TIN TÀI TRỢ.

HH Ngô Phương Lan sẽ lấy chồng ngoại quốc vào tháng 12

• 14 Lượt chia sẻ
  • 59.1K Lượt đọc
  • 199 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,104 Bài viết

• 28,620 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    http://vietnamnet.vn/vn/van-hoa/1484...-thang-12.html
    Theo giới thạo tin, Hoa Hậu Thế Giới Người Việt đầu tiên Ngô Phương Lan sẽ lấy chồng vào trung tuần tháng 12 tới đây.Theo nguồn tin riêng của PV, Hoa hậu Thế giới người Việt 2007 Ngô Phương Lan đã đính hôn và đang chờ đến ngày kết hôn vào 13/12/2013 sắp tới. Tin vui đã được người đẹp chia sẻ đến những người bạn rất thân của cô cách đây ít ngày. Chú rể của Ngô Phương Lan không phải là gương mặt xa lạ, anh tên Loz Whitake - một giáo viên của Hội đồng Anh tại Hà Nội.
    20131107183024-1
    Cách đây không lâu, vị hôn phu của Ngô Phương Lan cũng đã xuất hiện trên truyền hình cùng với người đẹp và MC Diễm Quỳnh thông qua một gameshow.
    Theo giới thạo tin, Ngô Phương Lan quen Loz Whitaker đã được hơn một năm. Hai người tỏ ra rất tình cảm và khăng khít, thấu hiểu nhau. Những người bạn của hai người đều nhận định "đó chính là một nửa đích thực dành cho nhau". Khi hay tin cặp đôi quyết định tiến tới hôn nhân, bạn bè của Ngô Phương Lan đều khá bất ngờ vì chuyện tình cảm của cô khá kín tiếng.

Vị hôn phu của Ngô Phương Lan được sinh ra tại Cannock, tốt nghiệp Đại học University of Warwick và hiện đang làm giáo viên Tiếng Anh. Theo lời kể của mẹ Ngô Phương Lan, Hoa hậu không khéo khoản nấu nướng, bếp núc, nhưng món nào cô thích thì nấu rất say mê và bài bản.
    Phương Lan có thể nấu nhiều món như bún bò Nam Bộ, phở gà, phở bò, các món nộm... làm cả mẹ cô cũng bất ngờ. Đặc biệt, Ngô Phương Lan có biệt tài nấu một số món Tây khá ngon.
    20131107183024-2
    Chồng sắp cưới của Ngô Phương Lan - Loz Whitaker
    Trong chuyện tình cảm, Ngô Phương Lan từng "hứa" với mẹ rằng, chỉ khi nào 25 tuổi cô mới bắt đầu yêu và nghĩ về cuộc sống gia đình, vì cô là người thích du lịch và khám phá nhiều nền văn hóa khác nhau. Nói về người đàn ông của đời mình, Ngô Phương Lan yêu cầu ở anh phẩm chất như biết tôn trọng, chia sẻ, biết chăm sóc yêu thương, có trí tuệ và bản lĩnh… Ngoài ra, Ngô Phương Lan rất thích câu ngạn ngữ của người Anh “Taste differ”, còn người Pháp nói “Chacun a son gout” (tạm dịch: Mỗi người mỗi gu). Với người đàn ông thì trí tuệ, bản lĩnh, biết chia sẻ, thông cảm và khiêm tốn, biết tôn trọng và hợp tác với người khác mới là những đức tính và tiêu chí quan trọng

Lan không biết nấu nhiều món nhưng món nào mà thích thì nấu rất say mê và bài bản, Lan biết nhiều ra phết, có khi biết nhiều món mà tôi không biết, ví dụ bún bò Nam Bộ, phở gà, phở bò, các món nộm... Ngoài ra, Lan còn nấu một số món Tây khá ngon nhưng cháu thích ăn đồ Việt Nam hơn.

