Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hàng trăm cư dân bao vây sàn giao dịch chung cư Đại Thanh.

• 18 Lượt chia sẻ
  • 38.5K Lượt đọc
  • 181 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 80 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mask_girl08 Xem bài viết
    Nói mà ko sợ ng ta phỉ nhổ, ng dân được quyền biểu tình trong hòa bình bằng cách treo băng rôn nhé. Miễn là họ ko gây mất trật tự, làm hư hại tài sản, gây thương tích cho ai. Họ đứng trên vỉa hè trc khu chung cư để biểu tình trong hòa bình thì ai có quyền cướp băng rôn hả anh hùng lúp???
    Gọi nhau thân mật nhỉ "những đ/c CA" cái giọng điệu ko nói biết cũng biết là ai đấy lên đây tung hô bợ đỡ nhau.

Quay lại top, chả có gì ko thể xảy ra ở VN. Thế mà mấy chị có người nhà, ng yêu làm xã hội đỏ lúc nào cũng xoen xoét xh đỏ ko xấu, rồi nào là vài con sâu làm rầu nồi canh. Ít nhỉ, vài con thôi!!!
    Sợ thật, XH ngày càng loạn. Giữa ban ngày bao nhiêu ng như vậy mà còn bị đàn áp trắng trợn như vậy thật ko còn gì để nói. Nhớ ngày bé nhà mình cũng nằm diện khu giải tỏa mà bị phá nhà ko đc đền bù, bị ca tới đàn áp đuổi đi bao nhiêu năm tháng. Ba mình cũng đi theo đoàn lên TW để kiện, ăn dầm nằm dề bị đuổi bị đe dọa, ban ngày thì chỉ bị cảnh cáo này nọ thôi, lúc đêm tới khi tp vắng ng thế là bị lùa vào cv rồi bắt nhốt vào tù dọa cho cả đám phải bỏ về. Bao nhiêu năm rồi mình nghe kể vẫn nhớ từ hồi cấp 1,2... tự nhiên nhớ ba quá!!! Và càng thấy ghét tụi cướp ngày ko tả nổi. Còn lão chủ đầu tư thì bá đạo cậy có tiền có quyền ỷ thế ức hiếp ng dân, làm ăn gian dối lừa đảo, coi trời bằng vung.
    Thứ nhất: Những người biểu tình CÓ GÂY MẤT TRẬT TỰ tại nơi biểu tình.
    Thứ hai: Dân cư tại nơi xảy ra biểu tình có quyền yêu cầu Công An hỗ trợ trong việc họ bị quấy rối bởi tiếng ồn, hoặc gây mất mỹ quan nơi họ ở.
    Thứ ba : Công An chỉ làm đúng chức trách nhiệm vụ của mình.
    THứ tư: Những người tham gia biểu tình có thể đã vi phạm Nghị định 38 của Chính phủ ban hành năm 2005 về việc: "tụ tập đông người", "gây rối trật tự công cộng"

Đến đây thì AI là người đáng xấu hổ vì k hiểu luật pháp là j nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 73 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

http://saiphamchungcudaithanh.wordpress.com/
    Cụ thể hơn các bác xem ở đây ah
    • 80 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghecon2012 Xem bài viết
    Hỏi khí không phải chứ mấy vụ như Pa ci fic pờ lết các đ/c có dám manh động với cư dân thế này không? Không phải khách hàng của bác này nhưng nhìn sự việc là thấy mất toàn bộ cảm tình dành cho bác và không bao giờ có ý định mua các sản phẩm của bác.
    Công AN ở địa bàn đó k làm như ở Mường Thanh là đã k tròn nhiệm vụ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 73 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhhunglupdm Xem bài viết
    Thứ hai: Dân cư tại nơi xảy ra biểu tình có quyền yêu cầu Công An hỗ trợ trong việc họ bị quấy rối bởi tiếng ồn, hoặc gây mất mỹ quan nơi họ ở.
    THứ tư: Những người tham gia biểu tình có thể đã vi phạm Nghị định 38 của Chính phủ ban hành năm 2005 về việc: "tụ tập đông người", "gây rối trật tự công cộng"

