Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hàng ngàn nhân viên ngân hàng mất việc

• 11 Lượt chia sẻ
  • 9.65K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 408 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

HÌnh như vụ sa thải nhân viên này chỉ xảy ra ở các ngân hàng VN , còn ngân hàng nước ngoài không biết sao?
    ai có thông tin gì hóng hớt không? Ông bạn tôi làm manager bên ngân hàng nước ngoài vẫn thấy vô tư.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 86 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

chỉ khổ nhân viên thôi, là quân cờ cho NH, lúc nào chẳng tuyển ồ ạt xong đề chỉ tiêu cao rồi nv ko đạt là đuổi, lại tuyển mới, lại huy động được khách mới. âu cũng là khó khăn chung nền kt, ngành nào chẳng vậy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 348 Bài viết

• 1,136 Được cảm ơn

Em xin lỗi mấy mẹ làm sếp ở NH, chứ em thấy các ngân hàng nhỏ làm ăn manh mún, chộp giật. Tuyển các em nhân viên vào làm, đề ra chỉ tiêu, các em kiếm cho khách hàng, huy động được ít tiền rồi đuổi, các em sau lại tiếp tục kiếm khách tiếp. Chỉ có ai được cơ cấu thì mới ngồi mát ăn bát vàng thôi. Ngân hàng không là mơ như các năm trước nữa!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 38 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thời buổi kinh tế khó khăn, tiền ăn còn ko có lấy đâu gửi NH. Mấy em đó thất ngiệp cũng đúng.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 234 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mainhatle Xem bài viết
    Em xin lỗi mấy mẹ làm sếp ở NH, chứ em thấy các ngân hàng nhỏ làm ăn manh mún, chộp giật. Tuyển các em nhân viên vào làm, đề ra chỉ tiêu, các em kiếm cho khách hàng, huy động được ít tiền rồi đuổi, các em sau lại tiếp tục kiếm khách tiếp. Chỉ có ai được cơ cấu thì mới ngồi mát ăn bát vàng thôi. Ngân hàng không là mơ như các năm trước nữa!
    Ngân hàng nước ngoài ở VN cũng thế thui mẹ nó ạ, chẳng qua là network của NH nước ngoài ở VN ko nhiều nên không thấy thui. Một số bank nc ngoài giờ ko thuê nhân viên sales nữa mà thuê qua bên thứ 3 để sales để giảm chi phí như là bảo hiểm.
    Nói chung đã làm sales thì phải chịu thôi, bán đc hàng thì ở lại, không thì đi, chỗ nào ngành nào cũng thế. Ngân hàng nhỏ mở ra nhiều lúc để làm sân sau huy động vốn giá rẻ cho các tập đoàn sở hữu các bank đó. Và cuối cùng thù làm ngân hàng cũng mệt mỏi lắm ạ, bận và rất nhiều việc. Em ngày nào cũng 7h mới rời vp và trong giờ thì căng đầu ra mà làm việc...haiz
    • 939 Bài viết

• 2,811 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho nhân viên nghỉ việc là cũng đúng thôi, vì doanh thu giảm, khách hàng không có mà cứ gồng mình nuôi cả đống nhân viên thì Ngân hàng cũng đến nước ra đi. Bây giờ khách hàng vay cũng ít, dân thì đang đói, ăn còn chưa đủ thì tiền đâu mà mang gửi. Ngày trước qua mầy quầy giao dịch của các ngân hàng lúc nào cũng đông nghẹt người đến giao dịch. Ngân hàng nào cũng thuê địa điểm điểm to, đẹp tại các phố chính. Giờ thấy toàn trống trơn, không có mấy người đến giao dịch. Nhiều điểm giao dịch ngó vào chỉ thấy bảo vệ và nhân viên ngồi với nhau.
    • 1,354 Bài viết

• 6,069 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi little_tiger00 Xem bài viết
    Bác vay mục đích gì thế? Mức này là quá cao nếu vay tín chấp. Bên bank em tầm 16% tín chấp cho kh thông thường mà em đã thấy vẫn chưa cạnh tranh.
    Bạn cho ngu dân này hỏi tí , lãi suất bạn nói áp dụng cho vay tiêu dùng hả bạn? Bên bạn NH gì vậy, pm mình với, vì mình đang hỏi một bên NH nước ngoài họ cho vay tiêu dùng lãi suất 21.5%. 16% là còn chưa cạnh tranh hả bạn?

