Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hạnh phúc tột đỉnh của Trần Vân Anh sau 5 năm kết hôn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.5K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 197 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tria_con_lon_ton Xem bài viết
    Đọc bài của bạn như nhai phải sạn ý, lộn xộn Anh Việt tùm lum. Một là bạn viết tiếng Việt luôn để ai cũng đọc được, hai là bạn viết luôn tiếng Anh đi để ai ko thích/biết đọc tA thì tua qua luôn cho đỡ rối mắt. Viết cái kiểu này lỡ đọc phải thấy mệt kinh. Vốn tiếng Việt của bạn ko đủ để viết ngần ấy câu chữ à???
    Cái này do bạn tử tế nhắc mình thì mình mới nhớ là phải cẩn thận hơn khi về nhà, suy nghĩ trước khi nói. Bệnh kinh niên của những ai sống, giao tiếp, làm việc hàng ngày không bằng tiếng mẹ đẻ nhiều năm, khả năng giao tiếp tiếng việt bị mai một dù đã rất cố gắng (ví dụ hàng ngày chui vào diễn đàn wtt để đọc và bình luận hehe). Tuy nhiên có lẽ cách góp ý trong phần in đậm của bạn mang nặng phần chỉ chích cá nhân quá, nghe rất hằn học, lại được nhiều cám ơn. Mà thôi, có lẽ đó cũng là "thói quen" của một bộ phận cá nhân trong xã hội, luôn có xu hướng nhìn vào những sự việc không tích cực và phán xét, kể cả những việc chẳng liên quan gì đến mình (phải nói là mình hiểu điều này vì đôi khi mình cũng thế, và đã/ đang cố gắng thay đổi).
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 197 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi onlyGodknowswhy Xem bài viết
    Chắc do thói quen của chị nhưng nói thật "suýt" nữa cả đoạn của chị đc comment bằng Tiếng Anh hoàn toàn đấy. Chắc do em đầu óc nông dân, đọc Anh Việt cứ lẫn lộn lổn nhổn là người em cũng nhộn nhạo. Hì

P/s: chúc mừng chị là 1 phụ nữ may mắn

Cùng là một ý kiến góp ý, nhưng với cách khác nhau, mình đọc xong lại thấy mừng vì cũng có người dùng phương thức phản biện vấn đề nghe rất nhẹ nhàng. Tặng hoa cho bạn nè (hoa đầu tiên mình tặng nghen)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 800 Bài viết

• 3,367 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chính xác. Ở trời Tây đàn ông coi trọng gia đình lắm. Làm gì cũng líu ríu vợ con theo, vợ con và gia đình luôn ở hàng đầu. Nếu ở Châu âu sẽ thấy cuối tuần các gia đình ăn uống xong rồi đi ra ngoài xem ciné, hoặc đi dạo, chơi thể thao hay đi pic-nic... nhiều lắm. Gần như mặc định cuối tuần là dành cho gia đình đó. Và chuyện họ làm việc nhà cũng rất bình thường. Đàn ông có khi chăm con còn khéo hơn cả vợ đấy.

Đàn ông Việt nam mà ở nước ngoài lâu năm cũng học được cái tính đấy, nhiều gia đình bạn bè mình ở nước ngoài chồng họ đều chăm con khéo léo, việc nhà 1 tay luôn. Cái này thì ở VN ít thấy hơn, đa phần là phụ nữ giành làm hết, đàn ông gác chân ngồi đợi lâu thành thói quen. Với lại đâu đâu cũng như vậy, nếu họ giúp vợ thì lại thành ra khác người, nên họ ko thích làm nữa. Mà cái này ko phải mỗi VN đâu, mấy nước Châu á đều vậy cả.
    Hì tớ thấy ở tây hay ở ta cũng có người nọ người kia. Có bác Tây rất coi trọng gia đình, lấy vợ có con thì lúc nào cũng quấn vợ con..có bác Tây lấy vợ có con hôm nào cũng rượu chè ba biếc về nhà đánh đập vợ con.
    Bạn Tria với bạn Bunny cứ lên google mà xem kết quả li dị, bạo hành gia đình ở Tây với ở Ta xem nó có khác nhau là mấy không nhé.
    Thế nên để kiếm được người đàn ông coi trọng gia đình không nên dựa dẫm vào Tây hay Ta mà nên dựa vào chính thực lực bản thân. Xem mình có đủ thông minh và may mắn lựa chọn được người đàn ông vừa ý không
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,583 Bài viết