Chúng em không đi biểu tình bác ah. Chúng em chỉ lên xin đối thoại với chủ đầu tư theo đúng điều khoản hợp đồng. CDT không cho chúng em gặp, cử đầu gấu, đuổi chúng em ra ngoài, chúng em chỉ đứng ngoài yêu cầu chủ đầu tư ra đối thoại thôi ah.
    - Văn bản đơn từ chúng em đệ trình đàng hoàng, CDT cử người nhận, ký nhận sau 13 ngày cũng không có phúc đáp trả lời. Đấy là khó khăn lắm chúng em mới nộp và ép họ nhận, chứ đầy người mang đơn đến họ đuổi như đuổi hủi ấy ah. Mà chúng em là khách hàng của họ đấy, không phải là chủ nợ của họ đâu.

- Chúng em chỉ yêu cầu CDT đối thoại với cư dân thôi. Và trước khi làm điều này chúng em cũng đã tìm hiểu kỹ rồi ah. Cái này là hợp pháp chứ không vi phạm gì cả.

- Công an hay trật tự viên chúng em nói thật cũng không biết, dưng họ xông vào họ cướp còn hơn cả phường cướp giật. CA giao thông họ cũng đứng đó chứng kiến, chúng em không làm ảnh hưởng gì đến giao thông công cộng. Phương xã họ cũng có mặt và nói rằng " nếu treo băng rôn lên cây, lên tường thì không được. Chứ chúng em cầm trên tay thì không vấn đề gì đâu"> Vậy mà họ xông vào cướp ngày đấy.
    • 1 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ôi đang định mua nhà Thanh Thản, đọc xong cái này em cạch mặt
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 224 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Công AN ở địa bàn đó k làm như ở Mường Thanh là đã k tròn nhiệm vụ.
    Đúng sai tôi không biết nhưng tôi chỉ thấy công an đi thuận đường dân phát hiện mang hết điện thoại ra sẵn sàng quay clip thì công an đứng nhìn rồi bỏ đi, làm đúng thì để dân quay lên còn báo công chứ?. Lần sau họ đi ngược chiều đường (chắc CA thì được phép kể cả cấp phường) dân không đề phòng nên nó mới lao vào cướp. Làm đúng chức trách, quyền hạn sao không đàng hoàng thế? Không loa lên thông báo như đi dẹp mấy bà hàng rong ngoài đường rồi hẵng làm gì thì làm? Công an, nếu làm đúng thì hãy tuyên truyền trước đã nhé
    RZDMRYFRZDMp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 73 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Xin nói tiếp nhé! Chúng em toàn bộ là khách hàng của doanh nghiệp ( đều mang theo CMT, hợp đồng mua bán đầy đủ) đến gặp và làm việc với doanh nghiệp nhưng doanh nghiệp đã cư xử vô văn hóa ( dùng đầu gấu xã hội đen, bảo vệ, quản lý) không cho khách hàng vào để làm việc. Còn dựng lên một cái gọi là đám cưới - ĐÁM CƯỚI GIẢ> để yêu cầu chúng em không đứng trong sân của doanh nghiệp ảnh hưởng đến "ngày vui của người khác".

