Hình ảnh ngày đầu tiên xét xử ông Đinh La Thăng và đồng phạm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 38K Lượt đọc
  • 231 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8,983 Bài viết

• 12,115 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Hình ảnh trong ngày đầu tiên xét xử sơ thẩm bị cáo Đinh La Thăng, Trịnh Xuân Thanh và đồng phạm.

Sáng nay, TAND TP Hà Nội mở phiên tòa xét xử sơ thẩm bị cáo Đinh La Thăng, Trịnh Xuân Thanh và đồng phạm bị truy tố về tội "Cố ý làm trái quy định của Nhà nước về quản lý kinh tế gây hậu quả nghiêm trọng, tham ô tài sản" trong vụ án xảy ra tại Tổng Công ty cổ phần Xây lắp dầu khí Việt Nam (PVC).

Phòng xét xử không đặt vành móng ngựa. Hội đồng xét xử ngồi trên cùng, ở vị trí cao nhất. Đại diện Viện Kiểm sát và luật sư bào chữa ngồi đối diện nhau. Khi khai báo trước Tòa, các bị cáo đứng trước bục mà không phải đứng trước vành móng ngựa. Những người tham gia tố tụng khác có thể đứng tại chỗ để khai báo.

Phiên tòa dự kiến diễn ra trong hai tuần.

Một số hình ảnh trong ngày đầu tiên xét xử:

hinh-anh-ngay-dau-tien-xet-xu-ong-dinh-la-thang-va-dong-pham-2
    Cảnh sát dẫn giải bị cáo Đinh La Thăng
    hinh-anh-ngay-dau-tien-xet-xu-ong-dinh-la-thang-va-dong-pham-1
    Cảnh sát dẫn giải bị cáo Trịnh Xuân Thanh
    6-1
    Bị cáo Nguyễn Quốc Khánh, nguyên Phó tổng giám đốc PVN được dẫn giải tới tòa
    8
    Cảnh sát dẫn giải các bị cáo
    hinh-anh-ngay-dau-tien-xet-xu-ong-dinh-la-thang-va-dong-pham-3
    Hội đồng xét xử
    xet-xu-ong-dinh-la-thang-trinh-xuan-thanh-va-dong-pham
    Xét xử ông Đinh La Thăng, Trịnh Xuân Thanh và đồng phạm
    xet-xu-ong-dinh-la-thang-trinh-xuan-thanh-va-dong-pham-2
    Bị cáo Đinh La Thăng tại phiên tòa
    xet-xu-ong-dinh-la-thang-trinh-xuan-thanh-va-dong-pham-3
    Bị cáo Trịnh Xuân Thanh và đồng phạm tại phiên xét xử
    xet-xu-ong-dinh-la-thang-trinh-xuan-thanh-va-dong-pham-1
    Bị cáo Trịnh Xuân Thanh và đồng phạm tại phiên xét xử
    hinh-anh-ngay-dau-tien-xet-xu-ong-dinh-la-thang-va-dong-pham-4
    Bị cáo Nguyễn Quốc Khánh, nguyên Phó tổng giám đốc PVN trả lời Hội đồng xét xử tại phần kiểm tra căn cước
    hinh-anh-ngay-dau-tien-xet-xu-ong-dinh-la-thang-va-dong-pham-5
    Bị cáo Phùng Đình Thực, nguyên Tổng Giám đốc PVN trả lời HĐXX phần kiểm tra căn cước
    hinh-anh-ngay-dau-tien-xet-xu-ong-dinh-la-thang-va-dong-pham-6
    Bị cáo Nguyễn Xuân Sơn, nguyên Phó Tổng Giám đốc PVN

http://vietnamnet.vn/vn/thoi-su/tin-anh/hinh-anh-ngay-dau-tien-xet-xu-ong-dinh-la-thang-va-dong-pham-422334.html

Bạn nào quen giao diện cũ của f26 thì nhấn vào đây:
    https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 725 Bài viết

