Hiện tượng Donald Trump

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.5M Lượt đọc
  • 10.9K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3,184 Bài viết

• 11,216 Được cảm ơn

Nga hacked bầu cử ah? Chấp phe nhọ kiu bầu lại luôn đó. Trước khi làm việc đó đưa ra bằng chứng. Làm lố quá. Tưởng hù doạ được ah. Chuyện này đối phe Trump nhỏ như con thỏ. Đối với Trump là "It's time for our country to move on to bigger and better things,”" Bọn CIA giờ nó đang là dưới thời nhọ tụi nó phải làm theo nhọ. Thách tụi nó khi Trump vào WH. CIA director dưới thời Trump là Pompeo nhé. Trump sẽ gặp leaders of the intelligence community. Nhớ ráng lòi cái evidence nào nhé, đừng đánh tráo con chữ nhé.

P/S. Ai vote cho nhọ làm thủ lĩnh ISIS?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nuongdau; 30/12/2016 vào lúc 11:22 AM.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,644 Bài viết

• 3,136 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    nghe nogaij có tí gió , nhưng dù sao cũng chúc mừng em Chinh, hạ cánh quá an toàn ,ko phải cướp chồng của ai , con mình đường đừng chính chính khoe bố( mặc dù đáng tuổi ông em ) trong khối ts của ông ý , chia cho em số lẻ cũng đã an nhàn rồi, hihihi , ko ngoan ko lại với giời, nghĩ mà thấy Hà phò âm mưu thủ đoạn mà thua cả Chinh, vì ko biết điểm dừng của mình
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 284 Bài viết

• 2,915 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Ôi thánh thần thiên địa ơi, có người vừa mới phát kiến ra ý tưởng vô cùng " vĩ đại "( xin nói lái nếu thích hê hê ) thì mà là "những chửi Ô nhọ chắc cuộc sống vô cùng tăm tối " vậy nếu chiếu theo quy luật " mâu thuẩn của các mặt đối lập " cũa ông râu xồm mà suy ngược lại là " những người la liếm ass ô nhọ chắc thơm lừng heng " còn "thơm" mùi gì thì tự biết nhen. còn nếu bị nghẹt mũi thì tui kiếm Lão Oplumber xin tí phế phẩm trét lên đầu cho nghe ra mùi thì thôi .

Sẵn đang rảnh , tui post luôn tấm hình cái góc " tăm tối " mà tui hay ngồi đễ chửi Oplumber cho ai đó tội nghiệp dùm he he.

À post luôn cái con ngựa già của tui nửa để chứng minh lời hứa " nhỡ ai đó bị nghẹt mũi thiệt thì tui dù cuộc sống tăm tối cũng có con ngựa tàng tàng đễ cỡi đi tìm Opluber xin giúp họ một đống " thơm " đễ họ có thể hít hà he he.

Ôi thiệt là tội nghiệp thân tui dễ sợ.

image

image
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3,184 Bài viết

• 11,216 Được cảm ơn

Haha. Tui khoái con ngựa già của bác rồi nhé dalyhuong. Con này đi phà phà máu lắm. Tui đã mẹ nên hẻm còn máu tốc độ. Chết chửa ai ở đây là Trump supporters thất nghiệp cuộc sống tối tăm mà sao con ngựa già đỏ chói sáng loè thế kia hẻm biết. Hay tui cũng quất lên con ngựa tui màu đỏ ché nữa nhỉ.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 447 Bài viết