Khi CDT cử người mời Ban Đại Diện cư dân vào trong phòng họp, bọn đầu gấu còn xông tận vào trong phòng ăn nói rất vô văn hóa. Mà người của CDT để im không có phản ứng gì. Thử hỏi, đây là cái thể loại doanh nghiệp gì? Ai còn dám làm khách hàng của doanh nghiệp này nữa.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 73 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Thiết nghĩ một doanh nghiệp làm ăn tử tế, việc gì phải thuê mướn XHD< thành phần bất hảo. Phải thuê bảo kê là CA để đứng đó bảo vệ?. Khách hàng, tay không tấc sắt ( chỉ có hợp đồng và CMT) đến gặp, thì chí ít nên mời người ta vào nhà. Rồi từ từ giải quyết, sao phải dùng những thủ đoạn hạ lưu để hại khách hàng? Phải chăng doanh nghiệp đã sai. Đã đi đến bước đường cùng và bị lộ điểm yếu?
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 73 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

http://cafef.vn/thi-truong-dau-tu/na...180011ca43.chn

Đây ah, cũng sự việc tương tự nhưng CDT khác họ đã chọn biện pháp " Đối thoại" với khách hàng. Chứ đâu có giống CDT của ĐẠI THANH đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 9 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Híc híc may mắn sao chưa mua nhà của cái ông thản này. Bạn bè mình cũng đang định nhăm nhe nhưng sau vụ này thì cạch mặt làm ăn vớ vẩn đối xử với khách hàng một cách vô học mà nhân viên mường mình cũng thấy ngu ngu làm sao ý, giải thích cho khách hàng toàn vớ va vớ vẩn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hôm nay mình mới được nghe người thân của mình kể chuyện : Hôm thứ 7 vừa rồi có việc đi qua Mường Thanh thì thấy đông người nên ghé qua nghe ngóng thông tin, đang đứng bên phía Ks Mường thì nghe đc cuộc nói chuyện qua lại của các Ả Mường đang bàn nhau vào pha xà phòng với nước để hất vào đám đông. Nghe mà điên hết cả người.
    Mịe cái bọn chó cái kia, Bố chúng mày cũng chả dám nước, chúng mày cứ thử hất nước mà xem. thách chúng mày đó.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

"Ðiều 69

Công dân có quyền tự do ngôn luận, tự do báo chí có quyền được thông tin; có quyền hội họp, lập hội, biểu tình theo quy định của pháp luật."
    Đây là Hiến pháp nước CHXHCN Việt Nam nhé, mà Hiến pháp và Pháp luật là cao nhất rồi nhỉ ?
    Theo hiến pháp thì công dân có quyền biểu tình, mà hôm thứ 7 vừa rồi chưa phải biểu tình, mới là đấu tranh thôi, hoàn toàn trong khuôn khổ pháp luật.
    Xin lỗi nhé, mấy thằng cướp cuối ngày chả có quyền gì, chắc còn chưa đọc đến hiến pháp !
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,020 Bài viết

• 1,567 Được cảm ơn

Thằng cu em làm cùng mình mới mua CT10 nên rủ mình về làm hàng xóm mà qua vụ này mình xin kiếu. Những gì tạo dựng được thì anh làm mất gần hết rồi anh Thản ạ.
    • 227 Bài viết

• 1,216 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bravia Xem bài viết
    Đã bảo zồi mà không nghe!

Tiền của Tư Bản bỏ ra nó chả làm Từ Thiện đâu.

Cái kiểu "Tôi bán Giá 10tr/m2 đấy" - tiếc là tôi bán có 1 căn thôi, mấy căn kia giá khác à.

Mấy ông nhà báo, ông làm chính sách vớ được thì lấy làm căn cứ khẳng định giá thành sản phẩm nó phải như thế. Bà con có ai từng là chủ đầu tư bao giờ đâu mà biết giá trị cấu thành lên sản phẩm nên mới mắc quai như thế.

