“Hậu Duệ Mặt Trời”: Song Joong Ki “say nắng” Song Hye Kyo từ cái nhìn đầu tiên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.89M Lượt đọc
  • 6.41K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

quá đẹp đôi luôn ạ
    Mình chỉ hạnh phúc khi những người xung quanh mình hạnh phúc

https://www.facebook.com/BanThuocGiamCanHN/

26167059_951489611676857_8752409199103811635_n

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 81 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Cái sự bảnh của anh ko đùa được đâu
    9VKNWckdnPA3ANqVtRR6mvoxkTHDVm3VdBo_rMtBbJoLQaivDxPbtvCTck2a_ZQftFPd0meWwTYKJQz7PHU4yz3Pndh_sW4

4hfHF7dE9vyChI0jiMCqDUb7NgLfnC_TC4wsirz2lM-Bi-m4z32xHPvRneuZJ2TMmKj6KsmGcP9_31QS2UEXxM3jXFPy

aPJ8Tond0qqZFtvwgqkjLUhUJ4h3LR2UQfYxUxga-K09nnxk7pu2rYGpZeQjcgt4Hkzr2-nLqNhZG78Ek9KNv3_X4M1tGw

Còn đây là chuyên mục chuyện "vụn vặt" của chúng ta đây chị @maytrela ơi

b-APBvam7DPj9cVw72OTlaf7ZsqtRft0x0EhEvGRX3UEyc7UE5RuQW-9PvFWJiETfrSIS16UMAk9Kfpz8ApxYi-isAPYZg
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 676 Bài viết

• 2,255 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    @Kazustore: hahaha, bọn mình nhìn đểu mà. Mặt Ki hớn ha hớn hỏ ấy nhỉ, ăn ngủ đầy đủ, thêm tình yêu sung mãn, nhìn cái mặt căng búng ra..
    Bác Tổng thống có biết anh này là chồng chị kia ko nhỉ? hỏi "sao hôm nọ ko sang TQ?"
    (mà chị thấy lão Ki làm chinh trị cũng được đấy, nhìn nghiêm nghị phết ^^)

ZH8kn6ZMLNvzzRSOkzGgUFztoBCvuJlTVh2ZaPF6LNHFRCi15Oo31mIblIyQY6iqV7LeVdKnpJTN1qISjM5Ua9fI6_KhLA

T4qecYt5KtiIWVUOPHNWYt2DeaajWMKZtKqvYXrLJ3gGJJTJ-ir9aPifiFjjkoKB83N-04rG-KGTolGX9aJ35GCRm9A7NQ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 676 Bài viết

• 2,255 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    KiKang như hình với bóng

LAGMF9LQpr8pnWQnADAzc0voqswTYw5LWjXiTVtTXI0edUJRrjT_CiVLo483smmVj2IiExffWHTxmvbNrPCQBXomeCtpYNE

@Kazustore: đứng bên nào giơ tay bên ý em ạ :-)
    ByCOlL4tMH3ezLQhFd5CvCauQcPp3N11rwaoPqJHl4AqExZTtmJypbXR6wM2suTmNnwF5MM45Hih2RFCE0Fl6BH6YWdTKPY
    • 81 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

(mà chị thấy lão Ki làm chinh trị cũng được đấy, nhìn nghiêm nghị phết ^^)
    Nhìn Ki trong vai trò này làm em nhớ bạn Sakurai Sho của nhóm nhạc Arashi bên xứ Nhựt Bổn. Anh này con nhà nòi, bố làm tới thứ trưởng trong chính phủ Nhật, anh cũng tốt nghiệp đại học trường top của Nhật, vừa làm idol vừa làm phát thanh viên các kiểu, fan rất ủng hộ anh Sho sau này đi tranh cử =)) =))

Xét ra Ki cũng có tố chất lãnh đạo mà, hồi sanh viên cũng toàn làm hội trưởng hội sanh viên học sinh, cái tư thế phát biểu cũng khí chất ngời ngời....Anw, nay anh đẹp xuất sắc =)) =))
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 61 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Anh trai nhà em thực sự là đẹp xuất sắc khi trong diện mạo thế này

