Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hàng nghìn nhân viên MaritimeBank đã và sẽ mất việc

• 2 Lượt chia sẻ
  • 26.1K Lượt đọc
  • 112 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,599 Bài viết

• 13,966 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi alububi Xem bài viết
    Vốn có 1 mà đi huy động tới 10, lãi suất cho vay thì gấp đôi lãi suất huy động, chưa kể tiền boa cho nhân viên tín dụng thì ngân hàng có bị chửi thêm nữa cũng ko oan đâu thím.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi beee_hp Xem bài viết
    Ơ, thế bạn nghĩ doanh nghiệp trong các lĩnh vực khác không phải nghĩ, cứ ngồi chơi là lợi nhuận khắc đến. Chả phải ác cảm gì nhưng đã đến lúc ngân hàng cũng phải chia sẻ khó khăn với các doanh nghiệp khác, quen dần với việc bị sa thải, mất việc, giải tán nếu làm ăn không hiệu quả.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi emiuanhu Xem bài viết
    Ngân hàng có công đầu trong việc tạo ra bong bóng bất động sản
    Lúc các chú ăn dày, ấm túi, người khác nghèo khổ sao không thấy nói năng, chia sẻ nhỉ. Đi đâu mặt cũng cứ vênh vang ta đây dân ngân hàng

Bất động sản hay ngân hàng mà có sập, dân cũng có cách giữ tiền của mình chứ chắc cũng chẳng xót đâu. Phũ phàng thế đấy
    Cảm ơn các bạn đã cmt.
    Không riêng gì VN, ở nước ngoài nhiều người cũng không ưa gì dân ngân hàng.

Xét cho cùng, NH cũng không khác gì lắm bọn cho vay ngày xửa ngày xưa, giờ thì hiện đại hơn và có vỏ bọc đẹp hơn. Một điểm dễ thấy nữa là bất kỳ chính quyền nào cũng phải nắm và bảo trợ, sống chết với NH.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 98 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ghet-trung-quoc Xem bài viết
    VCB đi rút tiền mà chữ ký ko giống nhau là cho đứng ký tới khi nào giống nhau thì mới giao tiền, khách hàng mình bị 1 lần rồi tỡn tới già luôn, lấy tiền ra được hú hồn luôn, chị ấy chuyển qua ACB gởi cho nhanh gọn lẹ mặc dù gần đây có nhiều vụ lùm xùm lên báo
    Techcombank cũng thế này, cái thẻ e đk từ lâu ơi là lâu rồi, hồi ý ký chữ ký kiểu trẻ con. Giờ ko sao ký cho giống đc. 2 lần, 1 lần đi hủy cái thẻ visa, 1 lần đi rút tiền. ký mãi mới giống. rồi e đk đổi mẫu chứ ký luôn.

Cơ mà họ làm thế cũng vì tính bảo mật. Nhưng đa phần là đi những văn phòng giao dịch to mới bị vậy, văn phòng nhỏ thì chả bị để ý mấy, e rút ở VP chỗ Lê Thanh nghị suốt chả bị ai hỏi cái vụ chữ ký, thế mà hôm nọ ra rút chỗ nhần nhật duật thì thôi rồi :-s
    • 1,901 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Martime: toàn dụ khách hàng làm dịch vụ này khác (y như spa vậy), khôgn thích