Thanks bạn .
    "Yet there are times when even we children of sunlight may find comfort in the gentle healing embrace of darkness. We need the sheltering night."
    • 1,777 Bài viết

• 5,586 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vietnamchanchinh Xem bài viết
    HÌnh như vụ sa thải nhân viên này chỉ xảy ra ở các ngân hàng VN , còn ngân hàng nước ngoài không biết sao?
    ai có thông tin gì hóng hớt không? Ông bạn tôi làm manager bên ngân hàng nước ngoài vẫn thấy vô tư.
    Mình thấy ngân hàng nước ngoài vẫn sống tốt, chỉ là ít khi tuyển nữa thôi, chứ không nghe đuổi hay giảm lương gì cả. Mà cũng chỉ là không thấy tuyển các bạn mới ra trường hay nhỏ nhỏ thôi, chứ nhân sự cấp cao một chút thì nếu có người tự đi thì vẫn phải tuyển người mới vào.
    xXWhp1
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 38 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Có vài ngân hàng, điển hình như Techcombank, không biết sao mà nghiệp vụ kém cỏi, đã thế lại tám nhiều vô biên.
    • 757 Bài viết

• 3,889 Được cảm ơn

Ngành nào cũng thế thôi, muốn không bị ảnh hưởng bởi thăng trầm thì phải đứng cao hơn nó. Ngân hàng, bưu điện hay bất cứ ngành nghề nào cũng vậy thôi. Với người giỏi - họ lúc nào cũng hot chả phụ thuộc vào nhiệt độ xung quanh.

Trình độ lều phều, có cũng được không có cũng chả sao thì đương nhiên sẽ là đối tượng đầu tiên ra đi khi thị trường không thuận lợi. Ngược lại, những lúc khó khăn thì nhân sự có chất lượng càng được chào mời trọng vọng. Chuyện thiên kinh địa nghĩa như thế này mà năm nào cũng tốn giấy mực để tán ra hàng chục hàng trăm bài báo, thật nhảm hết sức.
    • Khóa theo yêu cầu
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,143 Bài viết

• 1,224 Được cảm ơn

có bữa em đi giao dịch với 1 em ở NH kia, em ấy cứ 1 mực khẳng định là cái thẻ ATM kg thể cà thẻ lúc thanh toán ở các máy POS, nghe mà thấy chán rồi, cái gì chứ cái này là kg thể bỏ qua được, kiến thức cơ bản mà 1 teller kg đc phép quên, (gì chứ cái cà thẻ ATM này em đã sử dụng từ 2 năm nay rồi)

các NH cứ ào ạt tuyển lúc kte đang hot mà kg quan tâm tới chất lượng thì tới lúc này sa thải 1 loạt cũng là hợp lý thôi, kg có gì bất ngờ cả
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 106 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi ba bi bô Xem bài viết
    Ngành nào cũng thế thôi, muốn không bị ảnh hưởng bởi thăng trầm thì phải đứng cao hơn nó. Ngân hàng, bưu điện hay bất cứ ngành nghề nào cũng vậy thôi. Với người giỏi - họ lúc nào cũng hot chả phụ thuộc vào nhiệt độ xung quanh.

Trình độ lều phều, có cũng được không có cũng chả sao thì đương nhiên sẽ là đối tượng đầu tiên ra đi khi thị trường không thuận lợi. Ngược lại, những lúc khó khăn thì nhân sự có chất lượng càng được chào mời trọng vọng. Chuyện thiên kinh địa nghĩa như thế này mà năm nào cũng tốn giấy mực để tán ra hàng chục hàng trăm bài báo, thật nhảm hết sức.
    Đồng ý với mẹ này. Mình xin nghỉ mà ông mânger ko chịu cho đi. Muốn lương nhiêu ổng tăng cho nhưng cuối cùng cũng ko tăng được như mức lương ở chỗ mới của mình nên ổng chỉ chúc mình may mắn. Khi nào muốn về lại thì ổng sẵn sàng mướn lại. Ổng tìm người thay mình cả 3 tháng trời vẫn chưa ra trong khi ngày này tin cũng đăng tỉ lệ thất nghiệp vẫn cao.
    Nên các mẹ cứ lo trau dồi nghiệp vụ cho chiến vào thì người ta sẽ săn đón mình thôi. Lo gì
    • 404 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

Bây giờ trường nào cũng có khoa TC-NH, kể cả trường chuyên về kỹ thuật, NH thì toàn tuyển ngoại hình nên chuyện yếu kém nghiệp vụ cũng k có gì lạ
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2