Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hàng nghìn nhân viên MaritimeBank đã và sẽ mất việc

• 2 Lượt chia sẻ
  • 26.1K Lượt đọc
  • 112 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,624 Bài viết

• 5,472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menghe81 Xem bài viết
    Mức xử phạt tiền là 0,05% số tiền thuế chậm nộp tính trên mỗi ngày chậm nộp. Như vậy có nghĩa là "cty nào đó" nộp thuế= 25.000.000/0.05% = 50 tỷ tiền thuế cho 1 kỳ tính thuế á???? Cty nào mà khủng thế??? Chắc bạn nhầm!
    Không nhầm bạn ạ. Nó không phải tiền thuế thu nhập hay tiền thuế VAT, nó là thuế đất dự án ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,531 Bài viết

• 5,508 Được cảm ơn

mình k thích ngân hàng bởi vì quan điểm của mình k thích trung gian, phân phối.
    k thể phủ nhận tiện ích mà NH mang lại, nhưng bên cạnh đó hệ lụy của NH mang lại cũng k phải nhỏ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,023 Bài viết

• 10,557 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_maitrang Xem bài viết
    k thể phủ nhận tiện ích mà NH mang lại, nhưng bên cạnh đó hệ lụy của NH mang lại cũng k phải nhỏ.
    Mình đọc đi đọc lại vẫn chưa hiểu ý bạn, có phải ý bạn là không nên có trung gian như thế mà ai thích cứ giao dịch tiền mặt cho nhau thôi cho phẻ phải không. Và ngân hàng không nên tồn tại ?????
    catcatard20060418_7_be+Nhim
    Chớ thấy đông tàn hoa rụng hết
    Đêm qua sân trước một nhành mai
    ?action=view&current=Hnhnh164
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,343 Bài viết

• 5,413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dungoc2008 Xem bài viết
    Nên không bao giờ có chuyện ngân hàng dám om tiền,
    các DN lấy sổ phụ về thấy giao dịch chậm hơn ngày chuyển lệnh kiểu gì cũng khiếu kiện.

Cái chỗ bôi đậm chưa chắc đâu bạn. Mình đây đã từng bị SHB om tiền: chuyển tiền từ SHB về TK VCB, 2 ngày không thấy tiền đâu (gần 200 tr), check SHB họ nói là đã chuyển rồi tại trung tâm VCB chưa hạch toán vv. Mình kiểm tra lại VCB thì họ nói chắc chắn là chưa thấy tiền về. Mình điên tiết làm cái công văn fax lên thẳng hội sở SHB, ngay sau đó Trường phòng SHB chỗ Đào Duy Anh gọi điện đến mình xin lỗi vì chậm hạch toán , rồi còn đòi đến gặp trực tiếp mình để xin lỗi, còn đề nghị đên bù thiệt hại. Mình nói tôi chả thèm, mà tôi cũng chẳng có thời gian gặp các chị, tôi đang cần tiền mà bên chị om tiền lại còn trả lời chây bửa, bây giờ chuyển tiền ngay cho tôi và tôi cạch mặt ngân hàng các chị, vậy thôi. Từ đáy mình cạch luôn ngân hàng này.

Còn lương thì bên mình chuyển qua VCB. Chậm 1 ngày là chuyện thường. Nhưng không bao giờ chậm quá 2 ngày. Nói chung , mình thấy VCB ở Hội sở thì ổn. Chứ VCB các nơi cũng chuối lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 526 Bài viết

• 1,105 Được cảm ơn

Eo ơi, các mẹ buôn từ chuyện thất nghiệp sang chuyện dịch vụ ngân hàng. Cá nhân e thấy làm ở ngân hàng này ok. Chế độ đãi ngộ hợp lý. E con nhỏ bận bịu, suy nghĩ lắm rồi cũng xin nghỉ. Nghỉ e cũng tiếc lắm, nhưng biết sao bây h, con e nhỏ quá, đi làm công việc full time ko phù hợp nữa
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ, đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 145 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Mình thấy dịch vụ của MSB khá là ok, ít ra rút tiền ATM ko mất phí, giao dịch qua internet banking các kiểu cũng không mất phí, chẳng bù cho BIDV, internet banking thì giao diện vừa ẩm ương, vừa chậm, chưa kể chuyển tiền, ít hay nhiều, nội mạng hay liên ngân hàng cũng bị trừ nghéo tiền, rút thẻ ATM liên ngân hàng thì suốt ngày bị lỗi, phải đi khiếu nại và chờ dài cả cổ mới được trả tiền về. Còn nói về nhân viên MSB, đi giao dịch 1 số PGD thấy khá ổn, chỉ có 1 hôm ở phòng GD chỗ đầu Xã Đàn Phạm NGọc Thạch, mình đến nộp tiền vào TK, có 3 em làm việc thì 1 em gục xuống ngủ, thấy đông khách, hai em kia gọi em đang ngủ dậy, em ý mắt nhắm mắt mở dậy, đưa cho mình tờ giấy bảo viết, mình viết xong thì em ý bảo đã bảo chị điền thông tin thôi mà bla bla, mình hơi bực, bảo " có thấy ai bảo gì đâu", em ý nhăn nhó đưa tờ khác, mình điền thông tin, rồi viết ngày tháng, em ý lại nhăn nhó cau có bảo là chị không được điền ngày tháng, hơ hơ, hướng dẫn ko rõ rồi lại cáu với mình, mình cũng bực mình nhưng lúc đấy đang vội, mới cả thông cảm em ý đang ngái ngủ nên cho qua. Tuy nhiên, nhưng em như thế, mình nghĩ cho nghỉ cũng ok, làm giao dịch viên mà không nhẹ nhàng được với khách hàng, tốt nhất ko nên làm.
    7793
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,850 Được cảm ơn