• 16,204 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi daisysyd Xem bài viết
    Chắc do mình tính hơi nhạy cảm một chút, nhiều khi đi đâu mà bắt gặp một ánh nhìn không thiện cảm (ví dụ ở những vùng hẻo lánh không có người gốc Á) hoặc bị một người không quen buông một câu không lịch sự là mình đã phải suy nghĩ rồi. Ừ mình cũng mong ảnh không ít bị chú ý, chắc sẽ "bắt" để râu xồm xàm, ăn mặc lôi thôi
    Gái này tự tin ghê Gái có nghe ông bà minh hay nói "C... nhà ai nấy thơm " hong?

Mà cách còm của gái chị thấy gái rất kỹ khi type mà, có suy nghĩ, sử dụng nghĩa chìm, nghĩa bóng, dấu ngoặc kép từa lưa nên chị nghĩ gái viết đều có chủ ý Tuy nhiên, cũng chúc mứng gái dzớt được anh chồng độp chai hí hí
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 215 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Thêm nữa mình nghĩ để luôn giữ được vẻ rạng ngời hạnh phúc như bạn TVA thì chắc chắn không phải do bạn ấy chỉ có tiêu chuẩn chọn chồng đẹp trai, phong độ mà do cách anh chồng luôn cho bạn ấy cảm giác an toàn, được thương yêu trọn vẹn. Như mình, hồi mới đầu vì thấy anh xã "dangerous" quá (dangerous= good looking + charming + cool), mình còn liên tục từ chối lời đề nghị (dating) của anh. Mãi sau này phát hiện ra anh cái gì cũng biết làm (very handy) như sửa TV, sửa máy tính, khiêng vác đồ nặng... (mà anh là dân office) rất xông xáo và helpful chứ không calculative kiểu đa số trai tây khi giúp bạn gái. Thêm nữa ở bên anh ấy mình thấy learn được rất nhiều từ cách suy nghĩ thấu đáo, cư xử chừng mực. Nói dông dài không phải để "khoe" (vì ai mà sure được future thế nào), mình chỉ muốn khẳng định thêm ý là mọi người nhìn vô hạnh phúc của TVA thì đừng "ghen tị" với anh chồng đẹp của bạn ấy, nếu bên cạnh bạn cũng có một người chồng luôn cho bạn cảm giác bình yên với cuộc sống, dù bất cứ chuyện gì cũng ở bên cạnh bạn để chia sẻ và luôn là người chủ động hòa giải trong bất kỳ mâu thuẫn lớn bé gì với vợ .
    Ban oi, cho xin 500d hinh anh xa dep trai cua ban ti nao. Nhin hinh chac ban o Uc ha? Vay thi dat anh xa ban qua My du lich di, dung ve VN. Vi bao dam 100% zai ban ben My hok ai giat dau, du co dep zai hon anh A Rap kia.
    • 2,797 Bài viết

• 6,531 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái này do bạn tử tế nhắc mình thì mình mới nhớ là phải cẩn thận hơn khi về nhà, suy nghĩ trước khi nói. Bệnh kinh niên của những ai sống, giao tiếp, làm việc hàng ngày không bằng tiếng mẹ đẻ nhiều năm, khả năng giao tiếp tiếng việt bị mai một dù đã rất cố gắng (ví dụ hàng ngày chui vào diễn đàn wtt để đọc và bình luận hehe). Tuy nhiên có lẽ cách góp ý trong phần in đậm của bạn mang nặng phần chỉ chích cá nhân quá, nghe rất hằn học, lại được nhiều cám ơn. Mà thôi, có lẽ đó cũng là "thói quen" của một bộ phận cá nhân trong xã hội, luôn có xu hướng nhìn vào những sự việc không tích cực và phán xét, kể cả những việc chẳng liên quan gì đến mình (phải nói là mình hiểu điều này vì đôi khi mình cũng thế, và đã/ đang cố gắng thay đổi).
    Ờ, mình vốn thẳng tính nên thế. Chuyện cũng chẳng liên quan gì lắm nhưng lỡ có cùng tham gia diễn đàn nên đọc phải thấy khó chịu phải lên tiếng bạn ạ.
    Còn chuyện sống và học tập, làm việc ở nước ngoài nhiều năm mình cũng thấy nhiều bạn ạ, chắc ko phải mỗi bạn đâu nên không gọi đó là "bệnh kinh niên" được. Mà người ta thì không ai trộn lẫn ngoại ngữ gây khó chịu như bạn bạn ạ. Mình có người bác ở nước ngoài 50 năm, cưới vợ Tây, bác cũng không lẫn lộn ngoại ngữ đâu. Em họ mình sinh ra ở Mỹ, nói tiếng Việt lơ lớ nhưng nếu mình nói chuyện với nó mà muốn giải thích nhanh bằng cách chêm từ tiếng Anh vào khi nói tiếng Việt thì nó bảo là "Chị nói một tiếng đi em dễ hiểu hơn"... À mà đấy là hai trong vô vàn ví dụ thôi đấy. Thế nhé.

