TIN TÀI TRỢ.

“Hậu Duệ Mặt Trời”: Song Joong Ki “say nắng” Song Hye Kyo từ cái nhìn đầu tiên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.32M Lượt đọc
  • 7.83K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 205
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,164 Bài viết

• 1,898 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chẳng hiểu sao nhiều mẹ hộc lên miệt thị người ta cay nghiệt thế. Trong khi họ chẳng làm gì ảnh hưởng tới mình. Trong khi mọi thông tin hoàn toàn là suy diễn mà các mẹ gọi người ta bằng đủ ngôn từ thô bỉ.
    Bỏ thời gian và tâm trí nghĩ được ra lắm thứ thô bỉ thế, ko hiểu mấy mẹ được lợi ích gì nhỉ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 498 Bài viết

• 1,675 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hí hí, Bin ơi ở topic này những bài viết của Bin ko có giá trị thông tin với mình nên mình chỉ lướt qua thôi chứ ko đọc nội dung đâu mà @tênmình làm gì

Thật ra câu hỏi được lợi ích gì? Hay có gì vui mà miệt thị người khác là câu hỏi ko trả lời được mà cũng chẳng cần trả lời. Lên mạng, chỉ đơn giản là vui, ai tìm thấy niềm vui ở đâu cứ kệ họ thỏa sức. Việc của chúng ta là đọc hoặc ko đọc, để ý hoặc ko để ý. Ở đây, toàn người lớn tuổi hết rồi mà nên chắc chắn sẽ lọc được thông tin mà bản thân muốn/thích nghe thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,061 Bài viết

• 36,244 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thì tui ới vại á. Hỏng qtam thì thoy .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    Thì tui ới vại á. Hỏng qtam thì thoy .
    nay thấy Bin dễ xương nè. Mấy bữa mình cũng lướt Bin á, mà nay vừa gọn vừa nhẹ nhàng nên tặng like cho Bin
    • 7,061 Bài viết

• 36,244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanh0308 Xem bài viết
    nay thấy Bin dễ xương nè. Mấy bữa mình cũng lướt Bin á, mà nay vừa gọn vừa nhẹ nhàng nên tặng like cho Bin
    Bin có cơn á. Tại nãy vừa deal xong vụ việc ám ảnh cả tuần. Nên là tự nhiên dễ thương 🥰
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 602 Bài viết

• 6,142 Được cảm ơn

Cô SHK này thì mình cũng thích nhìn trên báo, nhưng thực sự mà nói, xem phim cô đóng thì như xem phim quảng cáo thôi, vì chỉnh sửa quá lung linh, rồi mỗi khung hình không biết vô tình hay hữu ý đều quảng cáo váy áo, áo khoác/vest, đồng hồ, trang sức, son môi..vv..vv. Điều đó gây ra hiệu ứng ngược vì có cảm giác cô ấy và ekip cũng như đoàn làm phim quá ư tính toán. Hồi đóng bộ phim GMDNA cô cũng thừa nhận là đoàn làm phim photoshop tất cả mọi khung hình của cô nên gương mặt mới hoàn hảo như vậy. Mà ai biết là họ tự làm như thế hay có trong hợp đồng cả.

Mình không xem HDMT gì đó nhưng khi thấy hai người hẹn hò mình cũng không ngạc nhiên, vì cô này mỗi lần đóng phim đều tạo rumor hoặc có tình cảm thật với các diễn viên nam. Với sự quen biết với báo chí và mạng lưới truyền thông khổng lồ của cô ấy, các rumor mà không đúng đều bị dập tắt cả nhé, hoặc người tung tin thất thiệt sẽ nhận trát hầu toà, cho nên các tin đồn hẹn hò rò rỉ ra thường có chủ đích cả. Thậm chí, nếu cô ấy không muốn ai biết thì sẽ không ai dám đưa tin, ví dụ như quan hệ với KDW sau thời GMDNA với HDMT. Anh này nhập vào VAA và theo chân cô rất nhiều nơi, thậm chí đóng phim với nhau, nhưng đến khi anh chuyển qua YG khoảng thời gian cô đóng HDMT thì mình biết là tan rồi.

