TIN TÀI TRỢ.

Hào Anh bị bắt vì trộm máy vi tính

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.65K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,286 Bài viết

• 7,482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hào Anh bị bắt vì trộm máy vi tính

Cậu bé từng bị hành hạ ở Cà Mau bị bắt giam khi cạy cửa vào nhà dân trộm máy vi tính.

Hao-anh-4278-1436158003
    Hào Anh thời điểm đuổi mẹ ra khỏi nhà cách nay một năm. Ảnh: Phúc Hưng.
    Ngày 6/7, Công an huyện Đơn Dương (Lâm Đồng) xác nhận đã bắt giam hai tháng đối với Nguyễn Hoàng Anh (19 tuổi, tức Hào Anh) để điều tra về hành vi Trộm cắp tài sản.
    Theo cơ quan điều tra, Hào Anh bị bắt ngày 16/5 khi cạy cửa vào nhà một người dân ở huyện Đơn Dương trộm bộ máy vi tính để bàn. Cùng đi với Hào Anh còn có người em họ.
    Hào Anh được dư luận quan tâm vì quá khứ bị hành hạ cùng với những chiêu trò quậy phá sau khi được giải cứu.
    Theo đó, bảy năm trước, Hào Anh làm thuê tại trại tôm giống Minh Đức ở huyện Đầm Dơi, tỉnh Cà Mau. Cậu bé 14 tuổi nhiều lần bị ông bà chủ ép uống nước tiểu, dùng kìm kẹp môi, đũa than nóng chích vào người... Hai năm sau, Hào Anh được giải cứu đưa đi điều trị với thương thương tích gần 70%.
    Khi vụ án khép lại, Hào Anh vào Trung tâm Bảo trợ xã hội tỉnh Cà Mau sống một thời gian rồi về ở với mẹ trong căn nhà trọ ở phường 8, TP Cà Mau. Nhiều tháng theo cha dượng làm thợ mộc và phụ bán cà phê ở Đầm Dơi, đầu năm 2013, cậu xin làm bốc vác cho một công ty lương thực với lương công nhật 100.000-130.000 đồng, sau đó bị công an địa phương tình nghi trộm cắp tài sản.
    Được giải oan, Hào Anh đi học hớt tóc. Khi tròn 18 tuổi, cậu nhận được toàn bộ hơn 700 triệu đồng mà nhà hảo tâm hỗ trợ. Sau đó cậu về khóm 4, phường 8, TP Cà Mau mua đất cất nhà hết 300 triệu. Số tiền còn lại không bao lâu sau đã bị thanh niên này "nướng" vào các cuộc ăn chơi thâu đêm.
    Tháng 8/2014, khi xài hết tiền, Hào Anh về đập phá đồ đạc và đuổi mẹ ruột Phạm Thị Thoa và ông Nguyễn Xuân Hùng (cha dượng) ra khỏi nhà. Công an phường 8 đã ra quyết định xử phạt Hào Anh 200.000 đồng về hành vi đuổi thành viên gia đình rời khỏi chỗ ở hợp pháp.
    Công an TP Cà Mau, tỉnh Cà Mau cho biết đang tích cực hỗ trợ Công an huyện Đơn Dương, tỉnh Lâm Đồng xác minh nhân thân, xử lý Hào Anh theo pháp luật.
    Phúc Hưng

http://vnexpress.net/tin-tuc/phap-lu...h-3244322.html
    Fan của WTT !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,549 Bài viết

• 8,354 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Rất nhiều người ít học, nghèo khó đột nhiên có 1 số tiền lớn trong tay thì không biết sử dụng số tiền đó để sinh lợi lâu dài. Mà toàn là xài xả láng, nên nghèo vẫn hoàn nghèo. Giống như nhiều họ hàng của tui. Ở quê, lên TP buôn bán làm việc được chừng 5-7tr thì nghỉ bán, nghỉ làm về quê, xài cho hết tiền lại lên TP bán tiếp, cày tiếp. Có lẽ nhiều nhà hảo tâm đã cho tiền HA đang hối hận dữ lắm. Có lẽ mọi người nên thay đổi cách làm từ thiện. Đối với những trường hợp thế này thì nên tạo điều kiện cho HA học nghề thì tốt hơn. Suy cho cùng thì cho cần câu vẫn tốt hơn cho con cá nhỉ?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 605 Bài viết