bởi vậy mới có câu: Đừng mong thằng chủ nó bán dưới giá thành.
    Bạn này nói đúng quá, thể hiện rõ cái bản chất của Đại Thanh, may mờ mình chả dính dáng gì, có người thân, người quen thui. Mờ cảnh báo rùi, họ chả nghe, họ cứ nghĩ họ quen vài ông kỹ sư xây dựng là ok. Haizz, kỹ sư chỉ làm chuyên môn, giá cả, chiến lược có được ngồi bàn đâu mờ biết. Mình suốt ngày ngồi bàn "ủ mưu tính kế" nên nhìn thấy cái "sợ" ở đây nè.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 27 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ông này làm ăn tráo trở thật. Hợp đồng chứ có phải là tớ viết nháp đâu mà dám lên báo bảo là : Do đánh máy sai sót. Điên trên cao nguyên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

đây công an trật tự của phường. Khi dân cư địa bạn họ quản lý(ở đây là cư dân tòa nhà mường thanh của chủ đầu tư) báo có vụ việc thì họ đến để giữ trật tự an ninh, chứ ko có chuyện "công an được thuê đi cướp băng rôn". Tôi k thấy ai là đầu gấu trong clip cả, chắc ý bạn muốn nói tới những người mắng chửi công an??
    rõ ràng trả lời là không nhìn thấy, mà còn già mồm cãi lại. Không tận mắt chứng kiến cái gì đó, thì đừng to mồm phản hồi bất cứ vấn đề gì nha anh hùng núp. đọc mấy cm của đồng chí này mình thấy đây rõ ràng là phe ông thản.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 9 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đọc cả 6 page bài nhưng thấy bác nick anhhunglupdm nì cứ ngu ngu nên e cm phát. Bác là thằng nào hôm đứng trước sàn vậy vest đen dây thừng đỏ hay là mấy con mụ xồ xề già rồi còn xí xớn áo trắng quần đỏ nhìn phản cảm ghê ghớm đến viết cái nick còn ngọng líu ngọng lô nữa là dẫn trích pháp luật ra nghe haizz quá đa học ít thì đừng tinh tướng nhá
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 347 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mask_girl08 Xem bài viết
    Nói mà ko sợ ng ta phỉ nhổ, ng dân được quyền biểu tình trong hòa bình bằng cách treo băng rôn nhé. Miễn là họ ko gây mất trật tự, làm hư hại tài sản, gây thương tích cho ai. Họ đứng trên vỉa hè trc khu chung cư để biểu tình trong hòa bình thì ai có quyền cướp băng rôn hả anh hùng lúp???
    Gọi nhau thân mật nhỉ "những đ/c CA" cái giọng điệu ko nói biết cũng biết là ai đấy lên đây tung hô bợ đỡ nhau.

Quay lại top, chả có gì ko thể xảy ra ở VN. Thế mà mấy chị có người nhà, ng yêu làm xã hội đỏ lúc nào cũng xoen xoét xh đỏ ko xấu, rồi nào là vài con sâu làm rầu nồi canh. Ít nhỉ, vài con thôi!!!
    Sợ thật, XH ngày càng loạn. Giữa ban ngày bao nhiêu ng như vậy mà còn bị đàn áp trắng trợn như vậy thật ko còn gì để nói. Nhớ ngày bé nhà mình cũng nằm diện khu giải tỏa mà bị phá nhà ko đc đền bù, bị ca tới đàn áp đuổi đi bao nhiêu năm tháng. Ba mình cũng đi theo đoàn lên TW để kiện, ăn dầm nằm dề bị đuổi bị đe dọa, ban ngày thì chỉ bị cảnh cáo này nọ thôi, lúc đêm tới khi tp vắng ng thế là bị lùa vào cv rồi bắt nhốt vào tù dọa cho cả đám phải bỏ về. Bao nhiêu năm rồi mình nghe kể vẫn nhớ từ hồi cấp 1,2... tự nhiên nhớ ba quá!!! Và càng thấy ghét tụi cướp ngày ko tả nổi. Còn lão chủ đầu tư thì bá đạo cậy có tiền có quyền ỷ thế ức hiếp ng dân, làm ăn gian dối lừa đảo, coi trời bằng vung.
    TRẤN ÁP BIỂU TÌNH LÀ PHẠM TỘI

Điều 71 Hiến pháp qui định: “Công dân có quyền bất khả xâm phạm về thân thể, được pháp luật bảo hộ về tính mạng, sức khoẻ, danh dự và nhân phẩm.

