Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hé lộ "nội thất không tưởng trong vương cung cổ" ở Hà Nam

• 1 Lượt chia sẻ
  • 6.08K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 312 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trông cứ nặng trình trịch, cảm giác ở trong căn nhà này chắc không thở nổi mất.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 110 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Xin các mợ, các mợ đừng chủi KTS, mặc dù kts VN hầu như chả tài cán sáng tạo gì, nhưng mà các nhà giàu VN, xây dựng thì rước thầy bói thầy phong thủy thầy cúng thầy ngoại cảm .... về trước khi thỉnh kts. Cái đám thầy đấy thằng nào cũng tìm cách phô trương phần của mình để kiếm cháo, Kts chả có mấy đất để mà làm đâu.

Nhà này cho mình mình bán lấy tiền mua cái nhà khác. Nhà cửa gì chi tiết chằng chịt rối rắm thuê osin lau dọn nó chạy đứt guốc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,060 Được cảm ơn

Toàn hoa văn trạm trổ phức tạp lên đến tận trần nhà thế này khâu lau chùi chết mệt. Ko lau để bụi nó bám vào thì gớm lắm.

Nhà quá nhiều gỗ tôi chả ham, dễ mối mọt cháy nổ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 231 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Bạn nào nhận xét như hầm mộ là chuẩn đấy. Cảm giác chia ô như những ngăn đựng hài cốt....
    Consulting architect
    • 2,013 Bài viết

• 4,822 Được cảm ơn

Đọc các comment mong đợi một cái khách quan chút, mà toàn là chê bai.
    Những kiến trúc cổ như Kim Tự Tháp, Tử Cấm Thành, Vạn Lý Trường Thành, các lâu đài cổ ở Pháp Ý từ xa xưa để lại cho nhân loại bây giờ cũng là từ những suy nghĩ ngông cuồng, vung tiền như rác để thõa mãn cái tôi của họ. Rồi sau này mấy ngàn năm người ta lại khảo cổ được, con cháu đời sau biết được thời này đã đạt được thành tự văn hóa gì, kĩ xảo điêu khắc, xây dựng đến đâu.
    Cá nhân mình thấy đẹp, trau chuốt trong kĩ thuật tạo hình thiết kế. Không phải ai có 100 tỉ cũng có ý tưởng xây dựng này, vì ngày nay người ta thích xây nhà chọc trời cho thuê hơn, vừa kiếm được tiền vừa dễ sang nhượng.
    Ở đây sương khói mờ nhân ảnh
    Ai biết tình ai có đậm đà
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 726 Bài viết

• 1,314 Được cảm ơn

Nhìn cái nhà này từ rất rất lâu rồi, mỗi khi m có dịp về quê. Tổng thể thì nhìn cái lô cốt bên kia sông ngã 3 sông Đáy thơ mộng quê mình nói chung không đến nỗi để phải bức xúc =))
    Nhìn bên trong thì ngã ngửa. Cảm tưởng nhà này cứ như con ...tỳ hưu, vào được mà ra không được, chắc chủ nhà sợ thất thoát của cải nên phải bít mọi đường khí ra thì phải :P
    ít nữa có dịp về, lại ngó cái nữa.
    Mình mà có mảnh đất này, mình làm cửa chính quay ra sông gió lồng lộng, xây chừng 200m2 nhà xưa, sang chảnh thì làm thêm cái vọng cảnh còn lại làm vườn hết! tự nhiên thị xã lại có 1 miếng phổi xanh, còn mình thì sống trong lành
    Có điều, đó là cái gu Gu mình khác với người ta, tối ngày lo sống hưởng thụ nên mãi không giàu ;((
    • 72 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Quê mình, cơ mà chưa có dịp thấy bao giờ. Nhìn bên ngoài thấy đẹp, bên trong thấy hoành tráng. Nhưng ai cũng thấy là thiết kế không ổn, hoặc chủ nhà thích thế, người ta có quyền làm theo sở thích của mình, chả có gì phải chửi người ta là trưởng giả với trọc phú.
    Có điều chủ nhà phải lưu ý đến vấn đề sức khỏe. Ko có nhiều kiến thức phong thủy, nhưng sống trong ngôi nhà này dễ sinh bệnh.
    PS : klq nhưng ko biết họ làm thế nào mà giàu thía nhỉ! hic hic.
    • 1,351 Bài viết

