TIN TÀI TRỢ.

Hàng nghìn người chen chân trên đường hoa Nguyễn Huệ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.2K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,062 Bài viết

• 7,256 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    SG ko chỉ có đường hoa Nguyễn Huệ, mà còn có hội hoa xuân Tao Đàn, đường hoa khu Crescent mall q7, và còn nhiều chợ hoa như chợ hoa 23/9, Hồ Thị Kỷ, Bến Bình Đông, chưa kể những chợ hoa nhỏ nhỏ khác. Chỗ nào cũng đẹp & nhiều hoa, chụp hình rất thích. Năm nào em cũng đi hết 1 vòng tất cả những chỗ này, rất rất rất nhiều hình đẹp.

Yêu SG dễ sợ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,674 Bài viết

• 19,542 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoa7even Xem bài viết
    Cty mình có làm đường Hoa Nguyễn Huệ. Nên mình có cơ hội chụp ảnh trước khai mạc (ngày 26 AL), lúc đó ít người. Mình úp lên cho các bạn xem nhé, xấu đừng chê nhe.

8451871091_4a297000d8_z
    Thích cảnh này nhất: bình yên và thân thiện quá
    10411268_667971889939285_6197991174699016601_n
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,655 Bài viết

• 80,748 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khoa7even Xem bài viết
    Cty mình có làm đường Hoa Nguyễn Huệ. Nên mình có cơ hội chụp ảnh trước khai mạc (ngày 26 AL), lúc đó ít người. Mình úp lên cho các bạn xem nhé, xấu đừng chê nhe.
    8452876432_b7f70a264f_z
    Máy ảnh gì mà đẹp thế ? mẹ nó có học chụp ảnh hay tự mày mò ?

Trích dẫn Nguyên văn bởi greenherb Xem bài viết
    Thích cảnh này nhất: bình yên và thân thiện quá
    Mình cũng thích cảnh này, ko thích mấy cái đầu rắn lêu nghêu lên, nhìn ko có yên bình
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,417 Bài viết

• 3,258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2013f Xem bài viết
    Chưa đạt thì nghe người ta góp ý, chứ cái gì cũng tự sướng nhất quả đất thì muôn đời cũng ko đạt dc bằng nta.
    Bạn quote chỗ nào tui "oánh giá thấp" việc SG làm ra đây coi!
    Sao lại ko so với Nhật được? Số tiền bỏ ra làm đường hoa ở VN chắc gì đã ít hơn Nhật?
    Cần học tập nước khác (chả phải vì tiền, cũng chả phải tầm cỡ gì ghê gớm) ở chỗ: Thay vì mỗi năm bày hoa ra 1 tuần tốn kém rồi bỏ đi thì nên trồng các cây hoa lưu niên để đường phố có bóng mát, hằng năm lại ra hoa hoành tráng hơn là hoa xếp đặt, lại đỡ tốn kém đổ tiền vào dùng 1 tuần rồi vứt đi thành rác thải!
    Mình nhớ ko nhầm thì bạn binbin này bữa có tham gia vô cái topic về đường hoa Hà Nội và chửi dân SG cũng như cái đường hoa Nguyễn Huệ dữ dội......Chắc vẫn chưa vừa lòng nên chạy sang tận đây làm mấy cái so sánh lạc quẻ rồi cãi cùn cãi lý...Bạn làm như vậy thì chỉ khiến người HN thêm xấu hơn thôi nhen bạn binbin....Mình nghĩ cái cần đầu tư và thay đổi là cái đường hoa ở ngoải á....Chứ mà bạn cứ bắt bẻ lỗi này lỗi kìa để so với nước Nhật thì dễ thôi......Đường hoa của tpHCM dân sống ở đó thấy thỏa mãn tháy vui vẻ là được rồi....không cần bạn phải nâng tầm quan điểm rồi tự dưng nhảy vào đòi góp ý đâu heng.....Có tâm có tài thì tác động ở ngoải á làm cách mạng hoa hè gì luôn để dân HN ko bị la ó nữa.....heng heng
    Tôi đểu đấy....thì sao nào
    • 247 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

