TIN TÀI TRỢ.

Hàng nghìn người chen chân trên đường hoa Nguyễn Huệ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.2K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,777 Bài viết

• 5,574 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dencuoicuocdoi Xem bài viết
    dân Sài Gòn, thích thì cũng có thích đi ngắm hoa thưởng nguyệt, nhưng mình rất sợ cảnh chen chúc nơi đường hoa Nguyễn Huệ. Nhớ hồi mấy năm trước đi vào tầm khoảng 10h mấy tối, người đông nghịt, càng đi về cuối đường càng đông, đến nỗi ko đi đc nữa vì người ta đứng ngồi tụ tập rất đông để đúng 12h xem bắn pháo bông. Cứng ngắc ko nhích đc tự nhiên trong lòng nhen lên nỗi sợ kinh khủng, liên tưởng đến mấy cái tin chen lấn đạp chết người ở các SVĐ trên TG tự nhiên bấn loạn, ko có ý xem pháo bông, chỉ muốn về nhanh may mà bác đi cùng làm anh hùng cứu mỹ... (mỹ gì hok biết ) tả xung hữu đột rẽ loạt người mở đường máu cho "mỹ" thoát nạn, đội ơn bác quá chừng nhưng sau đó với bác ấy ko thành.
    Về sau mình cũng chỉ trở lại đường hoa có 1 lần và tịt đến tận nay, nói chung là ngại chen lấn đông đúc, nhưng công nhận mấy vị khoái chụp hình và đặc biệt có fây-sờ-búk để show hàng như hiện nay thì đường hoa đã đông lại càng đông.

Đó là do bạn muốn đi buổi tối chứ đâu phải tại đường hoa, cũng không tại những người khác khoái chụp hình và muốn show hình. Nếu muốn đi buổi tối thì phải chịu à. Mình làm gần Nguyễn Huệ nên năm nào tiện cũng đi đường hoa vào trưa ngày đi làm cuối cùng cùng đồng nghiệp, và đi với gia đình vào sáng 30 hoặc mùng 1. Đường hoa thênh thang, chụp hình thoải mái. Năm nào mà ở xa không đi được đường hoa thấy bứt rứt ghia luôn.

Trích dẫn Nguyên văn bởi philiplee Xem bài viết
    cứ tưởng chỉ có mình mình mới sợ rắn đến mức ko muốn nhìn thấy bất cứ cái gì có hình con rắn
    Trưa nay mình mới đi rồi nè, đi từ khúc bờ sông đến Sun Wah thôi. An toàn không có mấy con bò bò hihi. Đường vô cùng rộng và vô cùng sạch, chờ nhau chụp hình rất văn minh. Yêu ghê luôn.
    xXWhp1
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 489 Bài viết

• 1,498 Được cảm ơn

đi buổi trưa hơi nắng nhưng giờ đó chụp hình thoải mái, 1 mùa tết mình đi đường hoa 3 lần: lần thứ nhất thường là sáng 29 (hoặc 30) hoặc mùng 1 với bạn ĐH, chụp 1 lượt, vì tụi bạn cũng mê chụp hình nên bik lựa góc chụp... tối mùng 1 đi với ba mẹ và em ruột, mùng 2 thì đi với mấy đứa em họ, đi nhiều nên ko sợ chụp ko hết cảnh trên đường hoa ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,842 Bài viết

• 26,550 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trùi ui, cái bạn binbin. ơi.
    Cảm giác bạn hiện tại quanh tới quanh lui cũng muốn tìm điểm chưa đạt( theo mắt bạn) để mà óanh giá(thấp) việc SG làm thôi hà.
    Văn hóa Việt Nam khác văn hóa Nhật, cách trình bày trang trí nó cũng khác nhau.
    Hơn nữa, bạn đem hình chụp ở các nơi mà khuôn viên rộng tổ bố, hoa trồng tự nhiên, được chăm chút lâu đời so với đường hoa nhân tạo, chủ yếu cho bà con chiêm ngưỡng trong vài ngày thì quả thực là quá khập khiễng.

Mà, để so sánh với Nhật thì cũng nên tìm nước xứng tầm một chút, cỡ các nước trung trung cũng chưa chắc so sánh được huống chi đem VN, kinh tế cỡ vài trăm năm không biết có theo được Nhật không mà so sánh thấy ngộ quá à.

