Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hiếm gặp cảnh nghị sĩ địu con đi họp quốc hội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.36K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

http://dantri.com.vn/c36/s36-424399/...p-quoc-hoi.htm

(Dân trí) - Một nữ nghị sĩ Italia đã gây xôn xao Nghị viện châu Âu khi bà đưa cô con gái mới 1 tháng tuổi tới tham dự một cuộc họp ở Strasbourg, miền đông bắc nước Pháp.

Bà Licia Ronzulli, 35 tuổi, khiến không ít đồng nghiệp bất ngờ khi xuất hiện với bé Victoria trên tay. Hình ảnh mẹ bế con đi họp cũng là hiếm thấy trên chính trường thế giới.

Nữ nghị sĩ đã ẵm con trước ngực bằng một cái địu và cô bé ngủ ngon lành trong vòng tay mẹ. Thỉnh thoảng bà Ronzulli cúi xuống hôn lên trán con.

Bà mẹ trẻ đã tận dụng lợi thế của các quy định mở nhằm cho phép phụ nữ đưa con đi làm.

Bà Ronzulli đã giành được ghế trong Nghị viện châu Âu trong cuộc bầu cử hồi năm ngoái và là thành viên đảng Tự do Nhân dân của Thủ tướng Italia Silvio Berlusconi. Bé Victoria chào đời hôm 10/8.

Cha cô bé, Renato Cerioli, cũng là một thành viên của đảng Tự do Nhân dân. Bà Ronzulli và chồng đều là những người bạn thân của Thủ tướng Italia và ông Berlusconi cũng từng tham dự đám cưới của cặp đôi.
    Bà Ronzulli hiện là thành viên ủy ban môi trường, sức khỏe và an toàn thực thẩm tại Nghị viện châu Âu. Bà từng làm y tá tại Milan và Bangladesh trước khi trở thành một giám đốc bệnh viện và sau đó tham gia chính trường.

nghisi6
    Bà Ronzulli vừa địu con vừa tham gia cuộc họp.

nghisi7
    Bé Victoria ngủ ngoan trong chiếc địu.

nghisi8

nghisi1

nghisi3

nghisi4

nghisi52
    Bà mẹ trẻ thỉnh thoảng cúi xuống hôn con.
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,484 Bài viết

• 2,661 Được cảm ơn

dễ xương quá
    u9sVzuqu9sVp7

pu2bIwqpu2bp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,568 Bài viết

• 3,669 Được cảm ơn

Hehe... ở VN m chưa có cái quy định này nhỉ?!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,920 Bài viết

• 1,055 Được cảm ơn

Ôi ! nhìn thật tuyệt vời !!!
    imagesca1roj70
    • 2,296 Bài viết

• 5,541 Được cảm ơn

VN chưa có quy định cho phép nhưng cũng ko có quy định cấm mẹ bế con vào chỗ làm. "anh hai" nhà mình từ thuở 7 tháng tuổi đến giờ là thường xuyên đi họp cùng mẹ. Thỉnh thoảng con trai tớ cũng theo mẹ lên lớp :Laughing: mà khiếp, có bé theo dõi làm mẹ hiền ra phết, chẳng dám hét hò gì. Nói chung là khá bất tiện.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,345 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

mình làm sếp thì sẽ khuyến khích các bà mẹ vác con đến cơ quan
    thậm chí xây hẳn cái phòng cho trẻ con chơi ở cơ quan
    tạo điều kiện cho các bà mẹ yên tâm làm việc , giảm xì trét
    ...hanhngodn.....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,264 Bài viết

• 11,605 Được cảm ơn

Ôi thích nhỉ, ở trong phim Những bà nội trợ kiểu Mỹ trong công ty còn có cả nhà trẻ, các bà mẹ vừa làm việc vừa tranh thủ xuống cho con ti một cái.:cool:

Ở Vn thì cứ mơ đi ạ, hết nghỉ thai sản là tức tốc đi làm, đi làm rồi nhiều khi 1h cho con bú lại trở thành giờ làm thêm giờ

Mà em thấy vô lý nha, lúc nào cũng kêu gào là cho con bú 6 tháng đầu tiên hoàn toàn bằng sữa mẹ mà sao chế độ nghỉ thai sản được có 4tháng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,000 Bài viết

• 1,954 Được cảm ơn

Nhìn đáng yêu quá, hiếm gặp nhưng gặp rồi thấy hãnh diện cho phụ nữ quá đi à:Rose:
    Đừng nhìn lại quá khứ, đừng quá mơ tưởng về tương lai, hãy nhìn thẳng vào hiện tại
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 754 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Em bé đáng yêu quá! Nhà trẻ ở cơ quan cho mẹ an tâm đi làm tớ nhớ hồi bao cấp có mà. Chả thế mà chồng tớ bảo chế độ XH ở VN mình chả đi lên mà toàn đi xuống. tớ nói nhỏ thôi nhé, Mod ơi đừng có bem em đấy
    • 617 Bài viết

• 908 Được cảm ơn

Nhìn bé yêu quá và xúc động nữa!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 312 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bà mẹ này thật sáng tạo. Địu con như thế kia bé sẽ có cảm giác y như trong bụng nghe, nghe tim mẹ đập, nghe tiếng mẹ nói....Nhìn bé ngủ như thiên thần, đáng yêu quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 803 Bài viết

• 912 Được cảm ơn

Nhưng có khi nào, đang họp bé đòi ăn, đòi tè hoặc thậm chí khóc ré lên không nhỉ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,349 Bài viết

• 3,173 Được cảm ơn

nhìn em bé đáng yêu quá đi, tình cảm ghê cơ, chẹp chẹp
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 763 Bài viết

• 1,462 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky4u Xem bài viết
    Nhưng có khi nào, đang họp bé đòi ăn, đòi tè hoặc thậm chí khóc ré lên không nhỉ?
    Tớ cũng thắc mắc vụ này. Trộm vía em bé ngoan chứ lúc khóc, trớ, ị tè thì làm thế nào nhỉ?
    Những điều quý giá nhất đối với bạn thì hãy cất kỹ vào tim và giữ chìa khóa trong óc.
    • 89 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

ị tè ra tã giấy thì con khồng sao nhưng mà cứ khóc ầm lên thì....... Nói chung bé còn quá bé để đưa đến những nơi ntn...Bé nhà em hồi 1 tháng chỉ có đi tắm nắng tiêm phòng....chứ cũng chẳng dám cho đi như này....bất tiện lắm...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 131 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thời của mẹ mình, VN cũng có các nhà trẻ nằm ngay trong cơ quan xí nghiệp. Mẹ nghỉ giữa giờ hoặc nghỉ trưa là có thể xuống chơi và cho con bú. Cô trông trẻ thuộc biên chế của cơ quan luôn. Hình như bây giờ thì chẳng cơ quan XN nào còn giữ nhà trẻ nưa cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,264 Bài viết

• 11,605 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuyenv Xem bài viết
    Thời của mẹ mình, VN cũng có các nhà trẻ nằm ngay trong cơ quan xí nghiệp. Mẹ nghỉ giữa giờ hoặc nghỉ trưa là có thể xuống chơi và cho con bú. Cô trông trẻ thuộc biên chế của cơ quan luôn. Hình như bây giờ thì chẳng cơ quan XN nào còn giữ nhà trẻ nưa cả.
    Thế mới chán, cái cần xoá bỏ thì k xoá, lại xoá bỏ ngay cái chế độ vì tương lai con em chúng ta. Mẹ nào theo con đường "chính trị" ngâm cứu lại vấn đề này xem sao