TIN TÀI TRỢ.

Hiện trường kinh hoàng vụ TNGT làm 5 người chết và bị thương

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.93K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23,100 Bài viết

• 34,967 Được cảm ơn

(CAO) Vụ tai nạn xảy ra trên QL1A, đoạn gần cầu Kinh (xã Tịnh Phong, huyện Sơn Tịnh, Quảng Ngãi) làm hai người chết tại chỗ, ba người nguy kịch.

Theo nhân chứng, khoảng 13 giờ 30 ngày 18-2, xe tải lưu thông trên QL1A, hướng Bắc - Nam, khi đến địa điểm trên đã tông trực diện vào hai xe máy chở 5 người đi chiều ngược lại. Hậu quả làm hai người chết tại chỗ, ba người bị thương nặng (trong đó có một cháu nhỏ).

tainankinhhoangqngai
    Hiện trường kinh hoàng vụ tai nạn. Ảnh: Trí Tín

Người dân sống xung quanh và lưu thông trên đường chứng kiến hiện trường vụ tai nạn không khỏi rùng mình. Máu me văng khắp nơi, hai chiếc xe máy hầu như bị bể nát, các mảnh vỡ văng xa hàng chục mét.

tainankinhhoangqngai2
    Người dân chứng kiến vụ tai nạn đều không khỏi rùng mình. Ảnh: Trí Tín

Được biết hai người tử vong cùng một gia đình, anh Phan Thanh Hùng và vợ là chị Lê Thị Mến. Ba người bị thương gồm cháu Phan Thanh Huy (4 tuổi, con anh Hùng - chị Mến) và vợ chồng anh Nguyễn Văn Đồng - chị Ao Thị Thạch (cùng ngụ xã Bình Thanh Đông, huyện Bình, Sơn, Quảng Ngãi).

Được biết, sáng cùng ngày, vợ chồng Hùng - Mến sang nhà rủ vợ chồng Đồng - Thạch lên siêu thị ở TP Quảng Ngãi mua đồ. Mua xong, họ cùng ăn cơm trưa sau đó ra về. Trên đường về nhà thì gặp nạn.

CA Quảng Ngãi đang xử lý vụ việc.

M.Tân

http://www.congan.com.vn/?mod=detnew...=706&id=463461
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 285 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Đau lòng quá!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,489 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Tội quá ! Cầu xin cho anh chị được siêu thoát và những người đang bị thương chóng khỏi !
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,178 Bài viết

• 2,716 Được cảm ơn

Kinh thiệt
    Ke kò ke ke kò ke kò ke
    Kò kò kò ke kí có anh nào muốn chơi!
    • 180 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

hix.. trưa hôm qua cả gia đình tớ đi lên núi bà ( tây Ninh) dọc đường đi cũng gặp cảnh tượng này, theo như mình và gia đình suy luận thì 2 vc nhà này đi sát vào lề đường thì bị xe contaner tông từ phía sau, hậu quả là tớ thấy xe và 2 xác người cách xa nhau gần 50m chứ ko ít, 2 vc nằm chết gần nhau, đau lòng nhất là khuôn mặt người chồng bị tông nát, còn người vợ thì còn nguyên khẩu trang bịt kín người- không còn gì đau lòng hơn cảnh này- đau thương cho người ở lại, chỉ mong cho 2 cô chú siêu thoát-
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,843 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tai nạn giao thông ở VN gây ra thiệt hại về người không kém nạn khủng bố ở các nước trên thế giới.
    Tội nghiệp dân VN mình quá!
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    • 682 Bài viết

• 1,067 Được cảm ơn

Đau Lòng! Mong Anh chị siêu thoát!
    • 7,551 Bài viết

• 20,428 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Hàng ngày bao nhiêu TNGT làm bao gia đình tan nát, giao thông ở VN là nỗi kinh hoàng của mình, chẳng mong giàu, chỉ mong sao mỗi ngày không phải sống trong sợ hãi như giờ.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 587 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giao thông ở xứ mình đúng là nỗi ám ảnh kinh hoàng nhất với mình. Cả nhà đều phải tham gia giao thông, ngày nào cũng lo nơm nớp, tối cả nhà nhìn thấy nhau mới thở phào, qua được 1 ngày.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,582 Bài viết

• 6,204 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tan_viet_4

Trong khi chờ đợi bán mì, tài xế Việt đã nhậu “quắc cần câu” với các tài xế khác nên đã không làm chủ được tay lái.

Tài xế Việt khai nhận mình đã nhậu trước khi gây ra tai nạn
    Ngày 19/2, Thượng tá Phan Văn Nhẫn, Trưởng công an huyện Sơn Tịnh (Quảng Ngãi), cho biết, cơ quan này đã bắt khẩn cấp Bùi Tấn Việt (29 tuổi, ở thị trấn La Hà, huyện Tư Nghĩa), người đã gây ra tai nạn liên hoàn tại cầu Bán Thuyền (QL1A, thôn Phong Niên Hạ, xã Tịnh Phong, huyện Sơn Tịnh), chiều 18/2, khiến 2 người chết, 3 người bị thương rất nặng.

sao ko tử hình những kẻ thế này nhỉ ,rõ là cố ý
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,195 Bài viết

• 5,924 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gần nhà mình có một gia đình, vc anh chị ấy sinh đc 4 người con trai và trong vòng hơn 100 ngày qua thì tai nạn giao thông cướp mất 2 đứa con trai...
    Một thằng đi làm về bị xe ô tô mất lái đâm vào.