Có nhiều người tung hô vẻ đẹp bên ngoài như thể là một đức hạnh nên cứ đánh đồng một số nữ diễn viên, ca sĩ xinh đẹp ở HQ là những người phụ nữ ngây thơ, bao dung, không màng tiền bạc, đứng trên tất cả các loại dân đen xấu xí. Rồi nữ đẹp với nam đẹp mà kết hôn với nhau thì xem như là chuẩn mực của tình yêu. Sai quá sai nhé. Sau ánh đèn sân khấu, họ cũng chỉ là con người thôi, thậm chí đầy rẫy tật xấu, nên dăm ba bữa lại có bao nhiêu vụ scandal ầm ĩ. Tây, Mỹ, Hàn, Việt, Trung ở đâu cũng vậy thôi, cũng đủ loại người, mà nhất là những người trong ngành giải trí là thường là những người không đáng tin nhất, những người thích sự nổi tiếng nhất, và cũng là những người có đời sống tình cảm và tinh thần bấp bênh nhất. Ngoài ra, khi đã có quá nhiều tiền và sự nổi tiếng, tính cách và suy nghĩ của họ cũng thay đổi và khác hẳn với những người bình thường, cái tôi trở nên quá lớn, sự thoả hiệp càng ít, mà sự hy sinh thì xem như không có.

Việc cô ấy hẹn hò ai, cưới ai, mình xem là bình thường, chỉ là thấy thú vị khi người ta tung hô quá trời như vậy, rồi sau khi cô ly dị thì người ta cũng than thở khắp các diễn đàn. Trong cuộc sống, mình tin là chuyện tình yêu của mình và của các chị em ở đây còn thú vị hơn nhiều ấy chứ, nhưng thường cái đẹp đẽ thực sự người ta chỉ muốn giữ cho riêng mình. Mình thấy buồn cười khi hai phía người hâm mộ chia bè phái công kích lẫn nhau. Anh này cũng không phải loại ngây thơ mà chị ấy cũng không phải dạng vừa, chỉ có người hâm mộ bị xách mũi thôi, nhất là những người chỉ đọc tin qua báo Trung hoặc báo Việt ấy. Nói chung cả hai phía đều không ai chịu ai.

Bắt đầu từ phía SHK chọn cái phim kịch bản tệ hại đóng phụ nữ ly dị chồng cùng với trai thua hơn cả thập kỷ lại còn cùng công ty với chồng. Cô có thể say no nhưng cô vẫn chọn con đường tiền bạc và sự nổi tiếng bởi vì mỗi thước phim đều đem lại bạc tỷ. Nói vị nghệ thuật thì không phải vì các phim truyền hình dài tập HQ chủ yếu vị quảng cáo, vị ratings. Nhung rating lẫn critique đều thảm hại. Sau đó cô bắt đầu xoá ảnh, không đeo nhẫn, người ta đồn đoán thì thì cô im ỉm, đồn chồng cô lăng nhăng thì cô cũng làm ngơ để người ta tiếp tục xỉ vả chồng. Phía anh thì cũng đóng phim xa, lăng nhăng hay không thì không biết, nhưng cũng không có động thái đính chính, mặt mày vẫn tươi tỉnh, đùng một cái thì thông báo ly hôn.

Qua thông báo chính thức từ hai phía và động thái thì cô tỏ ra cao tay hơn, và có vẻ cũng tự tin hơn vì xuất hiện ngay sau đó ở TQ lẫn nước ngoài. Nhưng sự tự tin của cô có được một phần từ người hâm mộ chứ ai. Khắp các diễn đàn người ta kết tội anh không đáng mặt đàn ông này nọ, rồi người phụ nữ sẽ chịu thiệt thòi sau ly dị, nhất là bị đâm đơn ly dị trước. Hiện tượng "tâm lý nạn nhân" có vẻ được ưa chuộng khắp nơi thì phải. Đấu tranh cho nữ quyền cho lắm, nhưng khi có xung đột xảy ra thì thích làm nạn nhân. Là phụ nữ thì vì sao bị thiệt thòi khi bị ly dị, nhất lại là phụ nữ có quyền lực và tiền bạc? Hay là bởi vì việc đóng vai nạn nhân thực ra vẫn là cách trục lợi tốt nhất, có lợi chứ không có hại, được bao nhiêu người khóc mướn, được white knights nhảy vào ủng hộ?

