TIN TÀI TRỢ.

Hé lộ tài sản ở Mỹ của nhà chồng Quỳnh Chi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.72K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 485 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

http://ngoisao.net/tin-tuc/24h/2012/...nh-chi-194122/
    Hé lộ tài sản ở Mỹ của nhà chồng Quỳnh Chi

Theo một số nguồn tin, hiện cả mẹ và em chồng của hotgirl Quỳnh Chi đều đang ở California (Mỹ).

>> Công ty sửa máy lạnh cũng đòi nợ nhà chồng Quỳnh Chi
    >> Chồng hotgirl Quỳnh Chi rút khỏi công ty của mẹ
    >> Bên trong biệt thự 'khủng' của nhà chồng hotgirl Quỳnh Chi

Công ty của bà Hiền bên Mỹ tại 300N Alpine Drive, Beverly Hills, California 90210.
    Năm 2007, bà Phạm Thị Diệu Hiền đã sang Mỹ mở công ty, làm giám đốc với tên giao dịch là Bianfishco USA Corp. Trụ sở đầu tiên tại 1209 Orange Street, the City of Wilmington, New Castle County, Delawear 19801. Sau đó, Bianfishco USA chuyển đến 2041 E Ocean Blvd, Long Beach City, California 90803. Khi bà Hiền chuyển Bianfishco USA về 300N Alpine Drive, Beverly Hills, California 90210 thì lúc này tại Việt Nam nữ đại gia được Bộ Kế hoạch và đầu tư cấp giấy chứng nhận đầu tư ra nước ngoài vào giữa tháng 4/2009.

nha-chong
    Khi ấy vốn đầu tư ngoài nước chỉ gần 15 tỷ đồng (trên 882.000 USD) nhưng đến tháng 7/2009, bà Hiền được phép đưa vốn ra nước ngoài tăng lên 5 triệu USD, tương đương trên 80 tỷ đồng với mục tiêu đưa sản phẩm của Bianfishco sang Bianfishco USA tiêu thụ tại Mỹ với tham vọng đạt doanh thu từ năm 2011 phải đạt từ 79 triệu USD trở lên. Hiện Bianfishco USA do bà Hiền làm giám đốc cùng 2 nhân sự làm việc hành chính, một kế toán, một thủ kho với 4 nhân viên xuất nhập khẩu.

Theo một số nguồn tin, hiện bà Phạm Thị Diệu Hiền cùng con gái là Trần Thị Bình An đều đang ở Mỹ. Tuy nhiên, trước đó, tại buổi họp báo chiều ngày 7/3 ông Trần Văn Trí, chồng nữ đại gia thủy sản và đồng thời là người được bà Diệu Hiền ủy quyền điều hành công ty, xác nhận vợ mình đã xuất cảnh sang Singapore điều trị căn bệnh ung thư.

(Phunutoday)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,818 Bài viết

• 5,082 Được cảm ơn

Giàu quá thể đáng mình chỉ mơ có 5000USD. Hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,896 Bài viết

• 8,026 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bà con nông dân sắp được trả nợ rồi !!!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 724 Bài viết

• 3,087 Được cảm ơn

Bà con nông dân sắp được trả nợ rồi !!!
    Không có vụ này đâu chị ơi, em hóng được trên FB của bác Hùng Cửu Long bác ý nói là nông dân bác đơn kiện rồi, nghe nói thảo thuận bồi thường xong rồi. Bà con không đòi được nợ ngay đâu, phải cho Bianco một thời gian xoay sở, làm ầm lên cả 2 bên đều không được gì, Bianco không làm ăn tiếp được đồng nghĩa với bà con không đòi được nợ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 969 Bài viết

• 2,041 Được cảm ơn

Này là lừa bà con nông dân à? Ở VN tuyên bố phá sản, kêu điều trị ung thư. Giờ bên Mỹ cơ ngơi hoành tráng thế kia. Đúng là ... chắc đoán trc đc trong nước sắp có sự biến động to lớn hung hiểm gì, nên thoát thân sang Mỹ trc gồy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,551 Bài viết

• 2,841 Được cảm ơn

Cái mụ này lừa người ta có nghề rồi, hồi xưa muốn vay nợ thì mặc đồ đẹp lên, treo vàng giả vào người rồi đi mượn tiền . Mụ này triết lý kinh doanh là ' Muốn vay gạo thì phải có thóc'
    Cứ đứa nào lừa đảo, ăn gian làm dối trời lại cho nó giàu chứ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 821 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NINA_23 Xem bài viết
    Cái mụ này lừa người ta có nghề rồi, hồi xưa muốn vay nợ thì mặc đồ đẹp lên, treo vàng giả vào người rồi đi mượn tiền . Mụ này triết lý kinh doanh là ' Muốn vay gạo thì phải có thóc'
    Cứ đứa nào lừa đảo, ăn gian làm dối trời lại cho nó giàu chứ
    Mẹ này có thù riêng ah, ác khẩu thế
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 568 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

chuyện này chả lạ , mấy ông to to ông nào mà chả có nhà bên Mỹ . trong nước có chuyện là chạy qua "tị nạn" ngay thôi.