• 5,295 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanh1212 Xem bài viết
    Bất cứ vị tổng thống nào lên mà được tung hô/thóa mạ thì đều là bất công cho họ. Obama cách đây 8 năm được cả dân Mỹ bầu lên, tức là họ đặt niềm tin ở nơi ông, thấy ông là người tốt nhất trong các ứng cử viên, là lựa chọn tốt nhất cho họ. Giờ đây cũng thế, Trump lên cũng vì những lý do ấy. Có thể theo ý kiến cá nhân các bạn, các bạn có thể đồng ý chính sách hay cách điều hành cua họ. Nhưng bảo họ phá hoại thì mình cực lực phản đối. Con người ta hay tự cho mình được quyền phán xét, trong khi trên thực tế thì có ai tự so sánh bản thân mình (đã làm được gì) để so sánh với tổng thống Mỹ???
    Ko làm được gì nhưng đóng thuế còn đỡ hơn gây hại, đúng ko. Ai bỏ tiền mướn thì người đó có quyền complain (bọn bầu chưa chắc phải bỏ ra 1 xu nào trả lương cho Obama à), bọn tôi mướn Obama chứ có ăn tiền trợ cấp hay healthcare của Obama đâu. Thế bạn có kể được Obama đã có những chính sách nào gây hại ko dù vô tình hay cố ý? Tại sao Hill muốn thắng cử phải bỏ bớt TPP và đòi cải thiện hệ thống Obama Care hiện tại? Cả 2 ứng cử viên đều phải quăng bỏ cái legacy của ổng nói lên điều gì?
    Bạn nghĩ từ khi ổng lên thu nhập 1 gia đình đi làm đóng thuế đàng hoàng full time giảm bao nhiêu? Tiền trả lương cho ổng ở đâu ra. Ổng là TT hiện tại còn thóa mạ tổng thống tương lai cũng được dân Mỹ bầu lên thì sao?

Quyền lợi bạn bị đụng chạm do Obama care à, hay chỉ ngồi VN đọc báo nhận xét suông?
    -----------
    @mebebi
    Nhận những người Syria đã thoát khỏi cuộc chiến, có lẫn lộn thành viên ISIS vào thì gọi là nhân đạo. Như cái đám tỵ nạn đang hiếp dâm dân Đức là nhờ Merkel nhân đạo. Dân Đức ko bỏ cho Đảng Merkel nữa là vì dân Đức bắt đầu racist vì bị hiếp dâm nhiều quá. Đừng tưởng đó là chuyện nhỏ nhé. Sau này bọn này có passport Đức đi khắp muôn phương đấy,ko chỉ EU đâu. Ko cho nó có passport sau chục năm ở Đức là ko nhân đạo đấy.

Hợp tác với Nga chấm dứt cái đám ISIS mình góp phần tạo dựng để người dân Syria đang bị kẹt giữa làn đạn thì lại ko chịu làm, ngược lại còn góp phần cho tình hình tệ hơn. Cho là Trump hợp tác với Nga chấm dứt ISIS là tổn hại vị thế Mỹ. Vậy sinh mạng người đang kẹt ở 2 bên bom đạn là quan trọng hay là bọn coi thường sinh mạng trẻ em đi tìm sự giàu có là quan trọng? Hay vị thế Mỹ chui ra từ bụng máy bay TQ là quan trọng? Người chỉ muốn sống thì tiếp tục bị kẹt và có khả năng bị ISIS tàn sát khi thất thủ, cái người đã ở nơi an toàn thì liều mạng gia đình con cái để được đón về cho đi vào các nước giàu trợ cấp hưởng phước, gọi là công bằng, nhân đạo đó à?

10 thằng da đen bị chết thì hết 7 là do thằng da đen khác giết. Thế mà cứ nhấn mạnh da trắng giết da đen để gọi là mâu thuẫn xã hội, tỏ vẻ nhân văn thì là cái gì. Bản thân da đen ko mâu thuẫn thì giết nhau tỷ lệ cao làm gì?
    -----------

Nếu sống ở nước tư bản thì người đóng thuế mới là chủ, tuy đầy tớ khéo đổi chat thì vẫn giàu hơn. Sinh viên gì gì thì cũng chỉ là chủ tương lai thôi. Trump nó ko ăn tiền thuế nhưng nếu nó làm tệ thì bọn tôi vẫn chửi và bầu thằng khác, thế thôi. TT , nhân viên nhà nước và bọn tôi chả có ơn nghĩa gì để mà phải kính trọng nhau cả. Như nhiều bọn được tiền quyên góp tranh cử của Trump ngày xưa giờ vẫn trở mặt chửi Trump ra rả đó thôi.