Làm fan của a nhà, ước nguyện ngắn ngủi là đc 1 lần anh chị sau cưới cùng tham gia 1 event rồi được thấy anh chị cùng cười hạnh phích như năm nào mà sao quá đỗi xa vờiiiiii

3XOb2tx7lFujFSlt3dcgnQTXxPzvkv0fAY2YrUw_XqID6wmy33mosuXk9k8iY_HxE7LqylA58pkH09fgQC-Z2fVUEnC7z14
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 676 Bài viết

• 2,255 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    @bu-heo: mơ đi nàng. Sẽ ko sự kiện chính thức (nghi ngờ), sẽ ko đóng phim chung (chắc chắn), có chăng là đám cưới ai đó thân thôi. Ấy là chị nghĩ thế . Kyo thì ngại và lười, Ki lại kín kẽ nên khả năng xuất hiện đôi là 1%. Bởi vậy việc Ki ko đi Beijing tháng trước là hợp lý.
    Hay hi vọng vào show DIOR sắp tới nhỉ?
    Nhìn anh trai em sáng bừng rạng rỡ, chị cứ tủm tỉm một mình và lâng lâng vì cảm thấy đàng sau đó là sự chăm chút rất chu đáo của Kyo. Sắm sửa chuẩn bị cho chồng quá trời. Ông này lấy vợ sướng bỏ xừ.

@thuymien: Bởi vậy, quay lại cái câu bọn mình đang phân tích, chị nghĩ là Ki. Vì Ki là người ko ngại bày tỏ tình yêu với vợ trên tất các các phương tiện truyền thông đại chúng từ báo, đài, TV, show... Trong khi Kyo thì bọn mình chưa nghe bao giờ nàng nói rõ ràng cả. Tính nàng e thẹn. Nhưng mình lại nhìn thấy tình yêu Kyo dành cho Ki chính là sự chăm sóc và ủng hộ chồng cực kỳ kín đáo nhưng tinh tế.
    Nàng cũng sẽ viết nồng yêu thương nhưng sẽ ko đọc cho tất cả nghe đâu. Vả lại yên tâm khi chỉ có 2 người, ngại hay ko thì chắc ông chồng cũng bắt vợ trả lời hoặc phải tự nói cả tỉ lần "saranghaeooooo..."

@Kazustore:
    khoảnh khắc của chị em mình
    ykYf7VTnlUo3Tswvg0BkEN-uSI60kq-N26Ou_j2GfjRkEJ7YXXDugAE3BkQq3ya-mwrZeyi1IQxCmWk8gTd6Y8vtMXmyIlQ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

@bu_heo: kiểu của Kyo là nguyên năm 2016 cùng với Ki chuẩn bị để ra mắt mọi ng và để làm công tác tư tưởng cho fan hai bên và showbiz châu Á (giờ phải dùng từ này vì nhất cử nhất động của hai bạn đc cả châu Á quan tâm). Sau khi hoàn thành vai trò xuất sắc của mình, Kyo mất tích là điều hiển nhiên, nên cái khoảng khắc Baeksang chắc là một lần cho mãi mãi, yêu thương tình tứ gì thì giữ cho mình mà thôi.
    Như chị @maytrela nhận xét, Ki toả sáng hơn bao giờ hết chắc chắn cũng có sự chăm sóc vun vén của cô vợ đảm này, cứ nhìn hình ảnh lúc trước và bây giờ của Ki sẽ thấy, ở anh hiện rõ cái khí chất tự tin, hạnh phúc, rạng rỡ, thân thiện và không cần bất cứ ngại ngần gì, cái phong cách làm chủ sân khấu hay bất cứ nơi nào có anh.
    @maytrela: sự lấp lánh của cái khoen nhỏ ở ngón áp út luôn mang lại cho em sự phấn khích rất rất lớn chị ah
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 205 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chị Maytrela, ngoài Sarangheoooo ... có khi nào là "Nhìn anh đi" (look at me) không chị !!!