Có nhiều ý kiến mình khác với Bin nhưng lần này mình đồng ý là SHK rất giả tạo, mà chồng cũ cô ấy chắc cũng có vấn đề. Nói chung là cả hai người vốn cũng chẳng hoàn hảo gì. bập vào nhau không hợp rồi nhả ra, chỉ có thiên hạ vỡ mộng thôi.
    • 1,623 Bài viết

• 3,771 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Pongy Xem bài viết
    Cô SHK này thì mình cũng thích nhìn trên báo, nhưng thực sự mà nói, xem phim cô đóng thì như xem phim quảng cáo thôi, vì chỉnh sửa quá lung linh, rồi mỗi khung hình không biết vô tình hay hữu ý đều quảng cáo váy áo, áo khoác/vest, đồng hồ, trang sức, son môi..vv..vv. Điều đó gây ra hiệu ứng ngược vì có cảm giác cô ấy và ekip cũng như đoàn làm phim quá ư tính toán. Hồi đóng bộ phim GMDNA cô cũng thừa nhận là đoàn làm phim photoshop tất cả mọi khung hình của cô nên gương mặt mới hoàn hảo như vậy. Mà ai biết là họ tự làm như thế hay có trong hợp đồng cả.

Mình không xem HDMT gì đó nhưng khi thấy hai người hẹn hò mình cũng không ngạc nhiên, vì cô này mỗi lần đóng phim đều tạo rumor hoặc có tình cảm thật với các diễn viên nam. Với sự quen biết với báo chí và mạng lưới truyền thông khổng lồ của cô ấy, các rumor mà không đúng đều bị dập tắt cả nhé, hoặc người tung tin thất thiệt sẽ nhận trát hầu toà, cho nên các tin đồn hẹn hò rò rỉ ra thường có chủ đích cả. Thậm chí, nếu cô ấy không muốn ai biết thì sẽ không ai dám đưa tin, ví dụ như quan hệ với KDW sau thời GMDNA với HDMT. Anh này nhập vào VAA và theo chân cô rất nhiều nơi, thậm chí đóng phim với nhau, nhưng đến khi anh chuyển qua YG khoảng thời gian cô đóng HDMT thì mình biết là tan rồi.

Có nhiều người tung hô vẻ đẹp bên ngoài như thể là một đức hạnh nên cứ đánh đồng một số nữ diễn viên, ca sĩ xinh đẹp ở HQ là những người phụ nữ ngây thơ, bao dung, không màng tiền bạc, đứng trên tất cả các loại dân đen xấu xí. Rồi nữ đẹp với nam đẹp mà kết hôn với nhau thì xem như là chuẩn mực của tình yêu. Sai quá sai nhé. Sau ánh đèn sân khấu, họ cũng chỉ là con người thôi, thậm chí đầy rẫy tật xấu, nên dăm ba bữa lại có bao nhiêu vụ scandal ầm ĩ. Tây, Mỹ, Hàn, Việt, Trung ở đâu cũng vậy thôi, cũng đủ loại người, mà nhất là những người trong ngành giải trí là thường là những người không đáng tin nhất, những người thích sự nổi tiếng nhất, và cũng là những người có đời sống tình cảm và tinh thần bấp bênh nhất. Ngoài ra, khi đã có quá nhiều tiền và sự nổi tiếng, tính cách và suy nghĩ của họ cũng thay đổi và khác hẳn với những người bình thường, cái tôi trở nên quá lớn, sự thoả hiệp càng ít, mà sự hy sinh thì xem như không có.

Việc cô ấy hẹn hò ai, cưới ai, mình xem là bình thường, chỉ là thấy thú vị khi người ta tung hô quá trời như vậy, rồi sau khi cô ly dị thì người ta cũng than thở khắp các diễn đàn. Trong cuộc sống, mình tin là chuyện tình yêu của mình và của các chị em ở đây còn thú vị hơn nhiều ấy chứ, nhưng thường cái đẹp đẽ thực sự người ta chỉ muốn giữ cho riêng mình. Mình thấy buồn cười khi hai phía người hâm mộ chia bè phái công kích lẫn nhau. Anh này cũng không phải loại ngây thơ mà chị ấy cũng không phải dạng vừa, chỉ có người hâm mộ bị xách mũi thôi, nhất là những người chỉ đọc tin qua báo Trung hoặc báo Việt ấy. Nói chung cả hai phía đều không ai chịu ai.