Cách đơn giản nhất là cho con đi du học , tìm cách ở lại. mua nhà đất và xây dựng cơ ngơi dự phòng . chỉ khổ thằng dân thôi .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 314 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

thiếu nợ dai bị giang hồ đánh thì đừng có mà sủa
    Cũng vài lần tự nhìn lại những gì mình đã trải qua từ đó tới giờ, chỉ biết cười chua chát 1 cái – vì đời là thế
    • 3,066 Bài viết

• 10,813 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Poker Xem bài viết
    Mẹ này có thù riêng ah, ác khẩu thế

Ác khẩu gì, không phải nói quá chuẩn sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thì ra bà này lừa đảo, đểu thật. Em Quỳnh Chi thật bất hạnh khi dính vào cái gia đình làm ăn thất đức này!
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    • 1,021 Bài viết

• 2,098 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Xiao-Mei Xem bài viết
    Thì ra bà này lừa đảo, đểu thật. Em Quỳnh Chi thật bất hạnh khi dính vào cái gia đình làm ăn thất đức này!
    Có thể cô này biết bà mẹ làm ăn như thế, nhưng không sao, miễn là mình có nhà đẹp, xe sang là OK, còn tiền kiếm được như thế nào thì không cần quan tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 965 Bài viết

• 2,019 Được cảm ơn

Vụ này nhà nước nhảy vào rồi mà. Suy cho cùng nhà bả cũng chỉ là 52% thôi, còn lại 48% nữa cũng của nhiều người khác. Mà cái chỗ 50% ấy thì là bả đứng tên, chứ mình đoán cũng nhiều mối quan hệ nhằng nhịt lắm, nhìn vậy mà không phải vậy. Ví dụ như trong đó sẽ có cổ phần của người khác, và biết đâu bà ấy cũng có tài sản đứng bên dưới tên của người khác nữa.

Nói lừa thì quá đáng quá.

Còn nông dân cũng hiểu vấn đề bianfishco mà chết thì các bác ấy cũng treo họng. Làm ăn thì ai cũng biết vấn đề vay nợ và chấp nhận có chiếm dụng vốn, chẳng qua tắc một chỗ thì châu vào làm tùng xẻo người ta, mật ít ruồi nhiều, báo chí thì tin tức rồi đồn đại cũng lung tung.

Giờ thì vấn đề cần thời gian để sắp xếp cho tiền nong nó chay lăng quăng một hồi rồi ổn định lại thôi, mình nghĩ chắc rồi cũng ổn.
    thumb_Oh_Clivia
    • 3,842 Bài viết

• 8,349 Được cảm ơn

Phương án trả nợ, giải pháp thế nào ko quan tâm vì tin tức báo chí giờ cũng khó bik đâu mà lường, chỉ mong và quan tâm từng ngày bà con nông dân sơm lấy được tiền
    Trái tim người con gái phải là quân cảng lớn, nhưng chỉ dành riêng cho một chiến hạm duy nhất neo đậu mà thôi
    • 2,781 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

lừa đảo có tính toán, có tổ chức
    • 525 Bài viết

• 1,209 Được cảm ơn

Công ty đang nợ 1200 tỷ báo có đăng, bà này nắm 52% làm tròn giảm giá luôn là cá nhân bà này nợ 600 tỷ. Tính cho vuông 1 usd là 20.000 vnd, nhân lên bà đang nợ 30 triệu usd, có mà trả bằng niềm tin.. Interpol Việt nam và Us có hiệp ước dẫn độ an tâm là không thoát đâu nhé, thủ tướng có hỏi thăm rồi trước sau cũng tự về thôi. Chú con nhường 2% cho ông bố làm chủ tịch cũng liên đới. Em Q.Chi lần này vỡ mộng rồi. Nông dân có vài chục tỷ thôi, ngân hàng xiết mới khiếp, vỡ nợ thanh lý thì ngân hàng xong mới đến nông dân. Đúng là chó cắn áo rách.
    Our genes make us immortal...
    • 1,390 Bài viết

• 2,332 Được cảm ơn

Haizza mẹ nó cứ lo bò trắng răng. Em Chi giờ em ý cũng chưa thấy bất hạnh đâu mà. Cứ có tiền cho các em ý mặc đồ hiệu, du lịch phượt bằng ô tô để đem lên báo khoe là các em ý sướng và hạnh phúc lắm rôi. Mẹ chồng em ý nợ nần, em ý lên báo xổ toẹt 1 câu vchồng em ý ko liên quan đến việc kinh doanh của bố mẹ thì làm đc gì. Tớ nói thật ai ném đá thì tớ chịu chứ chồng em này, cả em ấy, trông thế thì biết làm ăn kinh doanh gì. Dân kinh doanh mà đám cưới toàn thấy hot girl, xô chậu, dân chơi, tuyệt nhiên ko thấy doanh nhân nào.
    • 1,182 Bài viết

• 3,130 Được cảm ơn

Cũng chưa biết chừng đâu mẹ nó ơi, mình thấy bất hạnh mà ẻm thấy ko phải vậy thì sao?
    Ẻm từng trả lời là ko liên quan gì đến mẹ chồng trong vấn đề tài chính rùi còn j? Ẻm bẩu ẻm có xiền của ẻm, ko dính dáng gì tới ai hết á.
    • 633 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kêu Interpol địu mụ ấy về trả nợ chứ.
    Mời các mẹ ghé thăm và kết nối qua facebook để chia sẻ thêm kinh nghiệm dạy con

https://www.facebook.com/huong.phan.94402
    • 489 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Chỉ tội nghiệp cho nông dân.Có nhiều tài sản như vậy nhưng chưa biết
    có đủ trả nợ không .
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2