TIN TÀI TRỢ.

Hàng nghìn người chen chân trên đường hoa Nguyễn Huệ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.2K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 128 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhlong123 Xem bài viết
    Sắp sang năm mới rồi. Chúng ta hãy dành cho nhau những lời nhẹ nhàng, thân thiện. Bớt tranh cãi, chỉ trích và hãy mở rộng tâm hồn, chấp nhận những khác biệt và cùng chúc nhau năm mới hạnh phúc.
    Ai cũng nhẹ nhàng, vui vẻ mà bạn. Dĩ nhiên chỉ trừ những cái thùng đựng rác thì luôn thích bốc mùi bằng cách chọc ngoáy, đá đểu, chê bai vì ghen tức. Mà thùng rác thì tự bản thân nó có khi nào mà không bốc mùi?

Bonus cho các bạn nào thích gúc: Bạn có thể google translate chữ thùng đựng rác

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 128 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1311981 Xem bài viết
    Tuy đường đông nghịt, nhưng rất sạch sẽ. Mọi người đều đi chầm chậm, không hề có chen lấn xô đẩy... và ai cũng cố gắng né né không để bị ảnh hưởng đến các bồn hoa.
    Yêu SG lắm.
    Bạn này viết hay quá, chỉ có mấy dòng mà mô tả chân thực tính cách người Sài Gòn. Mong sao Sài Gòn sẽ giữ mãi được tính cách này
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,343 Bài viết

• 5,404 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweater_ Xem bài viết
    Bạn này viết hay quá, chỉ có mấy dòng mà mô tả chân thực tính cách người Sài Gòn. Mong sao Sài Gòn sẽ giữ mãi được tính cách này

Chả nhẽ các bạn SG cũng định giữ mãi tính cách này:

http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2013/...-sau-giao-thua

Trung tâm Sài Gòn ngập rác sau giao thừa

Sau khi mãn nhãn với những màn pháo hoa rực rỡ đón chào năm mới, người dân TP HCM lục đục về nhà, để lại sau lưng la liệt những túi ni lông, vỏ chai nước ngọt, vỏ dừa... ở vỉa hè, vườn hoa.

Khu vực trước đường hoa Nguyễn Huệ phía bên bến Bạch Đằng, rác tràn ngập trên mặt đường.
    Cách đó không xa, phía chân cầu Khánh Hội bên phía quận 1, rác rưởi tràn lan.

Các loại rác được xả thẳng xuống đường.

Trong đó có cả vỏ chai nước ngọt, vỏ dừa sau khi sử dụng
    . [/b]

Khay xốp đựng cá viên chiên, áo mưa lót để ngồi cũng không ai chịu thu gom.

Rác tràn ngập cả khu vực công viên bên dưới cầu Khánh Hội phía quận 1.

Những công nhân vệ sinh hối hả thu dọn "bãi chiến trường" sau giao thừa. Trời đang dần sáng...

Đức Quang
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 415 Bài viết

• 3,575 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NguoiHanoi1234 Xem bài viết
    Okay, nói chung dân SG chỉ hơn đc cái lũ ngợm hà lội ở chỗ ý thức hơn ko có chà đạp giành giật bon chen, nhưng việc giữ gìn vệ sinh vẫn còn kém lắm. Nhưng dân SG ko có giống như cái lũ ngợm kia, mỗi lần mà có cái gì tiêu cực là đổ lỗi dân tỉnh. Vâng, đây là cái link page thể hiện cái sự vô ý thức vứt rác bừa bãi của lũ ngợm đó đây ạ:

http://www.facebook.com/media/set/?s...5096696&type=1

Đấy, đêm giao thừa dân tỉnh họ về quê hết rồi đấy, chỉ còn cái lũ ngợm hà lội thôi đấy. để xem đổ lỗi cho ai nhé!!! TỞM cho cái lũ ngợm này quá
    • 6 năm
    • 30 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Đầu bò thật
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 112 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Tối qua mình đã đi bộ từ Q1 qua Q4 để đón pháo hoa. Ấn tượng mà rất yên bình, nhẹ nhàng, nhiều nụ cười nở trên môi. Chỉ có 1 việc khó chịu là sau khi xem pháo hoa xong thì rác ngập đường từ Cầu Khánh Hội về tận Tôn Đức Thắng, tuy nhiên, công nhân vệ sinh đã hối hả dọn sạch, Ước gì các bạn khg xả rác là vui lắm.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 128 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Sài Gòn không tự nhận là nhất quả đất và dĩ nhiên là thua HN, ở tiết mục phố hoa. Chuyện xả rác là chuyện cần sửa đổi, nhưng không phải vì vậy mà phủ nhận nét đẹp văn hóa, cách cư xử văn minh của SG trong tổ chức và cùng giữ gìn, trân trọng cái đẹp chung của cả cộng đồng.

Chỉ thắc mắc là chuyện đường hoa, bạn đá sang chuyện rác sau bắn pháo hoa chi vậy? Mình không muốn sa đà theo hướng đó, dù gúc 1 cái cả rổ. Nhưng nếu HN thích, có thể tự nhận nhất quả đất trong chuyện đó luôn, như cách vẫn thường thấy của HN trong mọi lĩnh vực
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 342 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Đường hoa đẹp quá Hn ko có làm tỉ mỉ như thế này ,nhưng đường có vẻ hơi ngắn nhỉ ,người đông vậy khó đi lắm.