Muốn được kính trọng thì phải tự earn, ko phải tự nhiên XHCN cho 1 đám trợ cấp ko đóng thuế rồi đòi được người gánh xã hội tôn trọng, okay?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trungdung84; 30/12/2016 vào lúc 12:01 PM.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,257 Bài viết

• 2,307 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    @anh dalyhuong: ông anh làm ăn với Putin hồi nào mà ổng hack tài khoản tặng ông con ngựa vừa già vừa béo vừa xấu!!! Coi chừng đêm mai chồng Wookie đuổi anh về New York ở nha!!!

Nói Nga hacked bầu cử mà không có bằng chứng chỉ ông ổng đổ thừa, bọn libtards này chỉ giỏi đổ lỗi cho người khác mà không nhìn lại chứng cứ được phơi bày mụ Hil chơi bẩn Sander như thế nào, câu hỏi debate thì mụ được CNN mớm trước ra sao. Nói thiệt Nga và Wikileaks nên được trao giải Pulizer cho những nỗ lực phơi bày sự thật xấu xa của democraps và đồng bọn.

Chợt nghĩ đến James Foley, người bị ISIS chặt đầu vì xông pha chiến trường Iraq và Syria để đưa tin về sự tàn bạo của chúng.
    • 1,082 Bài viết

• 17,618 Được cảm ơn

Ông Hoàng Kiều: "Ngọc Trinh sinh 2 con, quản 20% tài sản cho tôi"

http://m.soha.vn/ong-hoang-kieu-ngoc...0074847622.htm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3,184 Bài viết

• 11,216 Được cảm ơn

Mẹ MsThassy. Tui bắt đền mẹ nó nhé. Lần nào mẹ lên cũng làm tui sặc nước. Hil hay Bill chạy bộ rơi giày mà cũng đổ thừa Nga hacked. Thối chân cũng bị Nga hacked. Bá đạo với mẹ nó.Cái dết gì cũng đổ Nga hacked hết vậy. Hehe.

Có phải mẹ nó đêm election day là nín tiểu hem. hehehe Nếu sai bỏ qua cho tui.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,464 Bài viết

• 19,870 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Cho dù cố thể hiện cũng không thể hiện được gì. Đây nè, tui khoái vc anh Tony Nguyễn này nè, người ta nhận người ta là người nghèo, tiếng Mỹ ọ ẹ thôi mà cái này mới gọi là dám thể hiện và thật sự vui vẻ nè:
    https://www.youtube.com/watch?v=JhGxzwUoMBI
    Thể hiện mà đưa có bàn tay (mà bàn tay cũng xấu), thì thể hiện làm quái gì . Thể hiện bằng sự giả dối Thà đừng thể hiện tốt hơn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me bebi 2008; 30/12/2016 vào lúc 12:19 PM.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • 1,082 Bài viết