=))) y chang mình lúc gửi tiền cho MSB
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 555 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Mình thấy nv ngân hàng MaritimeBank dễ thuơng mà , mình giao dịch ở đường D2 Bình Thạnh và Nguyễn thị Thập Q7 thấy rất ok , khách đến nv mở cửa , mời ngồi, rót nước( nếu các quầy đều kín) thủ tục cũng nhanh , chỉ dẫn khách tận tình. NV của vietcombank CN khánh hội Q4 cũng dễ thuơng, ACB Khánh Hội thì mặt mày nghiêm trọng lầm lỳ . Còn 1 dãy ngân hàng dọc đường Khánh Hội nữa thì chưa vào nhưng hầu như đều có....bảo vệ dễ thương ( haha , vì mình bị nhiều trường hợp phải dừng xe trước mấy bank này và đều đựoc mấy anh bảo vẹ giúp đỡ )
    • 1,564 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_si Xem bài viết
    sáng nay đi chuyển tiền NH ACB mà phát điên với nhân viên bên đó (lần nào ghé ACB cũng có rắc rối), nó còn tệ hơn cả Agri bank nữacó quy định mới của kiểm toán nhà nước bây giờ viết giấy chuyển tiền phải ghi đầy đủ thông tin người gửi, số CMND, địa chỉ... do mình ko biết nên vào ghi như bình thường, tờ đầu bị sai, bắt ghi lại, ghi tờ 2 gửi bắt ghi lại tờ 3 vì có dấu gạch xóa, xong tờ 3 bắt ghi lại tờ khác nữa nữa . nổi điên lên mắng cái bà NV ACB, sao ko hướng dẫn từ đầu, cứ như cơ quan nhà nước hạch sách vậy. Mà thái độ của NV ACB cũng ko thân thiện nữatức quá đi về ghé Đông Á, vào đó các nhân viên Đông Á hướng dẫn tận tình cho đến khi mình ghi xong đầy đủ tờ giấy chuyển tiền (kiên nhẫn chỉ 5-6 lần lúc nào miệng cũng mỉm cười ko khó chịu), tốn chỉ 22k phí mà thoải mái vậy cũng đáng nữa.
    Sao bạn không giao dịch ở BIDV ý, chứng từ ngân hàng lập cho, khách hàng chỉ cần đọc rồi ký, nhanh gọn mà phí rẻ nữa.
    • 1,677 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

Thích nhất Phương Nam vì làm cực nhanh gọn.Ấn tượng với VP bank vì các bạn ý niềm nở,nhiệt tình thôi rồi.Sợ nhất mấy bác Agri vì làm quái j cũng lè rề,làm cái ủy nhiệm chi mà bắt chờ kí duyệt linh tinh đến 30 phút.1 đi k gặp lại là mấy bác già ở Viêtin: Chị hết giấy rồi,em cứ đưa tiền đây,tí rảnh chị chuyển(nói xong quay qua chửi bà bên cạnh: mày làm gì mà hết sạch giấy chuyển tiền thế?Về hội sở lấy đi-> tiếp tục cãi nhau xem ai đi lấy)) ).Còn ACB thì vênh kinh người.Hỏi chỉ gật với lắc,mặt lạnh tanh.Tech thì kênh kiệu,mình hỏi về ls thỏa thuận,em ý nhìn từ đầu tới bụng với ánh mắt kiểu" có dc bao nhiu mà hỏi ls " ý-> **** thèm chơi lun^o^
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,076 Bài viết

• 18,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mechipsam Xem bài viết

Bạn này làm NH SHB hay người nhf làm SHB vậy
    Mình làm giáo viên, có họ hàng làm ở Agri, MB, được chưa bạn?
    Có sao nói vậy thôi nhé
    • 614 Bài viết

• 1,491 Được cảm ơn

Có mợ nào biết NH uy tín nào có lãi suất TK cao ko PM cho mình nhoé, đang có 1 đống giấy lộn VND chả biết gửi vào đâu, thấy ls hạ thấp qué.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,076 Bài viết

• 18,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thaonguyen00 Xem bài viết
    Ghét nhì là người tranh luận mà đem chỉ trích cá nhân, vùi dập người khác.

Chống spam: nhân viên Eximbank làm việc chậm, nhiều khê, nhìn hình thức không thấy chuyên nghiệp.
    Gần nhà mình có 1 cái chi nhánh Eximbank, đợi dài cổ chả thấy cây ATM có máy
    • 3,894 Bài viết