• 3,082 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_kuTin Xem bài viết
    Rất nhiều người ít học, nghèo khó đột nhiên có 1 số tiền lớn trong tay thì không biết sử dụng số tiền đó để sinh lợi lâu dài. Mà toàn là xài xả láng, nên nghèo vẫn hoàn nghèo. Giống như nhiều họ hàng của tui. Ở quê, lên TP buôn bán làm việc được chừng 5-7tr thì nghỉ bán, nghỉ làm về quê, xài cho hết tiền lại lên TP bán tiếp, cày tiếp. Có lẽ nhiều nhà hảo tâm đã cho tiền HA đang hối hận dữ lắm. Có lẽ mọi người nên thay đổi cách làm từ thiện. Đối với những trường hợp thế này thì nên tạo điều kiện cho HA học nghề thì tốt hơn. Suy cho cùng thì cho cần câu vẫn tốt hơn cho con cá nhỉ?
    Có gì đâu phải hối hận bạn. Chút tiền đó mọi người muốn bù đắp cho quãng thời gian chịu cơ cực của cậu và xem như cậu cũng đã được bù đắp về mặt vật chất. Nếu được chọn lại từ đầu thì nhiều người cũng vẫn sẽ làm như vậy. Với một đứa bé chịu sự hành hạ khủng khiếp như cậu thì việc được xã hội giang tay giúp đỡ có ý nghĩa lớn về mặt tinh thần với cậu, và cũng là một nghĩa cử ấm áp trong xã hội.
    Còn cậu lâm vào cảnh như hiện nay thì cũng là nghiệp của những người cơ cực thôi, một đứa bé từ nhỏ không được chỉ bảo, bị những chấn thương tinh thần nặng nề, mẹ đẻ chắc cũng không đủ nền tảng để uốn nắn cậu thì khó có thể phát triển nhân cách toàn diện được. Mà mẹ đẻ còn đó thì không ai nhận nuối được. Trước khi đủ tuổi sử dụng tiền tài trợ cậu cũng đã trải qua đủ nghề đó thôi.
    Có điều bây giờ đã đến lúc cậu phải tự chịu trách nhiệm về cuộc đời mình. Nếu cậu nhớ lại những lúc bị hành hạ và cả những lúc được cả xã hội quan tâm, chắc cậu không còn lý do để oán trách cuộc đời nữa.
    • 2,223 Bài viết

• 6,110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn mặt thấy ko thương nổi nữa rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 651 Bài viết

• 1,534 Được cảm ơn

Em này có lẽ khi được cứu ra khỏi đôi vợ chồng ác nhân kia cũng cần được đi điều trị tâm lý, hơn nữa ở với ng mẹ đẻ sẵn sàng gá con đi khi không có đủ dkien kinh tế, hẳn cũng khiến tính cách lẫn nhận thức của HA méo mó đi phần nào.

Mình rất bi quan về tlai của HA vì thực ra, nhà tù ít khi giúp được con người cải tà quy chánh, làm lại cuộc đời mà thường đổ thêm dầu vào lửa,đã lạc lại càng lạc xa hơn
    Đàn ông tốt không được để cho người phụ nữ mình yêu tranh đấu với kẻ thứ ba, mà phải tự giác đá văng cô ta.
    • 1,805 Bài viết

• 9,025 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    thật tội nghiệp cho 1 tuổi thơ bị hủy hoại. mình vẫn ko thể chấp nhận đc cách giáo dục của mẹ ruột HA. ngày xưa bà bỏ mặc con cho ng thuê mướn. khi con đc cứu ra thì bỏ mặc cho xã hội dạy. hậu quả là giờ con bà phải gánh chịu.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 232 Bài viết

• 1,066 Được cảm ơn

Cũng có người phù hợp với môi trường tự do. nhưng cũng có kẻ nhà tù mới giáo dục được.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 232 Bài viết

• 1,066 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lady_in_blue Xem bài viết
    thật tội nghiệp cho 1 tuổi thơ bị hủy hoại. mình vẫn ko thể chấp nhận đc cách giáo dục của mẹ ruột HA. ngày xưa bà bỏ mặc con cho ng thuê mướn. khi con đc cứu ra thì bỏ mặc cho xã hội dạy. hậu quả là giờ con bà phải gánh chịu.

Thiếu gì người tuổi thơ khổ nhục hơn anh ta, nhưng họ có phạm tội đâu. Giờ phạm pháp sao lại đổ thừa người khác.
    • 127 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Đúng là nên cho người ta cái cần câu hơn là cho con cá. Giờ chẳng biết sau này cậu bé sẽ đi về đâu nữa.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 827 Bài viết

• 1,430 Được cảm ơn

túm quần lại tại cái xh này, tại cái cđ này mà ra
    Đàm thị kiều Hưng
    • 4 năm
    • 1,312 Bài viết