Mình yêu Sài Gòn!
    Hôm qua cả nhà mình đi coi đường hoa, mình gửi xe trong nhà trên đường Huỳnh Thúc Kháng, đi bộ chút xíu là tới đường hoa, có 5 ngàn đồng. Bố mình còn nói với người giữ xe: "Tết nhất mà sao lấy rẻ thế cháu?"
    Cảm nhận của mình đường hoa năm nay không đẹp như mọi năm. Nhà mình chỉ đi được một đoạn là thấy mệt, vì đông nghẹt người, cũng vì nhà mình có con nít. Nhưng tuyệt đối mình không hề thấy sự chen lấn, xô đẩy. Bé nhà mình muốn được chụp hình, dù đường đông nhưng mọi người vẫn nhường cho bé chụp trước.
    Mình thích sự nồng nhiệt, hết mình của người Sài Gòn; thích cái cách tụ tập quán xá, lề đường,... giàu nghèo gì cũng không phân biệt; thích sự hồn nhiên; thích cái cách quan tâm của họ, cởi mở, chân thành nhưng vừa phải, chừng mực,...
    Gia đình mình là người Bắc, có người ở SG 15 năm, bản thân mình ở SG 7 năm,... Khoảng thời gian chưa dài, nhưng ai cũng yêu SG lắm.
    Đêm qua khi chở chị mình về, cả 2 chị em đều có tâm trạng là muốn gắn bó với Sài Gòn. Sài Gòn thân thương lắm!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 63 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em-la-cay Xem bài viết
    Mình yêu Sài Gòn!
    Hôm qua cả nhà mình đi coi đường hoa, mình gửi xe trong nhà trên đường Huỳnh Thúc Kháng, đi bộ chút xíu là tới đường hoa, có 5 ngàn đồng. Bố mình còn nói với người giữ xe: "Tết nhất mà sao lấy rẻ thế cháu?"
    Cảm nhận của mình đường hoa năm nay không đẹp như mọi năm. Nhà mình chỉ đi được một đoạn là thấy mệt, vì đông nghẹt người, cũng vì nhà mình có con nít. Nhưng tuyệt đối mình không hề thấy sự chen lấn, xô đẩy. Bé nhà mình muốn được chụp hình, dù đường đông nhưng mọi người vẫn nhường cho bé chụp trước.
    Mình thích sự nồng nhiệt, hết mình của người Sài Gòn; thích cái cách tụ tập quán xá, lề đường,... giàu nghèo gì cũng không phân biệt; thích sự hồn nhiên; thích cái cách quan tâm của họ, cởi mở, chân thành nhưng vừa phải, chừng mực,...
    Gia đình mình là người Bắc, có người ở SG 15 năm, bản thân mình ở SG 7 năm,... Khoảng thời gian chưa dài, nhưng ai cũng yêu SG lắm.
    Đêm qua khi chở chị mình về, cả 2 chị em đều có tâm trạng là muốn gắn bó với Sài Gòn. Sài Gòn thân thương lắm!
    Sg luôn dang rộng vòng tay đón nhận các bạn xa gần......... SG hok phân biệt tỉnh hay huyện hay vùng sâu vùng xa chi hết............các bạn chung tay giúp SG phát triển để giành trở lại danh hiệu Hòn ngọc viễn đông là chúng tui welcome
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 841 Bài viết

• 3,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sài Gòn là trung tâm của cả nước VN về mọi thứ , những cái tinh hoa nhất đều tập chung ở SG .
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 510 Bài viết

• 1,396 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_kengi Xem bài viết
    Mình nhớ ko nhầm thì bạn binbin này bữa có tham gia vô cái topic về đường hoa Hà Nội và chửi dân SG cũng như cái đường hoa Nguyễn Huệ dữ dội......Chắc vẫn chưa vừa lòng nên chạy sang tận đây làm mấy cái so sánh lạc quẻ rồi cãi cùn cãi lý...Bạn làm như vậy thì chỉ khiến người HN thêm xấu hơn thôi nhen bạn binbin....Mình nghĩ cái cần đầu tư và thay đổi là cái đường hoa ở ngoải á....Chứ mà bạn cứ bắt bẻ lỗi này lỗi kìa để so với nước Nhật thì dễ thôi......Đường hoa của tpHCM dân sống ở đó thấy thỏa mãn tháy vui vẻ là được rồi....không cần bạn phải nâng tầm quan điểm rồi tự dưng nhảy vào đòi góp ý đâu heng.....Có tâm có tài thì tác động ở ngoải á làm cách mạng hoa hè gì luôn để dân HN ko bị la ó nữa.....heng heng
    1.Tôi "chửi dân SG cũng như cái đường hoa NH dữ dội" chỗ nào mụ baby_kengi làm ơn quote nguyên văn ra đây nhé, ko quote được thì chứng tỏ mụ nói điêu trẹo mồm, nhé!
    2. Mấy cái "lễ hội hoa HN" tôi đã cmt rất nhiều về sự bệ rạc của nó từ khâu tổ chức đến những thứ rác rưởi xảy ra trong và sau khi nó diễn ra nhé, trong cả cái wtt này tôi chưa bao giờ "khen" 1 câu về phố hoa HN ở Bờ Hồ, bởi vì nó ko xứng đáng để tôi và đại đa số dân HN đi tới đó và "khen" như 1 lũ 2 lúa ra tỉnh suốt ngày tự sướng với cái đám xanh đỏ lòe loẹt quê 1 cục đó, nghe chửa!

