TIN TÀI TRỢ.

Hiệp gà lên tiếng trước "nghi án" dính ổ ma túy

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.42K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 343 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Diễn viên Hiệp gà vừa lên tiếng chính thức xung quanh mối quan hệ với người bạn việt kiều Vũ Đình Hải - chủ nhân phòng 305 tòa nhà 17T8 Trung Hoà - Nhân Chính, Hà Nội - nơi sản xuất ma túy tổng hợp mới bị công an bắt ngày 13/5.
    20120523004937_9d55fd68_1ebd_4b40_a2b1_0669ab336678
    Diễn viên Hiệp gà

Theo lời diễn viên Hiệp gà thì anh có quen biết anh Hải từ khi đi công tác bên Tiệp. Cách đây hơn một năm anh em gặp nhau ở Việt Nam có đi ăn, nói chuyện mà theo cảm nhận của Hiệp gà thì đơn giản vì anh ấy quý, thích các vai diễn và nói chuyện hợp.

"Sau bữa gặp đó, chừng một năm anh em không gặp. Cách đây một tháng lại thấy anh Hải gọi điện hỏi thăm và hẹn gặp. Trong buổi nhậu tự dưng anh Hải bảo mới đòi được căn hộ trong tòa nhà 17T8 - nơi trước đây anh Hải ở với vợ cũ... Vì anh em cùng hoàn cảnh vợ chồng bỏ nhau nên anh Hải có ngỏ ý rằng cho tôi và con gái cùng em trai về đó ở cùng cho vui" - diễn viên Hiệp gà nói.

Diễn viên Hiệp gà bảo anh chưa xác định về căn nhà đó ở hay không nhưng nghĩ anh em có lòng với nhau vậy thì cũng quý. Đích thân Hiệp gà đã lên căn hộ đó hai lần và có bàn với anh Hải rằng trước mắt sẽ dọn dẹp lại căn phòng đó cho sạch sẽ, đúng ý anh Hải đã rồi mọi cái sẽ tính sau.

Hiệp gà nói: "Anh em bàn sẽ dán tường.. Bàn đi bàn lại rồi đến khi chọn được màu giấy anh Hải ưng thì họ lại bảo không có hẹn hai hôm sau. Hai hôm sau tôi lại đến nhưng lúc đó họ đòi tiền công cao quá 200 ngàn /1mét vuông nên tôi bảo không dán nữa để tôi tự lăn sơn.

Buổi chiều hôm đó tôi có gọi điện cho anh Hải nói không dán tường nữa mà sẽ sơn vì tôi đã ở nhà nào tôi đều tự lăn sơn, dọn dẹp vì tính vốn sạch sẽ. Nhưng anh Hải đùng đùng dỗi bảo: "Nhờ một việc mà mãi không xong". Sau đó anh Hải nhắn tin cho tôi bảo từ nay đừng gọi cho anh ấy nữa, này khác...".

Hiệp gà thú nhận anh Đình Hải có giúp một vài việc nho nhỏ trong cuộc sống. Nhưng vì anh Hải khái tính nhắn tin thế nên cũng không làm phiền và mấy hôm sau mải đi diễn không để ý cho đến khi có nhà báo gọi điện thông báo rằng căn phòng mà anh từng lên cũng định bụng dọn về ở bị công an triệt phá vì sản xuất ma túy tổng hợp.

"Tôi khá bất ngờ trước thông tin, định bụng là mấy hôm nữa sẽ xuống căn phòng xem tình hình thế nào. Nhưng chưa gì thì cái anh nhà báo gọi điện đã viết bài ảnh hưởng đến uy tín, danh dự của tôi. Bài báo mang tính áp đặt, mù mờ, bóng gió...

Nếu tôi có vấn đề thì pháp luật sẽ tìm đến hỏi tôi chứ, tại sao lại là các nhà báo? Mà nếu tôi có dính líu thì làm sao tôi dám vác mặt về nhà bố mẹ mình. Còn bây giờ tôi đang ở nhà tôi đây. Hôm qua tôi về nhà, em tôi bảo đã có mấy phóng viên mò về tận nhà tôi ở quê. Bạn bảo thế thì có quá đáng không?..".