• 3,226 Được cảm ơn

ba mẹ ko dạy đc thì cứ để pháp luật dạy. Cơ bản cậu này đầu óc ko đc bình thường, chứ nếu bình thường thì ko ra cơ sự như vậy! Lẽ ra ngày xưa ai đó cho cậu ta một cái nghề xứng với IQ của cậu ta và đừng cho tiền thì đã khác, ăn xài 1 năm mấy trăm triệu quen miệng rồi giờ đi làm chân tay ngày vài chục một trăm sao làm nổi, mà cái kiểu ăn quen nhịn ko quen sinh thói lười biếng thì ai mà thuê. 700tr đó để cho mấy đứa sv khó khăn cũng giúp đc 10 đứa, tụi nó còn có ích cho xh. Haizzz
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,181 Được cảm ơn

Phí công giúp đỡ của các nhà hảo tâm, ko biết giữ tiền, phá cho bằng sạch. Nhìn mặt HA này thấy ko bình thường và ko thấy nét lương thiện.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,014 Bài viết

• 4,494 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    mới 18t đầu gia tài có gần 1tỉ, đó là cách mà e báo đáp lại tình thương của mọi người hả Hào Anh ?
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,103 Bài viết

• 28,559 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Một kết cục được báo trước từ lâu. Một đứa trẻ sinh ra và lớn lên trong môi trường bạo lực, không giáo dục như vậy, chúng ta hy vọng gì vào tương lai của nó, dù là cho nó 1 đống tiền chăng nữa?
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 258 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết sao vẫn cậu bé này đáng thương. Quá cực khổ rồi bỗng nhiên được 1 đống tiền, em lại không được giáo dục tử tế rất dễ sa ngã. Giá mà mẹ em đủ sức uốn nắn em có cái nghề trong tay thì đỡ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 170 Bài viết

• 1,027 Được cảm ơn

" Nhà dột từ nóc " Bố mẹ cũng đều là thành phần không được giáo dục tử tế thì làm sao dám hy vọng họ có thể dạy tốt con mình?
    Em Hào Anh sinh ra như thế, không được yêu thương, không được đi học, hoặc được học nhưng tư chất của em ấy chỉ có đến thế. Dù có cho bao nhiêu tiền đi nữa cũng chỉ như muối bỏ bể. Có thương xót cũng chẳng để làm gì, vì dù sao cũng không thể nâng tầng em đó lên được. Thôi đừng quan tâm đến em nó nữa.

Có điều báo chí Vịt ngộ nghĩnh phải biết, nhờ lều báo đưa tin mà xứ minh có những hot boy rất trời ơi đất hỡi như em này hay em Lê Văn Luyện, giờ nhắc tên ai cũng biết. Sau này có khi em Hào Anh với em Luyện sau khi ra tù cũng có thể đi dự event kiếm tiền tỷ trong chớp mắt ấy. Như Lệ Rơi bây giờ ấy, lên đời nhanh như chớp.
    • 1,007 Bài viết

• 1,879 Được cảm ơn

Đồ mất day! thế thui, còn khối trường hơp để mà xót thương, giờ cứ phân tích thế này thế kia nên nó mới thế! chả có lý do giề cả, thiếu giáo duc nên ra thế
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 232 Bài viết

• 1,066 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meohoang2039 Xem bài viết
    Đúng là nên cho người ta cái cần câu hơn là cho con cá. Giờ chẳng biết sau này cậu bé sẽ đi về đâu nữa.
    Sao vụ này có rất nhiều người nói tới cần câu, con cá. Theo mẹ như thế nào là cái "cần câu"? Làm lương mỗi tháng 6,5 triệu đã là cái cần câu chưa, hay phải 65 triệu? Hay tiếp tục được nhận tiền từ các nhà hảo tâm mới là cái cần câu đích thực của cậu ấy.

SV mới ra trường chưa được 1/2 số đó nữa kìa. Bản chất xấu thì đừng đổ thừa hoàn cảnh. Con gái Năm Cam còn đi tu kia mà.

Theo nhìn nhận của em thì HA không dừng lại ở trộm vặt thế này đâu. Cầu trời cho em nghĩ sai về cậu ấy.
    • 1,372 Bài viết

• 2,915 Được cảm ơn

người ta có thể cho em tiền , lấy lại công bằng cho em , nhưng ko ai cho em sự nuôi dưỡng tinh thần , hành trang kiến thức vào đời , hay nhân cách đứng đắn của một con người - đó là thứ đắt đỏ nhất mà ngay cả những người đang khoác lên mình những trang phục sang trọng chưa chắc đã có đâu em .

.
    Bò Sữa

"Thế giới này trở nên bị tổn thương quá nhiều không phải bởi vì sự hung bạo của những kẻ xấu xa mà chính bởi vì sự im lặng của những người tử tế"
    -----------------------
    "The world suffers a lot not because of the violence of bad people but of the silence of good people"

Napoleon Bonaparte ( dịch lấy trong Wegreen Vietnam - fb )
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nhīn mặt em này thật sự thấy không thương nổi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của KarenAnh
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2