Một thằng vừa cách đây 2 ngày trên đg từ Quảng ninh về thăm nhà ( đi làm sau tết) thì bị xe cán chết... thảm thương lắm huu... ng nát bét chẳng còn gì... ng ta nói phải gỡ hai con mắt trên bánh xe container xuống....
    Cứ mỗi ngày đọc thấy có tai nạn là rụng rời người...
    • 5,217 Bài viết

• 659 Được cảm ơn

mong hai anh chị siêu thoát, bé con sớm bình phục!!!!!
    ZqNSp7

IZgCp7
    • 453 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Đọc không dám nhìn, đau lòng quá cầu mong anh chị siêu thoát. Mong sao tai nạn thương tâm như thế này không xảy ra nữa.
    • 23,100 Bài viết

• 34,967 Được cảm ơn

Bắt lái xe tải đâm chết hai vợ chồng

(Dân Việt) - Ngày 19.2, thượng tá Phan Văn Nhẫn - Trưởng Công an huyện Sơn Tịnh (Quảng Ngãi) cho biết vừa bắt khẩn cấp Bùi Tấn Việt (29 tuổi, trú tại thị trấn La Hà, huyện Tư Nghĩa), lái xe tải.

Lúc 13 giờ ngày 18.2, sau khi nhậu, Việt điều khiển xe tải chạy trên Quốc lộ 1A, đến đoạn thôn Phong Niên Hạ, xã Tịnh Phong, huyện Sơn Tịnh thì tông vào 2 xe máy chạy ngược chiều làm vợ chồng anh Phan Thanh Hùng và chị Lê Thị Mến (ở xã Bình Thanh Đông, huyện Bình Sơn) tử vong tại chỗ, 3 người khác bị thương nặng.

Sau khi gây tai nạn, Việt đã bỏ trốn.

Công Xuân

http://danviet.vn/77141p1c33/bat-lai...i-vo-chong.htm
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đọc mà thấy đau đớn quá
    • PWP
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 794 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Dã man thật, Mấy cái thằng cha lái xe cứ nhậu ngoắc cần câu mà vẫn ngồi sau tay lái.

Tớ ủng hộ việc CA làm chặt việc kiểm tra nồng độ bia rượu với lái xe!

Cầu mong linh hồn 2 anh chi siêu thoát, Đúng là xấu số bị tai bay vạ gió!
    PLANT & WOOD PROCESSING

PLYWOOD
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,009 Được cảm ơn

Đã uống rượu bia thì đừng lái xe.
    Đã lái xe thì đừng uống rượu bia.
    Cả xe máy cũng như ô tô, tai bay vạ gió ko biết thế nào.
    Cách đây 1 năm rưỡi 2 mẹ con e về đến gần nhà, cách chừng có 3 phút thôi mà bị 1 ông vừa uống bia ở quán Hải Xồm lao ra phi thẳng xe máy vào xe của e. 2 mẹ con ngã lăn quay ra đường, giờ tan tầm mà may phúc là ko có xe nào đâm vào 2 mẹ con. Ông say rượu kia tỉnh hẳn rượu, mặt mũi tái mét. E nước mắt đầm đìa vừa đau vừa sợ nói đc mỗi 1 câu là anh đi như thế mà có xe ô tô đằng sau thì mẹ con e thế nào.
    Sợ phát khiếp lên, sợ cho mình, cho cả bọn trẻ con nữa.
    Sao đàn ông- e xin lỗi nếu nói động chạm tới những người đàn ông ko uống bia rượu khi lái xe và đi xe rất cẩn thận- lại cứ bê tha rượu chè rồi phóng xe máy, lái ô tô cẩu thả kinh khủng trên đường như thế.
    Chị e phụ nữ hay bị chê là đi xẩm xờ trên đường nhưng ít nhất nếu chả may có va chạm thì cũng chỉ bị thương thôi ko đến nỗi mất mạng.
    Chiều nay, trên đường 70, e bị 2 xe máy ngược chiều kẹp 3, ko mũ BH chạy công an lao thẳng vào mũi xe em, khủng khiếp cái cảm giác sắp sửa có người bắn thẳng lên kính xe mình, may phúc là e đánh lái kịp, may phúc là bên tay phải ko có xe. Lúc ý mà có xe bên phải thì e đành phanh lại chịu trận thôi, ko biết làm thế nào nữa.
    Sao người ta chủ quan với tính mạng của chính mình và những người xung quanh như thế ko biết.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,227 Bài viết

• 2,507 Được cảm ơn

Chia buồn với gia đình anh chị, mong anh chị sớm siêu thoát!
    Số em may mắn chứ nếu ko giờ này chắc cũng lên làm bạn với anh chị Mẽn rồi các mẹ ạ. Đâu phải cứ đi đường quốc lộ là nguy hiểm đâu, đi trong TP giờ cũng hiểm nguy ko kém. Hôm nay em đi trên đường Lạc Trung, đường nhỏ như thế,em cũng biết ý đi chậm và sát vào lề đường, em cũng vốn nhát , tay lái non nên ko bao giờ dám đi nhanh, thế mà đang đi có 1 cái xe tải nhỏ phóng lên với tốc độ rất nhanh, sát em đến mức em bị lạng cả vào trong, lệch chút nữa chắc em teo đời rồi, tim đập thình thịch vì sợ quá. TSB nhà chúng nó, phóng lên từ đằng sau, ko kèn ko trống,lại phóng nhanh như đi đầu thai ko để ý gì đến ng khác, vậy nên các bố mẹ đi đường nên hết sức cẩn thận nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 693 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Cần nghiêm trị những kẻ uống và say rượu tham gia giao thông.Cứ nhu nhược với những kẻ này
    thì còn nhiều tai nạn gây tang tóc cho những người khá.
    • 42 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Quá đau xót!
    Mỗi lần đi đâu về cho xe vô nhà xong là thở phào 1 cái ....
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2