Sắp Tết rồi, dù gì cũng là văn hóa chung của cả nước, thấy cái gì tốt hay thì khen cho lên tinh thần tiễn năm cũ đi đón năm mới phải hay không bạn ui
    • 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aika Xem bài viết
    Trùi ui, cái bạn binbin. ơi.Cảm giác bạn hiện tại quanh tới quanh lui cũng muốn tìm điểm chưa đạt( theo mắt bạn) để mà óanh giá(thấp) việc SG làm thôi hà. Văn hóa Việt Nam khác văn hóa Nhật, cách trình bày trang trí nó cũng khác nhau.Hơn nữa, bạn đem hình chụp ở các nơi mà khuôn viên rộng tổ bố, hoa trồng tự nhiên, được chăm chút lâu đời so với đường hoa nhân tạo, chủ yếu cho bà con chiêm ngưỡng trong vài ngày thì quả thực là quá khập khiễng. Mà, để so sánh với Nhật thì cũng nên tìm nước xứng tầm một chút, cỡ các nước trung trung cũng chưa chắc so sánh được huống chi đem VN, kinh tế cỡ vài trăm năm không biết có theo được Nhật không mà so sánh thấy ngộ quá à.Sắp Tết rồi, dù gì cũng là văn hóa chung của cả nước, thấy cái gì tốt hay thì khen cho lên tinh thần tiễn năm cũ đi đón năm mới phải hay không bạn ui
    Hoàn toàn đồng ý với mẹ này, không nên so sánh khập khiễng như vậy dc, Việt Nam là VN, Nhật là Nhật, hai nền văn hóa khác nhau, đồng ý là cái nào đẹp mình học hỏi nhưng còn phải lượng sức của mình nữa chứ! Nói chung SG, VN cứ duy trì nét văn hóa tổ chức đường hoa hàng năm cho người dân thưởng thức, giải trí, chiêm ngưỡng là dc rồi!
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

DJ5qp7YrAzp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,020 Bài viết

• 2,095 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyen2068 Xem bài viết
    Nếu muốn rộng rãi, đề nghị làm đường hoa trên 1 phần đường Nguyễn Văn Linh Q. 7. Có điều đi hơi xa 1 chút.
    Thật ra làm Đường hoa Nguyễn Huệ là có lý do của nó. Mấy mươi năm trước, chợ hoa Tết họp ngay trên đường Nguyễn Huệ, người Sài Gòn vẫn quen chạy lại đó mua hoa cho ngày Tết. Từ khi chợ hoa dời về công viên 23/9 thì thấy con đường trống vắng làm sao , thế là nẩy sinh ý tưởng làm đường hoa thay thế. Đây cũng có thể gọi là "đặc sản du lịch" ngày Tết ở Sài Gòn và du khách, Việt kiều cũng thích đến đây.

Đây là ảnh mình chụp trước khi Đường hoa khai mạc:

duonghoa2

duonghoa3

duonghoa4

duonghoa5

duonghoa13
    • 1,020 Bài viết

• 2,095 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn ảnh:

duonghoa11

duonghoa14

duonghoa7

duonghoa15
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 510 Bài viết

• 1,396 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aika Xem bài viết
    Trùi ui, cái bạn binbin. ơi.
    Cảm giác bạn hiện tại quanh tới quanh lui cũng muốn tìm điểm chưa đạt( theo mắt bạn) để mà óanh giá(thấp) việc SG làm thôi hà.
    Văn hóa Việt Nam khác văn hóa Nhật, cách trình bày trang trí nó cũng khác nhau.
    Hơn nữa, bạn đem hình chụp ở các nơi mà khuôn viên rộng tổ bố, hoa trồng tự nhiên, được chăm chút lâu đời so với đường hoa nhân tạo, chủ yếu cho bà con chiêm ngưỡng trong vài ngày thì quả thực là quá khập khiễng.

Mà, để so sánh với Nhật thì cũng nên tìm nước xứng tầm một chút, cỡ các nước trung trung cũng chưa chắc so sánh được huống chi đem VN, kinh tế cỡ vài trăm năm không biết có theo được Nhật không mà so sánh thấy ngộ quá à.

Sắp Tết rồi, dù gì cũng là văn hóa chung của cả nước, thấy cái gì tốt hay thì khen cho lên tinh thần tiễn năm cũ đi đón năm mới phải hay không bạn ui
    Chưa đạt thì nghe người ta góp ý, chứ cái gì cũng tự sướng nhất quả đất thì muôn đời cũng ko đạt dc bằng nta.
    Bạn quote chỗ nào tui "oánh giá thấp" việc SG làm ra đây coi!
    Sao lại ko so với Nhật được? Số tiền bỏ ra làm đường hoa ở VN chắc gì đã ít hơn Nhật?
    Cần học tập nước khác (chả phải vì tiền, cũng chả phải tầm cỡ gì ghê gớm) ở chỗ: Thay vì mỗi năm bày hoa ra 1 tuần tốn kém rồi bỏ đi thì nên trồng các cây hoa lưu niên để đường phố có bóng mát, hằng năm lại ra hoa hoành tráng hơn là hoa xếp đặt, lại đỡ tốn kém đổ tiền vào dùng 1 tuần rồi vứt đi thành rác thải!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 677 Bài viết