• 5,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cafe_omai Xem bài viết
    Nói về MSB, mình thấy dịch vụ khá tốt đấy chứ. Thẻ rút được ở tất cả các cây ATM free hoàn toàn. Dịch vụ ngân hàng trực tuyến thuận lợi. GDV của MSB dễ thương và thân thiện.
    Mình có đứa bạn làm GDV của MSB, giờ đang nghỉ sinh. Không hiểu có bị ảnh hưởng gì của đợt sa thải này không.
    ờ, tớ cũng thích thẻ của MSB rút được nhiều tiền và nhiều nơi free. nhưng có 1 vài ngân hàng ko liên kết nên chả rút được (hôm nọ tớ vào HSBC mà quên thẻ nên nhét thẻ của MSB vào, thấy báo mất 59k tiền phí nếu rút 3tr, ờ thì rút, thế mà cũng bị trả lại vì ko liên kết nên ko được rút tiền). may quá, chạy sang Bảo Việt bên cạnh rút free, tiết kiệm đc 59k hehee

tớ thấy mấy em GDV của MSB được đấy chứ, nhiệt tình và thân thiện.
    • 614 Bài viết

• 1,491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunflower82 Xem bài viết
    Sao bạn không giao dịch ở BIDV ý, chứng từ ngân hàng lập cho, khách hàng chỉ cần đọc rồi ký, nhanh gọn mà phí rẻ nữa.
    Ờ, m thấy BIDV nv giao dịch cũng được (ít ra là nv mình từng gặp), tuy phong cách cũng hơi luộm thuộm 1 tý kiểu mậu dịch. Ghét nhất bọn VCB tinh vi, kênh kiệu, làm việc thì lề mề, mình mở TK ở chỗ nó, mang tiền đến cho nó mà nó săm soi giấy tờ quá đáng, hạch sách đủ điều, đúng là bọn nv VCB thất học ngu si đần độn! Dùng HSBC thấy ổn, nv lịch sự nhã nhặn!
    • 3,894 Bài viết

• 5,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vth1974 Xem bài viết
    Công nhận trong các bank nhà nước thì các em ở Agri và công thương làm việc rất khó chịu, nguyên tắc cứng nhắc, thái độ phục vụ thì dở kinh khủng. Khối tư nhân có ACB với sacombank cũng tinh vi, nói chung là thái độ cứng nhắc và bất cần. Mình thấy các ngân hàng nhỏ thấy cần khách hàng hơn. Còn bank nước ngoài thì phục vụ ổn rồi, không kêu ca tí nào cả
    tớ vì có việc nên phải chuyển tiền vào tk của KH tại Vietin. 2 cái PGD cách nhau 50m, 2 cách tính tiền phí khác nhau. 1 bên thì trông sạch sẽ hiện đại, nhưng chẳng để lại ấn tượng gì ngoài việc của PGD thấy có 1 chị (mà tớ ngồi khai giấy tờ rồi đếm tiền rồi chờ tính phí cũng 30 phút). 1 cái trông cũ cũ, toàn các chị già, í ới nhau hỏi xem ghi thế này đc chưa, tính phí thế này đúng ko, sao ko nhập vào hệ thống được. nản thôi rồi.

Agri thì chuối, gửi tiền ở CN này mà rút ở CN khác ko được, vì hồ sơ của tớ ko được cập nhật ảnh. má ơi, CMT người ta đó, sổ tiết kiệm đó, đúng hết mà ko được rút chỉ vì CN kia ko cập nhật ảnh CMT vào hồ sơ. bố khỉ, tôi mà biết phải cập nhật ảnh CMT của tôi lên hệ thống của các vị thì tôi mới được rút tiền, thì tôi cũng nhắc rồi.