Thớt này sôi động nhất là hồi gần hết phim và sau đó một thời gian, hồi thành Đô còm nào cũng hết sức dễ thương. Thực sự thớt này mình không hề bỏ sót một post nào, kể cả những post không liên quan đến đôi nhà mình. Ngược lại thì khi đọc Soompi toàn bỏ qua mấy cái post dài như sớ, nhưng có một còm giờ mình vẫn nhớ. Lúc có thông tin Hyun Bin trước đây hồi đi đóng phim ở xa hàng ngày đi xe hay taxi gì đó về gặp Kyo, có bạn nói là xin lỗi, bạn ý không có ý so sánh ... nhưng việc đó làm sao so được với Ki bay nửa vòng trái đất để đến New York gặp Kyo... Không phán xét suy nghĩ của người khác nhé, chỉ là lúc đọc cái còm đấy mình đã bật cười. Rồi một bạn khác khi xem xong fan meeting Thành Đô, đã phải thốt lên, đúng là thốt lên ... " ... THEY ARE IN LOVE ..." . Đến ngày mùng 5 tháng 7 có một bạn đã quote lại bài viết của bạn thốt lên cái câu mà ai cũng thấy rõ đấy. Nói về ngày mùng 5 tháng 7, sau bao nhiêu ngày tháng theo dõi đôi này, lúc đấy mình cảm thấy như hết năng lượng rồi, giờ mọi thứ có thế nào cũng không còn buồn hay vui nữa, nhưng theo thói quen hàng ngày vẫn vào webtretho, soompi, Facebook. Hôm đấy ngủ dậy, mở webtretho ngạc nhiên thấy cái thớt này nằm ở dòng thứ hai, mở vội trang cuối thấy còm của mẹ Yu-na có thể tin được không các tình yêu rồi mẹ ý làm cái mặt khóc làm mình không hiểu đầu đuôi ra làm sao, nhìn xuống còm tiếp theo của bạn khác là chúc mừng ... Khi ấy tìm mình chắc ngừng đập vài giây, rồi khi lấy tay ôm ngực thì nó lại đập nhanh không kiểm soát.

Chúng ta đến với thớt này lý do, mục đích có thể khác nhau nhưng cảm xúc thì chắc như nhau cả thôi. Khi vào thớt này mình vẫn luôn tự nhủ với bản thân, cái này là suy nghĩ của riêng mình thôi không liên quan đến ai cả, sẽ cố gắng không làm tổn thương cảm xúc của người khác, "mất" thì cũng không "điên đảo", "được" thì cũng không "tự cao"... Chỉ là suy nghĩ không đầu, không cuối và viết cho riêng mình ...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 676 Bài viết

• 2,255 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuymien
    phần lớn thời gian thấy có thông tin, phân tích chưa thuyết phục, thấy có gì đó không hẳn thế nhưng em toàn tặc lưỡi tự nhủ Ừ thôi chắc là thế. Nhưng hôm nay có lăn tăn này mà em muốn nói này
    -> Em cứ nói hết ra đi. Mọi thứ em nói đều quan trong . KI said
    hmCJWPQWHATVqENI7WLxCMkidJjKiaWl9u93E1w1Ow8edE0V70egEXjwXQZmCBwHdt8ORJEWKGUsr5pok8F69IrQvSbD

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy mien Xem bài viết
    Chị Maytrela, ngoài Sarangheoooo ... có khi nào là "Nhìn anh đi" (look at me) không chị !!!
    , chắc lúc ý nhắm tịt mắt nên Ki bắt mở ra chăng?
    Mà chị tin là nhà này vốn chất nghệ nữa + tình trường ko ai kém ai nên khá lãng mạn và sexy. Ấy mà ko biết có hình ảnh sẹc xi gì ko nhỉ? Hahaha, Mình nghĩ bậy bạ quá. Vợ gợi cảm thế ko chụp thì phí quá.
    ABkJUkKCjicE8b_yNxbs5zlkpWvxmy66DYMIyApyq8eeWRkKt5_M25MDW6qIwQyZKGc7jGdDCucfOkw4EFxzM0Mco67B9AY
    • 81 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maytrela Xem bài viết
    ABkJUkKCjicE8b_yNxbs5zlkpWvxmy66DYMIyApyq8eeWRkKt5_M25MDW6qIwQyZKGc7jGdDCucfOkw4EFxzM0Mco67B9AY
    Mỗi lần coi cái đoạn này, em thề em ko tin đó là YSJ & KMY đâu chị à
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 205 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chị Maytrela, em nghĩ là em có thể lảm nhảm về đôi này cả ngày nhưng với trình nghĩ xiên nghĩ xẹo của chị em chắc chắn chị còn lảm nhảm được nhiều hơn. Rồi cái ảnh đám cưới chụp gần của người ta, trông mặt cô dâu chú rể rõ xúc động mà mấy chị em nhà này chỉ chăm chăm zoom vào bộ ngực cô dâu, lol ...

