của riêng ai. Nếu bác Thăng làm việc trong một chính thể trong sạch minh bạch đảm bảo bác cũng làm ngon ơ, vì bác có tài lãnh đạo. Nói về khả năng thu phục lòng người, bác chả thua Obama. Tiếc là tiếc không có người anh minh cho bác được làm lãnh đạo lương thiện.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,441 Bài viết

• 4,787 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mesochayhay Xem bài viết
    Không thấy anh hề Chí Trung lên tiếng về bạn thân mà một thời suốt ngày anh ca ngợi như anh hùng nhể ??
    Chắc giờ vẫn là bạn thân nhưng thân ai nấy lo rồi...

mzRPtHx09i1MlamTEaSvzLRH_4zIVQ61UlU-5-TSclmm11rFL89jvHz6jrOWfFIXzNwGqeRPPT9Y52lVzMgtAGEAjhYzZQ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,935 Bài viết

• 5,662 Được cảm ơn

trí trung 1 dạng theo đóm ăn tàn thôi bạn cái gì, lộn cái bàn ah
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,756 Bài viết

• 25,487 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Dân đen thì có lẽ chỉ biết được các mảng đen thui nổi lên (cũng chỉ một chóp nhỏ trong vô số tảng băng đen) khi nội bộ đấu đá. (Ông Tr. kiểu na ná Tập Cận Bình, nước mình chắc đang tiến gần đến quân chủ, vua trị ha)
    Các mảng làm được (dân đánh giá, truyền thông tung hô) mà chúng ta thấy e chỉ là phần màu mè hoa lá hẹ của các ông khi động lòng trắc ẩn (ăn nhiều quá không làm gì sợ nghiệp báo)
    Làm mình nhớ đến bức hình nhà ông N, dát vàng như chùa Thái Lan. Dân đen chỉ biết được khi ai đó "tình cờ" chộp, chứ bình thường, các đấng "ở trển" được "tạc tượng" kiểu liêm khiết, thanh cao, một lòng một dạ vì dân.
    Khi có duyên để mà nghe chuyện nội bộ thì chỉ biết than rằng nước mình nghèo là do có quá nhiều ông như ông này.
    Dân ta thì luôn mừng khi thấy các ông làm việc của các ông ( chứ như nước họ thì không làm được xuống liền tắp lự chứ có gì đâu mà vui với sướng)
    Ăn kiểu này thì nước nghèo mãi chứ gì.
    Thôi thì chỉ mong giai đoạn bán tài nguyên, đút tiền túi, mua tài sản khắp thế giới này qua lẹ, càng sớm càng tốt. Chứ để khi tài nguyên bán sạch mà cũng ì ạch, phát triển bề nổi vầy hoài thì... (can qua liệu có đến?!)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Mình cần làm rõ dự án nhà máy điện thái bình đầu tư hơn ngàn tỷ , chứ không phải hơn ngàn tỷ mất hết như các bạn vẫn hiểu là sai . Nhà máy vẫn còn đó và vẫn tiếp tục đầu tư. Vừa đọc trên báo vnexpresss tính thiệt hại đến bây giờ là 119 tỷ . Việc nhà máy đắp chiếu nên tính đến bây giờ định giá sẽ thấp hơn nhiều . Việc sai của anh thăng là không thông qua đấu thầu mà chỉ định thầu cho PVC . Cái này là sai luật . Nhưng trong các tập đoàn kinh tế nhà nước mình phần lớn là chỉ định thầu thường là cho các công ty con của mình , cái này thường thông qua đấu thầu quân xanh quân đỏ . Đáng tiếc là anh thăng không làm theo chiêu này của các tập đoàn kinh tế nhà nước khác , có lẽ do sức ép ở trên . Cũng đáng tiếc là PVC của trịnh xuân thanh làm quá ẩu dẫn đến dự án nằm đắp chiếu 1 thời gian dài .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 12,318 Bài viết

• 78,026 Được cảm ơn

Hôm nay anh # bảo a chịu sức ép mới p chuyển tiền cho pvn, hì hì anh cũng tội ghê á
    Sao ko khai ra bố nào ép anh?
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 60 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhieu_83 Xem bài viết
    trí trung 1 dạng theo đóm ăn tàn thôi bạn cái gì, lộn cái bàn ah
    Ko nên nói vậy bạn oi . Nghe chí trung nói chơi với nhau từ thời anh thăng còn làm công tác đoàn , còn chí trung là diễn viên đoàn văn công , chơi với nhau từ khi còn trẻ đến bây giờ . Nên có thể nói bạn thân thực sự .
    • 3,049 Bài viết

• 14,916 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maximax43kd Xem bài viết
    Bừng lông mà lị, trốn dang Đức được ít ngày ở đất nước văn minh nên gu nó đỡ bừng lông hơn chút ( ngoại hình thôi nhoé).