Bắt đầu từ phía SHK chọn cái phim kịch bản tệ hại đóng phụ nữ ly dị chồng cùng với trai thua hơn cả thập kỷ lại còn cùng công ty với chồng. Cô có thể say no nhưng cô vẫn chọn con đường tiền bạc và sự nổi tiếng bởi vì mỗi thước phim đều đem lại bạc tỷ. Nói vị nghệ thuật thì không phải vì các phim truyền hình dài tập HQ chủ yếu vị quảng cáo, vị ratings. Nhung rating lẫn critique đều thảm hại. Sau đó cô bắt đầu xoá ảnh, không đeo nhẫn, người ta đồn đoán thì thì cô im ỉm, đồn chồng cô lăng nhăng thì cô cũng làm ngơ để người ta tiếp tục xỉ vả chồng. Phía anh thì cũng đóng phim xa, lăng nhăng hay không thì không biết, nhưng cũng không có động thái đính chính, mặt mày vẫn tươi tỉnh, đùng một cái thì thông báo ly hôn.

Qua thông báo chính thức từ hai phía và động thái thì cô tỏ ra cao tay hơn, và có vẻ cũng tự tin hơn vì xuất hiện ngay sau đó ở TQ lẫn nước ngoài. Nhưng sự tự tin của cô có được một phần từ người hâm mộ chứ ai. Khắp các diễn đàn người ta kết tội anh không đáng mặt đàn ông này nọ, rồi người phụ nữ sẽ chịu thiệt thòi sau ly dị, nhất là bị đâm đơn ly dị trước. Hiện tượng "tâm lý nạn nhân" có vẻ được ưa chuộng khắp nơi thì phải. Đấu tranh cho nữ quyền cho lắm, nhưng khi có xung đột xảy ra thì thích làm nạn nhân. Là phụ nữ thì vì sao bị thiệt thòi khi bị ly dị, nhất lại là phụ nữ có quyền lực và tiền bạc? Hay là bởi vì việc đóng vai nạn nhân thực ra vẫn là cách trục lợi tốt nhất, có lợi chứ không có hại, được bao nhiêu người khóc mướn, được white knights nhảy vào ủng hộ?

Có nhiều ý kiến mình khác với Bin nhưng lần này mình đồng ý là SHK rất giả tạo, mà chồng cũ cô ấy chắc cũng có vấn đề. Nói chung là cả hai người vốn cũng chẳng hoàn hảo gì. bập vào nhau không hợp rồi nhả ra, chỉ có thiên hạ vỡ mộng thôi.
    Chuẩn phết, nhưng mẹ nó cần biết giả tạo là đặc trưng của Hàn không thể trách được. Mình còn trẻ thì mình xì tin mình hâm mộ đã đành, đây đời mấy bà già đầu rồi mà nhiều người vẫn xi mê yêu thương, thương xót cũng lạ ghê, xem thì xem thôi, thích thì thích thôi, ko thích thì thôi chứ mình chả để nhiều cảm xúc yêu ghét lắm đến mấy người Hàn vì càng lớn, đi làm và tiếp xúc với người Hàn mình mới biết nó thế nào, ko có lung linh như trên phim đâu nên mình chả rảnh hơi mà ghét hay thương tiếc ai hết. Hàn là chúa của giả tạo, giả tạo kinh khủng, mình chưa đi cái nước nào mà nó giả tạo và chảnh chó như Hàn nên ko bao giờ thần tượng bọn đấy. Thấy bọn Trung Quốc hay Singapore nó còn tử tết tốt bụng gấp vạn lần. Tất nhiên ở đâu cũng có người này người kia, nhưng đa số trong con mắt bọn nó thì Đông Nam Á rất là thấp kém, không có giá trị về kinh tế nó ko thèm care mình đâu. Haiz, bên ngoài ai cũng long lanh đẹp đẽ thế chứ bên trong đấu đá khốc liệt ngay chính trong dân bọn nó với nhau, thúi hoắc à
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,061 Bài viết

• 36,244 Được cảm ơn

Túm lại ả song nên bập vào mí thằng em dại như này nữa cho biết đời là gì .
    Sống khốn nạn thì em dại nó vả cho.
    Ả này nên ăn vả chục lần nữa cho bỏ cái thói đóng vai bị hại đi. Với cả bớt khốn nạn đi
    • 800 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maytrela Xem bài viết
    Mà ko thấy Kyo kiện 2 lần cho knet cùng 1 tội danh là bảo cô ấy là "gái bao" . Cuộc đời hơn 20 năm mà phải kiện lên kiện xuống vì tin đồn dzai gái thì có sung sướng gì.
    Cái khổ của Kyo là fan của cô ấy làm cô ấy bị ghét thêm. Phản bác và bảo vệ idol hãy dùng lý lẽ và dẫn chứng cụ thể chứ cứ quanh quẩn quẩn quanh đi chỉ trích cá nhân ngươi viết mãi nó ko nâng cô ấy lên được.
    A mà them cái tin về cty CJ EM nơi sản xuất Arthdal flop của cậu Ki này: lơi nhuận quí 2 của cty tăng 85.69% so với cùng kỳ năm ngoái nhờ phim điện ảnh Ký Sinh Trùng và phim truyền hình Arthdal. (Yohap News).
    Tui không phải fan ai mà đọc bà Maytrela này cũng cười sặc cả nước. Người ta dám kiện những đứa vu khống ra tòa thì bà kêu là tại sao phải kiện những 2 lần tội làm gái --> aka cô này là làm gái.
    Thế giờ cứ thằng nào nó vu khống tui tui đi kiện nghĩa là tui có vấn đề abc gì đó thì thằng đó nó mới nói xấu nói láo tui chứ.
    Không phải nói gì chứ, tui thấy cái logic này nó loser dã man í.