Mà Ki nhà chị có lúc cũng "láo toét" ra phết, từng "dám" trêu Kyo là "You're worried because you're not young ...". Cái này có phải trai trẻ nếu thích/để ý gái già (hơn mình) sẽ hay đùa kiểu thế không chị. Vì em thấy chị tiết này hơi giống đôi Jong Suk, Han Hyo Joo của phim W-hai thế giới: Jong Suk nói với Han Hyo Joo là Noona cũng 30 tuổi rồi còn gì, nàng Han nghe thấy thế liền nửa đùa nửa thật quay sang vừa lườm vừa túm cổ áo bạn kia kiểu như dám nói thế hả (à hai người này ngoài đời có phải một đôi không thì mình chưa rõ, chỗ này xem cũng lâu rồi giờ ngại tìm lại, nếu nói sai/không chính xác thì xin lỗi fan của Han Hyo Joo và Lee Jong Suk nhé).

https://www.instagram.com/p/BWfjBA5j...ken-by=fansshk
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 676 Bài viết

• 2,255 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy mien
    Mà Ki nhà chị có lúc cũng "láo toét" ra phết, từng "dám" trêu Kyo là "You're worried because you're not young ...". Cái này có phải trai trẻ nếu thích/để ý gái già (hơn mình) sẽ hay đùa kiểu thế không chị.
    Ơ, đoạn nào đấy, thuymien? sao chị ko biết nhỉ

Nhưng chị thích cái hình ở Ginza (Tokyo) hôm tuần rồi nè rất khoái chí ý
    WrsFpIGoAG7m6XCIHNmHOKcN1Kjn8e5gXquVMXlbSUu9Zj-moobZvkATsqFUYRAVha34FsMHEjEbOHPddjvbZdjNLTySfw

Cái cách "chắp tay sau đít" rồi nắm tay người ta ý, nó già dặn gì đâu, rất chủ sở hữu, rất trên cơ. Nhìn vào ai bảo Ki kém tuổi. Như vào các cặp như Bi-Taehe, Hiểu-Hy, người ta yêu thương, nâng niu nhưng nể nang vợ (đàn chị), ngang hàng với vợ. Còn đây, ko hề có gì là cẩn trọng hết, trên cơ luôn. như 1 ông chú già lấy vợ. Cách đối xử của Ki còn già hơn cả BiRain. Mà được cái cô vợ cũng xà nẹo bản năng, mềm mại như keo dính luôn làm dzai cứ gọi là được thể.
    Phiên bản về già này
    0c_jUBA8abONsP92npaFll2O71FedwdExnyRQjsTS6a7qkzH1tsrbOXfBguag-B_kVh8scDQOI5sFM88348DGlUuEr4Fxdk
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 676 Bài viết

• 2,255 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Kazustore
    sự lấp lánh của cái khoen nhỏ ở ngón áp út luôn mang lại cho em sự phấn khích rất rất lớn chị ah
    Hồi chưa cưới thì soi cổ tay, còn cưới xong thì soi ngón tay. Fan toàn supersoi