• 667 Được cảm ơn

Nhìn Sài Gòn rõ ràng là ko đẹp bằng Hà nội. Tối nay phải rủ ông xã đi ngắm phố phường mới được. Vimcom đẹp quá.
    .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,489 Bài viết

• 5,541 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy SG và HN đều đẹp, mỗi nơi có một vẻ đẹp riêng.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 2,312 Bài viết

• 4,455 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhlong123 Xem bài viết
    Còn ảnh:

duonghoa11

duonghoa14

duonghoa7

duonghoa15
    Hic, sao con đường nó cứ loang loang lổ lổ thế kia
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,839 Bài viết

• 6,388 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gammy_bn Xem bài viết
    Hic, sao con đường nó cứ loang loang lổ lổ thế kia
    Chưa khai mạc mà bạn, còn đang tưới cây, dọn rác
    • 1,563 Bài viết

• 2,463 Được cảm ơn

Mình mới đi về , đông ơi là đông muốn chụp hình cũng khó vì dòng người đi san sát , cứ đứng vô rồi tách cái đi ra cho người khác vô . Tuy đông nhưng mọi người cũng ý thức lắm .
    Mỗi ngày tôi chọn 1 niềm vui , chọn tới chọn lui hết luôn 1 ngày .
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 63 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kathy_ngoc Xem bài viết
    Mình mới đi về , đông ơi là đông muốn chụp hình cũng khó vì dòng người đi san sát , cứ đứng vô rồi tách cái đi ra cho người khác vô . Tuy đông nhưng mọi người cũng ý thức lắm .
    SG với Đà nẵng hok ý thức chứ ở đâu ý thức chời
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 512 Bài viết

• 988 Được cảm ơn

Mới đi Đường Hoa về, trời nắng quá nên Hoa ở cuối đường, 1 số đã bắt đầu héo rồi.

Mình đi từ Cafe Central - Sunwah xuống phía dưới rồi vòng ngược lên trên, thấy phía trên hoa đẹp và tươi hơn. Hoa năm nay ít, chủ yếu là hoa Cúc vàng, trắng. Phía trên có 1 dãy ngắn hoa Lan và hoa Hồng.

Năm nay kỷ niệm 10 năm nhưng hoa không nhiều và không đẹp bằng các năm trước. Chủ đề chính là Biển đảo và hòa bình, còn có đồng ruộng sông lúa, cầu tre.

Cổng đường hoa có hai con Rắn quấn vào nhau tạo thành hình trái tim, bên cạnh là tạo hình các cánh hoa Sen, mình thấy đẹp nhất là hình hoa Sen này.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 732 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đi đường hoa SG giấc chiều tối chủ yếu là coi người chứ đâu phải coi hoa, kiếm góc nào ngồi nhâm nhi mực nướng/ đậu phộng ran nhìn mọi người qua lại thấy vui lắm. Còn ai muốn chụp hình đẹp thì nên đi giấc sáng trước 9 giờ, lúc đó nắng vừa lên, hoa còn tươi, người còn thưa bảo đảm sẽ có những tấm hình đẹp ưng ý!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,334 Bài viết

• 955 Được cảm ơn

Năm nay,thiết kế đường hoa có lối đi cho du khách rộng hơn mọi năm.Tiểu cảnh giống như các năm trước : đồng lúa, cầu gỗ, giàn bầu bí v...v, có thêm vài tiểu cảnh lạ hơn mọi năm là tàu , nhà giàn DK1, đàn tre...
    REGINA-ANDACSON
    Yu6Rp7
    F7ydp7
    Tsxrp7
    • 10 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cty mình có làm đường Hoa Nguyễn Huệ. Nên mình có cơ hội chụp ảnh trước khai mạc (ngày 26 AL), lúc đó ít người. Mình úp lên cho các bạn xem nhé, xấu đừng chê nhe.
    8451883135_691470a7ea_z
    8452971090_8363bcc373_z
    8451875375_e763c9a8ae_z
    8451874481_15ae1f5216_z
    8451871091_4a297000d8_z
    8451866169_36837c4bb3_z
    8452876432_b7f70a264f_z
    • 1,354 Bài viết

• 6,062 Được cảm ơn

Mình thấy đẹp và tự hào .
    "Yet there are times when even we children of sunlight may find comfort in the gentle healing embrace of darkness. We need the sheltering night."
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 119 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Iu lắm Sài Gòn ơi ^ ^
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,339 Bài viết

• 6,184 Được cảm ơn

thanks mẹ 7even up ảnh nhé. đẹp quá. muốn đi giữa trời hoa Sài GÒn quá ..
    Chinhphu4

1098341_435909409857328_927879257_n_zpsdbf55cc5
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4