Vietcombank thì cũng tùy từng nơi. ở Hà Nội đa số tớ thấy ổn. có điều hôm nọ tớ rút tiền ở cây ATM của VCB. đúng hôm ươn người nên chạy vào CN ngay cạnh đó đòi đổi tiền vì có tờ 100k bị rách. 1 em GDV đòi thu phí 4%. tớ bảo tớ rút tiền ở ATM bên cạnh bị rách thì phải đổi cho tớ, chứ sao bắt tớ mất phí. em ý bảo nếu thế thì phải làm giấy đề nghị, rồi VCB sẽ kiểm tra nếu đúng rút tiền ở cây ATM đó mới được đổi. ok, đang ươn người, ngồi chờ cũng được. "nhưng chờ lâu lắm, vì bạn phụ trách làm giấy tờ kiểm kê đi ra ngoài", "ko sao, chị chờ được". "thôi chị làm việc với anh trưởng phòng phụ trách kiểm kê", cũng ok. "ơ nhưng giấy yêu cầu kiểm kê hết rồi chị ạ", thế thì chị chờ em in giấy mới. "chị phải chờ kiểm kê, chờ bên em kiểm tra camera xem có đúng chị rút tiền ở cây ATM này ko, rút đúng tờ tiền đó ko" bla bla bla rồi thì "đâu thẻ của chị đâu? sao thẻ ko phải tên chị? thẻ của chồng chị thì chị có giấy tờ ủy quyền gì chứng tỏ chị được dùng thẻ của chồng chị ko? thẻ chồng chị là ngân hàng khác, nên phải chờ lâu đấy chị nhé". oh, bây giờ tớ mới biết tớ phải có giấy ủy quyền của chồng thì mới được rút tiền từ thẻ ATM của ổng. trong khi tiền thì từ cây ATM của em, nhưng em nhất định ko muốn đổi. thôi thì chị đang rảnh, chị sẵn sàng chờ xem em còn Ơ KÌA gì với chị nữa ko. sau 1 hồi vặn vẹo, em ý thấy mình đủng đỉnh quá, vậy là em ý chạy ra chạy vào rồi đổi tiền cho tớ. lần đầu tiên thấy 1 em VCB làm ăn kiểu này.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 619 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2013b Xem bài viết
    Ờ, m thấy BIDV nv giao dịch cũng được (ít ra là nv mình từng gặp), tuy phong cách cũng hơi luộm thuộm 1 tý kiểu mậu dịch. Ghét nhất bọn VCB tinh vi, kênh kiệu, làm việc thì lề mề, mình mở TK ở chỗ nó, mang tiền đến cho nó mà nó săm soi giấy tờ quá đáng, hạch sách đủ điều, đúng là bọn nv VCB thất học ngu si đần độn! Dùng HSBC thấy ổn, nv lịch sự nhã nhặn!
    Đợt rồi Vietcombank có thay đổi logo, và chắc là có chương trình quảng cáo, PR khá rầm rộ. Mình trước học Ngân hàng nên bạn bè làm Vietcombank khá nhiều, đứa nào cũng đổi avata trên facebook thành logo của VCB, rồi chia sẻ những hình ảnh của VCB nữa.
    Có đứa bạn mình đăng bức ảnh về Nụ cười của GDV của VCB mà bị mọi người ném đá, thi nhau kể tội nhân viên, GDV Vietcombank làm con bé bạn mình tức anh ách. Hi. Nhưng tức cũng không được vì thực tế nó là như vậy rồi.
    73188_178017655685689_595870716_n
    • 953 Bài viết

• 863 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rubyxanh Xem bài viết
    Mình thấy nv ngân hàng MaritimeBank dễ thuơng mà , mình giao dịch ở đường D2 Bình Thạnh và Nguyễn thị Thập Q7 thấy rất ok , khách đến nv mở cửa , mời ngồi, rót nước( nếu các quầy đều kín) thủ tục cũng nhanh , chỉ dẫn khách tận tình. NV của vietcombank CN khánh hội Q4 cũng dễ thuơng, ACB Khánh Hội thì mặt mày nghiêm trọng lầm lỳ . Còn 1 dãy ngân hàng dọc đường Khánh Hội nữa thì chưa vào nhưng hầu như đều có....bảo vệ dễ thương ( haha , vì mình bị nhiều trường hợp phải dừng xe trước mấy bank này và đều đựoc mấy anh bảo vẹ giúp đỡ )
    mình cngx thích msb, nhiệt tình lúc nào cũng cười, he he chỗ nào cũng thế kể cả mình có nhiều tiền ở chi nhanh đó hay ko
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 280 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mình cũng thường xuyên gửi tiền MSB, vì là dân KD nên để tiền trong TK chuyển tiền đi bất cứ Nh nào cũng ko mất phí, NV vui vẻ nhiệt tình nữa
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 61 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mong là các bạn ấy sẽ đươc điều chỉnh lại cơ cấu, chứ giờ thất nghiệp thì tội lắm, đã khó khăn lại càng khó khăn hơn.
    • 639 Bài viết