3. Cái đường hoa NH tôi cũng chẳng chê nó, vì suy cho cùng dân trí thế nào thì văn hóa thế ấy, méo mó có còn hơn ko, chỉ nực cười cho cái sự tự sướng nhất quả đất của 1 cơ số thể loại ếch ngồi đáy giếng suốt ngày ộp oạp thôi. Còn "góp ý" là chuyện đương nhiên, 1 thể loại xếp đặt công cộng có người khen thì cũng có người chê, làm hay thì nta khen, làm dở thì nta chê, ko đến lượt mụ baby "cấm so sánh", chỉ được khen, rõ dở hơi. Cũng như mấy topic HN đấy, có ai cấm được mấy mụ tự xưng "dân SG" tối ngày vào la làng "kém xa TP HCM" đâu!
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 510 Bài viết

• 1,396 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tu_Ca_Thuong_Hai Xem bài viết
    Sài Gòn là trung tâm của cả nước VN về mọi thứ , những cái tinh hoa nhất đều tập chung ở SG .
    Là trung tâm của vũ trụ nữa đi má!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,020 Bài viết

• 2,095 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sắp sang năm mới rồi. Chúng ta hãy dành cho nhau những lời nhẹ nhàng, thân thiện. Bớt tranh cãi, chỉ trích và hãy mở rộng tâm hồn, chấp nhận những khác biệt và cùng chúc nhau năm mới hạnh phúc.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,223 Bài viết

• 692 Được cảm ơn

năm nào cũng đi Nguyễn Huệ, chán...năm nay ở nhà xem Táo quân...thay đổi không khí chút
    • 10 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taiuong Xem bài viết
    Máy ảnh gì mà đẹp thế ? mẹ nó có học chụp ảnh hay tự mày mò ?

Mình cũng thích cảnh này, ko thích mấy cái đầu rắn lêu nghêu lên, nhìn ko có yên bình
    Mình dùng máy DSLR Canon 60D + Chân máy nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,463 Được cảm ơn

không biết năm nay góc phố Tây Bùi Viện - Đề Thám thế nào ? Xuân mới chắc là Tây Ta hòa cùng 1 thể vui lắm. Đợt Tết tây vừa rồi người ngồi kín đặc 2 bên đường không có cả lối đi , mấy ông Tây bắt tay người Việt Nam nói lơ lớ : " chúc..mừng...năm...mới.." thấy vui vui. Rồi Tây Ta lập hội nhảy hè phố ở công viên 23/09, ai biết nhảy hay không biết nhảy đều nhập hội tất , có mấy nàng Tây trẻ hăng máu , dù mặc váy ngắn chữ A vẫn biểu diễn màn nhào lộn , trồng cây chuối rất OK. ^^
    Hiện giờ mình đang ở Nha Trang mất rồi , thèm chút không khí Sài Gòn phố Tây ngày cuối năm...
    • 841 Bài viết

• 3,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    http://www.youtube.com/watch?NR=1&v=...8&feature=fvwp

Lên nóc nhà là lên nóc nhà .
    • 931 Bài viết

• 3,769 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hatran514 Xem bài viết
    Nhìn Sài Gòn rõ ràng là ko đẹp bằng Hà nội. Tối nay phải rủ ông xã đi ngắm phố phường mới được. Vimcom đẹp quá.
    Đẹp hay không cũng như là còn tùy vào cảm nhận cũng như trình độ " cảm quan" của từng người. Do đó, không cần mất thì giờ về cái "đẹp hơn hay đẹp kém" nhưng rõ ràng Sài Gòn thua xa Hà nội về khoản chen lấn xô đấy cũng như tàn phá đường hoa trong nhiều lễ hội liên tiếp xảy ra trong các năm qua là một bằng chứng không thề chối cãi được về cái thua kém này của Sài Gòn.