• 17,618 Được cảm ơn

Chồng mình có tiếng đội vợ lên đầu mà sau khi bị bố mẹ, anh chị em, đồng nghiệp, bạn bè...đủ hết từng đó thành phần góp ý : mày chiều vợ vô giới hạn thì tụt hết cả vòi, chỉ dám lén lút chiều vợ ko dám công khai. Đây cụ Kiều bung lụa ca ngợi Trinh lên mây, bắt tất cả phải chiều và chào đón Trinh như cụ kệ ai muốn nói gì thì nói. Thiệt tình ko dám gọi Trinh là phò, gọi thế hoá ra công nhận chồng mình chưa đủ độ chiều chuộng, cung phụng, thể hiện cho cả thế giới yêu mình bằng phò à. Cũng ko dám gọi Trinh tầm gửi vì có ngu như bò cũng hiểu Trinh kiếm tiền gấp trăm lần mình. Cũng chả rỗi hơi lo cho Trinh hết tiền vì chỉ Cần 100 tỉ trong Tài khoản, mỗi năm đã có thêm 8 tỉ nữa gộp vào, rồi năm sao lại thêm 9 tỉ nữa gộp vào...cứ thế thì hết thế choá nào đc. Kể ra tuổi chênh lệch nhiều cũng hơi gai mắt nhưng chả vi phạm pháp luật, đạo đức gì mà nói
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3,184 Bài viết

• 11,216 Được cảm ơn

Haha. Nhọ chỉ định new national monument ở Utah đến 1.35 million acres, more land cả bang Delaware. Utah Attorney General đã chuẩn bị lawsuit. hehe. Kéo dài time. Trump vào WH lật kèo. Kịch bản giấc mơ great environmental president nhọ tàn tành mây khói.
    • 965 Bài viết

• 4,128 Được cảm ơn

@MsThassy : Tui đề nghị Bà làm kênh " hài đôc thoại " đi ... mỗi lần bà xuất hiện là Tui cười bể bụng
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,194 Bài viết

• 6,034 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    https://www.facebook.com/permalink.p...00008111627906

... “bữa tiệc” của những trò bịa đặt giả dối của toàn bộ cỗ máy truyền thông chính thống của Mỹ và phương Tâyđang đạt quy mô lớn chưa từng có, ..

...Giới truyền thông của Mỹ và phương Tây đã trở thành một đám những thằng ngu lặp đi lặp lại một cách hoàn toàn đầy đủ những lời lẽ dối trá mà những kẻ biến thái nhân cách nhưng lại muốn trở thành kẻ kiến tạo chính trị của họ mửa ra, thông qua đó thao túng nhận thức của dân chúng về các sự kiện thế giới và đảm bảo rằng tất cả dân chúng Mỹ và phương Tây đều nhìn nhận thế giới theo cách mà chúng muốn, chứ không phải theo đúng những gì thực sự đang diễn ra. Từ cuộc chiến ở Syria, đến bầu cử ở Mỹ, đến sự vu khống Nga một cách vô sỉ và trắng trợn..

Và như thường lệ, giới truyền thông, trong đó có một phần không nhỏ những “nhà truyền thông” nước ta đã nuối trọn tất cả và rồi nôn ra cho công chúng./....
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,194 Bài viết

• 6,034 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nuongdau Xem bài viết
    Mẹ MsThassy. Tui bắt đền mẹ nó nhé. Lần nào mẹ lên cũng làm tui sặc nước. Hil hay Bill chạy bộ rơi giày mà cũng đổ thừa Nga hacked. Thối chân cũng bị Nga hacked. Bá đạo với mẹ nó.Cái dết gì cũng đổ Nga hacked hết vậy. Hehe.

Có phải mẹ nó đêm election day là nín tiểu hem. hehehe Nếu sai bỏ qua cho tui.
    Bầu cử Pháp cũng đang định đổ tại Nga hack đấy. Ô Nhọ và Bọn chính trị gia cánh tả Phương Tây thật vô liêm sỉ và trơ trẽn ,không còn từ gì để nói
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,217 Bài viết

• 5,997 Được cảm ơn

Tôi thấy bố già này mết man NT .