PS: Các mẹ khác bức xúc làm gì. Tui thấy nhiều mẹ rất thích nói xấu người khác dựa vào thông tin lá cải. Tui nói nhiều rồi. Từ topic Megan ra topic này. Sợ lắm cơ! Cách suy nghĩ sàng lọc thông tin đúng với bản chất con người luôn!
    • 7,061 Bài viết

• 36,244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi teenagedirt Xem bài viết
    Tui không phải fan ai mà đọc bà Maytrela này cũng cười sặc cả nước. Người ta dám kiện những đứa vu khống ra tòa thì bà kêu là tại sao phải kiện những 2 lần tội làm gái --> aka cô này là làm gái.
    Thế giờ cứ thằng nào nó vu khống tui tui đi kiện nghĩa là tui có vấn đề abc gì đó thì thằng đó nó mới nói xấu nói láo tui chứ.
    Không phải nói gì chứ, tui thấy cái logic này nó loser dã man í.

PS: Các mẹ khác bức xúc làm gì. Tui thấy nhiều mẹ rất thích nói xấu người khác dựa vào thông tin lá cải. Tui nói nhiều rồi. Từ topic Megan ra topic này. Sợ lắm cơ! Cách suy nghĩ sàng lọc thông tin đúng với bản chất con người luôn!

Sợ nhưng ráng đu đeo đọc cho đủ topic, chứng tỏ dell sợ gì. Mồm leo lẻo sợ thôi khéo nghiện chết mẹ hóng từng ngày hihi .

Tui cũng sợ mụ lắm cơ
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Oh
    • 7,061 Bài viết

• 36,244 Được cảm ơn

Chậc. Vậy ý mụ là sẽ luôn bên tui phải hem. Nói tới nói lui thì chốt là vậy đi .
    Nói lời phải zữ lấy lời. Đừng như kon bứm đậu zồi lại bai nghen. Tui dễ tyn lắm á .

Ý hum nai là rằm. Mụ đi chùa chưa. Chùa hum nai đông lắm á. Đi đi . Tui hum nai đi chùa có cầu phúc cho mụ á
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,047 Bài viết

• 3,064 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Margarita9 Xem bài viết
    Tao còn theo mày dài dài yên tâm đi.

Chị Tai chị ây thấy mấy con mất dạy như mày chị ấy chửi nhưng chửi thâm thúy và có học hơn mày.
    Mày xem lại coi còm cuối của những Nick single và mebebi chửi nhau với mày xong họ bảo họ chán kg muốn vào để gặp hạng người như mày nhé.
    Đợi xem cái web trẻ thơ này nó nuôi mày đến khi nào.
    Cứ nghĩ thế này cho nó nhẹ nhàng, mọi chủ đề sẽ có ng phản biện thì mới thú vị, mọi bộ phim phải có vai hiền vai ác, và Binbin đóng vai ác đó trong những topic như thế này, nhưng trong topic về Hà Hồ chẳng hạn thì em ấy sẽ đóng vai hiền.
    Nếu không có những người như Bin đi ngược chiều số đông thì topic sẽ nhanh chóng chìm nghỉm.
    Tuy em ấy có độc mồm độc miệng nhưng kệ đi, vì đây là mạng ảo cho nên cũng không cần quá quan tâm. Như mình cũng ngán Binbin đến tận cổ nhưng vì quan tâm SHK nên thi thoảng vẫn vào đọc tin, đoạn nào có Binbin thì lướt nhè nhẹ là xong.
    • 800 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sợ nhưng ráng đu đeo đọc cho đủ topic, chứng tỏ dell sợ gì. Mồm leo lẻo sợ thôi khéo nghiện chết mẹ hóng từng ngày hihi .