Gởi từ ứng dụng Webtretho của binbin2014eee
    • 3,049 Bài viết

• 14,916 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocmai78 Xem bài viết
    Tôi nghĩ sai phạm của bác Thăng có lẽ được biết đến từ lâu, chứ chả nhẽ hàng ngàn tỉ nhà nước trôi nổi mà chả ai biết sao? Nhưng cái chính là người ta tán thưởng cho cách làm của bác nên bác cứ thế làm thôi. Các mẹ làm ở cq nhà nước chắc cũng biết đôi khi còn bày cho nhau lách luật để kiếm chác, với quan điểm kiếm của ... rừng chứ có phải kiếm của riêng ai. Nếu bác Thăng làm việc trong một chính thể trong sạch minh bạch đảm bảo bác cũng làm ngon ơ, vì bác có tài lãnh đạo. Nói về khả năng thu phục lòng người, bác chả thua Obama. Tiếc là tiếc không có người anh minh cho bác được làm lãnh đạo lương thiện.
    Con 3 củ này nói nghe ngứa cả đ ít. Nếu ở 1 nước chính thể trong sạch minh bạch, có 3 quyền phưn lập đa cảng, có bầu bí tự do chứ ko p cái cục phưn nào cũng theo “chỉ đạo” thì 1 thèng cán bộ đoàn dốt đặc cán mai ( chỉ giỏi nổ, giỏi chạy, nứt mắt ra đã được lờ đờ cao cấp đỡ đầu đỡ đ ít để ăn chung chi ) méo bao giờ thò cẳng dc vào làm “tư nệnh” những ngành méo liên quan đến chiên koon của thèmg nổ như dầu khí, gtvt, rồi leo hết chức này đến chức kia như thế nhoé. Túm lại đông lào còn đố chệ cấm bầu bí tự do cân củ thì muôn đời còn những thèng pho huyền như thèmg này, có thé thôi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của binbin2014eee
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 53 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bingo06 Xem bài viết
    Chắc giờ vẫn là bạn thân nhưng thân ai nấy lo rồi...

mzRPtHx09i1MlamTEaSvzLRH_4zIVQ61UlU-5-TSclmm11rFL89jvHz6jrOWfFIXzNwGqeRPPT9Y52lVzMgtAGEAjhYzZQ
    Và CỐT AI NẤY HỐT. Theo mình thì đây là kiểu quyền lợi phe phái. Vì mất 1 miếng ăn lộn gan lên đầu. Tìm cách hãm hại nhau. Chứ làm gì mà có tham ô.
    • 17,217 Bài viết

• 24,572 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Anh Thanh nhìn vẫn phong độ, loạt ảnh ở tòa nhìn ảnh sáng hơn loạt đợt mới từ Đức về
    Anh # nhìn thảm hại quá
    Tắt ti vi để phản đối Hà thị Lộn
    12803028_1141226422568684_765149944019900871_n
    • 1,935 Bài viết