Trích dẫn Nguyên văn bởi alligator9286 Xem bài viết
    Đây là ảnh của nhiếp ảnh gia Dương Minh Long chụp tối nay tại Hà Nội
    547664_564712333541513_519188965_n
    tớ chẳng phải dân Xì Gòn cũng chẳng phải dân Hà Nội
    Ối giời mẹ này ko phải dân Hn nên **** biết gì, cành này là cành đào người ta bày trên vỉa hè ai mua thì bán hoa rụng nhiều do nhấc lên xuống nhiều chứ chẳng ai bẻ cành hái hoa rồi vứt trên đó đâu thưa mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 892 Bài viết

• 1,753 Được cảm ơn

Mình không bênh HN cũng chẳng bênh SG,nhưng nói thật khi đọc những điều chê bai của các bạn thì mình thấy Khinh .
    Gì là lũ,là loại hay ngợm ở đây.
    Dù chúng tôi sinh sống ở đâu,chúng tôi và các bạn vẫn mãi mãi là trong 1 gia đình.
    Chúng tôi là những kiểu hay loại như các bạn nói,thì nói thật các bạn có khác gì chúng tôi đâu?
    Khi phát ngôn hãy suy xét cho cẩn thận,kẻo rằng lời nói đá mình ngay lại.
    Tôi thấy thương nơi nào có các bạn đang sinh sống.Bởi cứ tỏ ra mạnh mẽ và bảo vệ đi,cứ chửi đổng lên đi,có ai biết cho bạn không,hay người ta nhìn vào các cái cách mà các bạn phát ngôn để đánh giá chính các bạn,và đánh giá nơi các bạn đang sinh sống: Tưởng thế nào,cũng chỉ thế thôi uh ?
    Em chỉ là em thôi.......Em của thời Nông Nổi , Dại Khờ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 415 Bài viết

• 3,575 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trytoguessreturn Xem bài viết
    Lũ HN vẫn hơn cái lũ dòi bọ, điển hình là boyy, chuyên tráo trở đặt điều vu vạ người khác. Đã bị vạch mặt trong top dưới này. Dò bọ nên mới tự sướng được trong rác thải như vậy

https://www.webtretho.com/forum/f26/mot-ha-noi-yen-binh-va-vang-lang-1551917-post28450709/#post28450709

gì vậy??? điên à??? tui dzô đó comment bao giờ?
    • 868 Bài viết

• 2,565 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi boyy Xem bài viết
    gì vậy??? điên à??? tui dzô đó comment bao giờ?
    Bị trytoguessreturn vạch mặt ở đây này. https://www.webtretho.com/forum/f26/h...l#post28409074

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 244 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Đầu năm mới cả nhà mình ơi! Đừng tự rước cái bực bội vào mình nữa! Đừng nói qua nói lại những lời khó nghe đi nha! Please!!!!!!!!!!
    Khuya qua đi đường hoa Nguyễn Huệ, phải công nhận đẹp thật! Các bạn hãy cứ thưởng thức cái đẹp ấy đi, xí xóa hết những điều chưa vừa mắt, cuộc sống đã quá nhiều bề bộn rồi! Hãy tự thưởng mình những niềm vui trong những ngày đầu năm mới đi nhé!
    Mong cả nhà mình 1 năm nữa nhiều may mắn, nhiều niềm vui!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 415 Bài viết

• 3,575 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Blue_Winter Xem bài viết
    Bị trytoguessreturn vạch mặt ở đây này. https://www.webtretho.com/forum/f26/h...l#post28409074
    Ừ trong topic đó thì tui có comment ở trỏng, chứ topic kia tui thậm chí còn chưa đọc. Mà bị trytoguessturn vạch mặt về dzụ gì???
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 732 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    https://www.webtretho.com/forum/links...-sau-giao-thua

Đúng là nhìn những hình trên thì thấy cũng hơi buồn. Tuy nhiên tui nhìn hoài chẳng thấy một cái thùng rác công cộng nào hết thì lấy gì cho người ta bỏ rác vô ? Hơn nữa nếu có thì cũng không đủ thùng để chứa một lượng lớn rác thải ra như vậy. Có lẽ năm sau nhà chức trách sẽ có biện pháp khắc phục ( tỉ như đặt thêm thùng rác, thu dọn rác liên tục hoặc hạn chế các hàng rong gây xả rác... ). Tuy nhiên cũng thấy mừng vì hoa cảnh vẫn còn nguyên đó, chỉ cần dọn sạch rác là sáng hôm sau "em iêu" của mình lại đẹp rạng ngời thôi ( hehe!). Những ngày giáp Tết thấy thương và vô cùng biết ơn các ACE công nhân vệ sinh.
    SG, HN gì cũng là người một nhà. Mình nói chuyện nhẹ nhàng, có phê ai hay được ai phê thì cũng là ý tốt giúp nhau hoàn thiện mà thôi. Các mẹ bắt tay huề đi, nhứt là các mẹ SG đó nhe, hãy tự hào vì lòng hiếu khách và tính hỉ xả của người SG hơn là vì những cái so sánh hơn thua khác.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4