Ờ, ngoài ra lỡ mang tiếng nhiều chuyện rồi nhiều luôn cho trót : chỉ trích chứ ko phải chỉ chích nhé.
    When you are near, everything's clear, Earth is a beautiful heaven...
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 537 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

FB nha cả nhà: https://www.facebook.com/pages/Tran-Van-Anh/66250427080

mình cũng thích em này, mặt nhìn có duyên và biết sống cho bản thân mình, chứ ở lại VN chắc giờ cũng biết đâu: Trần Vân Anh lộ hàng, Trần Vân Anh tu sửa v1, .... haiz
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,583 Bài viết

• 16,204 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ờ, mình vốn thẳng tính nên thế. Chuyện cũng chẳng liên quan gì lắm nhưng lỡ có cùng tham gia diễn đàn nên đọc phải thấy khó chịu phải lên tiếng bạn ạ.
    Còn chuyện sống và học tập, làm việc ở nước ngoài nhiều năm mình cũng thấy nhiều bạn ạ, chắc ko phải mỗi bạn đâu nên không gọi đó là "bệnh kinh niên" được. Mà người ta thì không ai trộn lẫn ngoại ngữ gây khó chịu như bạn bạn ạ. Mình có người bác ở nước ngoài 50 năm, cưới vợ Tây, bác cũng không lẫn lộn ngoại ngữ đâu. Em họ mình sinh ra ở Mỹ, nói tiếng Việt lơ lớ nhưng nếu mình nói chuyện với nó mà muốn giải thích nhanh bằng cách chêm từ tiếng Anh vào khi nói tiếng Việt thì nó bảo là "Chị nói một tiếng đi em dễ hiểu hơn"... À mà đấy là hai trong vô vàn ví dụ thôi đấy. Thế nhé.

Ờ, ngoài ra lỡ mang tiếng nhiều chuyện rồi nhiều luôn cho trót : chỉ trích chứ ko phải chỉ chích nhé.
    Bà Lon ton nói tui cười muốn bể bụng Êh bà! Nếu mà "chích" thì có nghĩa là chích thuốc và nghĩa bóng của "mần cái vụ kia" phải hong bà?

Gái Dai-sịt gì đó ăn nói rành rọt, móc câu bén ngón nên chị hong tin gái hong rành ngữ Việt nhé!
    1472952_455152651258174_702817447_n1526242_394446977354920_1107079274_n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,797 Bài viết

• 6,531 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguoihattinhca Xem bài viết
    Bà Lon ton nói tui cười muốn bể bụng Êh bà! Nếu mà "chích" thì có nghĩa là chích thuốc và nghĩa bóng của "mần cái vụ kia" phải hong bà?

Gái Dai-sịt gì đó ăn nói rành rọt, móc câu bén ngón nên chị hong tin gái hong rành ngữ Việt nhé!
    Bà lúc nào đầu óc cũng sáng trưng như đêm ba mươi hết nhé, hư lắm
    When you are near, everything's clear, Earth is a beautiful heaven...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,113 Bài viết

• 23,748 Được cảm ơn

Công nhận ông xã của nàng daisysyd đẹp trai thiệt. Ngưỡng mộ quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 45 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatamxuando Xem bài viết
    Công nhận ông xã của nàng daisysyd đẹp trai thiệt. Ngưỡng mộ quá!
    đâu? có hình hem
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4