• 966 Được cảm ơn

Hic thấy chưa, các mẹ toàn chê các phòng giao dịch có các chị nhân viên già làm ăn chậm chạp, ai cũng thích giao dịch với các em trẻ trung phơi phới cho nhanh nhẹn.
    Thế nên ngân hàng nghe thì ngon nhưng đào thải rất kinh khủng. Ngoài 40 ko lên sếp yên tâm được động viên về hưu non. Ừ thì bình thường lương có cao hơn các ngành khác thật nhưng lấy đâu ra lắm chỗ mà lên sếp thế. Khi 40 con vẫn đang học phổ thông mà phải nghỉ việc thì tính sao???
    Còn nếu lỳ ra ko chịu về hưu thì sẽ được thuyên chuyển đến các phòng giao dịch xa xôi hẻo lánh mà làm lương cũng rất thấp.
    Vào các NH các mẹ thử xem tỷ lệ nv già vô cùng ít so với các ngành khác. Chú mình gần 50 đã bị động viên về hưu, con thì nhỏ ko muốn về nhưng rồi cũng ko chịu được áp lực với ko theo kịp các công nghệ thay đổi liên tục của Nh nên cố đến 50 con học xong cấp 3 cũng phải về hưu non
    Trong NH lương phân cấp kinh khủng, sếp trưởng phòng gấp 3,4 lần nhân viên. Lương Cn lớn khác hẳn lương CN nhỏ, lương nv phòng giao dịch có nơi chả đủ nuôi thân.
    Sếp thì luôn yc nhân viên phải tận tụy và nhiệt tình với khách. Nhưng chả riêng gì NH các ngành khác cũng vậy thôi chỗ nào mà chả có người này người kia. Nên tùy tính người là chính, có người nhiệt tình làm sao để tốt cho khách nhất, cũng có người dửng dưng khi nào khách hỏi thì nói. Có người rất trách nhiệm cũng có người làm đâu bỏ đó dừa việc cho người khác là chính.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 614 Bài viết

• 1,491 Được cảm ơn

Nhìn cái hình này thấy vô duyên sao đó: 2 thím nv VCB vô công rồi nghề hết việc ngồi nhìn nhau đắm đuối như cặp les, coi như xung quanh ko có ai vậy, pó chiếu vs VCB

Trích dẫn Nguyên văn bởi cafe_omai Xem bài viết
    Đợt rồi Vietcombank có thay đổi logo, và chắc là có chương trình quảng cáo, PR khá rầm rộ. Mình trước học Ngân hàng nên bạn bè làm Vietcombank khá nhiều, đứa nào cũng đổi avata trên facebook thành logo của VCB, rồi chia sẻ những hình ảnh của VCB nữa.
    Có đứa bạn mình đăng bức ảnh về Nụ cười của GDV của VCB mà bị mọi người ném đá, thi nhau kể tội nhân viên, GDV Vietcombank làm con bé bạn mình tức anh ách. Hi. Nhưng tức cũng không được vì thực tế nó là như vậy rồi.
    73188_178017655685689_595870716_n
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 619 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2013b Xem bài viết
    Nhìn cái hình này thấy vô duyên sao đó: 2 thím nv VCB vô công rồi nghề hết việc ngồi nhìn nhau đắm đuối như cặp les, coi như xung quanh ko có ai vậy, pó chiếu vs VCB
    Ui ui, ảnh để họ PR mà chị comment thế thì hỏng hết ý đồ của họ rùi. Hihi. Kể dạo này FB của em toàn ảnh của VCB, bội thực mất. Mọi người vào fanpage của VCB xem, nhiều ảnh tự sướng lắm.
    http://www.facebook.com/ilovevcb
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,076 Bài viết

• 18,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thật sự không thấy Vietcombank thay đổi bộ nhận dạng thương hiệu thành công, thấy nó sao sao á
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6