Không biết nên buồn hay vui về khoản thua kém này nhỉ?!
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 510 Bài viết

• 1,396 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trungduc2012 Xem bài viết
    Đẹp hay không cũng như là còn tùy vào cảm nhận cũng như trình độ " cảm quan" của từng người. Do đó, không cần mất thì giờ về cái "đẹp hơn hay đẹp kém" nhưng rõ ràng Sài Gòn thua xa Hà nội về khoản chen lấn xô đấy cũng như tàn phá đường hoa trong nhiều lễ hội liên tiếp xảy ra trong các năm qua là một bằng chứng không thề chối cãi được về cái thua kém này của Sài Gòn.

Không biết nên buồn hay vui về khoản thua kém này nhỉ?!
    12h45 Giao thừa vẫn có cư dân tp mang tên Bác lên ăn thua hơn kém với HN, đủ biết trình độ " cảm quan" của bạn cư dân tp HCM này rất rất cao.

Chúc các bạn SG ăn 1 cái Tết vui vẻ khỏi cần so bì với ai nhé!
    • 354 Bài viết

• 916 Được cảm ơn

Đây là ảnh của nhiếp ảnh gia Dương Minh Long chụp tối nay tại Hà Nội
    547664_564712333541513_519188965_n
    tớ chẳng phải dân Xì Gòn cũng chẳng phải dân Hà Nội
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 63 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

12h45 Giao thừa vẫn có cư dân tp mang tên Bác lên ăn thua hơn kém với HN, đủ biết trình độ " cảm quan" của bạn cư dân tp HCM này rất rất cao.Chúc các bạn SG ăn 1 cái Tết vui vẻ khỏi cần so bì với ai nhé!
    mắc j phải so bì.......chiện công dân HN bức bông bẽ cành ở đuong hoa năm nào cả nước ai mà hok biết.......hn muốn bằng SG à???? 100 năm nữa đi heng
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 415 Bài viết

• 3,575 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    1.Tôi "chửi dân SG cũng như cái đường hoa NH dữ dội" chỗ nào mụ baby_kengi làm ơn quote nguyên văn ra đây nhé, ko quote được thì chứng tỏ mụ nói điêu trẹo mồm, nhé!
    2. Mấy cái "lễ hội hoa HN" tôi đã cmt rất nhiều về sự bệ rạc của nó từ khâu tổ chức đến những thứ rác rưởi xảy ra trong và sau khi nó diễn ra nhé, trong cả cái wtt này tôi chưa bao giờ "khen" 1 câu về phố hoa HN ở Bờ Hồ, bởi vì nó ko xứng đáng để tôi và đại đa số dân HN đi tới đó và "khen" như 1 lũ 2 lúa ra tỉnh suốt ngày tự sướng với cái đám xanh đỏ lòe loẹt quê 1 cục đó, nghe chửa!

3. Cái đường hoa NH tôi cũng chẳng chê nó, vì suy cho cùng dân trí thế nào thì văn hóa thế ấy, méo mó có còn hơn ko, chỉ nực cười cho cái sự tự sướng nhất quả đất của 1 cơ số thể loại ếch ngồi đáy giếng suốt ngày ộp oạp thôi. Còn "góp ý" là chuyện đương nhiên, 1 thể loại xếp đặt công cộng có người khen thì cũng có người chê, làm hay thì nta khen, làm dở thì nta chê, ko đến lượt mụ baby "cấm so sánh", chỉ được khen, rõ dở hơi. Cũng như mấy topic HN đấy, có ai cấm được mấy mụ tự xưng "dân SG" tối ngày vào la làng "kém xa TP HCM" đâu!
    cái kiểu trịch thượng thế này bảo sao dân SG nó ko tởm dân hà lội cho được. Mới chỉ là công dân hạng hai mà đã phân biệt và tỏ vẻ ta đây là bề trên kiểu đó rồi, nếu lỡ làm công dân hạng nhất (sài gòn) thì chắc ra đường khỏi thèm nhìn ai luôn quá. Bởi vậy đứa nào mà nói dân hà lội thanh lịch có chó nó mới tin. Thôi kệ, đường hoa nguyễn huệ so với thiên hạ chẳng đẹp hơn ai. dân sài gòn cũng bình thường chả dám cao sang hơn ai. chỉ cần đẹp hơn hà lội và người dân hiền lành, thân thiện, chất phát hơn dân hà lội là đc. bởi vậy hiếm hoi lắm mới thấy dân sg ra hà nội lập nghiệp, trong khi đó cái lũ ngợm hà lội cứ đàn đàn lớp lớp "nam tiến" sài gòn đông như lợn con, làm bẩn cả văn hóa sài gòn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,503 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tết đến rồi! Đường hoa đẹp vậy, các mẹ đừng làm nó mất đẹp nha.

SG, HN,.. miễn là người Việt - chúc một năm mới tốt lành!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4