• 5,662 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi samsungs3 Xem bài viết
    Mình cần làm rõ dự án nhà máy điện thái bình đầu tư hơn ngàn tỷ , chứ không phải hơn ngàn tỷ mất hết như các bạn vẫn hiểu là sai . Nhà máy vẫn còn đó và vẫn tiếp tục đầu tư. Vừa đọc trên báo vnexpresss tính thiệt hại đến bây giờ là 119 tỷ . Việc nhà máy đắp chiếu nên tính đến bây giờ định giá sẽ thấp hơn nhiều . Việc sai của anh thăng là không thông qua đấu thầu mà chỉ định thầu cho PVC . Cái này là sai luật . Nhưng trong các tập đoàn kinh tế nhà nước mình phần lớn là chỉ định thầu thường là cho các công ty con của mình , cái này thường thông qua đấu thầu quân xanh quân đỏ . Đáng tiếc là anh thăng không làm theo chiêu này của các tập đoàn kinh tế nhà nước khác , có lẽ do sức ép ở trên . Cũng đáng tiếc là PVC của trịnh xuân thanh làm quá ẩu dẫn đến dự án nằm đắp chiếu 1 thời gian dài .
    báo chí viết kiểu j mà ai cũng hiểu là tiền cấp cho thái bình nhưng lại được sử dụng sai mục đích tức là thiếu hụt từng đấy tiền cho dự án nhỉ ?
    • 60 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhieu_83 Xem bài viết
    báo chí viết kiểu j mà ai cũng hiểu là tiền cấp cho thái bình nhưng lại được sử dụng sai mục đích tức là thiếu hụt từng đấy tiền cho dự án nhỉ ?
    Sử dụng sai mục đích nhưng đã khắc phục hậu quả gần hết thu hồi gần hết tiền . Hôm nay đọc báo khoảng 119 tỷ thuất thoát là do tính lãi ngân hàng , cứ tưởng là do thất thoát từ vốn ban đầu . Thực sự hơi khó hiểu . Giống kiểu hơn 1000 tỷ đó nếu gửi ngân hàng lấy lãi thì vài năm thu được lãi là 119 tỷ . Nhiều ngành trong giai đoạn khó khăn kinh doanh hòa vốn là may mắn . Tính lãi ngân hàng kiểu này thì chịu .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 734 Bài viết

• 6,713 Được cảm ơn

Mình xin lỗi các bạn nhà báo chứ các bạn viết về kinh tế và đầu tư cực kém - các bạn biết thực sự thì đã chả dám giật tít như gần đây! Lại còn decor thêm chính trị vào nữa thì càng nên cẩn trọng hơn khi đọc!
    "Thất thoát ngàn tỷ" mới chỉ là do thanh tra/điều tra viên kết luận nên rất thiếu thuyết phục vì bản thân các kiểu thanh tra/điều tra viên này không phải lúc nào cũng đúng. Điển hình là thuế - chắc ko ít mẹ ở đây phải đi cãi nhau với thuế tưng bừng nhất là cách tính, vì vậy giật tít như vậy là Vô y thức và thiếu sự pro!
    Mình cũng thấy bất bình với việc chửi bới ông # vì cứ như bị CA Kinh tế bắt tức là auto có tội ý! Mình lại rất muốn xem vụ này nên pháp chế XHCN có thực sự được "cải tổ" như vụ cái vành móng ngựa ko? Mới có ngày đầu được Luật sư đầu tiên hỏi, chưa sang phần tranh tụng, mà từ "thất thoát ngàn tỷ" đã thành 119 tỷ. Từ lãi suất 15% đã xuống 3-4%. Để xem tiếp tục sẽ thế nào. Ông # thuê cả đôi toàn LS hàng khủng để xem bị như Bầu Kiên vẫn đang "nghỉ mát ở trỏng" không...
    Tôi chả bênh ai, vì làm qué gì có thông tin chính xác mà kết luận, chỉ may ra xem trò chơi này kết thúc thế nào, các con cờ moving ra sao thôi... Còn "Được làm vua thua làm giặc" thì là chân lý của muôn đời rồi!

Nói về chóng tham nhũng thì chính ra cứ như ở Arap ý - bắt luôn cả máy ông to đấy, nôn chục tỷ$ tiền tham nhũng ra thì thả ra cho "làm lại" tiếp. Thằng giỏi thật thì kiểu gì chả survive - thằng dốt thì đứt luôn. Phép thử vừa lấy lại được tiền, vừa test được người tài.
    • 212 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Nhìn anh thăng tội thật . Làm chính trị việt nam đúng là bạc thật . Thời thế thế thời . Dù sao cũng một thời thích cách làm việc của anh ấy . Khi anh thăng làm bí thư chiến dịch vỉ hè của anh hải làm rất tốt . Bây giờ anh hải đã từ chức vì ko dẹp được . Sai thì phải chịu . Làm chính trị ở việt nam khó có thể ko làm sai được .
    Đúng là đời bạc thiệt, tôi cũng thích ông Thăng. Một thời oai hùng, giờ tháy bi thương quá. Nghĩ mà thấy buồn cho ông Thăng.