Hiệp gà khẳng định tất cả những gì đã chia sẻ với phóng viên VietNamNet là thật ngoài ra không có vấn đề gì khác nữa. "Tóm lại tôi có quen anh Hải nhưng anh ấy làm gì tôi không rõ. Chả nhẽ cứ quen biết nhau là liên quan đến việc anh ấy làm hay sao? Bạn có thể ghi âm cuộc nói chuyện này lại để lấy bằng chứng viết bài" - Hiệp gà nhấn mạnh.

Đặt giả định, anh Hải - chủ nhân phòng 305 tòa nhà 17T8 Trung Hoà - Nhân Chính, Hà Nội có thể sẽ "lôi" Hiệp gà vào sự vụ đang gây xôn xao dư luận vì giữa họ vốn có quen biết, bản thân Hiệp gà từng có "phốt" đi tù vì liên quan đến ma túy, Hiệp gà nói: "Anh ấy nói pháp luật tin à, cái gì cũng phải có bằng chứng mới quy vào được?".

Sơn Hà
    http://vietnamnet.vn/vn/van-hoa/7333...-o-ma-tuy.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• HMS
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,120 Bài viết

• 13,800 Được cảm ơn

Chắc ít nhiều cũng phải biết bạn mình như thế nào rồi , không có lửa làm sao có khói nhỉ ? mình ít nhiều cũng biết một chút về bạn Hải qua cô vợ cũ, hôm qua đọc thấy cái địa chỉ quen quen , nhắn tin cho vợ cũ của bạn Hải . Bạn Hải là Vietkieu ở Tiệp nhưng ở bên đó cũng buôn bán chất nghiện nên cũng bị bắt , bị trục xuất về VN , cũng là dân nghiện nặng .khong những thế cô vợ cũ mình quen cũng chỉ là vợ thứ 2 , chưa hôn thú , có 1 con trai , hồi đó thuê nhà ở trong khu nhà mình .Lúc đó gặp bạn Hải 2 lần , trông cũng đại gia lắm , nhiều tiền nên có gái đẹp .Cô vợ này sau cũng không chịu nổi , bỏ đi .Căn hộ này là cho thằng con trai nhưng bạn Hải này bị đuổi về VN sau khi nghiện bán hết tất cả, còn lại căn hộ này cũng đang muốn bán .Vậy làm sao lại không biết bạn mình thế nào !
    Từ3/1983To11/1987To3/2011[/img][/url] 183cda561f01f51a65d67615c15acf8d_40639652.img0030a403028bc15e596e41d19a4a5bf4ecbd_40639692.img0550d867de28dc5d978c12ee24c2343c6d0b_40639709.img0582
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 369 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Ngưu tầm ngưu, mã tầm mã.
    • 9,104 Bài viết

• 28,648 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Con nghiện bắt đầu trình bày rồi đấy. Làm gì có uy tín mà sợ bị ảnh hưởng.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 606 Bài viết

• 1,123 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ theo một chiều hướng tích cực khác. Rõ ràng 2 người biết nhau, giúp đỡ nhau vì đã là bạn NGHIỆN. Nhưng không thể trên cơ sở đó mà nói này nói nọ, vu oan, đặt điều cho người ta mà không có bằng chứng.
    Mình cũng không thiết tha mấy cái vai mà Hiệp gà đóng, nhưng rõ ràng từ khi ra tù đến giờ bạn ý cũng đã cố gắng cải thiện hình ảnh rất nhiều. Được nhận nhiều vai diễn có trọng lượng trong phim. (Giờ đang có phim gì chiều thứ 7, chủ nhật trên VTV3 đang chiếu đó).
    Mình nên ghi nhận những gì mà người ta đang làm, hướng người ta đến cái tốt đẹp của cuộc sống. Đừng nên nhắc lại quá khứ không mấy tốt đẹp của người ta. Ghét nhất là cái tật hơi một tí là tìm đến người thân của họ để dò hỏi, phỏng vấn. Ở quê nhé (đặc biệt là miền bắc), chỉ cần có 1 PV đến hỏi chuyện bình thường là cả làng, cả xã đã loang tin chuyện như đã rồi, chuyện nóng hổi như vừa xảy ra trước mắt ý. Có việc gì thì bố mẹ là những người chịu đựng búa rìu dư luận, ai mà tim yếu có thể là đi luôn.......
    Có vấn đề gì hãy để công an vào cuộc, sau nếu có kết luật rồi thì nhà báo viết cũng đã sao đâu.
    (Chẳng biết sao hôm nay ăn gì mà lải nhải..........)
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 108 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Hehe, quote lại một câu nổi tiếng của mẹ nào trên WTT:" Đừng nghe cave kể chuyện, đừng nghe nghiện trình bày" :->
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 4,147 Bài viết