Bc5i5GUbTvjy5CafCm3loyKXQUXNiLDeywvPDIpkz9wVB6lza3F6VqzcML9Sq1cOUzl3q8n7OlZpbT1Q-USbzwOXt5YSPw
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 205 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maytrela Xem bài viết
    Ơ, đoạn nào đấy, thuymien? sao chị ko biết nhỉ
    Chị ơi, hậu trường cảnh quay ở rạp chiếu phim ý chị, chị xem cái clip trên instagram em để bên dưới chị ơi. À để em post lại cái link, chị xem ở đây nhé :

https://www.instagram.com/p/BWfjBA5jPbd/?hl=vi&taken-by=fansshk

Theo dõi họp báo hồi ở Hồng Kông là biết Kyo để Ki là người lead rồi chị nhỉ. Người yêu gọi một phát là gái quay sang nhanh hơn điện giật nhé:

https://www.instagram.com/p/Bdog5u0FGDz/?hl=en&taken-by=therealhyna2
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 676 Bài viết

• 2,255 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    @thuymien: chị nhớ rồi, lúc quay cảnh đấy còn đang tán mà nàng chưa "gật"

Tự nhiên nghĩ làm mỗi nấu cơm ở nhà hay hồi bên New York ý, thể nào chả có đứa làm đứa ôm thay phiên, rồi ko biết có troll nhau ko nhỉ?

pPyteTEuCImkxGn3hcg8TGUJPUjz-1Ig1oTI2tqaHrXF90KQ0XmQ-s0KXi5hDpd0O0Aw9w8WrAg-4_EA5UD2oL1EeTjGOA

nl5PwjLgUXIqHTkq6PJonhCGuLYenLrTK_i59zLaxTYF8qkrl5_sixr4_aFTZiNcoL97z1a9UvIuLaNWvpXqOr4z0TgF
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 676 Bài viết

• 2,255 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Dzai nhà này được cái cười là tít, nhìn happy gì đâu
    uawDK8MIbb-D4UzKiOHngWKKkcGq8RyODjLYoiOMqbhEwSqldWAVZjElh7kRZFTHA3sX6yWTEldjSuZnSZcE5jyas5AD5A

FVUHiriZWKdASK30sYUpi9sDxO01EKTTjPu9fePT2NlMxiuepsxmsWmu53rtMeAtXVVTs0CxD_L2OilseZoSlEg2QSaNtw
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 205 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Kyo nhiều lúc cười mắt cũng tít không kém chị ơi. Mà hồi tháng 5/2012 sang Singapore hỏi có bao giờ nấu ăn không, Kì nói có nhưng bạn gái nói không ngon- tức là lúc ấy vẫn nhắc đến "cô ấy" nào đấy. Nhưng đến tháng 10 cùng năm ở Busan tham gia chương trình Star date lại nói hiện không có ai. Không hiểu cô ấy là của năm 2012 hay không có liên quan gì đến 2012. Xem lại video nhìn biểu hiện của Ki thì chắc là tháng 5/2012 vẫn đang có bạn gái.

Video hồi ở Singapore tháng 5/2012 có nhắc đến "cô ấy" :

• 81 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Nhắc lại chuyện cái khăn lòng iem vẫn thấy nao nao.....

Lý do mà chàng xúm xa xúm xính loay hoay mãi với cái khăn là vì hàng ghế khán giả rất rất gần với sân khấu và nam tử hán Song Joong Ki sẽ tuyệt đối ko để nữ nhân của mình có 1 chút bất cẩn sơ sẩy nào bởi theo lời chàng, khán giả toàn chơi các thể loại máy ảnh "super-zoom"
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 676 Bài viết

• 2,255 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    @Kazustore: Nói chung dzai này khá đào hoa, yêu nhiều. Hình như đầu năm 2012 vẫn còn, sau đó đến khoảng thời gian đóng phim Nice Guy và Wolfboy là "một mình" rồi. Cuối năm 2012 sang SIN còn mơ ước ành ạch là Noel muốn có bạn gái để đi chơi. Thế mà ngay đầu năm 2013 té cái oạch vào lưới tình ở phim trường Gió mùa đông thì phải..
    Còn nấu ăn thì chắc ít nhất cũng nấu cho cô gái 2012 và cô bây giờ nhưng đều bị chê dở. Mà hình như dzai Hàn quốc thích style yêu đương sến sẩm lãng mạn kiểu như trong phim ý.