Tui cũng sợ mụ lắm cơ
    Không hóng nhưng thỉnh thoảng nhàn rỗi có vào xem team khẩu nghiệp loser qua ngày qua tháng thế nào ^^
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,061 Bài viết

• 36,244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi teenagedirt Xem bài viết
    Không hóng nhưng thỉnh thoảng nhàn rỗi có vào xem team khẩu nghiệp loser qua ngày qua tháng thế nào ^^
    Chị chịu khó dễ sợ. Thì ra thú vui của ng thành đạt là bám theo loser xem tụi nó hàng ngày thế nào. Ng thành đạt wtt ngộ quá . Thấy thú vui ng thành đạt wtt sao y chang mí đứa loser. Thảo nào chúng ta chơi chung sân

Trích dẫn Nguyên văn bởi Margarita9 Xem bài viết
    Bố tiên sư nó. Top cả triêu view đèo thấy mặt nó đâu, tự nhiên giờ nhảy vào ngang nhiên, chửi người ta khốn nạn. Người ta ở hàn quốc nó ở đây mà nó chửi người ta khốn nạn, trong khi chuyện ly dị là chuyện hàn quốc là của 2 người. Đọc là biết nó chẳng quan tâm gì đến kyo mà chỉ vào chửi câu view rồi. DM con c hó.
    lương 3tr thì phải cố gắng cày cuốc thôi. Tui iu nghề tâm huyết với nghề mụ lại chửi tui
    Như mụ hỏng có 3tr mụ cũng đang chịu khó vậy .
    • 7,061 Bài viết

• 36,244 Được cảm ơn

E bà kon có ai xem trung quốc mỹ đấu nhau không nhỉ.

Tôi thấy nó gay cấn, hồi hộp y phim mà sao không ai tám vại ta. Anh tung 1 chưởng tui cũng tung 1 chưởng không hề e dè không hề xuống nước 😂

Trum trum của tui sao rồi ta
    Một bên hàng tôm hàng cá thích gì làm đó lúc nào cũng xồn xồn như nước sôi đổ háng rảnh ra là lên mạng chửi bới ì xèo đấu với 1 bên luôn trầm tĩnh. Hấp dẫn thế sao k ai bình luận phân tích chi vại .

Có phải lão hàng tôm hàng cá thắng tới nơi rồi không bà kon
    • 6,630 Bài viết

• 10,093 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    E bà kon có ai xem trung quốc mỹ đấu nhau không nhỉ.

Tôi thấy nó gay cấn, hồi hộp y phim mà sao không ai tám vại ta ������.

Trum trum của tui sao rồi ta ������.
    nhầm chuồng òi bà Bin
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    • 7,061 Bài viết

• 36,244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Teddy.Love.Jerry Xem bài viết
    nhầm chuồng òi bà Bin

Thì topic trum có ma nào thèm đào lên bình luận đâu. Tôi phải đi tìm xem có ai ý kiến ý cò gì tám cho vui vụ này nè. Khổ lắm phim hay xem mình bùn chớt 😂
    • 6,630 Bài viết

• 10,093 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thì topic trum có ma nào thèm đào lên bình luận đâu. Tôi phải đi tìm xem có ai ý kiến ý cò gì tám cho vui vụ này nè. Khổ lắm phim hay xem mình bùn chớt ������
    qua voz chơi kìa, bọn nó xàm vui lắm
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    • 7,061 Bài viết

• 36,244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Teddy.Love.Jerry Xem bài viết
    qua voz chơi kìa, bọn nó xàm vui lắm
    Thôi xàm xàm mí má wtt vui hơn. Tui chỉ mún mọi ng xem phim chưởng 2 hổ đấu nhau xong bình lựng. Mà phim hay sao chẳng ai xem. Trum trum của tui. Lão già hàng tôm hàng cá hở ra là chửi đời chửi ng của tui ra sao dồi .

Nông sản mỹ lão đã đi năn nỉ các nước mua giùm hết chưa. Bưa đi gặp nhật lão mặt dày kêu “ê mua giùm nước tao vài chục triệu vài trăm triệu $ nông sản đi. Gần hư hết rồi kìa”. Mà nhật đang chưa trả lời.
    Khéo vì mối giao bang lại phải bỏ ra trăm trịu đô mua giùm xong gửi đi châu phi cứu đói.

Đọc mà y như ma cô các đảng bắt dân lành mua cá ôi cá ươn của tụi nó