Thôi, bi giờ chắc ông ấy vẫn còn đủ khỏe để mà hòa hợp cả về tâm lý lẫn sinh lý với NT. Nhưng mà bố già hãy tập xác định giỏi lắm chắc được năm, ba năm nữa. Rồi xem, ở đó à hòa mí chả hợp

Cũng mong là lúc ấy, ko còn hòa hợp nổi với bố già nữa, NT cũng sẽ đúng như theo ước nguyện của bố: 20% tài sản sẽ theo NT đi làm từ thiện . Nói chung hơi quan ngại đấy, cẩn thận lúc ấy bố già ko còn làm ăn gì được nữa, nằm 1 chỗ, NT thì nằm trên đống tiền gọi zai đẹp đến phục vụ
    Funny and take it easy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 284 Bài viết

• 2,915 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MsThassy Xem bài viết
    @anh dalyhuong: ông anh làm ăn với Putin hồi nào mà ổng hack tài khoản tặng ông con ngựa vừa già vừa béo vừa xấu!!! Coi chừng đêm mai chồng Wookie đuổi anh về New York ở nha!!!

Nói Nga hacked bầu cử mà không có bằng chứng chỉ ông ổng đổ thừa, bọn libtards này chỉ giỏi đổ lỗi cho người khác mà không nhìn lại chứng cứ được phơi bày mụ Hil chơi bẩn Sander như thế nào, câu hỏi debate thì mụ được CNN mớm trước ra sao. Nói thiệt Nga và Wikileaks nên được trao giải Pulizer cho những nỗ lực phơi bày sự thật xấu xa của democraps và đồng bọn.

Chợt nghĩ đến James Foley, người bị ISIS chặt đầu vì xông pha chiến trường Iraq và Syria để đưa tin về sự tàn bạo của chúng.
    Msthassy :
    Chắc tại hồi nảo hồi nao tui thui " vén cánh gà " gánh hát Ô Hill nhiệt tình quá nên lão Putin hacked cho tui con ngựa he he.
    Mà bạn cũng kỳ nhen, hết chuyện xúi hay sao mà trù vợ chồng Wookies hốt tui về newyork vậy. Cái số tui bị dính với cái golden stupid state đã là xúi quẩy rồi- giờ mà lọt vô ổ Newyorker nữa thì coi như hát bài " highway to hell "
    Khác gì chui từ cái ổ dịch tả nầy lọt qua ổ dịch tả khác hử .
    Nhổ nước miếng nói lại đi- tui mà bị văng qua Niu óc là tui kiện thằng Nga thấy tía nó luôn he he.
    • 576 Bài viết

• 4,536 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    @dalyhuong10 : hóa ra bác này là man hả trời, làm trước j cứ tưởng bà nào.

Kể ra cũng coi được đó bác, thua chồng tôi tý thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 670 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

thấy hot nhất là cặp ngọc trinh
    • 447 Bài viết

• 5,295 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    @dalyhuong: lái từ Cali đi Las Vegas hả?

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuabivarongnho Xem bài viết
    @dalyhuong10 : hóa ra bác này là man hả trời, làm trước j cứ tưởng bà nào.

Kể ra cũng coi được đó bác, thua chồng tôi tý thôi
    Cũng được, thua nhà tôi tí xíu luôn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,082 Bài viết

• 17,618 Được cảm ơn

20% tài sản của cụ là 13 --> 15 ngàn tỉ, Ngọc Trinh ít học chớp mắt cái biến mấy anh tiểu gia, trung gia, đại gia của Việt Nam thành trẻ con khoe của. Biến con lộn thành con ngu trong showbiz. Đã thế cụ còn lên báo bô bô tôi xin tôn thờ nàng suốt đời, tôi coi cha mẹ nàng như cha mẹ mình dù họ ít tuổi, xin cảm ơn tình yêu này bằng bài hát của cha tôi nhạc sĩ Hoàng Thi Thơ : Tạ tình. Cảm giác cụ như đang lên đồng vì yêu . Bếp nhà cụ bị các mẹ bóc có mấy trăm usd mà 1 buổi đi shopping của Trinh đc bạn thân đăng lên hết 60 ngàn đô. Đúng là cụ đang yêu thật.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Happiness999; 30/12/2016 vào lúc 01:23 PM.