• 2,103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chẳng thấy dáng 1 vương cung cổ đâu, chỉ thấy giống quan tài. Nhìn nhà bác này thì biết rừng Việt Nam, Lào bị tàn phá đến đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 763 Bài viết

• 1,462 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phá hoại môi trường quá sức. Giờ phải đánh thuế môi trường lên những ông này này.
    Những điều quý giá nhất đối với bạn thì hãy cất kỹ vào tim và giữ chìa khóa trong óc.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

vài năm nữa thì chi phí bảo dưỡng cái lâu đài này sẽ nói lên tất cả, nào là chống mối, hiện giờ mới thì chưa có nhưng vài năm nữa sẽ biết
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,242 Bài viết

• 905 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2lolita Xem bài viết

ông kts là loại ngu dốt với tư duy thẩm mỹ cám lợn mới dám tuyên bố tòa nhà này kg thua j so với thế giới, bọn châu âu đi từ nhận thức thẩm mỹ của thời Hy La cho đến thời Phục Hưng mới đủ hiểu biết để xây dưng những cung điện vàng son đẹp mãi với thời gian, còn đây nồi cám lợn của hoa văn sai bét tỷ lệ và tạo hình dán chi chít như bùa bát quái, không gian âm u không có tí ánh sáng tự nhiên tù hãm trên các mảng vách trần bằng gỗ quý được sử dụng một cách ngu xuẩn chỉ gây cho ng xem có ý thức một nỗi thê thảm khi nghĩ về những cánh rừng trọc trụi và những mảnh đất bạc màu trên khắp đất nước này
    Ư thì cho là nhà này thiết kế k đẹp đi, nhưng nghe bác này dùng những từ "hoa mỹ" này để tả nghe còn rùng rợn hơn nhiều.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,173 Bài viết

• 1,086 Được cảm ơn

Bên ngoài nhìn cũng đẹp lắm ạ chỉ tội em thấy nó ko hợp với cảnh vật xung quanh chỗ đó. Nhưng nhìn bên trong thấy ngột ngạt, bí bách thế
    ăn ui ăn ngon!! ước gì ăn nhiều nhiều mà ko béo nhỉrooling::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,820 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà nhà đẹp qua, mìn làm khách chắc mình lắp bắp khen:" nhà nhà bác đẹp thế, cháy thì thì khó chữa lắm nhở?"
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 132 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Tôi thấy phá rừng là 1 tội ác với nhân loại, lấy của rừng rưng rưng nuoc mắt, nhân quả sẽ báo đáp
    • 1,413 Bài viết

• 1,477 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhìn mấy cái ảnh m lại nhớ đến hôm trước mới đi tràng an. những người cúng tiến tượng phật đặt kín 4 xung quanh bức tường.
    Nếu là biệt thự m thích ở quê hơn, trồng rau nuôi gà... mới đúng là nghỉ ngơi sau khi làm việc mệt mỏi, mới thực sự về với thiên nhiên. nửa quê nửa tỉnh kiểu này lại còn 3 mặt tiền. Gia chủ Thừa tiền ko biết làm gì có ích hơn hay sao í
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 475 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Sai lầm lớn nhất của chủ nhà và KTS là không tham khảo ý kiến trên WTT trước khi xây
    • 241 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Đẹp đâu chả thấy, chỉ thấy ông này tiếp tay phá hoại rừng một cách không hề nhẹ.
    • d.p
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 392 Bài viết

• 1,286 Được cảm ơn

Tối sầm tối xịt chứ đẹp đẽ cái gì
    • 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bao nhiêu tỷ đổ vào để được 1 căn nhà ngột ngạt , nặng nề thế này á >"< Nhìn phô quá chứ đẹp đâu nhỉ @@
    Love you forever
    • 571 Bài viết

• 1,368 Được cảm ơn

Biệt thự kiểu PHÁP........VÂN, nhà báo viết thiếu chữ thì phải . Ông nội Kts nghĩ sao mà phán cái đống hổ lốn này không thua bất kỳ lâu đài nào ở Châu Âu vậy trời.