• 24,568 Được cảm ơn

Cứ ở đó mà trình bày với kể chuyện, có gì thì công an cũng lôi ra hết. Anh Hải kia cũng chẳng tha cho anh Gà này đâu mà anh Gà đã chối.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 544 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Chung quy là chả thích cái anh này...chán
    ehtVp7

qvXCp7

r57jp7
    • 512 Bài viết

• 671 Được cảm ơn

Bạn Hiệp này giải thích như kiểu quay đằng trước ra đằng sau...đập đầu vào tường
    3Jyfp7
    7fHOp7
    • 1,444 Bài viết

• 5,952 Được cảm ơn

Không bênh Hiệp Gà, nhưng chuyện này nhà báo quá đáng, nếu thực sự Hiệp có dính đến ổ ma tuý gì đó thì CA sẽ làm việc với anh này. Còn chỉ vì chơi với một người buôn ma tuý, mà nhà báo đã dựng lên được cái gọi là "nghi án dính ổ ma túy" thì kinh quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,495 Bài viết

• 11,988 Được cảm ơn

Thật giả không dám nói, vì đó là danh dự của 1 người cụ thể chứ không phải 1 nick ảo chém gió trên wtt
    Nhưng nói thật, Hiệp gà không tái nghiện là rất rất bản lĩnh vì các nhà khoa học thông kê tại Pháp chỉ có khoảng 4% người nghiện ma túy là không tái nghiện thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,264 Bài viết

• 3,385 Được cảm ơn

Có khi Hiệp Gà phải chuyển sang nước khác mà sống thôi vậy, ở cái xã hội Việt nam này muốn là người lương thiện cũng khó, bản thân người nghiện họ đã quá khổ, gia đình cũng vậy bây giờ họ đã đứng lên, tự làm kiếm sống thì mình cũng nên ghi nhận, người đã cai được bản thân họ khi nghĩ lại những lúc bị nghiện, cũng phải rùng mình sợ hãi, nếu như họ cai được rồi thì họ cũng như chúng ta thôi, bình đẳng trước pháp luật, có quyền công dân. Chúng ta không có quyền dè bửu họ, hay nói họ không có danh dự hay lương tâm. Những người đã từng mắc lỗi, họ đều nhạy cảm cả, mà mình cứ nói đi nói lại là "không nghe nghiện trình bày", ngày xưa mày có tội, mày thế này thế nọ-như thế là ác độc, là nhẫn tâm sau này chẳng may mình mắc lỗi, mình có mong được tha thứ không, mong được thông cảm không???. Xã hội cũng phải thay đổi quan điểm nhìn nhận, không nên kỳ thị họ. Nhà báo đúng là lắm kẻ vô lương tâm, nếu dính dáng thì đã có công an, đừng có bới móc mãi quá khứ sai lầm của ai đó, để lấy tiền nhuận bút như vậy.
    Hiệp gà trông ảnh này gầy, mong Hiệp gà ăn uống tốt vào, bời vì tránh tái nghiện không khó lắm đâu, nhưng nó đòi hỏi phải có một thể trạng thật tốt, công việc tốt và tuyệt đối không dính dáng đến các chất kích thích, như beer, rượu, thuốc lá, cà phê...nhưng chất này nếu dùng nhiều sẽ gợi nhớ đến ma túy, và tránh chơi với bạn nghiện, kiểu gì họ cũng có cách làm mình tái trở lại, lúc đó sống còn hơn chết.