Mình lại thấy VCB rất ổn, sao bị chê vậy. Mình hay là với vcb Hoàn Kiếm.
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    • 274 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

Bạn này hình như ko phải dân kinh tế, nên mới không thích NH... xã hội lưu thông tiền tệ mà không có ngân hàng , trung gian, thì chỉ là xã hội giản đơn, đồ đá nguyên thủy thôi bạn ạ.....
    Để im cho Hy tu mophat
    Đừng kéo dây chuông nửa anhso-101126_kochiu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,777 Bài viết

• 5,586 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic, vậy là có tiền thì nên chôn ở nhà cất hay cho hàng xóm vay thôi hả bạn ?

Đã không thích trung gian, phân phối thì mình nghĩ bạn cũng đừng đi mua quần áo. Quần áo ngoài đường bán toàn là người trung gian thôi bạn ạ. Tốt nhất là chúng ta nên nuôi tằm, dệt vải, xong tự may
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 3,076 Bài viết

• 4,499 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hyoleenguyen Xem bài viết
    Mình rất hay phải đi ngân hàng
    review như sau:Đông Á càng ok,
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Matnau89 Xem bài viết
    Mình thấy NH Đông Á là ok nhất, nhanh, gọn, lẹ + nhiệt tình.
    thằng bạn làm bên Đông Á nói rằng trong đó có camera và trước mỗi bàn nhân viên có 3 nút bấm đánh giá (mình cũng hay bấm), mỗi tháng sẽ thống kê số đánh giá khách hàng bấm + thái độ nhân viên để cộng trừ tiền thưởng, ko nhiệt tình hướng dẫn khách, ko cười sẽ bị trừ lương

có bữa khoảng 16g15 lật đật chạy ra agribank chuyển tiền tới bến tre, NH lúc đó vắng tanh, nv già trẻ đều có, hăng hái hướng dẫn mình viết giấy chuyển tiền, thủ tục cũng nhanh vì chi nhánh nhỏ thôi. tới 16g30, có 1 anh ẵm em bé vào xin đóng tiền điện thì họ mời anh ta về bảo là hết giờ làm việc, mình sửng sốt luôn. người ta bận công việc tranh thủ tới giao dịch mà thái độ của NH agribank như vậy thiệt bó tay, ko có khách nào cũng ko thèm tiếp.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,138 Bài viết

• 2,936 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_si Xem bài viết
    thằng bạn làm bên Đông Á nói rằng trong đó có camera và trước mỗi bàn nhân viên có 3 nút bấm đánh giá (mình cũng hay bấm), mỗi tháng sẽ thống kê số đánh giá khách hàng bấm + thái độ nhân viên để cộng trừ tiền thưởng, ko nhiệt tình hướng dẫn khách, ko cười sẽ bị trừ lương

có bữa khoảng 16g15 lật đật chạy ra agribank chuyển tiền tới bến tre, NH lúc đó vắng tanh, nv già trẻ đều có, hăng hái hướng dẫn mình viết giấy chuyển tiền, thủ tục cũng nhanh vì chi nhánh nhỏ thôi. tới 16g30, có 1 anh ẵm em bé vào xin đóng tiền điện thì họ mời anh ta về bảo là hết giờ làm việc, mình sửng sốt luôn. người ta bận công việc tranh thủ tới giao dịch mà thái độ của NH agribank như vậy thiệt bó tay, ko có khách nào cũng ko thèm tiếp.
    16h30 là hết giờ giao dịch mà bạn. Ko phải họ không linh động nhưng có đóng tiền vào thì ngày hôm sau mới xử lý được. Ngoài ra nv ngân hàng còn phải kiểm quỹ chứ có được về ngay đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 79 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Agribank và điện lực có thỏa thuận thu hộ tới 16h để chốt số đấy bạn. Ở đâu cũng có người này người kia thôi. Lúc trước mình có mở tài khoản tại VCB từ 2004, và ít xài, mình không nhớ lúc đó ký thế nào chỉ nhớ mang máng, ra đổi chữ ký để xài lại, thế là cũng bị củ hành lên xuống, mặc dù đưa CMND, thẻ tài khoản, thẻ ATM,... Chắc nhìn mình thảm quá, nên cái anh giao dịch bên cạnh nói với con bé tiếp mình là thôi làm cho người ta, thế mới xong. Đi giao dịch bên ACB thì gặp 1 anh đi chuyển tiền, em nhân viên nhăn mặt kêu sao tiền anh hôi thế, ông ý nói: anh bán cá thì tiền anh nó hôi, em nói gì kỳ vậy. Túm lại là hên xui, gặp phải mấy em đúng lúc trái gió trở trời thì ôm cục tức vô người. Mà gặp mấy em này là đừng có hiền, cứ làm dữ là lại xụi lơ vì sợ xếp ngồi sau oánh giá.
    • 619 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

16h30 thì họ không làm là đúng rồi. Lúc đó anh kia có thể để lại giấy nộp tiền, họ sẽ hạch toán và sáng hôm sau. Từ 16h30 trở đi thì bạn chỉ có thể giao dịch các phát sinh nội bộ thôi.
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6