20131107183024-3
    Thiệp mời hiện đại dành cho bạn bè của cặp đôi trẻ Lan và Loz được gửi gắm đến mọi người với sự trân trọng và nhắc nhớ ngày 13/12 sắp tới là ngày cô lên xe hoa.
    Ngô Phương Lan (quê gốc ở Diễn Châu, Nghệ An, sinh ngày 12 tháng 3 năm 1987 tại Hà Nội) là Hoa hậu Thế giới người Việt đầu tiên năm 2007. Cha cô là ông Ngô Quang Xuân, Phó chủ nhiệm Ủy ban Đối ngoại Quốc hội Việt Nam 2008, nguyên Đại sứ Việt Nam tại Thụy Sĩ, Trưởng phái đoàn đại diện thường trực Việt Nam tại Liên Hợp Quốc, Tổ chức thương mại thế giới (WTO), Phó chủ tịch Đại hội đồng Liên minh Nghị viện thế giới nhiệm kỳ 2010 – 2011. Cả mẹ cô, bà Lê Thị Hòa cũng làm việc trong ngành ngoại giao. Ảnh hưởng từ bố mẹ nên Ngô Phương Lan nuôi ước mơ trở thành nhà ngoại giao trong tương lai. Ngô Phương Lan là con gái út trong gia đình và còn có chị gái Ngô Thu Hương hơn cô 11 tuổi, là Thạc sĩ Kinh tế tốt nghiệp ở Mỹ .
    20131107183029-4
    Sau khi đăng quang Hoa Hậu, Ngô Phương Lan không mặn mà với showbiz, cô rút lui và ít tham gia các hoạt động giải trí. Chỉ những hoạt động từ thiện, cộng đồng Ngô Phương Lan mới mặn mà tham dự. Và chiến dịch "Chống ung thư vú" mới được phát động cách đây ít lâu được cô chú ý và nhận lời tham gia vì tính nhân văn và sức khỏe của "một nửa thế giới".
    Năm 1993, đang học lớp 1 ở Hà Nội thì Ngô Phương Lan đã theo gia đình sang Mỹ vì khi đó Ngô Quang Xuân làm Đại sứ Việt Nam tại Liên hiệp quốc. Ngô Phương Lan từng được tổng thống Mỹ Bill Clinton trao tặng bằng khen vì thành tích học tập cao ở trường Tiểu học New York. Lên trung học Ngô Phương Lan xuất sắc vượt qua kỳ thi tú tài toàn phần Pháp của Trường quốc tế Pháp. Cô tốt nghiệp ngành Quan hệ quốc tế tại Đại học Geneve với bản luận văn xuất sắc và được đánh giá rất cao về đề tài văn hóa lịch sử.

Đầu năm 2000, Ngô Phương Lan trở lại Hà Nội học tại Trường Quốc tế Liên hiệp quốc, Năm 2002, cô lại theo bố mẹ sang Thuỵ Sĩ sống và học tập cho đến nay.
    Sở thích của Ngô Phương Lan là hát, múa, dã ngoại và thể thao. Từ khi 3 tuổi, cô đã biết múa quạt và tập hợp các bạn múa cùng mình. Dù chỉ học qua băng đĩa nhưng cô có thể múa được điệu chim công, "chim Kơ tia gọi bầy" hay "Lung linh mai vàng" của Quốc Toản.(Theo 2sao)
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 384 Bài viết

• 1,644 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng pl, chú rể đẹp trai quÁ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 467 Bài viết

• 2,666 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình rất thích NPL, đẹp và giỏi. Chúc mừng hạnh phúc 2 bạn!
    • 407 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

em cổ vũ các cô các chị cứ lấy tây đươc xài khoai toa hehehe em khoái nhất vụ này
    • 1,122 Bài viết

• 3,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 967 Bài viết

• 4,080 Được cảm ơn

Nooo
    Đàn ông không hư đàn bà không yêu
    • 274 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

Nhiệt liệt chúc mừng bạn chú rể ngoại quốc lấy được cô hoa hậu đẹp người đẹp nết của nước chúng tớ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 271 Bài viết

• 730 Được cảm ơn

Chồng bạn đẹp zai quá, chúc hai bạn hạnh phúc!
    • 2,704 Bài viết

• 5,117 Được cảm ơn

Chúc hai em hạnh phúc. Mấy em gái Việt Nam cứ thế phát huy nhé, ko có mấy anh Tây thì ráng tìm mấy anh Việt Nam chất lượng cao mà lấy chứ hàng Việt Nam chất lượng kém giờ nhiều lắm!
    Beautiful life.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 588 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

Mình ko ưng
    • 56 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình nhớ không lầm thì cách đây khoảng 2 năm Ngô Phương Lan đã làm đám cưới với Đức Tiến rồi mà phải không mấy anh chị?

Gởi từ ứng dụng Cafe trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Chúc mừng anh chị, anh thật hạnh phúc khi có đc ng vợ đẹp người đẹp net nhu chị ấy

Sent from my LT29i using Tapatalk 2
    • 254 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Đức Tiến hồi đấy cưới em hoa hậu hay ng đẹp Bình Phương gì đó bạn ạ, việt kiều cơ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi casper4881 Xem bài viết
    Mình nhớ không lầm thì cách đây khoảng 2 năm Ngô Phương Lan đã làm đám cưới với Đức Tiến rồi mà phải không mấy anh chị?