Hồi sinh viên mình cũng từng giúp cai nghiện cho mấy người ở Bờ Hồ theo dự án của World Vision, bây giờ họ cũng bình thường, làm ăn bình thường, mỗi lần buồn, sợ tái lại gọi điện cho mình, mình tư vấn hehe, nhiều người họ thực sự muốn sống một cuộc sống bình thường, được đối xử như những con người bình thường, những lúc đó họ cũng giống như chúng ta cả thôi, sợ hai, lo lắng, cũng muốn sống một cs thanh thản, hạnh phúc.
    You give to make a life.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,804 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

VỤ liên quan hay không thì không rõ có điều cai nghiện được cực khó
    • 257 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Nói chung HG cũng có sự tiến bộ và phát triển sự nghiệp điều đó không hề phủ nhận, nhưng mình tin chắc HG có dính đến ma túy thì mới quan hệ giao lưu với người nghiện ma túy và sản xuất ma túy. Nếu HG không dính gì đến ma túy và không biết anh bạn kia sx ma túy thì không đời nào anh bạn đó mời HG về ở cùng, đấy là theo nhận định của mình. Để đánh giá một con người sống như thế nào thì hãy nhìn qua những người bạn của người ấy "ngưu tầm ngưu, mã tầm mã".
    • 148 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Em thắc mắc, không biết tình hình bác HG với vợ mới thế nào rồi các bác nhỉ??? Từ sau vụ rùm beng cưới cô vợ 2, giờ lại vụ này, thấy ngủ nhà a Hải này. Thì ko biết nhà ở với vợ ở đâu???
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 164 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chưa bàn đến chuyện Hiệp gà có tái nghiện hay không, vì đấy là việc cá nhân anh ta, lỡ có tái nghiện thật thì anh ta và gia đình chịu hậu quả trước tiên chứ chưa đến lượt chúng ta. Nhưng nói về vấn đề kỳ thị người từng mắc sai lầm trong quá khứ như nghiện ngập, tù tội thì mới thấy là chúng ta và những người thân của chúng ta nên tránh phạm phải những lỗi này hay tránh gây nên vết nọ vết kia, nếu không sau này khó mà quay lại lắm. Cứ bảo quay đầu là bờ, nhưng trên bờ người ta đứng chặn đấy không cho mình vào rồi. Thế nên Chí Phèo mới kêu "Ai cho tao làm người lương thiện?"
    Cá nhân tôi thấy là nên rộng lòng cho những người phạm sai lầm nhưng thật lòng hối cải, giúp họ làm lại cuộc đời. Chứ họ ra tù, cả xã hội quay lưng với họ, cuộc sống khó khăn hơn sẽ dễ khiến họ quay lại đường cũ hơn, lúc đấy xã hội lại có thêm một kẻ tội phạm. Nhưng nói thật lòng, nếu tôi mà là ông chủ, khi tuyển người vào làm mà người đến xin việc đã từng tù tội thì tôi cũng băn khoăn lắm, không dễ gì mà nhận ngay họ vào làm được. Tôi còn mâu thuẫn với bản thân mình như thế thì những người khác chắc cũng thế thôi. Thế nên tránh phạm sai làm là tốt nhất. Còn những kẻ sẵn máu tội phạm, không thuốc chữa thì miễn bàn đến.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 641 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibop_2007 Xem bài viết
    Em thắc mắc, không biết tình hình bác HG với vợ mới thế nào rồi các bác nhỉ??? Từ sau vụ rùm beng cưới cô vợ 2, giờ lại vụ này, thấy ngủ nhà a Hải này. Thì ko biết nhà ở với vợ ở đâu???
    Chia tay vợ 2 nữa rồi mà bạn.
    Blog nhà Sim và Achi đây ạ https://vn.360plus.yahoo.com/lethutkb/
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 544 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibop_2007 Xem bài viết
    Nhà bibop chả cập nhật thông tin gì cả, 2 anh chị ly dị nhau lâu rồi đấy ạh, thế mới bảo là lắm "sì can dan"
    ehtVp7

qvXCp7

r57jp7
    • 148 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Ui, thế hả các chị. Thú thực em chả update thông tin của anh này mấy, vẫn cứ nghĩ là bth chứ làm j đã được năm đâu! Ôi, cuộc đời nghệ sỹ...
    • 2,216 Bài viết

• 4,327 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dám test không?
    Chỉ nói lên sự thực tẩy chay gia đình họ lã mà cũng vi phạm. Thôi thì khỏi ký
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2