Không ai bị bắt, nếu không có quyết định của Toà án nhân dân, quyết định hoặc phê chuẩn của Viện kiểm sát nhân dân, trừ trường hợp phạm tội quả tang. Việc bắt và giam giữ người phải đúng pháp luật…”

Do đó trước hết phải khẳng định ngay những người ra lệnh và thực hiện mệnh lệnh đã vi phạm nghiêm trọng Hiến pháp Việt Nam năm 1992 khi họ giải tán, trấn áp và bắt giữ những công dân Việt Nam đang thực thi quyền biểu tình theo điều 69 Hiến pháp.

Đồng thời người ra lệnh và người thực thi mệnh lệnh giải tán và trấn áp biểu tình đều là đồng phạm trong các trường hợp sau đây:

- Gây hậu quả chết người tham gia biểu tình: Họ có thể phạm tội giết người theo điều 93 Bộ luật hình sự(BLHS); hoặc tội làm chết người trong khi thi hành công vụ theo điều 97 BLHS.

- Gây thương tích cho người tham gia biểu tình: Họ có thể phạm tội cố ý gây thương tích hoặc gây tổn hại sức khỏe cho người khác theo điều 104 BLHS; hoặc tội cố ý gây thương tích hoặc gây tổn hại sức khỏe cho người khác trong khi thi hành công vụ theo điều 107 BLHS.
    - Khi họ bắt và giam giữ những người biểu tình thì họ có thể phạm tội bắt, giữ hoặc giam người trái pháp luật theo điều 123 BLHS.

- Trong trường hợp làm hư hỏng tài sản của người tham gia biểu tình, người thi hành công vụ có thể phạm tội hủy hoại hoặc cố ý làm hư hỏng tài sản theo qui định tại điều 143 BLHS.

Như vậy, những người ra lệnh và những người thực hiện lệnh trấn áp biểu tình là họ vi phạm Hiến pháp, pháp luật và chống lại nhân dân.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 347 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Zả nhời bác ợ

BIỂU TÌNH KHÔNG CẦN XIN PHÉP

Ở Việt Nam, cho đến thời điểm hiện tại, Quốc hội chưa ban hành luật biểu tình và các đạo luật khác có liên quan đến quyền biểu tình.

Bởi vậy mọi công dân Việt Nam được tự do thực hiện quyền biểu tình mà không cần phải xin phép hay đăng ký. Quyền biểu tình của công dân Việt Nam không bị ràng buộc hoặc hạn chế bởi bất cứ một đạo luật nào đang có hiệu lực.

Hiến pháp năm 1946 chỉ qui định công dân Việt Nam có quyền tự do tổ chức và hội họp. Nhưng từ Hiến pháp 1959, 1980 và 1992 đều qui định công dân Việt Nam có quyền biểu tình.
    Nghị định 38/2005/NĐ-CP ngày 28 tháng 3 năm 2005 qui định một số biện pháp bảo đảm trật tự công cộng. Nghị định này không có hiệu lực để hạn chế hay ngăn cản quyền biểu tình của công dân. Quyền biểu tình được qui định trong Hiến pháp, còn tập trung đông người nơi công cộng được qui định trong Nghị định 38. Đây là hai vấn đề khác nhau.

Hành động biểu tình là thực thi quyền công dân theo Hiến pháp, còn hành vi gây rối trật tự nơi công cộng là hành vi vô luật pháp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 347 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Người dân chỉ đòi những quyền lợi chính đáng của họ thôi
    Thử hỏi, CĐT không trả hóa đơn khi giao nhà thì sau này lấy căn cứ gì làm sổ đỏ

57869830.xhd