• 1,790 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trông bác Thăng có vẻ phờ phạc nhở. Không còn cái khí chất khi còn là Bí Thư.
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 360 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    nhìn cái vành móng ngựa mắc cừ qué héng há há hổng lẽ vành móng ngựa của quan tham khác với vành móng ngựa của dân đen seo ta?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 354 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    làm chính trị ở VN dạo này lên voi xuống chó kinh thật. nhưng gì thì gì nhà em vẫn cảm ơn bác Thăng mỗi khi có việc phải chạy xe trên quốc lộ, được đạp ga 80km/h.
    • 879 Bài viết

• 2,574 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Cuộc đời đúng là lên thác xuống ghềnh nhỉ. Thời gian mấy năm trước thì thấy bác # đi thăm các công trình đang thi công, rồi đám báo chí lon ton chạy theo đưa tin giật tít về một ông tư lệnh ngành nói là làm. Rồi khi làm bí thư cũng vậy, đi đâu cũng một đám lều báo trẻ trâu vây quanh. Giờ chúng nó cũng vây quanh để đưa tin bác # nhưng với hình ảnh là tay mang còng.
    Nhưng vụ này chưa thấy lều báo gọi bị cáo là "tên" hay chỉ gọi nguyên tên không thôi, mà vẫn có chữ "ông" trước tên.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,983 Bài viết

• 12,115 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trưa nay lúc nghỉ ăn tại tòa, anh Thanh tự cầm ô trông duyên phết chứ đùa

ttx-4_avsw_thumb_thumb
    Bạn nào quen giao diện cũ của f26 thì nhấn vào đây:
    https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50
    • 2,908 Bài viết

• 7,011 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cuphe Xem bài viết
    làm chính trị ở VN dạo này lên voi xuống chó kinh thật. nhưng gì thì gì nhà em vẫn cảm ơn bác Thăng mỗi khi có việc phải chạy xe trên quốc lộ, được đạp ga 80km/h.
    quy định tốc độ hạ lâu rồi mà bạn, bữa ổng phán thì có tăng thiệt, sau đó âm thầm gắn biển mới giảm xuống
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 887 Bài viết

• 4,630 Được cảm ơn

Anh Vũ Al idol của các má không ra tòa đợt này hở?
    • 725 Bài viết

• 1,790 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maximax43kd Xem bài viết
    Trưa nay lúc nghỉ ăn tại tòa, anh Thanh tự cầm ô trông duyên phết chứ đùa

ttx-4_avsw_thumb_thumb
    Trông anh ấy cười cũng ruyên phết!
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Nhìn anh thăng tội thật . Làm chính trị việt nam đúng là bạc thật . Thời thế thế thời . Dù sao cũng một thời thích cách làm việc của anh ấy . Khi anh thăng làm bí thư chiến dịch vỉ hè của anh hải làm rất tốt . Bây giờ anh hải đã từ chức vì ko dẹp được . Sai thì phải chịu . Làm chính trị ở việt nam khó có thể ko làm sai được .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,753 Bài viết

• 6,409 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đang đọc bài ngon chớn, tự dưng đọc tới cái còm kia mắc ói ghia mấy bà ơi ....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,056 Bài viết

• 10,392 Được cảm ơn

Nhìn anh Thăng bị còng tay thấy....thương thương.....thôi thì tội bác làm bác chịu, cơ mà nghĩ đời bạc phết, mấy tháng trước bác còn uy phong hoành tráng, nay hai tay bác đã tra vào còng...huhu....bác Thăng ơi là bác Thăng....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 1,244 Bài viết

• 4,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi samsungs3 Xem bài viết
    Nhìn anh thăng tội thật . Làm chính trị việt nam đúng là bạc thật . Thời thế thế thời . Dù sao cũng một thời thích cách làm việc của anh ấy . Khi anh thăng làm bí thư chiến dịch vỉ hè của anh hải làm rất tốt . Bây giờ anh hải đã từ chức vì ko dẹp được . Sai thì phải chịu . Làm chính trị ở việt nam khó có thể ko làm sai được .
    Ăn cả trăm ngàn tỉ PVN còn kêu "bạc", bạc cái đb nhà mụ. Thời BT GTVT thì cho ăn bánh vẽ "dỡ bỏ hết các trạm thu phí QL", vẽ ra cái phí bảo chì đường bộ để hút máo béo phù ra.
    Kiếm bô khác mà bưng đê con 3 củ!
    • 1,986 Bài viết