After all...tomorrow is another day... :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,090 Bài viết

• 9,475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phọt phẹt nhỉ, lại thêm 1 em ngon nữa bị tây thịt cơ à?
    ................
    • 656 Bài viết

• 1,597 Được cảm ơn

Dạo này buồn chuyện nhỏ em gái vợ chồng nó lục đục, suốt ngày mình tàu ngầm mục tâm sự, mục EQ và các mục vợ chồng khác xem có thêm kinh nghiệm để khuyên em gái tỉnh giấc. Thật giựt mình như mẹ gì nói ở trên trai Việt kém chất lượng rất nhiều. Giờ cứ thấy em Việt nào lấy trai Tây thì mừng là sao ta? Mà đang rầu vì mình có hai nhóc, thôi cố gắng vun đắp, nhỏ to với chúng để sau này hy vọng chúng trở thành hàng chất lượng không thì ế mất thôi.
    • 291 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng NPL, nàng ấy ưng tây cũng là điều dễ hiểu thôi. Một cô gái được lớn lên ở môi trường văn minh đề cao giá trị phụ nữ như xứ âu, mỹ thì làm sao chịu đựng được thói gia trưởng, nam tôn nữ ti của đại đa số đàn ông việt nam.
    Em là kịch liệt ủng hộ vụ các chị e đi lấy tây, có như dị thì mới cải thiện được nòi giống lùn, da vàng, mũi tẹt
    Người phụ nữ hạnh phúc nhất là phải kết bạn với người đàn ông thành công và kết hôn với người đàn ông bình thường
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,077 Bài viết

• 1,791 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi casper4881 Xem bài viết

Bình Phương chứ đâu phải Phương Lan?!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 3,076 Bài viết

• 4,490 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lolita234 Xem bài viết
    Em là kịch liệt ủng hộ vụ các chị e đi lấy tây, có như dị thì mới cải thiện được nòi giống lùn, da vàng, mũi tẹt
    mình đã gặp mấy cặp vc, bà vợ vừa già vừa xấu vừa lôi thôi (mặc đồ bộ lê la ngồi bẹp dưới đất), thường họ buôn bán ngoài chợ hoặc làm giúp việc cho các gia đình người nước ngoài. vậy mà lấy mấy ông chồng tây cao ráo ngon lắm (hơi già thôi)... nhìn mấy đứa con của họ mà thèm chảy nước miếng, mấy bé lai tây tóc vàng vàng, trắng trẻo xin như búp bê thích ơi là thích.
    cả đám con gái VP của mình cũng xinh xắn được lắm mà sao chẳng đứa nào vớt dc chồng Tây như mấy bà cô đó
    • 2,084 Bài viết

• 1,171 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi chồng bạn này thế thì sang Việt Nam cũng lâu phết rồi còn gì, chàng này cách đây 6 năm mình hay gặp ở chỗ làm cũ, nói tiếng Việt thì thôi rồi, chả khác gì bạn Joe tây.
    • GLL
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 85 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_si Xem bài viết
    mình đã gặp mấy cặp vc, bà vợ vừa già vừa xấu vừa lôi thôi (mặc đồ bộ lê la ngồi bẹp dưới đất), thường họ buôn bán ngoài chợ hoặc làm giúp việc cho các gia đình người nước ngoài. vậy mà lấy mấy ông chồng tây cao ráo ngon lắm (hơi già thôi)... nhìn mấy đứa con của họ mà thèm chảy nước miếng, mấy bé lai tây tóc vàng vàng, trắng trẻo xin như búp bê thích ơi là thích.
    cả đám con gái VP của mình cũng xinh xắn được lắm mà sao chẳng đứa nào vớt dc chồng Tây như mấy bà cô đó
    tặng bạn, hy vọng có thể trả lời đc phần nào:

Lúc ta hứa sẽ yêu nhau mãi mãi, chúng ta không biết rằng, câu hứa yêu thương ấy thực chất là: ngày nào cũng phải chở con đi học đúng giờ, không được cãi vã quá lâu, không làm lành bằng sex, đừng để người khác biết hai vợ chồng đang túng tiền, đừng ra khỏi nhà khi đang giận dữ...

Khi ta bảo, anh sẽ nắm tay em suốt đời, hoặc em sẽ yêu anh suốt đời, chúng ta không hề biết, một cái bao cao su thủng có thể phá hỏng mọi kế hoạch tương lai của cả hai!

Lần lỡ hẹn đầu tiên, cả hai đều giận dỗi. Chúng ta chỉ biết làm lành bằng nụ hôn và nước mắt. Mà không hề biết, sau này, trên đường đời, nụ hôn và nước mắt thật vô ích, chúng nào giúp ta thu ngắn được những khoảng cách giữa anh và em?

Khi yêu nhau, chúng ta chỉ nghĩ đến tình yêu, mà không nghĩ rằng thực ra tình yêu tức là sẽ chung sống trọn đời với một bà vợ xấu, một ông chồng lười.

Khi còn trẻ, khi còn yêu nhau, ta chẳng nhận ra rằng, ta thiếu quá nhiều điều để biến những lời hứa thành sự thật, biến tình yêu thành hạnh phúc, biến nỗi sợ hãi thành sự tin tưởng.

Thế nên khi còn trẻ, rất nhiều lần tôi đi lang thang trên phố, tự hỏi vì sao mình đã gặp rất nhiều người, nhưng không gặp người yêu mình và mình yêu, phải chăng vì thành phố giấu anh ấy quá kỹ? Mà không tự hỏi rằng, tôi đã có thứ gì để xứng đáng được hạnh phúc?

<trang ha>