• 5,746 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    tội cái j mà tội, cái ngành dầu khí có mỗi việc xúc dầu đi bán thôi mà làm nó tan nát như cám. Dẫu biết rằng chủ ý ko phải của ông, mà của ai đó nhưng chẳng lẽ biết nguy hiểm biết sai mà ko phanh được.
    • 7 năm
    • 1,796 Bài viết

• 8,063 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014ee Xem bài viết
    Ăn cả trăm ngàn tỉ PVN còn kêu "bạc", bạc cái đb nhà mụ. Thời BT GTVT thì cho ăn bánh vẽ "dỡ bỏ hết các trạm thu phí QL", vẽ ra cái phí bảo chì đường bộ để hút máo béo phù ra.
    Kiếm bô khác mà bưng đê con 3 củ!
    hihi, lão # làm bao người tan cửa nát nhà, phá sản. Thủa lão đang tung hoành mặt báo chặt chém các dự án với lý do là chậm tiến độ ý, thực ra là những dự án đã được duyệt từ trước khi lão lên chức và những cái đang thực hiện thì ko sơ múi đc, ko sơ múi đc thì lão thịt, cắt. Lại chạy đua mua dự án, tiền ào ào đổ vào túi ảnh thì mới được duyệt làm dự án. Những ông đã vay nợ cầm cố chạy xong dự án rồi mà lại bị ông # cắt thì không ngóc đầu lên được. Còn chắc chắn là ngân sách nhà nước thủng 1 lỗ bự.
    • 2,279 Bài viết

• 5,962 Được cảm ơn

Không thấy anh hề Chí Trung lên tiếng về bạn thân mà một thời suốt ngày anh ca ngợi như anh hùng nhể ??
    • 5,373 Bài viết

• 29,174 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Không biết các thê thiếp của các bác này giờ ra sao
    Những căn hộ mới trả 20 - 30%
    Những chiếc xe đang đứng tên các bác ấy hay mới cho được 1 phần còn 9 phần ngân hàng đang giữ
    Giờ làm sao các em ơi. Hợp đồng 5, 10 năm chịch mấy năm giờ nhà không xe cũng không. Tội. Thúy bưởi là 1 ví dụ (nếu tin đồn cặp TXT là đúng)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,591 Bài viết

• 20,233 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Mặt TXT rất sáng sủa thông minh, cho nên các ảnh biết lợi dụng điểm yếu của hệ thống, và vì ô dù to quá nên không nghĩ có ngày sụp hố. Lỗi hệ thống, sợ là chặt cái đầu này lại mọc cái đầu khác thôi.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 106 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Ngành dầu khí từ lúc có nhà máy Dung Quất làm người dân cứ tưởng rằng xăng càng rẻ hơn. Vì trong nước tự cung tự cấp. Ai ngờ họ lại luyện xăng để bán cho nước ngoài. Còn dân trong nước cứ tưởng hưởng lợi nhưng lại ko. Giá thì cứ lên ko xuống. Mà chất xăng thì hình như tệ

Điện cũng vậy tăng giá này nọ mà ko biết là thiếu gì nữa mà cứ đòi tăng hoài, 100 triệu dân đóng tiền điện tháng ko đủ hay sao?. Tui nghe đồn là bán điện cho Lào và Cam...

......

Nói chung là nhiều ngành của VN sản xuất ra để bán cho nước ngoài kiếm ngoại tệ. Còn dân trong nước thì chưa hưởng lợi đc gì

Ý kiến cá nhân thôi
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • 1,796 Bài viết

• 8,063 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Còn có vụ độc quyền vàng. Ai từng mang vàng ở Vn ra bán ở nc ngoài rồi vào đây confirm coi? Vàng Vn ko những là chênh giá với nc ngoài , ko lên xuống đúng sóng mà còn bị pha tạp chất. TÚm lại là vàng dỏm, ra nc ngoài họ thâu mua giá thấp. Dân cu đen tích vàng cho mấy cũng ko qua đc cửa quan. Có USD là các quan ko làm dỏm đc nên các quan ép tỷ giá!